ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----

เรื่องเจ็บไข้เป็นเรื่องธรรมดาของคน แต่ก็ไม่รุนแรงมาก เพราะพ่อแม่ทุกๆพระองค์ท่านสงเคราะห์ อิอิ ไม่ป่วยเลย ก็มักจะประมาท ไม่ค่อยใส่ใจทางธรรม คนเราพอเริ่มป่วย ถึงจะเริ่มหันมาทางธรรมจริงป่ะ ส่วนมาก เป็นแบบนี้

2. บุญจิตรวดี

บุญจิตรวดี Active Member

จริงค่ะ เห็นด้วยคนเราไม่เห็นความทุกข์ก็จะไม่เห็นทางธรรม ไม่ปฏิเสธเลยค่ะ ว่ามาทางธรรมเพราะความทุกข์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  3. บุญจิตรวดี

55 ถ้าดูให้ได้คงทำให้อ่ะคะ แต่นี่ยังต้องพึงผู้รู้อยู่เลยค่ะ ^_^

4. phai

phai สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ติดตามอ่านกระทู้นี้มาได้นิดหน่อยครับ

มีข้อสงสัยอยากถามเรื่องการสวดบทพระมหาจักรพรรดิครับ

คือโดยปกติผมสวดตามกำลังวันที่กำกับไว้ เช่น วันอาทิตย์ 6 ผมก็สวด 6 รอบ

วันจันทร์ 15 ผมก็สวด 15 รอบ เฉพาะตัวบทพระมหาจักรพรรดิ

ผมเข้าใจแบบนี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ . . . ขอบคุณครับ

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

--- ถูกครับ สวดไปด้วย นึกถึงภาพหลวงปู่ไปด้วย กำพระไปด้วยยิ่งดี เมื่อไหร่สวดจนพระดิ้นได้ก็ถือว่าไปได้ถูกทาง

6. บุญจิตรวดี

พระดิ้นได้ พูดได้เห็นภาพมาก ๆ เลยพี่ จะเอาฮาไปไหนค่า หุหุ แต่พระท่านดิ้นได้จริงค่ะ confirm ^_^

7. พระยาเดโชชัยมือศึก

พลังงาน ของพระศรีสยามเทวาธิราช หรือพระศรีอาริยเมตรไตรย นั้น มีมาก ทุกอณูในโลกนี้ แม้นแต่การที่เรามาคุยกันทางเว๊ปนี้ ก็ล้วนแต่เพราะท่านนำพามาจริงๆ อิอิ ตามวาระ
    ก็ได้เวลาแห่งการพักผ่อนกายา ราตรีสวัสดิ์

8. บุญจิตรวดี

ราตรีสวัสดิ์ค่ะพี่ชาย น้องสาวคงถึงวาระพักบ้างเหมือนกัน เหมื่อยหลังแว้ว ก๊าก ๆ พูดเหมือนคนอายุมาก - -*

9. interionut

interionut เป็นที่รู้จักกันดี

แง๊ ผมไม่มีวาสนาจะรู้เหรอครับ ท่านพระยาข้ามผมไปเลย T_T

10. phai

phai สมาชิกใหม่

ทีนี้ก็เข้าใจแจ่มแจ้งซะที
    ขอบคุณมากเลยครับ ^_^"

11. Ricky

Ricky เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2005
    ผมว่าทั้งสวด ทั้งนั่งมันดิ้นหมดล่ะครับ

12. dangsticker

dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    วันนี้ฝันดีมากมายเลยครับพี่ครู ฝันว่าได้พบพระ 3 องค์ องค์ 1 หลวงพ่อฤาษีลิงดำ องค์ที่ 2 หลวงพี่เล็ก ส่วนองค์ที่ 3 จำไม่ได้ แต่รู้สึกว่าเป็นหลวงพ่อที่ผมเคารพมากอีกองค์เช่นกัน เห็นแบบชัดเจนท่านเดินมาหา เหมือนผมมีหน้าที่ต้องพาท่านไปวัด ผมตกใจรีบไหว้ก่อนเลย เห็นหน้าหลวงพอฤาษีกับหลวงพี่เล็ก ชัดมากๆ ท่านยิ้มและใจดีมาก ผมเลยฝากตัวเป็นศิษย์และ ขอดูแลท่านทั้ง 3 ระหว่างที่เปิดประตู้ให้ท่านขึ้นรถ ก็ได้ขอกับท่านว่ายัง ขอเรียนรู้วิชาทั้งหมดของหลวงพ่อ และยังไงก็ขอฝึกมโนมยิทธิ ให้สำเร็จด้วย ไไม่งั้นลูกไม่ยอมกลับแน่นอน (สงสัยในฝันโลภไปนิด อิอิ) สาธุถ้าหลวงพ่อรับรู้ ลูกขอนะครับ ขอหลวงพ่อ หลวงพี่เล็ก และพระอาจาร์ยอีก 1 องค์ เมตตาลูกหลานด้วยครับ

13. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครูท่านประสงค์ไม่ให้ทางกลุ่มเขียนมากมายเพราะจะทำให้คนงง อิอิ

เพื่อให้พี่ครูตอบคำถามและคนอ่านไม่สับสน ผมของดการพูดคุยเว้นแต่จะแจกพระหรือสงสัยการปฎิบัติบ้างครับตามความประสงค์ที่กลุ่มเราร่วมกันทำคือ สร้างคนสืบทอดศาสนาคให้ครบ5000ปี คนจะได้เกาะกระแสพระก่อนจะเกิดอะไรม่ดีไม่งามครับ ^^

ตามความประสงค์ของครูบาอาจารย์และพี่ครูต่อคนที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ การสวดบทจักรพรรดิและพระและลูกแก้วจักรพรรดิทางกลุ่มยังคงแจกครับเพื่อการต่อยอดของบารมีของคุณ ติดต่อหลังไมค์ครับ ฟรี
    กับโครวการพระแสนองค์ครับ

*** ขออณุญาติทิ้งทวนครับในการแจกของขวัญปีใหม่ของกลุ่ม ***
    FACEBOOK!

-------------------------

ถึงคุณบุญจิตรวดี

ขอบพระคุณครับกระผมดำเนินหน้าด้วยดีและคล่องตัวด้วยความเมตตาและดันจนเริ่มทรงตัวได้บ้างจากครูบาอาจารย์และพ่อครูที่แนะนำและเพื่อนๆในกลุ่มครับ พุทธภูมิคือความหวังดีสำหรับผม หาไม่เป็นความยิ่งใหญ่ในอนาคตกาลครับ ทุกคนมีหน้าที่ต่างกัน สิ่งที่เรียนรู้คือการทำจิตให้เป็นพุทธะ รู้ ตื่นและเบิกบาน หากเรายังไม่ดีพอก็ไม่มีกำลังจะไปช่วยสอนใครเขาครับ การคิดว่าตนดีกว่าคนอื่น ฉันทำแบบนี้ดีกว่าเป็นสิ่งที่เจอมาเยอะกับพุทธภูมิในกาลนี้เพราะด้วยวิบากกรรมทำต้องให้มาแข่งกันเอง กาลนี้เป็นช่วงกลียุคบุคคลใดประสงค์ทำงานก็จะลงมาเก็บเกี่ยวบารมีและประสบการณ์ ช่วงนี้เป็นช่วงขนมหวานของเหล่าพุทธภูมิทั้งหลายครับ หากเราไม่ลืมว่าการทำทุกอย่างไม่ใช่ทำที่ตนแต่เพื่อคนอื่น ทำที่ตนคือการดูจิตที่ตนเป็นยอดยิ่งครับ^^
    หากประสงค์ย่อยอดร่วมกันโมทนางานบุญที่ร่วมกันทำทั้งหลายก็มาที่กลุ่มในเฟสพุคได้ครับ พี่น้องไปสุ่มกันอยู่ที่นั้นครับ งดเว้นการเจรจาที่นี้ครับเพื่อให้กระทู้คล่องตัวครับ ยินดีมากๆที่ได้รู้จักนะครับ

--------------------

ถึงคุณ interionutครับ เนทพี่ครูไม่ค่อยดีครับ ลอยไปตามลม ท่านได้แจ้งไว้เมื่อคืนว่าหากใครตกหล่นให้บอกครับ ขออภัยครับ ท่านที่ได้รับการตอบรับคือสิ่งที่ครุบาอาจารย์ท่านฝากให้ทราบเพื่อต่อยอดทำความดีครับไม่เน้นการติดครับ พี่น้องเราที่เข้ามาแต่ละคนเก่งๆแอบซ่อนทั้งนั้นเลย เอากำลังมาช่วยคนเกาะกระแสธรรมช่วยศาสนา และเกาะบารมีพระแก้วแดงดีกว่าครับ ทำให้บารมีเราไปได้ไวอิอิ

** กลุ่มพญาศรีสัตตนาคราช**
    แจกตระกรุดกำไลข้อมืองานเป่ายันต์เกราะเพชรที่ผ่านมา พร้อมพระผงจักรพรรดิมวลสารพุทธคุณมากมายฝังพระธาตุเข้างานพิธียันเกราะเพชร จำนวน 10 ชุดครับ หลังไมค์เท่านั้นนะครับ เดี๋ยวจะปนกันจนงง อิอิ

รูปก็อปมาจากเนทที่คล้ายกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2010
  14. บุญจิตรวดี

^_^ ขอบคุณมากค่าคุณโคมหลวง แอด FB ไปเรียบร้อยแว้วค่า

15. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับทุกท่าน ขอให้ทุกท่านมีความสุขสบายอารมย์ตามที่ใจอยากจะเป็น วางมากได้มาก วางน้อยก็ขอให้ได้มาก
    เป็นหวัด น้ำมูก น้ำตา ไหล จามถี่ๆ ยังไงก็วางไม่ได้สักที หาหยูกยามาปรนเปรอหวังว่าอย่าให้คนรอบข้างชิงชังโรคกรรมของเรา ปั่นงานต่อละ วุ่นแท้หนอ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

-----

ที่บ้านเนตและคอมค่อนข้างจะช้า บางทีก็หลุด เพราะเนตไร้สาย แบบกลางอากาศ คอมเก่าๆ คงจะเข้าใจนะครับ อิอิ
    จะถามว่าอะไรเหรอ อิอิ

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

---- เกี่ยวข้องกับท่านพ่ออนันตนาคราช ในสมัยชมพูทวีปเคยเป็นลูกหลานท่านมา

18. วสันตฤดู

วสันตฤดู เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ข้าพเจ้ายังไม่ชำนาญ ใช้กำลังการถามพระท่านเอาค่ะ

19. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว วันนี้ไหงโผล่ออกมากันได้หมดล่ะเนี่ย อะฮึก ตาหลวง ส่งข้อความไม่ได้ รับก็ไม่ได้ แกะออกมาไม่เป็น อะฮึกๆ

คุณบรม หายไวๆนะคร๊าบ ไม่ได้คุยกันตั้งนานเนอะ

20. พระยาเดโชชัยมือศึก

เลขที่ออก สามหก อิอิ