ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วจ้าน้องกิ่งขอบคุรนะครับ ยังไมได้เปิดเลยมาเมื่อกี้เองครับ มือกำลังเลอะน้ำปลาเพราะเอามาทานที่ห้องผม 55555เดียวจะรีบแพ็คให้ครับ พระผงทั้งของน้องและก็ของคนื่ขอจากเวบน้องนะ อิอิ

กราบขอบคุณท่านขุนครับผมจะส่งต่อให้พี่สาวครับ

พี่ครูคงโดนดุแน่ๆเลย น้องๆถามมาก ขอโทษด้วยนะพี่ เดียวจำทำณาญพี่เสีอม เดียวน้องๆช่วยสานต่อให้ครบหมื่นกันนะครับ งัดขอมาได้แล้วแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงฮา 555 แนะนำหน่อยครับ ของผมมีพระปิดตาวัดท่าขนุนเสาร์ห้าอีกด้วยนะครับ

หลวงตามากทม สองสามวันครับ ไม่แน่ใจมากลับหรือยัง แต่คงไม่ได้ออกรับแขกครับ ตอนนี้ท่านไปปราจียที่บ้านสราง และไปต่อที่ขอนแก่น แล้วไป สาขาแม่ลอยที่ลำพูนครับ กลับถ้ำช่วง วันที่10นิดๆครับ

วันนี้เดียวจะใช้กำลังอันน้อยไปแปะรวมกับหลวงปู่แล้วครอบวิมานให้ครับพี่ แต่แข่งยังไงผมไม่ทราบครับ ฮา

พี่มุกครับ บอกมาโลดทางหลังไมค์ สีชามีองคเดียวครับพร้อมสีเขียว เอาไปเลยครับ เดียวส่งพระไปด้วยครับ ไปช่วยปรับภพภูมิที่นู้นด้วยนะครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2010
  2. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    วันหลังปราญฯจะแอบตรวจคำผิดพี่โคมหลวง พิมพ์ผิดบ่อยมาก ผิด1คำคิด 1 บาท เงินที่ได้โอนเข้าบัญชี หลวงตาม้าดีไหม อิอิ

3. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    โดนคุณครูปราญตรวจแล้วค่ะคุณโคมคิๆ

4. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

โหย ถ้านับคำผิดเค้าต้องโดนแน่เลย หาตัวไม่ค่อยเจอ จิ้มๆเอาง่า

5. โคมหลวง

โอย ก็ได้ๆ ผิดหนึ่งคำหนึ่งบาทจะได้เคยชินในความรอบคอบ
    ผมไม่รอบคอบ พิมพ์เสร็จส่งเลย โอย ตายแล้ว แม่เจ้านางแก้วของใคร หนอ จะโดนตีนิ้วไหมนี่ 555
    น้องตาล อยากได้อรกบอกนะครับ คุณพ่อคุณพ่อได้กันหรือยังเอย

น้องกิ่งครับ พี่จะส่งให้เอง พี่ทำได้ สบายๆเลย อิอิอิ ขอบใจน้องนะที่ห่วง สบายดีนะเจ้า

พระผงและลูกแก้วจักรพรรดิบุชาส่งฟรีครับผม ก่อนที่จะหมดนะเออ
    ขอมาด้วยนะครับ ทุกท่าน รวมกับเกาะกระแสหลวงปู่ครับ ขอดีแล้วฟรีมีที่นี่ไง ใครว่าไม่มีในโลก ... 555

คุณณัฐได้ไปแปะไว้ที่เวบ ผลบุญแล้วครับ CLICK ต่อไปจะมีคนขอมากกว่านี้ ทางคุณณัฐและสายเพื่อนๆเธอคงจะทำมากขึ้นแล้วผมจะไปช่วยครับ ไม่ต้องห่วงว่าจะกลัวหมด (เมื่อกี้เพิ่งบอกว่ามาช้าหมด ก้มันต้องโฆษณาอะนะครับ 555 หมดล็อทที่ผมมีไง)

------------------ คุณณัฐเขียนไว้แบบนี้ ผมไม่ได้พิมพ์คำว่าค่ะนะ 555 ร้อนตัว ห้ามเก็บตังนะ ขอมาทางพีเอ็มนะเด้อ

สำหรับของที่จะจัดส่งให้ตอนนี้มีดังนี้
    1. พระผงจักรพรรดิ
    2. บทสวดมหาจักรพรรดิ
    3. รูปหลวงปู่ดู่ยืน สูง 11.5 กว้าง 6.5 เซนติเมตร
    4. รูปหลวงปู่ดู่สำหรับใช้ฝึกกรรมฐานขนาดเล็ก สูง 13 กว้าง 9.5 เซนติเมตร
    5. ลูกแก้วจักรพรรดิ

หมายเหตุ
    ท่านใดที่ต้องการพระผงฯ เพิ่มรบกวนเขียนระบุมาด้วยนะคะ ตอนนี้เพิ่มกำลังผลิตให้พอกับความต้องการแล้วค่ะ และท่านใดที่ต้องการจะนำไปถวายวัด เพื่อบรรจุกรุ + เจดีย์ + แจก ในปริมาณมากๆ รบกวนแจ้งได้ค่ะ จะได้จัดเตรียมไว้ให้

เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับบางท่านที่อยากจะไปรับด้วยตัวเอง ตอนนี้ณัฐมีเครือข่ายที่รับกระจายพระและบทสวดแล้วนะคะ ให้ไปรับได้ตามนี้ค่ะ (รบกวนโทรสอบถามความสะดวกก่อนเข้าไปรับนะคะ)
    เชียงใหม่ : คุณติ๋ง ร้าน Success IT อาคารคอมพิวเตอร์ ซิตี้
    ปทุมธานี / ศรีสะเกษ : คุณฐนกร โสสาร
    ลำลูกกา / นนทบุรี : คุณโคมหลวง .......
    กรุงเทพ, สระว่ายน้ำบ้านสมเด็จเจ้าพระยา : คุณสรร

รายละเอียด + ภาพ สำหรับของที่จะส่งให้นะคะ [​IMG]
    1. บทสวดมหาจักรพรรดิ

2. รูปหลวงปู่ดู่ยืน

3. รูปหลวงปู่ดู่สำหรับใช้ฝึกกรรมฐาน

สำหรับท่านที่ต้องการนำไปทำ wallpaper ให้ไปโหลดที่นี่ค่ะ http://www.luangtama.com/

4. พระผงจักรพรรดิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2010
  6. pittayathornkp

pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมหาโมทนาบุญ กับพี่ครู ผู้เป็นต้นบุญ และ ผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ :cool:

ในการร่วมบุญสร้างวิหารจักพรรดิ์ศรีอริยเมตไตร ทาขุมเงิน จ.ลำพูน สถานธรรมพุทธพรหมปัญโญ สาขาวัดถ้ำเมืองนะ

ยอดรวมบุญในกระทู้ มากกว่า 15,077 บาท ภายใน 2 สัปดาห์ (นับจากที่ตั้งกระทู้ จนถึงหน้าที่ 47 กระทู้ที่ 940) ด้วยความศรัทธาร่วมแรงร่วมใจอันเป็นมหากุศลของทุกท่าน :cool:

ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม สมปราถนาบรรลุโพธิญาณ และเข้าสู่กระแสนิพพานโดยเร็วพลันทุกท่านเทอญ...สาธุ :cool:

7. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

เห็นด้วยค่ะ ปรับคำละ 1 บาทเข้าบัญชีวัดเลย ค่ะ55555

ผิดบ่อยมากกก เดี๋ยวคนอื่นเอาตาม

8. บัวเกี๋ยง

บัวเกี๋ยง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ
    1. พระผงจักรพรรดิ 30 องค์ แจกครับและบรรจุกรุ
    2. บทสวดมหาจักรพรรดิ
    3. รูปหลวงปู่ดู่ยืน สูง 11.5 กว้าง 6.5 เซนติเมตร
    4. รูปหลวงปู่ดู่สำหรับใช้ฝึกกรรมฐานขนาดเล็ก สูง 13 กว้าง 9.5 เซนติเมตร
    5. ลูกแก้วจักรพรรดิ 30 นำไปวางครับ
    อนุโมทนาสาธุ
    นายปฏิภาณ ปินตา
    โรงเรียนบดินทรเดชา สิงห์ สิงหเสนี สมุทรปราการ
    119/22 ม.16 ต.บางเสาธง อ.บางเสาธง
    สมุทรปราการ 10540
    มีค่าใช่จ่ายบอกนะครับ

9. angeltk229

ได้แล้ว 5 บาท จดไว้นะคะตรงที่ป้ายสีแดงให้ดูน่ะค่ะ แบบว่ากำลังทรัพย์ปราญฯมีน้อย เลยต้องหาวิธีหาเงินเข้าบัญชีให้หลวงตาแบบพี่ครูทำ อิอิ:cool::cool::cool:

10. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ฝ่ายตรวจสอบบัญชีคำผิด ดีจ้าดี555555

11. angeltk229

อิอิ มีคนเห็นด้วยกับเราด้วยนี่ ว่าแต่ใครอย่าตรวจสอบปราญฯนะคะ กลัวไม่มีเงินค่าปรับให้ตัวเอง:cool::cool:

12. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    วันนี้คุณปราญ เธอเอาจริงด้วย คุณหลวงผิดบ่อยๆช่วยวัดนะ5555

13. โคมหลวง

ที่ผมลงเป็นของสายคุณณัฐครับลงไว้ที่ผลบุญ
    แต่อยากได้ผมจะจัดให้ได้ครับ
    55 พระยังได้ครับ30 องค์ ยังพอไหว

ลูกแก้วไม่แน่ใจว่าพอไหมครับ ขอเอาเฉพาะจำนวนที่เราใช้กับแจกคนรอบตัวก่อนได้หรือเปล่าครับ ซัก 10ลูก ไว้ถ้าเอามาใหม่แล้วจะแจ้งนะครับ กำลังจะหาเวลาไปซื้อแล้วรอหลวงตามาเดือนหน้าอธิฐานจิตให้นะครับ ต้องขอโทษด้วยครับจะได้แจกได้เฉลี่ยๆกันไปให้คนที่ยังไม่ได้ครับ

รูปหลวงปู่ดู่ยืน สูง 11.5 กว้าง 6.5 เซนติเมตร ผมไม่มีจะขอให้นะครับ
    แผ่นพับ ฝอยการใช้ผมมีครับ :) โมทนาครับ:cool:

14. tarn tawan

คุณกิ่งขอบคุณค่ะ ได้รับลูกแก้วมณีนาคาสีม่วงอ่อนแล้วค่ะ สีม่วงอ่อนสวยมาก อากาศที่บ้านครึ้มพอดีเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^__^

คุณโคมคะ คุณพ่อได้แล้วค่ะ แต่คุณแม่ตื่นเต้นกว่าคุณพ่ออีกคิๆ บอกแกะซองเลย(ตื่นเต้นกว่าลูกอีก)พอเห็นรูปองค์หลวงปู่ทวดคุณแม่ดีมาก (ยิ้มเชียวค่ะคิ) อีก 2 ท่าน คุณลุงจะเก็บรอคุณลุงมาค่ะ ส่วนเพื่อนคุณพ่อรอคุณพ่อไปหาจะนำไปให้ค่ะ ขอบคุณคุณโคมมากค่ะ (ถ้านึกถึงใครเพิ่มอีกจะขอรบกวนคุณโคมนะคะขอบคุณค่ะ ^_^)

โดยหลายคำเลยนะคะ ระวังคุณครูตี (เกร็งตามไปด้วยกลัวพิมพ์ผิดค่ะคิๆ)

โมทนากับยอดบุญด้วยค่ะ _/\_ ไวมากเลยค่ะ

คุณโคมตามหาวิธีการใช้ลูกแก้วที่คุณโคมเคยโพสต์ไว้ไม่เจอค่ะ -*- ไปหลายหน้าจำไม่ได้เลย คิดว่าจะ Print ใส่เพิ่มไปค่ะคิๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2010
  15. โคมหลวง

เพิ่งทราบนะท่านพิธว่ามันเกิน1หมื่นแล้ว ถึงว่า พี่ครูปิดการสอบถามไป อิอิ โ
    มทนาด้วยกับทุกท่านครับ ยังไม่ทันช่วยอะไรเลย อิอิ

เฮ้ย พิมพ์ผิดไหมนี่ 5บาทแล้ว น้อยๆยังไม่ไหวแต่พอหลักร้อยแล้วนี่สิ อ่านแล้วอ่านอีก 555

แจก วาระครบยอดเกินเป้า1หมื่นบาทที่พี่ครูทำกิจให้หลวงตาม้าครับขอบคุณทุกท่านที่แนะนำและโอนและอ่าน หลวงปู่เทพพรหมเทวาที่ทำให้กระทู้เคลื่อนไปได้อย่างดี

แจก แจก แจก ฟรี
    ใครโอนไปแล้ว ลงชื่อด่วน ลูกแก้วจักรพรรดิแบบรักบี้
    ใครอยากได้ยังไม่ได้ร่วมบุญ ก็ร่วมบุญให้หลวงตาโอนโดยตรงได้เลยครับ แล้วบอกครับ...
    สัญญาเก่าจงร่วมทำให้เสร็จ เจดีย์จักรพรรดิและมากมาย โอนทำบุญที่เดียวคุ้มหลวงตาใช้หลายงาน :cool:

มี4สีครับ
    สีน้ำเงิน 2 องค์...
    สีชาออกชมพู1องค์
    สีเขียว2องค์
    สีฟ้า 20องค์

[​IMG] [​IMG] แบงค์ พันไม่ให้นะ

รบกวนนับด้วยนะครับ

1.พี่มุกสีชา 1/1 (หมดแล้ว)
    2. น้องปราญ สีฟ้า 1/20
    3.นางคว้า ศรีภรรยาใคร (แหย่ 5555 ) สีน้ำเงิน 1/2

ปล. อย่าเพิ่งนับนะครับ งานเข้ารีบพิมพ์ไปก่อน มีผิดเยอะเลยครับ ฮา
    - น้องตาล ตามไปอ่านเวบหลวงตา หรือไม่ก็พี่รวบไว้เวบน้องกิ่ง ตามลายเซ็นพี่ไปนะ โมทนาจ้า

16. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    พี่โคมปรางขออีกอย่างได้ปะค่ะ บทสวดมหาจักรพรรดิอะคะ ขอบคุณนะคะ^-^

17. pittayathornkp

pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสีน้ำเงินครับคุณหลวง

โมทนาบุญครับ

(พยายามพิมพ์ให้น้อยๆ จะได้ไม่ผิด 555)

18. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007

น้องกิ่งสีเขียว อิอิ

19. tarn tawan

แต่เหมือนสีม่วงจริงๆนะคะคุณโคมช่วยคุณเพชรยืนยัน

คุณกิ่งได้รับแล้วขอบคุณมากๆค่ะคุณกิ่ง _/\_

คุณโคมมีขออีกได้มั๊ย (สีสวยอยากได้ค่ะคิๆ) ขอสีฟ้าค่ะ (งกไปมั๊ยคะคิๆ แต่ว่ามีน้อยให้คนอื่นค่ะ ล้อเล่นค่ะคิๆ)

พึ่งกลับไปอ่าน มีแบงค์พันด้วย ไม่เห็นเลยคิๆ พี่โคมพิมพ์ตกหล่น แต่น้องอ่านตกหล่น ตอบแล้วเหรอคะ แหะๆ ตามไปค่ะ แว๊บๆ

20. find truth

find truth เป็นที่รู้จักกันดี

มายืนยันตามคุณเพชรอีกคน เห็นเป็นสีม่วงจริง ๆ :cool: แต่ว่าองค์ไหนสีฟ้าบ้างเนี่ย เค้าเห็นเป็นเขียวหมดเลยอ่ะ
    คุณหลวงที่เคย PM ขอไว้คราวก่อนอ่ะค่ะ ไปรษณีย์ยังมาไม่ถึงเลยค่ะ แต่ไม่เป็นไรไม่รีบจ๊ะ