สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. kamol9

kamol9 เป็นที่รู้จักกันดี

555 ท่านไม่ทอดเรา(เพราะเดี๋ยวเราจะกรอบกว่านี้) และไม่ทิ้งเราแน่ครับ อดทนไว้นะครับหนุ่มน้อย :)

2. kamol9

เฮ่ย...แค่กลับเลขก็ถูกแล้วนี่...ใกล้ความจริงแล้วลูก:cool:

3. kamol9

โอ้วววว....ครูไม่ว่าอะไรเลยจร้าาาา ปูเสื่อรอฟังงวดนี้อยู่:cool:

4. kamol9

โอ้ววว....แรงจริงไรจริงคนนี้ ดีใจด้วยน้าาาา:cool:

"..ขอบคุณค่ะอาจารย์ที่ทำให้ขยันสวดมนต์นั่้งสมาธิ(แบบแอบแฝง คริคริ) และก็ไม่หนีการทำบุญอีกแว้วววว มีแต่วิ่งเข้าใส่ล่ะทีนี้...ขอบอกว่า...ของเขาดีจริงๆๆ(คำแนะนำจ้า) ขอให้เพื่อนๆ โชคดีนะค๊ะะะ...เชื่อจารย์ไม่ผิดหวังแน่นอน ".....ชื่นใจจัง ที่เห็นหนูและหลายๆคนมีโชคมีลาภ คล่องตัวกันขึ้น อย่าให้ speed ตกนะลูก ขยันให้หม่ำเหมอ เดี๋ยวจะได้หม่ำโชคลาภอีก :)

5. kamol9

สามารถทำได้ครับ เป็นเมตตาบารมีของคุณ cs2555 ด้วย :)

คุณ alek เองก็แจ้งชื่อนามสกุลไว้ได้นะครับ:cool:

6. kamol9

แหม....ยัยหนูนี่ร้ายนัก...รู้ว่าเราบ้ายอ เล่นยอซะเเบบนี้ครูจะกล่าดุอะไรได้ ก็เลยต้องตามน้ำ...รอฟังเนียนๆด้วยคน 555

7. tan24

tan24 Active Member

ไม่ได้ยอนะค่ะ แต่พูดจากใจจริงๆ เพราะตั้งแต่ครูเข้ามาตั้งกระทู้วันแรกจนถึงทุกวันนี้ไม่เห็นครูว่าใครเลยสักคนเลย จริงน๊า
    ขอเล่าวันที่ไปทำบุญหน่อยนะค่ะครู พอดีวันที่ 14 ที่ผ่านมาไปถวายสังฆทานที่วัด ก็เตรียมซื้อของมาจัดชุดเองตามที่ครูแนะนำมาตามกำลังทรัพย์ ก็ถวายตามปกติเหมือนทุกครั้งค่ะ แต่ที่ไม่เหมือนคือ สังฆทานที่ถวายแต่ก่อนก็ซื้อแบบเขาจัดไว้แล้วเลือกราคาตามสะดวกแต่ของข้างในเราก็ไม่รู้มีอะไรบ้าง มองจากข้างนอกก็แลดูสวย(ข้างนอกสดใส ข้างในต๊ะติ้งโหน่ง) พอถวายเสร็จกลับบ้านรู้สึกมีพลังบางอย่างค่ะ (โอวว เหมือนอาจารย์ริวเลยอะ) รู้สึกดีมากๆค่ะ ก็เลยคิดถึงครูเคยบอกไว้ว่าซื้อของที่พระท่านได้ใช้ประโยชน์จากของที่เรานำไปถวายท่านจริงๆ แสดงว่าที่ผ่านมาสังฆทานสำเร็จรูปพระท่านคงใช้ประโยชน์ไม่ได้เลย เราทำบุญก็เหมือนไม่ได้บุญ เลยตั้งใจไว้ว่าในหนึ่งเดือนจะไปถวายสังฆทานให้ได้เดือนละครั้งค่ะ เพื่อกุศลผลบุญแก่เราและครอบครัวค่ะ

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวสัดีคุณครูผู้มามอบ
    สร้างความชอบรอบรู้ครูของฉัน
    สิ่งที่สอนมอบมามีค่าครัน
    รอถึงวันโชคดีที่ครูแนะ​

9. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอเป็นซีรี่ส์ยาว ๆ แบบหนังเกาหลีนะคะ แทรกมุขด้วยเอาแบบเหยียบแล้วลื่นเลยค่ะ ส่วนเลขงวด 1/3/57 ได้แก่ ......เด่น 6 มี 62 64 65 67 68 จัดไปทุ่มสุด ๆ ตัวละ 20 พอ 5555 (เล่นแค่ลุ้นค่าขนมไม่ได้กะรวย ๆ ต้องขึ้นอยู่กับความขยันหมั่นเพียรค่า) ใจคิดเองน่าจะ 62 64 65 (เพราะความน่าจะเป็นที่จะยังติดเลข 3 ตัวบนเดิม 245 อย่างน้อย 1 ตัวค่ะ) นี่สอนสวดมนต์หรือสอนคณิต วุ๊ย คุณครูคะอยากถามว่าเราจะทำยังไงกับคนเห็นแก่ตัวดีคะ ประเภทของข้าต้องดีไว้ก่อน ที่เหลือแกเอาไป หรือข้าทำได้แต่แกห้ามทำ ไม่งั้นก็จะด่า แว๊ด ๆ ๆ ทุกวันนี้หนูได้แต่ปลงค่ะ เป็นคนที่อยู่ร่วมบ้านเดียวกันค่ะ หนูได้แต่ท่องว่าแกทำอะไรไว้สักวันก็จะหวนกลับไปหาแก ขอให้เราตั้งมั่นอยู่ในความดีก็พอ สิ่งดี ๆ ก็จะกลับมาหาเราเอง

10. k.tip

k.tip สมาชิก

17 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนากับทุก ๆ ท่านคะ ไม่ได้ส่งการบ้าน แต่เข้ามาอ่านและปฏิบัติตามอาจารย์ กลางวันภาวนาคาถาเงินล้าน ไม่ค่อยนั่งได้นั่งสมาธินะคะ
    ท่องคาถาก็มีเหตุการณ์เกี่ยวกับตัวเลขคะ คือ ปลายเดือนม.ค. พี่เขารถล้ม
    ทะเบียน 149 ไหว้ตรุษจี วันที่ 30 ม.ค เผอิญซื้อประหยัดมาชนกันสองกล่อง กล่องแรก มีเลข 149 กล่อง2 มีเลข59 เด็กก็บอกให้ซื้อหวยนะวันที่ 1ก.พ
    ไม่ได้ซื้อไปซื้อล็อคตาลี่ ก็เลยไม่ถูก
    งวดวันที่ 16 ก.พ. มีพี่ที่ทำงานเขาเล่าว่า คนกาศสินธ์เขาฝันผีมาถามว่าจะเอาหวยหรือจะเอาเมีย คนที่ฝันก็บอกว่าเอาหวย ผีเขาก็ให้ 542 พอตื่นมาปรากฎว่าเมียเขาตาย ก็ไม่ได้ซื้ออีก ไม่รู้ว่างวดต่อไปจะเกิดเหตุการณ์อะไรอีก
    ถามอาจารย์ว่าเป็นเพราะอะไรถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ทำไมเขาต้องแลกด้วยชีวิต

11. tan24

tan24 Active Member

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับเลขเด่นตรงใจอีกและ งวดที่แล้วก็ตรงใจ แถมตรงกะเลขฝันอีก ก็ทุ่มสุดๆ ค่ะ 45=20X20 ฮ่าฮ่าฮิ้ว หักค่าซื้อแล้วเหลือ 9xx (จะxx ทำไมเนี่ย) พอได้ค่านมตัวเล็กค่ะ งวดนี้จัดเต็มอีกค่ะ
    :z2

12. aces

aces เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    เอาบุญมาบอกครับ

ใครอยู่กรุงเทพ แถวบางนา อุดมสุข หรือใกล้เคียง
    ที่วัดวชิรธรรมสาธิต ซ.สุขุมวิท 101/1

ทางวัดเขามีทำบุญไถ่ชีวิต โคกระบือครับ
    ยาวจนถึงเดือนเมษานี้เลยนะครับ

ผมไปหลายรอบและ แต่ลืมบอกครับ ฮ่า โทษทีครับ
    นอกจากไถ่ชีวิตแล้ว ยังมีบริจาคและให้อาหารเองได้ด้วยอีกครับ
    หลายตัวนี่ขี้อ้อนมากเลยนะครับผม น่ารักมาก ไม่รู้ว่ากำลังเล่นกับวัวหรือสุนัขกันแน่ ฮ่าๆ

ส่วนตัวผมเอง ได้ทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ น่าจะ 5 - 6 ครั้งได้แล้วมั้งครับช่วงนี้
    พอดีที่พักใกล้วัดอ่ะครับ เลยไปได้บ่อยหน่อย

จึงแจ้งให้ทราบครับ เอาบุญมาฝาก

13. aces

aces เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010

ขี้อ้อน และ น่ารัก
    เมื่อกี้ผมดูป้ายประกาศของทางวัดแล้ว
    ไถ่ชีวิตโคกระบือ มีถึงวันที่ 30 เมษา 2557 นะครับ

ไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ น่าจะได้บุญเยอะอยู่นะครับ (เดาเอา)
    วัดเอาจากความรู้สึก ปิติ ของตัวเอง เวลาอุทิศบุญไถ่ชีวิตนี้
    มันรู้สึกวาบจากหัวลงล่างจนสะดุ้งกันเลยทีเดียว แหม่ มาเร็วเคลมเร็วจริงๆ ฮ่าๆ
    ไม่ค่อยนิ่มๆนุ่มๆเหมือนบุญจากนั่งสมาธิเท่าไหร่เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2014
  14. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณครู และเพื่อนนักเรียนทุกๆท่านค่ะ
    การฝึกสมาธิทำได้เกือบทุกวันแล้วค่ะ เนื่องจากต้องนำนักเรียนเดินทางไปประกวดงานศิลปหัตถกรรมที่เมืองทองค่ะ ก็เลยทำสมาธิบนรถ พร้อมภาวนาคาถาเงินล้านไปด้วยค่ะ

15. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

อั๊ยย่ะ! ขอบพระคุณคราบ..*-*
    งานนี้มีปูเสื่อรอชมเรื่องเล่าเช้านี้กับอาจารย์ชุติภัทรซะแว้วววว...*-*:cool:

ปล..ท่านคับหากผมสวดพระคาถาเฉพาะท่อนเนื้อที่เป้นของเดิมของครูผึ้งจะได้ผลเหมือนกันมั้ยคับ เพราะถนัดและชอบแบบของเดิมมากกว่าอะคับ...อีกอย่างนายห้างที่เป็นลูกศิษย์หลวงปู่ปานท่านก้สวดเฉพาะบทเนื้อๆนี้อย่างเดียวจนร่ำรวยแถมจิตพัฒนาจนเกิดฌานขึ้นมาได้...*-*

16. kamol9

น่าร้ากกกก....

ดีใจด้วยจริงๆจ้ะ..พอเราชัดชุดเอง เลือกของที่มีประโยชน์และมั่นใจว่าใช้งานได้จริง ตามกำลังของเรา กำลังใจจะฟูมากกกก และอานิสงส์มากมายเลยล่ะ ชื่นใจมากที่หนูhappy และสัมผัสได้ :cool:

โมทนาสาธุนะลุก....ทำเสม่ำเสมอตามกำลังไปเรื่อยๆ ต่อไปตะเริ่มคล่องตัว นานเข้าๆจะเริ่มดีวันดีคืน หนูมาถูกทางแล้วนะ...ฉู็ๆ!!!

17. kamol9

555 น่าร้ากกกก:cool:

18. kamol9

เอาแล้ววุ้ย...แม่หมอมาให้โชคละ...แต่ถ้าไม่ถูก แม่หมออาจโชก(เลือด)555

อย่าคิดมากเลยลูก กรรมเล็กน้อยไม่ให้ผลไม่มี กรรมไม่เคยให้ผลผิดตัว ใครทำอะไร ได้อย่างนั้นเสมอ หนูประคองกาย วาจา ใจ ของเราให้ตั้งมั่นในความดีเป็นพอ ถึงเวลาที่ต้องไปภพหน้า ต่างคนต่างก็ต้องแยกย้ายกันไปตามบุญกรรมของตัว....สู้ๆน้าาา

19. kamol9

555 เรื่องที่ 2 เค้าเฉลยกันไปนานแล้วว่าเป็นเรื่องอำจร้าาาา คนหลอกคนครับ :)

20. kamol9

555 ได้ลาภตั้ง 900 กว่าเเน่ะ...ดวงเริ่มมาเเฮะ