สาบานได้ถ้าผมอ่านเมื่อ 4 ปีที่แล้ว...ผมไม่เชื่อ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Army56, 8 กันยายน 2010.

1. localpood

localpood เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    แหกเลยซิครับท่านผู้วิเศษ มีคนตอบว่าตัวเองคือลูน่า

2. ิBat of light

ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012
    อ้าว!!!ท่าน อย่าใส่ความผมสิครับ
    ผมไปทำอะไรให้ท่านหรือ ถึงคิดจะแกล้งผมอย่างนี้
    เดี๋ยวผมก็ซวยหนักล่ะc่

ม่ายช่าย ม่ายช่าย ราวม่ายช่ายลูน่าร์นะ อย่าเข้าใจผิด
    เราแค่ใช้ทฤษเฎา เอาเองว่า คงยังไม่ถึงเวลา เท่านั้น
    "เค้า" เนี่ย ไม่ใช่เค้านะ แต่เป็นเค้าคนอื่นน่ะครับ

แล้วที่ว่าซ่อนรหัสน่ะ ก็แปลว่า จขกท เค้าซ่อนไว้
    ส่วนที่ว่ามีบางคนทราบ ก็อนุมานจากคำตอบของหลายๆ ท่านไง

ใครเป็นลูน่าร์ คงบ้าตาย อาจต้องแบกโลกทั้งใบไว้คนเดียว หนักตายห่า
    ดูอย่างขาใหญ่หลวงสิ แบกแค่ประเทศเดียว ยังแทบแย่เลย จริงป่ะ.ท่าน

วิญญานกระต่ายป่า ข้างวัด / นักบินแห่งแสง

.

3. ใส้เดือน

ใส้เดือน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    ใครเป็นลลูน่าในปัจจุบันครับ ใครทราบ PM บอกหน่อยครับ

4. ชุนชิว

ชุนชิว เป็นที่รู้จักกันดี

สูบคู่กู้โลก เอาเป็นว่าถ้าสิ่งที่คุณนำเสนอมันไม่จริง จะด้วยเจตนาหรือไม่เจตนาก็ตาม กรรมอันนั้นจะติดตามคุณไป 1 คนคือ 1 กรรม ผมดูข้างล่างเห็นมีคนเข้ามาดูมากมาย รับรองว่าว่าหงอยแน่นอนในตอนที่กรรมตามทัน และถ้าเขาทวงชาติละคนก็เอวังจริงๆ อย่าคิดว่าเป็นเรื่องล้อเล่นนะ เตือนเอาไว้ก่อน

5. vincent308

vincent308 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอบคุณคุณพยัคฆ์นิลนะครับที่ได้อ่านบทความนี้จบและได้ให้คำแนะนำที่ดีไว้นะครับ
    ในโลกปัจจุบันที่มีพลังงานลบไหลวนรวมกับกระแสพลังงานหลักของโลก เป็นไปได้ยากอย่างยิ่งที่มนุษย์จะสามารถเข้าถึงความจริงสากล บทความเหล่านี้เป็นเพียงทางเลือกในการเลือก ที่จะ รับรู้ ที่จะเชื่อ ที่จะติดตามต่อ หรือแค่อ่านผ่านไปเป็นเพียงนิยายวิทยาศาสตร์สมมุติเรื่องหนึ่ง ผมเองที่เป็นผู้เขียนเรื่องราวเหล่านี้รู้สึกดีทุกครั้งที่งานเขียนแนวทดลองนี้ มีคนเข้ามาร่วมอ่าน ร่วมแบ่งปันความรู้ ร่วมกันค้นหาความจริง ( อันนี้มีคนหาเจอละ ว่าบางเหตุการณ์มันซ้ำเวลากัน ^^ หาข้อมูลละเอียดกว่าผมอีก) แต่ที่สำคัญที่สุดคือ ในงานเขียนของผมมีเจตนาที่จะสอดแทรกเรื่องราวที่เป็นความหวังของมนุษยชาติ และทางรอดของมนุษยชาติอย่างสันติ ผมมั่นใจว่าเรื่องราวนี้เป็นหนึ่งในกระแสพลังงานบวกที่จะช่วยปรับสมดุลของพลังงานหลักของโลกได้ และจะสามารถเปลี่ยนทุกสิ่งทุกอย่างให้ดีขึ้นได้ ผมเชื่อเช่นนั้นมาตลอด และผมจะเชื่อตลอดไป
    -ขอความรักจงเผยแผ่ไปทั่วกาล-

6. ร้อยบุปผา

ร้อยบุปผา Active Member

ชอบวลีนี้จังครับ -ขอความรักจงเผยแผ่ไปทั่วกาล-