ปิดรับบริจาค สำเร็จแล้ว... เชิญชมภาพศาลาหนุมาน วัดซับลำใยสามัคคีธรรม ลพบุรี (น.74)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 กรกฎาคม 2010.

1. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งใจจะพาครอบครัวไปหล่อพระด้วย..แต่ติดอบรมที่นครปฐม ส่งใจไปช่วยครับ ขออนุโมทนากับทุกท่าน

2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบค่ะ ^^

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณ suppysuppy ที่มีส่วนร่วมในงานบุญนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

3. Noo Norway

สาธุ... จะรอชมภาพความสามัคคีและความสำเร็จในวันงานค่ะ :cool:

"ไม่ชอบคณิตศาสตร์เลยจริงๆ ถ้าไสยศาสตร์สู้ตาย" เข้าตำราเดียวกันกับพี่หนานอ่ะดิ... ว่าไปแล้วพี่หนานหายไปจำศีลที่ไหนเนี่ย... เงียบไปเลย :':)':)'(

4. Noo Norway

โอกาสหน้ายังมีค่ะน้องหนึ่ง... พูดถึงเรื่ิองสร้างพระแล้วงั้นขอกระจายข่าวบอกบุญข้ามกระทู้เลยคือโครงการสร้าง "เหรียญพระศรีิอาริยเมตไตรย - หลวงปู่ทวด" ถวายแด่ "หลวงปู่ญาท่านสวน" (แด่ทางวัดนาอุดม อุบลฯ) ติดตามอ่านรายละเอียดได้ตาม link ด้านล่างนี้ หน้าที่ 40 เม้นที่ 781-782

"รวมพลผู้มีจิตศรัทธาหลวงปู่ญาท่านสวน" ร่วมโชว์ัวัตถุมงคลและแชร์ประสบการณ์

ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมมีส่วนร่วมในโครงการบุญครั้งนี้นะคะ ^^

5. OPhtUYh

OPhtUYh เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2009
    อ็อบได้รับลูกประโทนหลวงปู่ญาท่านสวนแล้วนะคะ
    ขอบคุณพี่สาวค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกๆท่านด้วยนะคะ.. สาธุ...

6. Noo Norway

รับทราบค่ะ... ขอบคุณค่ะที่แจ้งกลับ... ขออนุโมทนาบุญกับน้องอ็อบแอ็บด้วยเช่นกันค่ะ

สำหรับรายการนี้พี่หนูขอแนะนำให้เลี่ยมแล้วนำขึ้นคอเลยนะคะ ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป เป็นเครื่องรางพกพาและรักษาได้ง่ายกว่าพระเครื่อง ตัวพี่หนูเองเชื่อมั่นในพุทธคุณของลูกประโทนหลวงปู่ญาท่านสวนมากและก็จะให้คนในครอบครัวแขวนรายการนี้กันทั้งบ้านเลยเช่นกันค่ะ ^^

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008

ผมลงรูปงานหล่อพระที่วัดซํบลำใยลงในกระทู้ผมพร้อมบรรยายตามแนวของผมไว้เชิญเข้

ไปร่วมอนุโมทนาบุญและชมภาพได้ครับhttp://palungjit.org/threads/เน€เธก...ธ‹เธฑเธšเธฅเธณเนƒเธข18-2-54-a.156107/page-239

สำหรับท่านที่ร่วมบุญมาด้วย เชิญเข้าไปดูได้ครับ

ส่วนศาลาหนุมาน เดี๋ยวจัดภาพให้ชมครับขอเวลาหน่อย เสร็จแล้วแต่ยังไม่สมบูรร์ เหลือตี

ฝ้าเพดานและติดโคมไฟ มีส่วนหลังคาที่แตก เพราะตอนโค่นต้นไม้มาโดนในส่วนหลังคา

เดี๋ยวช่างจะแก้ไขให้ครับ แจ้งไว้ก่อน ผมเจอช่างแล้ว บอกน้าทิดหลังคาผมแตก

ช่างบอกว่าตอนโค่นต้นไม้ตกมาโดน ขอเวลาตอนนี้งานที่วัดยุ่งมาก จะทำให้หลังเสร็จงาน

พร้อมติดฝ้าเพด่นและโคมไฟ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2011
  8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เสร็จเกือบสมบูรณ์ครับเหลือตกแต่งภายด้านใน โคมไฟ ฝ้าเพดาน .......

และก็คงหาพวกไม้ประดับมาตกแต่งกันอีกครั้ง.................

ตอนนี้มีแท่นวางเครื่องสักการะ แล้วดูเป็นระเบียบเรียบร้อยอีกหน่อย พื้นบริเวณด้านข้างดู

โล่งๆสะอาดตา แต่อีกหน่อยถ้าหาไม้ประดับมาวางก็จะดูสมบูรณ์ขึ้นอีก ...

คงต้องค่อยๆทำค่อยๆว่ากันไปครับ ..........มั่นใจได้ครับทุกๆท่าน เงินทุกบาททุกสตางค์

ไม่ได้เอาไปไหน ...........เป็นในสื่งที่ทุกๆท่านเห็นตามภาพนี้ครับ .....

ท่านใดมีความสงสัย ติดขัดอะไรทักท้วงมากลางกระทู้ได้เลยครับไม่ต้องหลังไมค์ ......

เพื่อความสบายใจทุกๆท่านครับ...........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      229.2 KB
      เปิดดู:
      249
      ขนาดไฟล์:
      111.6 KB
      เปิดดู:
      224
      ขนาดไฟล์:
      254.8 KB
      เปิดดู:
      256
      ขนาดไฟล์:
      162.7 KB
      เปิดดู:
      3,189
      ขนาดไฟล์:
      213.2 KB
      เปิดดู:
      230
      ขนาดไฟล์:
      216.1 KB
      เปิดดู:
      262
      ขนาดไฟล์:
      191.3 KB
      เปิดดู:
      215
      ขนาดไฟล์:
      203.8 KB
      เปิดดู:
      264
  9. Noo Norway

คุ้มจริงๆกับการร่วมบุญในครั้งนี้ ^^

10. Noo Norway

สาธุ... เห็นภาพหล่อพระแล้วอิ่มบุญจริงๆค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

11. Noo Norway

ใกล้จะถึงเส้นชัยแล้วสำหรับงานนี้... เสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่คงปลื้มใจกันทั่วหน้าค่ะ... ขอขอบคุณสำหรับรูปภาพที่นำมาให้เห็นให้เป็นกำลังใจในการลุยหน้าต่อไปนะคะ :cool:

12. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอปิดรายการที่ 10 ครับ 650 ใช่ไหมครับ

+ค่าจัดส่งแล้ว

ขอบคุณครับ

13. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มาร่วมบุญสร้างศาลาหนุมานต่อค่ะ คุณหนูหนุมาน
    สำหรับผู้ที่อยากได้หนุมานหลวงปู่ฟู วัดบางสมัคร ฉะเชิงเทรา (แต่มาวัดยาก)

รายการที่ 11 และ 12 (สองรายการเหมือนกันค่ะ)
    หนุมานจับหลักเนื้อทองแดง รุ่นไตรมาส ปี 53 หลวงปูฟู วัดบางสมัคร 1 ตน พร้อมเหรียญหลวงปู่ฟู หลังพระจตุคาม (ขนาดใหญ่กว่าเหรียญบาทนิดนึง) 1 เหรียญ
    บูชาที่ 299 บาท
    (ภาพไม่ค่อยชัด ถ่ายจากมือถือค่ะ ใครอยากให้เยอะกว่าก็ได้นะ โอนเงินแล้วแจ้งที่อยู่มาทาง pm จะจัดส่งให้ทันทีค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2011
  14. Noo Norway

รับทราบค่ะ... รายการอื่นที่น้องหนึ่งได้ร่วมบริจาคมาได้จัดส่งให้ฟรีนะคะ แต่หากน้อง jomjamp เต็มใจช่วยออกค่าจัดส่งให้ พี่หนูคิดว่าน้องหนึ่งคงไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ :cool:

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับน้อง jomjamp ที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

15. Noo Norway

รับทราบค่ะ... ขอขอบคุณและอนุโมทนากับพี่ปุณฑ์อีกครั้งค่ะที่ได้ช่วยให้งานบุญนี้ใกล้ความสำเร็จมากขึ้นทุกที... สาธุ...

ถ้าหนูเข้าใจถูกตามที่คิดก็คือมี 2 ชุด (ทั้งหมด 4 ชิ้น) ถ้าใช่... งั้นหนูขอจัดเป็นรายการที่ 11 รายการเดียวไปเลยนะคะ (แต่จะแจ้งว่ามี 2 ชุด)

พี่ปุณฑ์เห็นชอบด้วยมั้ยคะ?????

16. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จ๊ะ เป็น 11.1 กับ 11.2 ก็ได้ค่ะ
    เผื่อ ใครอยากได้ชุดเดียว

:cool:

17. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะพี่ปุณฑ์ :cool:

18. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่ๆๆ ครับ ไม่มี เพชรพญาธร และเหรียญบาตรน้ำมนต์หลังหนุมาน ไหมครับ

สนใจ 2 รายการนี้ครับ ไม่มีคนเอาออกมาทำบุญบ้างเหรอครับ

ช่วงนี้สนใจเมตตา มหาเสน่ห์ครับ อิอิ

19. Jumbo A

เหรียญบาตรน้ำมนต์ ถ้าอยากได้ไว้ผมมีให้บูชาเพราะตอนนำออกมาช่วงหา

ปัจจัยซื้อที่ดินนั้นบางท่านที่จองบูชาไว้ไม่สะดวกด้านปัจจัยยกเลิกภายหลังจึง

ยังมีอยู่แต่ว่าปัจจัยที่ได้คงต้องนำไปงานซ่อมหลังคาวิหารมากกว่าเพราะใน

ส่วนศาลาหนุมานนั้นพวกเรามีความตั้งใจที่จะหาปัจจัยกันเองไม่รบกวนกับทาง

วัดครับ ส่วนเพชรพญาธจะลองสอบถามให้ครับ....

ถ้าสนใจก็ร่วมบุญงานซ่อมหลังคาวิหารได้เลยครับ..ทุกบาททุกสตางค์นำไป

ซ่อมหลังคาวิหารที่ชำรุดมาหลายปีแล้วครับปีนี้นาจะเป็นปีสุดท้ายได้แล้ว

20. Noo Norway

ตามที่คุณเอได้แจ้งไว้นะคะน้อง jomjamp... พูดคำไหนต้องเป็นคำนั้นค่ะ ทางเราได้ประกาศความประสงค์ตั้งแต่แรกแล้วว่าในการสร้าง ศาลาหนุมาน ในครั้งนี้จะไม่รบกวนปัจจัยของทางวัดแม้แต่สตางค์เดียว ก็ต้องดำเนินการตามนั้นทุกประการค่ะ ^^