ปิดรับบริจาค สำเร็จแล้ว... เชิญชมภาพศาลาหนุมาน วัดซับลำใยสามัคคีธรรม ลพบุรี (น.74)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 กรกฎาคม 2010.

1. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พอดีมีคนนอกสนใจค่ะ
    คุณอ้อย ได้ร่วมบุญสร้างศาลาหนุมานมา 600 บาท จองทั้ง 2 ชุด
    ได้รับเงินแล้วค่ะ เดี๋ยวไปโอนให้ แล้วจะมาแจ้งอีกทีนะคะ
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

sleeping_rb

โอนเรียบร้อยแล้วค่ะ วันเสาร์ที่ 5 มี.ค. 54

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2011
  2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบค่ะพี่ปุณฑ์... เป็นธุระให้ทุกเรื่องเลย :cool::cool::cool:

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับพี่ปุณฑ์อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

3. Noo Norway

รูปไม่ขึ้นนะ... ช่วงหลังนี้ server ทำงานหนักมาก เว็บล่มบ่อยๆ รูปก็ upload ไม่ค่อยขึ้น ยังงัยรบกวนน้องหนึ่งช่วย upload ใหม่อีกทีเด้อ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาสาธุกับน้องหนึ่งอีกครั้งสำหรับกำลังใจที่มุ่งมั่นในการสร้างศาลาหนุมานครั้งนี้... สู้ไม่ถอยจริงๆ... น่าชื่นชมและน่าชื่นใจ ^^

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ต้องใช้วิธีฝากไฟท์รูปครับช่วยได้มาก แต่ก็มีข้อเสียเวปฝากรูปนานๆไปจะลบรูปเราออก

และใส่รูปอะไรแทนไม่รู้โดนลบเมื่อไหร่นั้นและเป็นเรื่อง เคยเข้าไปดูเวปหนึ่ง รูปพระกลาย

เป็นรูปเด็กไทยใจเกาหลีไปหมดเลย.....รูปหลวงพ่อนั้นหลวงพ่อนี้กลายเป็นยิ้มแก้มป่อง

เอามือจับผมกันเต็มเลย รอหน่อยเวปอืดๆ........

งานไปเรื่อยๆ .............เมื่อยก็ไม่หยุด

5. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

อัพรูปให้ใหม่ครับ.............

6. หนึ่ง1

ไปวัดซับมาวันวันก่อนครับ เอารูปศาลาหนุมานมาให้ชม เหลือแค่ทำฝ้าและตกแต่งอีกนิดหน่อย ส่วนหลวงพ่อทันใจร่วมทำบุญกลีบบัวกันได้ครับกลีบละ 999 บาท ผมมองดูท่านแล้วรู้สึกสวยมากครับพระพักต์สวยจริงๆ งดงามไม่มีที่ติเลย ลองชมตามรูปที่ถ่ายมาครับ....เมื่อวานเอาหนังสือหลวงปู่หมุนไปคืน อ.ป้อมท่านยกให้ผม ผมเลยเอามาร่วมทำบุญสร้างศลาหนุมานให้แล้วเสร็จ เล่มนี้คนสร้างหนังสือถวายไว้ที่รูปหล่อหลวงปู่หมุนครับ อยู่ที่หน้าตักท่านในวิหารเป็นเดือนๆ ศักดิ์สิทธิ์แน่นอนครับ มีแค่สองพันเล่มในโลก ให้ร่วมทำบุญ 1799 ครับ

7. หนึ่ง1

หนังสือหลวงปู่หมุนภาพสีอย่างดี ร่วมทำบุญด้วยกันครับ

8. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

ยินดีจ๊ะ คุณหนูหนุมาน
    พี่โอนให้เรียบร้อยแล้วค่ะ

(kiss)(kiss)(kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2011
  9. Noo Norway

ขออนุโมทนาสาธุกับคุณกันด้วยเช่นกันนะคะ... หวังว่าอีกไม่นานโครงการงานบุญนี้จะเสร็จสิ้นโดยสมบูรณ์ค่ะ ^^

10. Noo Norway

ขอบคุณค่ะน้องชาย :cool:

11. Noo Norway

ขอขอบคุณน้องหนึ่งที่เอารูปและงานบุญมาบอกเพิ่มเติม :cool:

กลีบบัวฐานหลวงพ่อทันใจมีให้ร่วมทำบุญกี่กลีบอ่ะ... พี่หนูจะได้แจ้งญาติธรรมท่านอื่นๆด้วย (ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์) แต่วันนี้ขอแจ้งข่าวดีก่อนเลย พี่หนูขอร่วมเป็นเจ้าภาพกลีบบัว 1 กลีบและพี่ชายญาติธรรมที่แสนดี (nishiki) ได้แจ้งทางหลังไมค์ว่าขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพกลีบบัว 1 กลีบเช่นกันและขอจองหนังสือหลวงปู่หมุนด้วย

ปล.ปัจจัยในส่วนกลีบบัวจะให้โอนเข้าบัญชีไหนเอ่ย... เพราะเดี๋ยวอาจจะมีมาอีกเรื่อยๆ ^^

12. Noo Norway

รับทราบค่ะพี่ปุณฑ์... ช่วยกันคนละนิดคนละหน่อยเชื่อว่าเดี๋ยวก็จะสำเร็จเสร็จสิ้นโดยสมบูรณ์ในที่สุดเองค่ะ (ต้องคิดให้กำลังใจตัวเองไว้ก่อนแหละ) ^^

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับพี่ปุณฑ์อีกครั้งนะคะ... สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

13. Noo Norway

เดี๋ยวงานนี้ก็รู้ว่า "หมู่หรือจ่า" หรือ "หมู นอร์เวย์" กันแน่ค่ะคุณเอ หุหุหุ

14. หนึ่ง1

กลีบบัวประมาณ 80 กลีบ เรื่องโอนเข้าบัญชี เดี๋ยวถาม อ.โบ้ว่าสะดวกไหม ถ้าไปวัดอีกจะแจ้งและถวายท่านให้ ....วันนั้นไปห้าโมงเย็นแล้วเลยไม่ได้แวะหลวงปู่ทองดำ เตรียมแผ่นทองไปแล้ว พอดีเจ้าน้องบุญหิวข้าวเลยรีบกลับ เอาไว้ครั้งหน้าจะจัดให้พี่

15. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนมาได้เลยครับแล้วจะแบ่งแยกตามจุดประสงค์และเจตนาให้ครับ......

คงอาจได้ไปวัดช่วงเมษายนเพราะไปกราบรูปหล่อหลวงพ่อกวยที่วัดระลึกถึงท่าน ผมไม่ได้

ไปวัดโฆษิตารามไปแต่วัดซับลำใยไปสรงน้ำรูปหล่อทท่านช่วง2-3ปีมานี้ครับเพราะไม่ค่อย

มีคนเลยง่ายๆสบายดี...ไปมาบ่อยรู้เส้นทางเลยคล่องตัว.......อีกอย่างรถลาไม่ค่อยเยอะ

มันก็ขับรถสบายครับ...............

ช่วงนี้ เศรษฐกิจไม่ดีข้าวยากหมากแพงเอากันพอประมาณครับ ......

พระท่านสอนผมหลายครั้งว่าให้ทำบุญอย่าให้เป็นทุกข์ตามกำลัง...........

ตอนนี้ก็ทำตามกำลังเกินกำลังก็ไม่ไว.................

ขอให้ท่านมั่นใจได้ครับถึงข้อความผมบางครั้งเวลาอ่านแล้วอาจสะดุดตาขวางใจแต่มั่นใจ

ได้ว่าเงินท่านไปถึงวัดทุกบาททุกสตางค์ครับ....ผมตั้งใจช่วยวัด อยากให้ทุกท่านที่

เคยร่วมบุญได้ลองไปทำบุญที่วัดดูสักครั้งแถวนั้นมีสถานที่เที่ยวเชิงประวัติศาสตร์เยอะเป็น

เมืองโบราณเก่ายุคศรีเทพ.....มีเชิงอนุลักษณ์พันธ์ไม้ก็มี ..ที่เล่ามาผมไม่เคยไปเลยแต่รู้

ว่ามีระแวกนั้นมีเขาเล่าให้ฟังครับ

16. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 19.18 น. ไดัโอนเงินของคุณหนึ่ง (nishiki) ที่ตั้งใจร่วมบุญกับกระทู้วัดซับลำใย 2 รายการคือ
    1. ร่วมเป็นเจ้าภาพกลีบบัวฐานสมเด็จองค์ปฐม 1 กลีบ 999 บาท
    2. ร่วมจองบูชาหนังสือหลวงปู่หมุน 1 เล่ม 1,799 บาท

รวมทั้งหมด 2,798 บาท
    เข้าบัญชี กรุงไทยคุณ Jumbo A ชื่อบัญชี: SUPACHAI THU
    ธนาคาร: กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขา: ปากเพรียว สระบุรี

หมายเลขบัญชี: 264-0-16666-2 แล้ว

ขออนุโมทนาบุญนี้ครับ

.

17. Jumbo A

สรุปตอนนี้ก็มีผูร่วมบุญฐานบัว 999 บาทครับ...ที่เหลือเป็นศาลาหนุมานครับ

อนุโมทนาครับ

18. Noo Norway

รับทราบทั้ง 3 เรื่องค่ะ ^^<!-- google_ad_section_end -->

19. Noo Norway

รับทราบค่ะ... ขอขอบคุณพี่โก๋มากค่ะที่ช่วยเป็นธุระแทนให้ :cool:

20. Noo Norway

รบกวนน้องหนึ่งช่วยจัดส่งหนังสือหลวงปู่หมุนให้พี่หนึ่ง (nishiki) ตาม pm ที่ส่งไปให้ด้วยนะ

ปล.ตกลงว่าได้ส่งผ้ายันต์หลวงปู่กวยให้น้อง jonjamp หรือยังเอ่ย... รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยเด้อ

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับน้องหนึ่งอีกครั้งค่ะ... สาธุ...