ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. minibut2

minibut2 สมาชิกใหม่

นี้ครับ ผมเอารูปมาให้ดูแล้วครับ

ผมชื่อพีรพัฒน์ จี้กังวาฬ <ชื่อเล่น ต๊อบ>

อายุ 20 ปี เกิด 8/12/2533

เกิดปีมะเมียครับ

ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับพี่พระยาเดโช ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. lockbottom

lockbottom เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะถามท่านพระยาว่า ผมได้รับคำพยากรณ์ไหมครับ ขอบคุณครับ

อยากจะถามท่านพระยาว่า ผมได้รับคำพยากรณ์ไหมครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      98
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2011
  3. ฺBlank

ฺBlank สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2011
    รบกวนท่านพระยาด้วยครับ
    พออ่านแล้วรู้สึกตึงที่หน้าผากตลอดเวลาที่อ่าน
    รบกวนอยากทราบถึงสัญญาที่เกิดในชาตินี้
    และแนวทางที่จะต้องปฎิบัติครับ
    และอดีตชาติด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      76
  4. porporly

porporly สมาชิก

รบกวนดูให้ด้วยนะค่ะ
    มีแต่รูปเก่าดูได้รึป่าวค่ะ รูปตอนนี้บวมมากกคลอดแล้วไม่ลงสักที
    อยากอาย เอิ๊กๆๆๆๆ

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----เกี่ยวกับตระกูลสีดำ มากหน่อย และเขียวรองๆไป พญานาคที่ปกปักษ์รักษา ท่านมีชื่อว่านิล.... ออกแนวไปทางนักรบ จึงทำให้ตนเองเป็นบุคคลที่ออกแนวเหมือนห้าวๆ การปรารถนานิพพานทำได้ ตามที่หลวงพ่อสอน หลวงพ่อพระราชพรหมยานบอกไว้ หรือถ้าตั้งใจจริงๆแล้วขี้เกียจ ก็จะได้ในสมัยพระศรีอาริยเมตรไตรย ถ้าขยันขึ้นก็ไปได้ไว

...เนื่องจากไม่ใช่ร่างทรง และก็ไม่ได้มีเรดาร์ไรมาก พระนามท่านประมาณแนวมีคำว่า พฆัคนิลกาฬนาคราช สีท่านดำๆเป็นเลื่อมพราวเพชร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2011
  6. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---ที่เป็นผีนั้น เป็นผีที่หมายถึงเทวดาท่านจาตุม นะ ท่านบอกว่าเป็นหลานของท่าน ลูกคนนี้โตขึ้นไม่เป็นทหารช่างก็วิศวกร ยังหมิ่นเหม่อยู่นะขึ้นอยู่กับปัจจุบันว่าอยากจะช่วยกิจทางโลกต่อหรือไม่ด้วย ถ้าจะช่วยสวดมนต์แล้วให้อธิษฐานให้ลูกและตนเองปลอดภัย ก็จะอยู่รอดได้ นึกถึงหลวงปู่ทวดนะ ท่านให้สวดมนต์บทพระจักรพรรดิมากๆ

7. พระยาเดโชชัยมือศึก

เป็นพญานาคสายลูกหลานของพระวิรูฬปักษ์ ปัจจุบัน ต้องลดดีกรีความรุนแรงของอารมณ์บ้าง ด้วยการเดินจงกรมภาวนา ให้เกิดความเยือกเย็น ช่วงนี้เริ่มปรากฎพลังงานพระศิวะ

8. พระยาเดโชชัยมือศึก

----ตอบให้ไม่ได้หรอก ไม่ใช่พระพุทธเจ้า แต่ก็ให้มั่นใจในสิ่งที่ตนเองเข้าใจ ในอดีตเป็นลูกหลานหรือลูกศิษย์ ของพระองค์คุลีมารหน่ะ จะรู้สึกเคารพท่านมาก และสงสารท่านเมื่อได้ฟังหรืออ่านประวัติ ไม่รู้เคยสังเกตไหม
    เท่าที่มีท่านบอกใบ้ ท่านว่าได้ตั้งแต่พระปทุมมุตระเจ้าแล้ว

9. พระยาเดโชชัยมือศึก

----
    ก็ให้ทำตัวตามปกติ มีความเคารพในพระศิวะได้ เทวดานุสติ อย่างหนึ่ง ไม่ต้องไปรับขันธ์ ให้ไปอ่านธรรมเรื่องโพชฌงค์7ครูที่คุมท่านให้ปฎิบัติตามธรรมนั้น

10. พระยาเดโชชัยมือศึก

----เป็นสาวเมืองกรุงเก่าทั้งสองนางนะ ลูกหลานบ้านพลูหลวง แต่ไม่ต้องไปสนใจอดีตมาก ให้ตามหลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะแล้วกัน เป็นพญานาคลูกหลานท่านนาคสุวรรณภิงคาร ไม่หาดูนะว่ามีพระนามนี้ไหม
    ท่านว่าให้พญาศรีสัตตจัดการได้ ก็จัดการเลยนะ หากมาอ่านแล้ว ให้ไปสวดมนตืพระจักรพรรดิ์ 108 จบนะ สวดไปให้เกินนั้น ไม่จำกัดเวลา อิอิ

11. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับ คงสบายดีนะครับโดยเฉพาะลูกหลานของหลวงปู่คงสบายดีมากๆๆๆ ขอคำทำนายบ้างครับ

12. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- เห็นพญาครุฑหน่ะ สงสัยจะเป็นลูกผสมหล่ะนะ ไปเกี่ยวกับครุฑประมาณว่าครุฑท่านอุ้มหญิงสาว ไม่รู้ว่าหมายความว่าอย่างไร ถามเอาเองนะ

เป็นลูกหลานเอราปถ สายท่านศรีสุทโธ สายพญามุจลินทร์ก็คือสายของฉันด้วย เป็นวงศาคณาญาติทางบาดาลกันมาบ้าง แบ่งลูกแก้วมาให้บ้าง 555 ไม่เห็นจะมีใครส่งมาให้เท่าไหร่เลย ลูกแก้ววางไว้ที่ไหน ให้ทำดังนี้ นึกถึงลูกแก้วประกายพฤกษ์แล้วเริ่มที่ตำแหน่งกระหม่อม แล้วเปลี่ยนมาที่หน้าผากช่วงใบหน้า แล้วเลื่อนมาที่อกหรือใจ ไปถึงสะดือ หากช่วงไหนรู้สึกสบายที่สุดก็ถือเอาตำแหน่งนั้น สวดชินบัญชรก็จะได้รับกระแสทางพรหม ทางพระยายมราช ก็ดีอยู่แล้ว ท่านมาร่วมสวด เพิ่มบทพระจักรพรรดิอีกบทยิ่งดี
    ชาติที่แล้ว เป็นนางฟ้า ที่เครื่องทรงคล้ายฉุยฉายพราหมณ์

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

จะได้ไปเที่ยวต่างประเทศ อิอิ คัมมิ่งซูน

14. พระยาเดโชชัยมือศึก

ใครมาถามๆนี่ ต้องสวดมนต์บทจักรพรรดิ เป็นค่าครูให้ผมด้วยนะเด้อ อิอิ คนละหกจบหรือตามกำลังวัน โดยระลึกถึงหลวงปู่ทวดขณะสวด

15. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สมาชิกล้นหลามจริงๆ หุหุ ....
    อยากไปเหมือนกันถ้าได้รางวัลที่ 1 พร้อมแจ๊คพ๊อต จะชวนไปด้วยกันดีมั๊ย ดีมั๊ย แต่ดูแล้วมันยากอยู่ครามครันเลยนะ เป็นอันว่าไปบ้านพี่เมืองน้องใกลักันดีกว่าหากมีโอกาศ

16. princecat

princecat Active Member

18 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณค่ะ ส่วนพระนามสงสัยต้องตั้งจิตถามท่านเองล่ะมั้ง ส่วนเรื่องนิพพานช่วงนี้ขี้เกียจเล็กๆค่ะ แต่เคยอธิษฐานขอให้ได้ในสมัยพระศรีอาริยเมตรไตรย ชาตินี้ใช้กรรมไปพลางๆก่อน แหะๆ ส่วนบทสวดที่ประจำเลยก็ชิญบัญชรอ่ะค่ะ

ปล.เดี๋ยวสวดบทจักรพรรดิ์เป็นค่าครูให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

17. porporly

porporly สมาชิก

ทั้งสองคนเลยรึเปล่าค่ะ แล้วจัดการอะไรหรอค่ะหนูไม่เข้าใจช่วยอธิบายใหม่ได้รึเปล่าค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ
    แล้วเรื่องสวดมนต์ต้องสวดหรอค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2011
  18. พลังทิพย์

พลังทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอบพระคุณอาจารย์มากๆนะคะ
    ตอนนี้ก็เพิ่มบทสวดพระจักรพรรดิมาแล้วค่ะ และจะฝึกตามอาจารย์แนะนำค่ะ
    ดีใจค่ะที่เป็นวงศาคณาญาติกันมา ได้มาพบกันอีก
    ขอทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่หลวงตา ตามเลขที่บัญชี ในหน้า 1 นะคะ จำนวน 1,000 บาทค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2011
  19. ฺBlank

ฺBlank สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณท่านมากครับ ขอบคุณครับ

20. suphattra

suphattra สมาชิก

14 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ pig_ballet