สอนวิชาเพิ่มโชคลาภ ร่ำรวย ถูกหวย ฝันแม่นครับ :)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kamol9, 18 พฤศจิกายน 2013.

1. kamol9

kamol9 เป็นที่รู้จักกันดี

อนึ่ง...อีพวกชอบจุดธูปขอเบื้องบนว่าขอให้ลูกถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่ 1ขอให้เลิกซะนะลูก...จุดไปก็เปลืองไม้ขีดกับธูปเปล่าๆ เพราะอะไรรู้มั้ย ก็เพราะว่าพวกที่จะถูกรางวัลที่1 เค้าจะมีรายชื่อรอไว้อยู่แล้วเช่น นายชุติภัทร์จิ้งจอกเก้าหางจะถูกรางวัลที่1 ตอนอายุเท่านี้ งวดนั้นงวดนี้เป็นต้น....

ดังนั้นถ้ามี List รายชื่ออยู่แล้วไม่ว่าพวกเธอจะขอหรือไม่ขอก็ต้องถูกรางวัลที่ 1 อย่างแน่นอน!!

2. kamol9

แล้วเคยได้ยินมั้ย...ที่เค้าบอกกันว่า“เวลาซื้อหวย ให้ซื้อเงียบๆหงิมๆ อย่าปากสว่าง โพทนาไปบอกคนทั้งซอยให้ซื้อตาม”น่ะ..นั่นเป็นเรื่องจริงนะ....

เหตุผลก็คือหากคนซื้อตามไม่มีวาสนาที่จะได้ลาภ เลขจะเคลื่อนเลื่อนไป เป็นกรณีเดียวกับเวลาที่เทวดามาเข้าฝันอย่างชัดเจน แล้วเราซื้อแต่เลขกลับไม่ออก ให้ลองซื้อตามสัก 2-3 งวดเพราะอาจจะมีคนซื้อตามแล้วไม่มีวาสนาพอที่จะได้ลาภ

3. kamol9

ตัวอย่างชัดเจนที่สุดคือเพื่อนของคุณครู(เป็นศิษย์อาจารย์เดียวกัน)ชื่ออาจารย์เพชรมณีได้สร้างวีรกรรมไว้...จะเล่าให้ฟัง...

4. kamol9

ตอนนั้นอาจารย์ของคุณครูสอนวิชาในการเพ่งกระจกเพื่อให้เกิดภาพและสื่อสารกับเทพเจ้าหรือเจ้ากรรมนายเวรของเรา...

วันนั้นฝึกกันอยู่ 8 คน ทำได้กันทุกคน ช้าเร็วต่างกันไป แต่ตัวเต็งอันดับหนึ่งอย่างยัยเพชรมณี..เอ๊ยขอโทษ...อาจารย์เพชรมณี...กลับไม่เห็นอะไรเลย(แมวซักตัวก็ไม่เห็น)

5. kamol9

พวกเราเพื่อนๆสงสารเธอจับใจ ไม่รู้จะช่วยยังไงดี จึงจับกลุ่มเม้าท์มอยหัวเราะต่อกระซิกกันลับหลังเธอ(สมน้ำหน้า...อยากเก่งดีนัก...ได้หน้ามาก็หลายงาน เงิบซะบ้างคราวนี้ 555)

พอเธอหันหลังกลับมาเพราะสงสัยว่าเราคุยอะไรกัน เราทุกคนต่างก็รีบยื่นมือที่เปี่ยมไปด้วยความอบอุ่นและห่วงใยไปบีบมือเธอเบาๆเป็นการปลอบขวัญและให้กำลังใจ(แล้วรีบเก็บรอยยิ้มที่มุมปากลงทันที….)

6. kamol9

อาจารย์ของคุณครูบอกว่าShe ตั้งใจมากเกินไป จึงไม่เห็นภาพ....

หลังจากคืนนั้น พอกลับไปที่บ้าน(ตอนที่เราฝึกกันเราไปฝึกกันที่รีสอร์ทแสนสวยติดชายหาดริมทะเล)อาจารย์เพชรมณีก็ทบทวนบทเรียนฝึกอย่างเอาเป็นเอาตาย

จนในที่สุดอาจารย์เพชรมณีเห็นภาพน้องชายที่เสียชีวิตจากไปด้วยโรคมะเร็งมาหา!!!

7. kamol9

ยังไม่ทันแสดงความดีใจที่ได้เจอกันน้องชายก็บอกหวยมาโต้งๆเลย...

ปกติอาจารย์เพชรมณีไม่สันทัดเรื่องนี้อยู่แล้ว เพื่อนฝูงรู้ดี แต่เมื่อภาพและเสียงชัดเจนระดับ High Definition ขนาดนั้นเธอจึงลองซื้อดู...

8. kamol9

ปรากฏว่าเธอ“ถูก”จะๆเลยจร้า!!...แรงส์….เอ่อ...คือครูหมายถึง "ถูกเจ้ามือหวยแดรกเรียบเลยอ่ะครับ"

เธอก็งง เพื่อนก็งง คุณครูก็งงว่าทำไมมันพลิกล็อคตรงไหนถึงไม่ออก แล้วรู้มั้ยครับเกิดอะไรขึ้น... หลังจากนั้นเพียงแค่ 2 งวด เลขดังกล่าวออกตรงๆ เน้นๆ ไม่มีเม้มเลย

พอมาถามอาจารย์ของครูว่าทำไมถึงเป็นอย่างนั้น อาจารย์ถามกลับว่า แล้วตอนที่เค้ามาบอกหวยน่ะ เธอบอกเลขกับใครหรือเปล่า ปรากฏว่า she บอกจริง ก็รู้กันไม่เยอะหรอกครับ แค่จากท้ายซอยจนถึง 7-11 หน้าปากซอยเท่านั้นเอง ….

9. kamol9

จึงอยากฝากไว้เป็นอุทธาหรณ์ว่าเทวดามาบอกจะๆแจ้งๆแล้ว หากเลขนั้นไม่ออก ให้ลองซื้อตามซักงวด 2 งวด....

***เคล็ดลับสุดท้ายคือในวันที่หวยออกหากทำได้ ท่านให้เรา”ปิดวาจา” คือไม่คุยกับใครเลยจนหวยออก!!

10. kamol9

สุดท้ายนี้คุณครูขอย้ำจริงๆแบบไม่แอ๊บว่า “หวยคือการพนัน” “หวยคืออบายมุข” “หวยคือหนทางแห่งความเสื่อม”!!

คุณครูให้ความรู้ประดับสมองพวกเธอไว้ได้ แต่ไม่แนะนำให้ทุกคนเล่นหวยอย่างเด็ดขาด

จำไว้นะใครชอบเล่นหวยไม่ต้องมาเข้าใกล้ครู ครูล่ะรังเกียจและขยะแขยงนัก...ไอ้พวกชอบรวยทางลัด!!!

เอ้า พักเบรก 10 นาที ครูขอไปโทรศัพท์ประชุมงานด่วนนิดนึง………

(โหลๆ..ป้าติ๋มเหรอ...เอ้อ....ทำไมโทรติดยากจัง....เอ้อใช่....เอา 285 ตรงโต๊ดเลยนะ ตัวละ 50 ล่างด้วยล่ะอย่าลืม.... อ้อ 2 ตัวเอา 18 81 บน-ล่าง ตัวละ 50 นะ....ห๊า..อะไรนะ....ไม่รับแทง??... ทำไมอ่ะ...อ๋อ..งวดที่แล้วผมยังไม่ได้เคลียร์ให้เหรอ.....
    เอาน่า......กันเอง.....หยวนๆไป....เดี๋ยวงวดนี้ถ้าถูกผมจ่ายให้ 2 เท่าเลย!!)

11. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ต่อไปครับ แต่กลัวว่า วาสนา จะมาไม่ทัน มันจะมาตอนปัจจัยไม่เอื้อแล้วนะสิครับ ถึงตอนนั้นคงไม่มีประโยชน์อะไร

ลองดูอีกสักตั้ง คนวาสนาน้อย ..... เห้อ

12. masshi

masshi เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    “มหากาพย์แ่ห่งหวย”
    อ่านเรื่องนี้ ได้ ฮา ตั้งแต่เริ่ม จนจบเรื่อง อายุยืนขึ้นอีกหลายปี สนุกดีครับครู
    ขอบคุณคร้าบบบบ......................

13. cartoonguru

cartoonguru เป็นที่รู้จักกันดี

โชคลาภนั้น ย่อมขึ้นอยู่กับวาสนาและดวงชะตาของแต่ละคน คนที่ได้เข้ามากระทู้นี้ นับว่ามีโชคแล้ว ที่ได้เรียนรู้วิธีการทำสมาธิ ถ้าอยากได้ลาภ ก้อต้องรู้จักให้ เช่น ทำบุญ ทำทานสร้างกุศล แล้วสิ่งเหล่านั้น ย่อมสะท้อนกลับ ว่าแต่อาจารย์ค่ะ เวลานั่ง นี่ ตัวจะกระตุกบ่อยไปไหมค่ะ 5 5 5 ปวดหลัง ปวดหัวไปหมด แต่ศรีทนได้ค่ะ

14. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    คุณครูคะ สงสัยจังเลย 2 วิธีที่คุณครูบอกเคยทดลองแล้วหรือคะ ทราบได้ยังไงว่าผลลัพธ์เป็นยังไง หนูว่าคุณครูไม่คุมโรงงาน ไปตั้งคณะชุติภัทร์ เชิญยิ้มก็ดีนะคะ ลูกทีมหาจากในเวปนี่แหละค่ะ

15. Noika

Noika Active Member

22 พฤศจิกายน 2013
    ขอขอบพระคุณ คุณครูที่เข้ามาสอนวิชา โชคดีมากที่ได้ความรู้นี้ พอดีหนูอยากฝึกปฏิบัติแต่ยังไม่ค่อยรู้วิธี เพราะไม่สะดวกไปตามสถานที่ฝึกต่างๆ เลย ปกติพยายามถือศีล 5 อย่างเคร่งครัด สวดมนต์บ่อยๆ แต่ไม่ทุกวัน สมาธิบ้าง แต่นั่งได้ไม่นาน พอใช้เวลาอ่านกระทู้นี้แล้วตั้งใจ ทำทันที เริ่ม เมื่อวาน ลองนั่งดู
    ได้นานกว่าที่เคยนั่งมากค่ะน่าเกินครึ่งชั่วโมง และวันเดียวกันนั่งได้ 2 ครั้ง
    ครั้ง1 นั่งตอนบ่าย.เริ่มมีอาการร้อนๆ ที่หน้าผาก จากนั้นเห็นแสงสีน้ำเงิน เป็นลูกๆ ลอยไปมาเต็มไปหมด และสักพักก็ เห็นกลุ่มควันสีขาวลอยมา จากใหญ่ เป็นขนาดเล็กๆ ลงไป หายไป และเกิดขึ้นมาใหม่เป็นระยะๆ ตาขวากระตุกอย่างแรง แต่พยายามข่มไม่ให้หลุด ท่องบทพระเวทไปต่อ และสุดท้ายเหมือนตัวเอียงๆตัวเราเหมือนถูกดูดไงไม่รู้ค่ะ ทนนั่งต่ออีกหน่อย แต่ไม่ไหวเลยออกจากสมาธิค่ะ เมื่อออกแล้วรู้สึกโล่ง และตัวเบาๆ ค่ะ มีความสุข ขนาดมีปัญหา ก็ไม่เครียด ไม่คิดเหมือนเคยค่ะ
    ครั้ง2 ก่อนนอน สวดมนต์เสร็จและนั่งต่อได้ ประมาณไม่เกิน 20 นาที ตามสูตรอาจารย์อีกรอบ หลังจากออกจากสมาธิแล้วมีอาการอีกค่ะ หน้าผาก ร้อนกว่าตอนแรกที่นั่งตอนบ่าย หลายเท่ามาก ซึ่งแปลกมากๆ
    มันคืออะไรคะ อาจารย์ช่วยตอบทีค่ะ

16. I'm da ?

I'm da ? เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี...ค่ะ คุณครู หนูมาส่งการบ้าน...ทำกรรมฐานมาได้ 10 วันแล้วค่ะมะคืนฝันว่าตัวเองจะลงทรงเป็นครั้งแรก พอจิตนิ่งก็เอนตัวนอนราบไปกับพื้น แล้วองค์เข้าร่างหนูก็ยกมือขึ้นตั้งท่ารำ แล้วตัวก็หมุน 360 องศา ตอนนี้หนูรับรู้ตลอดอ้อ!!แบบนี้นี่เองที่เค้าว่ากันว่าร่างกายทำไรไปบ้างแต่บังคับตัวเองไม่ได้และในความรู้สึกนั้นโฮ้!!เราทำได้ขนาดนี้เลยเหรอสุดยอดเลยอ่ะ ต่อมาร่างกายเรายังหมุนอยู่แต่ร่างกายลอยขึ้นเกือบติดเพดานห่างประมาณครึ่งศอก พอลงมาถึงพื้นก็นั่งขัดสมาส เพื่อรอฟังลูกศิษย์ลูกหาเดือดร้อนเรื่องไรก็ให้ถามจะได้ช่วย แต่ไม่มีคำถามองค์ก็ออกจากร่างไป เรารับรู้ได้ว่าองค์ที่ลงนั้นคือ เสด็จพ่อ ร.5 แล้วหนูก็ตื่นค่ะ06.15 น.คุณครูขาความฝันแจ่มชัดมาก โปรดชี้แนะศิษย์..ด้วย..ค่ะ:z16

17. kamol9

สู้อย่างเดียวครับ!!

18. kamol9

555 ดีใจที่ขอบครับ:cool:

19. kamol9

ทนต่อไปนะศรีนะ ศรีกะลังจะได้ดีอยู่เเล้ว ศรีรู้ตัวป่ะ:cool:

20. kamol9

555 good idea.... เอาเธอนี่แหละเป็นลูกทีมคนแรก ท่าทางจะมีแวว :)