สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีค่ะอาจารย์...
    หลังจากที่หนูเสร็จภารกิจที่ได้รับมอบหมายให้ทำร่วมกับเพื่อนๆที่ทำงานแล้ว.ที่นี้ก็เหลือแต่งานประจำที่ต้องทำอยู่ หนูก็ตั้งใจไว้ว่าจะหมั่นสวดมนต์นั่งสมาธิให้ได้เป็นประจำทุกวัน.ค่ะเพราะว่างเว้นมานานมากแล้วเพราะโดยส่วนลึกในใจหนูอยากสวดมนต์ไหว้พระและนั่งสมาธิมานานแล้วเพียงแต่ไม่ช่วงหลังไม่ได้ปฏิบัติเลยก็ไม่ไม่ใช่แต่นานๆๆครั้งจะได้ปฏิบัติ ทำได้ก็เพียงเวลานอนก็ท่องพุทธโทเท่านั้นเองค่ะ..

2. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ขอถามนิดนึงค่ะ.อาจารย์ ตรงอธิฐานบารณีที่อาจาย์ได้บอกว่า..หนูนับถือเจ้าแม่กวนอิมให้เพิ่มเข้าไปได้ใช่ไหมค่ะอาจารย์
    ขอบคุณค่ะ

3. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ

ไม่รู้จะพูดอย่างไร กรรมหนอกรรมหนัก ฝั่งอยู่ไหนหนอ ทำไมยิ่งนานวัน ยิ่งจมลึกหนอ หรือว่าครุบาอาจารย์ทอดทิ้งเราแล้วหนอ

กราบครูครับ

4. cartoonguru

cartoonguru เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกศิษย์มารายงานตัวคร้า วันพฤหัสฝันเห็นพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวค่าคุณครุ เลยไปเปิดเน็ต เขาให้เลข 47 97 047 เลยซื้อซะ ผลที่ออก 074 ค่า ซื้อ 197 ออก 397 ซื้อ 830 ออก 530 ก๊ากๆๆๆ สงสัยว่าจะปฏิบัติยังทำไม่ดี หรือ เพราะตัวเองยังไม่นิ่งเท่าที่ควรก้อไม่รู้ 5 5 5 หรือว่าเขาไม่อยากให้ซื้อหวยหนอ ....:'(

5. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    หวัดดีค่าจุนจู ถูกหวยมั๊ยค๊า ที่ให้ไป เพื่อน ๆ มีใครถูกมั่งค๊า งวดใหม่นี้ได้แล้วนะ แต่ขอเช็คเรทติ้งก่อน ถ้ามีคนสนใจก็จะลงให้ค่า (กระซิบ) เพราะเดี๋ยวจุนจูจะว่าเอาว่า ฉันสอนนั่งสมาธินะ ไม่ได้สอนใบ้หวย

6. wawana

wawana เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    เ่อ่อออ....ที่ฝันน่ะมันไม่เคลื่อนหรอกค่ะอาจารย์ แต่ไม่โดนสักตัวเดียว 5555 แต่ก็มีไรดลใจให้ออกไปซื้อหวย(ได้มาจากที่ือื่น)ทั้งที่เกือบบ่าย 3 โมงแล้วที่สำคัญเจ้ามือหวยยังไม่ไปส่งโพย...กะเลยถูกไปซะ 20 บาท มีความสุขที่ซู๊ดได้กำไร...ในชีวิตเพิ่งถูก 2 งวดซ้อนกะคราวนี้เอง .....ขอบคุณค่ะอาจารย์ที่ทำให้ขยันสวดมนต์นั่้งสมาธิ(แบบแอบแฝง คริคริ) และก็ไม่หนีการทำบุญอีกแว้วววว มีแต่วิ่งเข้าใส่ล่ะทีนี้...ขอบอกว่า...ของเขาดีจริงๆๆ(คำแนะนำจ้า) ขอให้เพื่อนๆ โชคดีนะค๊ะะะ...เชื่อจารย์ไม่ผิดหวังแน่นอน ;aa53

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2014
  7. wawana

wawana เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    สู้สู้ค่ะ คุณอเล็กซ์ เป็นกำลังใจให้ผ่านวันที่เลวร้ายค่ะ ไม่นานหรอกเดี๋ยวฟ้าก็สว่างแล้วจ้่า catt26

8. วีระชัยมณี

ขอบพระคุณครับ
    ผมก็หวังเช่นนั้น พยายามทำตามที่ครูแนะนำตั้งแต่แรกๆเลยครับ สวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ ไม่เคยขาด หวังเพียงว่าชีวิตจะดีขึ้นบ้าง แต่......

9. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องคาดหวังดอกจร้า ทำไปเลยแล้วเราก็จะดีขี้นตามลำดับ...สู้จร้า:VO:VO

10. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ถามอาจารย์ครับ เพื่อน สมช. ในเวบ จะสามารถช่วยอะไรได้บ้างครับ เช่น
    - เราสามารถอุทิศบุญกุศลหลังการปฏิบัติของเราให้กับเทวดาประจำตัวหรือเจ้ากรรมนายเวรของตุณ alek222 `ได้ไหมครับ
    - ถ้าทำได้ตามข้อแรก ต้องใช้ชื่อนามจริง ของคุณ alek222 หรือไม่
    - ถ้าเป็นไปตามข้อสองได้ ขอ สมช. ที่ยินดีช่วยตามข้อหนึ่งแจ้งบนกระทู้เพื่อให้ตุณ alek222 แจ้งชื่อนาม ทางPM
    ( ข้อสองและสามนี้ถามคุณ alek222 ด้วยนะครับ ขออภัยหากล่วงเกิน )
    คือในความคิดผมนะ หลายๆคนปฏิบัติได้ดีแล้วอาจช่วยเพื่อเสริมเพิ่มเติมให้คุณ alek222 น่าจะได้ผลเร็วขึ้นนะครับ หรือมีแนวทางอื่นก็ขอความคิดเห็นจากท่านอาจารย์ด้วยครับ

******( ผมเสนอความคิดนี้ด้วยเจตนาอันเป็นกุศล หากท่านใดคิดว่าไม่เหมาะสม กรุณาทักท้วงนะครับ ผมจะได้แก้ไขตัดโพสต์ข้อความนี้ )

11. tan24

tan24 Active Member

55 ขอบคุณนะค่ะ รออยู่เลย คริ คริ เดี๋ยวจะขออนุญาตจุนจู จุนจูคงไม่ว่าหรอกค่ะ จุนจูใจดีมาก ไม่เคยว่าลูกศิษย์เลย มีแต่คำสอนดีๆ เอามาสอนลูกศิษย์ ไม่เคยเห็นจุนจูจะว่าใครเลย แถมเป็นคนอารมณ์ดีอีกตะหากใช่ไหมค่ะจุนจู

12. วีระชัยมณี

กราบครู และขอบพระคุณ กัลยาณมิตรครับ
    ซาบซึ้งที่สุดเลยครับ อย่างน้อยก็ยังรู้ว่าโลกนี้ยังมีสิ่งดีๆอยู่บ้าง

อนุโมทนาสาธุๆๆครับ

13. kamol9

kamol9 เป็นที่รู้จักกันดี

555 พวกเดียวกันทั้งน้านนน

14. kamol9

15. kamol9

ถูกต้องแล้วครับ....เดินหน้าได้เต็มที่เลย รับรองเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมแน่นอน:cool:

กะว่าว่างๆจะหาเวลาพิมพ์เล่าให้ฟังอยู่เหมือนกันครับ รับรองหนุกแน่ อดใจรอแป๊บนะ :)

16. kamol9

ผีหรือเทวดาก็ช่าง...คราวหน้าขอหวยเลย :)

17. kamol9

เก่งมากหนูน้อย....เอาให้ชินนะ จะต่อยอดได้นานขึ้น ถ้าเห่อๆ ทำๆ หยุดๆ จะต้องมาเริ่มใหม่ เสียดายเวลา...

18. kamol9

โห....ดีใจด้วยมากๆๆๆๆ...เป็นไงล่ะ บอกแล้วถ้าเอาจริงตามที่สอนไปนะ work ทุกราย:cool:

ขยันๆเข้านะลูกนะ จะยิ่งดีขึ้นไปเรื่อยๆ :)

19. kamol9

ดีลูก....ถึงเวลาซะที...บุญนำพาเเล้ว เอาให้เป็นกิจวัตรเลยนะ วันละไม่เยอะก็ได้ แต่ทำทุกวันไม่มีข้อแม้ข้ออ้างกะตัวเอง ต่อไปวันไหนไม่ได้ทำจะรู้สึกว่าขาดอะไรไปบางอย่างเลยล่ะ:cool:

20. kamol9

ได้เลยครับ ....ดีมากๆ:cool: