ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. LloydVernet

LloydVernet เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ครอบครัวผม ฝันถึงงู หรือ สัตว์เลื้อยคลาน บ่อย บ้างก็เห็น งูแต่งองค์ทรงเครื่อง ประดับสวยงาม บ้างก็เป็นตัวสีดำน่ากลัว นี่คือจากที่แม่และน้องผมเล่าให้ผมฟังบ่อยๆนะครับ

แต่ตัวผมไม่เคยฝันถึงลักษณะเหล่านี้เลยครับ ไม่ทราบว่า ใช่รึเปล่า ขอบคุณครับ

2. LloydVernet

LloydVernet เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ครอบครัวผม ฝันถึงงู หรือ สัตว์เลื้อยคลาน บ่อย บ้างก็เห็น งูแต่งองค์ทรงเครื่อง ประดับสวยงาม บ้างก็เป็นตัวสีดำน่ากลัว นี่คือจากที่แม่และน้องผมเล่าให้ผมฟังบ่อยๆนะครับ

แต่ตัวผมไม่เคยฝันถึงลักษณะเหล่านี้เลยครับ ไม่ทราบว่า ใช่รึเปล่า ขอบคุณครับ

3. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ลองถามดูว่าคล้ายกับที่เห็นตามวัดต่างๆรึเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้นก็ใช่ละ

4. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    พี่ครูแปลฝันให้น้องหน่อยจิ
    ฝันว่า ไปวัดแห่งนึง เจอพระสงฆ์ชรารูปนึง ก็เข้าไปทำสังฆทานกับท่าน แล้วท่านก็พาไปที่กำแพงวัด มองออกไปเป็นแม่น้ำ ท่านก็ท่องคาถาอะไรไม่รู้ ซักพักมีพญานาค 2 ตน ตัวใหญ่มากนะ แต่ขอบอกว่าไม่เหมือนภาพวาด หรือที่เราเห็นๆกันทั่วไปนะ ดูน่ากลัวกว่ามาก ตะลึงมากเลยตอนที่พญานาคชูคอขึ้นมา เกือบช็อคก็ว่าได้ละ เหมือนเราได้เห็นท่านด้วยตาเนื้ออะ ในฝันมันรู้สึกมึน งง ไปหมด จนจำหน้าเค้าไม่ได้เลย แต่รู้สึกผูกผัน น้องก็เอื้อมมือไปจับหน้าท่านด้วย พญานาคอีกตนร้องไห้อย่างเดียว พอท่านๆหายไปก็ปรากฎคนๆนึง พระท่านบอกว่าเป็นน้องเมื่อชาติที่แล้ว ตอนแรกเค้าจะไม่ให้เห็นหน้าน้องดึงเค้ามาจนได้เห็นหน้า อุ๊ย!!หล่ออะหล่อมาก เราก็กอดกันร้องไห้ น้องคุยกับเค้าที่เห็นเป็นเรื่องจริงใช่มั๊ย เป็นท่านพ่อใช่มั๊ย(หมายถึงพญานาคที่น้องเอื้อมมือไปจับ) เค้าไม่พูดได้แต่พยักหน้าแล้วก็ร้องไห้ แล้วน้องก็พยายามหากระดาษมาเขียนถึงท่านพญานาคตนนั้นจะฝากกลับไป หันไปอีกทีตัวน้องเมื่อชาติที่แล้วก็หายไป....แล้วอะคะ<!-- google_ad_section_end -->

5. Bee_SC

Bee_SC เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะท่านพระยาฯ ทักทายค่ะ

ยังจำกันได้อยู่หรือเปล่า ...

กลับมาอ่านกระทู้นี้อีกแล้ว :cool:...หลังจากที่ไม่ได้เข้าเน็ตซะนาน...

คงมีบางอย่างทำให้กลับมาอีก...

แล้วเที่ยวนี้ไม่ชวนทำบุญสร้างเจดีย์ก่อนหรือคะ

มาอนุโมทนาบุญค่ะ(y);aa49

6. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพระยาเจ้าขา รบกวนด้วยค่ะ

7. ม่อนดอยด์

ม่อนดอยด์ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นลูกสาวของครุฑคะ แต่ไปรักกับ นาค
    ยังไม่รู้เลยคะว่าชาตินี้จะถูกพรากกันอีกหรือเปล่า
    นี่พ่อก้อเอา แลกกับกายทิพย์ไปแล้ว
    ยังไงก็ให้มันเป็นไปตามกรรม คะ
    ยังไงเองก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2011
  8. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

จะทยอยๆตอบให้นะ ที่บ้านก็ไม่มีคอมใช้ ต้องมาเข้าที่ทำงานตอบให้ มันก็ต้องดูเวลาด้วยว่าเป็นเวลาราชการหรือไม่ อิอิ คงจะเข้าใจกันนะ แล้วช่วยบอกชื่อและเอารูปลงด้วย พอพี่ตอบให้แล้วก็มาเอาชื่อและรูปออกทีหลังด้วย เอาตามนี้นะ เพื่อความสะดวกและการดู

9. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- หน้าตาออกไปแนว ขี้โกงนะเนี่ย 555 ในยุดทวารวดีก็เป็นหญิงชาวเมือง แบบโอ่งไว้บนศีรษะ เคยเกี่ยวกับงูสีขาว ตัวหนึ่ง ซึ่งตอนนี้เป็นเทวดาไปแล้ว เกี่ยวข้องกับมานพเทพ ก็ลองไปหาดูนะว่าท่านมานพเทพหมายถึงใคร อิอิ

10. พระยาเดโชชัยมือศึก

----

ไม่มีปัญหาหรอก ครุฑในยุคนี้เคยเป็นญาติกับนาคมาก่อนทั้งนั้นแหล่ะ ไม่งั้นไม่สามารถเป็นบริวารของพระศรีอาริยเมตรไตรย์ได้หรอกนะ อิอิ อย่างพี่ครูก็เคยคิดว่า ใส่แหวนพระมีครุฑแล้วญาติๆทางนาคจะมีผลไรบ้างไหมเนี่ย ก็เข้าใจว่า นาคที่เป็นข้าในพระศาสนา ครุฑไม่สามารถทำร้ายได้ และพี่ครูก็ยังเคยเกิดเป็นครุฑแดงเลย ขนาดล่าสุดเน้นมาทางสายนาค อิอิ แต่อาจจะมีผลบ้างคือ ถ้ามีครุฑ นาคมักจะไม่ค่อยร่าเริง แวะมาหาไม่ค่อยถนัด 555

11. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- ขอรูปและชื่อลูกอีกทีนะ

12. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- ก็แสดงว่า ญาติๆทางนาคคิดถึงนั่นเอง หมั่นสวดมนต์ทำบุญ แล้วถวายแผ่บุญไปหาท่านๆ

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

--- มีพระนารายณ์ เคยตีงูสาวสีดำไว้มั๊ง 555

14. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- ต้องมีรูปชื่อหน่ะ 555 ขี้เกียจใช้พลังงานสื่อขอพระเยอะๆมันเพลีย
    ดูมากไม่ได้หรอก ดูจำนวนจำกัด ไม่งั้น เหมือนชอบแสร่หาเรื่อง เจ้ากรรมนายเวรคนที่ไปดูมีเคือง 555

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- พระอวโลกิเตศวร มีพันธะสัญญากับท่านพ่อศรีสุทโธ ช่วยบูรณะพระธาตุ ถ้าเมื่อไหร่มีใครให้ช่วยบูรณะพระธาตุก็รีบๆโอนตังค์ไวไวนะ อิอิ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- เพราะคุณมีกระแสความเป็นครุฑสูง หน่ะ ครุฑย่อมเป็นที่ไม่พึงเข้าใกล้ของนาค แต่น้องและแม่นั้น เดิมเป็นนาคมาก่อน ซึ่งเคยเกี่ยวเนื่องการช่วยเหลือคุณในชาติก่อนๆ อาจจะเคยไปเป็นหนี้พระคุณกันมานั่นเอง

17. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

มานพเทพ แปลว่าอะไรคะ?

18. พระยาเดโชชัยมือศึก

ใครที่มาถามอดีต ก็ให้หยอดตู้ทำบุญที่วัดตามโอกาสนะ หรือใส่ซองผ้าป่าก็ได้ ตามกำลังศรัทธา ไม่กำหนดเวลาด้วย ทำบุญนึกถึงพระรัตนตรัย เทพพรหมเทวดาที่เกี่ยวเนื่อง ให้เจ้ากรรมนายเวร ด้วย จะบูชาพระของที่วัดหรือของหลวงตาก็ได้ อิอิ

19. พระยาเดโชชัยมือศึก

ช่วงนี้จะดูให้ อยากจะช่วยหลวงตาม้าสร้างวัด ดังนั้น ใครนึกอยากร่วมด้วย ก็ไปดูเลขบัญชีของหลวงตาม้านะ แล้วโอนไปทำบุญสร้างวัดกับหลวงตา ที่เว๊ปถ้ำเมืองนะ ได้กุศลกันหลายๆ ต่อ ถือว่าช่วยๆกัน อิอิ

20. พระยาเดโชชัยมือศึก

ก็คือ ไม่บังคับ จะทำก็ได้ ไม่ทำก็ได้ แต่ถามมาก็จะช่วยตอบไป จะตอบถูกหรือไม่ ห้ามว่ากัน และห้ามถามมากเกินความจำเป็น 555