ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    ขอแค่เป็นกำลังใจให้เรือใหญ่ได้พามวลหมู่สัตว์ข้ามห้วงโอฆะ

โมทนาสาธุในมหากุศลจิต

เรือน้อยก็ค่อยๆประคองกันไป ไม่ทิ้งกัน

_/l\_

2. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    “สีเลนะ สุคติง ยันติ”
    “สีเลนะ โภคะ สัมปทา”

“ศีลเป็นสะพาน ให้เราเดินไปสู่สุคติ”

“สีเลนะ สุคติง ยันติ” - ศีลจะพาไปสู่ เป็นสะพานไปสู่สุคติภูมิ คือ มนุษย์ เทวดา “สีเลนะ โภคะ สัมปทา” - ศีลเป็นเหตุให้เกิดโภคทรัพย์ ผู้มีศีลจะมีโภคทรัพย์

“สีเลนะ นิพพุตติง ยันติ ตัสมา สีลัง วิโสทะเย”
    “จะไปสู่มรรค ผล นิพพานได้ ก็ต้องอาศัยศีล ศีลตรงนี้หมายถึง อินทรีย์สังวรศีลและศีลที่อยู่ในองค์มรรค

3. dangsticker

dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    dangsticker

ตอนนี้ผมอยู่ สุราษแล้วครับพี่บรม เด๋วอีก 3 วันเจอกันนะคราบพี่

4. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยนะครับพี่บรม ได้ของดีไว้บูชา (เกศา) :cool::cool::cool::cool:

5. บรม

.

ไม่มาร่วมลุ้นด้วยกันหละน้อง สวดมนต์ในใจจากกรุงเทพๆถึงหัวหินเลยน้อง เพื่อลุ้นให้หลวงปู่เมตตาได้มาบูชา สุดท้ายท่านก็เมตตาจริงๆ กราบหลวงปู่ครับ หากเสด็จมาเพิ่มอย่างไรอีก 6 เดือน จะนำไปให้ถึง กทม

6. บรม

-

ผมเพิ่งมาถึงภูเก็ตครับ ยินดีที่ได้เจอครับ

7. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

เลขมีอะไรบ้าง ที่ครูบาท่านบอก อิอิ 891 เลขธรรม อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2010
  8. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    891 2334 046 อิอิหนูไม่ได้ใบ้หวยนะท่านพ่อ

9. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

หวยจะออก 22 กับ 66 มั๊ง หวยล๊อคล้านเปอร์เซ็นต์ อิอิ

10. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    เข้่ามาทัีกทายทุกคนครับ

11. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    โห.. ทำไมแม่นยังกับตาเห็นยังงี้ล่ะ

อ๋อ ที่แท้หวยออกแล้วนี่เอง อิอิ
    นึกว่าบอกถูกเป๊ะๆ ยังกับล็อคเองกับมือ

12. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ยเซ็ง เข้า fb ไม่ได้ กรี๊ดดดด

13. เมทิกา

เด๋วนี้เค้าใช้โทรจิตกันแล้ว

ใครมาแอบล้วงความลับก็ไม่มีทางรู้ งิงิ

14. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ทิ้งทวนก่อนจาก ....

1. กฐินวัดฉลองราช บางท่านได้รับแล้ว และบางท่านรอไปเอาวันทริป รวมถึงกฐินวัดถ้ำเช่นเดียวกันและกฐิน วัดศาลพันท้าย มีอยู่3 งานที่ให้ได้เลือกทำครับ
    - วัดถ้ำมี14ซอง
    - วัดฉลองราชสรางเจดีย์ และบบรจุพระธาติ 14 ซอง
    - วัดศาลพันท้าย 15 ซอง (ท่านพระครูมอบพระผงหลวงปู่ปานเสาร์ห้า มาให้กับท่านื่บริจาค 100+)

เนื่องด้วยพี่นนท์ได้นำพระไปมอบกับทางพระครูแล้ว ผมจะนำเงิน ที่ท่านๆไอนช่วยมา 1300บาท โดยแบ่งเป็น 1000 บาทเป้นค่าทำบล็อกอันใหม่ของคุณนนท์ เพื่อให้ทำต่อไปอีกหลายร้อยองค์ ตามที่ตกลงกันไว้ และอีก300จะจัดใส่ซองร่วมไปอีกทีครับ

2. หนังสือ ตามรอยธรรมของหลวงปู่ ท่านใดที่ได้โอนมาแล้วกรุณาแจ้งความประสงค์หากจะให้ผมนำมาวันที่ไปทริปครับ ส่วนท่านที่ไม่ได้ไปจะจัดส่งให้ครับ กรุณาแจ้งที่อยู่ ตามบอร์ด ปิดทองหลังพระครับ จะพยายามหาเวลาไปส่งให้ได้ครับยังไงก็ไม่เกินสิ้นเดือนครับ

3.กฐินร่วมสร้างพระปางเปิดโลกที่ได้ร่วมแจมเค้าสร้างก็รอซองจากน้องอาร์ทครับ

4. ทริปยังคงรอข้อมูลการจองรถจากน้องๆครับ วันที่ 2ตุลาคม ยังไปฝึกกันและ3ตุลาคม ไปอุธยา เที่ยวตามเมือง โบราณสถานและ วัดสะแกด้วย ค่าใช้จ่ายออกกันเองครับ ไม่มีเก็บเพราะไม่ใช่ทัว

5.เพียรเร่งสวดจักรพรรดินะครับแล้วจะได้เข้าใจมากขึ้นเองและสัพเพบ่อย ร่วมถึงการพยายามละเพื่อตัดสังโยชน์ทั้ง10นะครับ

ครูบาอาจารย์ท่านว่าไว้ ....
    จิตส่งออกเป็นสมุทัย เป็นทุกข์ ....
    จิตเห็นจิตเป็นมรรค ....
    ผลของจิตเห็นจิตเป็นนิโรท

เพ่งที่จิตตนเป็นดีนักแล เพ่งโทษจิตคนอื่นมันมีแต่ทุกข์

ลองจำทำตามดูครับและผมก็เช่นกัน
    ขอบคุณนะครับ

หลวง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2010
  15. เมทิกา

สวัสดีแก๊งค์งานเข้า ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

โมทนาด้วยทั้งหมดทั้งมวลค่ะ คุณหลวง เดี๋ยวส่งใจไปช่วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2010
  16. โคมหลวง

ขุดบ้านพ่อให้คืนชีพ ตอนรับลูกหลานใหม่ๆครับ

17. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ไม่ค่อยมีคนใหม่ๆ มาเยี่ยมบ้างเลย

สงสัยพวกเรามัวไปสุมหัวกันใน FB มากไป
    เลยไม่มีใครมาโพสต์กันเท่าไหร่ อิอิ

18. พระยาเดโชชัยมือศึก

ลูกมากจะยากนาน 555.......................

19. leerinthon

leerinthon Active Member

13 พฤษภาคม 2010
    แจ้งการ่วมบุญค่ะ

สวัสดีค่ะพี่พระยาเดโชชัยมือศึก

วันนี้หนูร่วมทำบุญ 300 บาทนะคะสำหรับเจดีย์จักรพรรดิศรีอริยเมตไตร หนูรบกวนให้พี่รบกวนช่วยชี้แนะกับภพชาติของหนูด้วยค่ะ

ไม่ทราบว่ามีสิ่งศักดิ็สิทธิ์อะไรพิเศษที่หนูควรบูชาไหมค่ะ และเมื่อเร็ว ๆ นี้หนูมีความฝันที่แปลกมากค่ะ ฝันว่าตัวเองเดินเข้าไปในถ้ำ มีงูตัวเล็กๆ ปีนป่ายอยู่บริเวณรอบ ๆจำนวนหนึ่ง หนูรู้สึกกลัวค่ะ แต่ก็ไม้ได้หยุดเดิน ยังคงมุ่งมั่นที่จะเดินต่อไปซึ่งเป็นบริเวณปากถ้ำ แต่แล้วก็ปรากฏมีงูหรือพญานาคไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไรถึงจะถูกต้องค่ะ มี7 เศียรมีเกล็ดมองจากด้านหลังเป็นสีเขียวมรกต มองจากด้านหน้าสีทอง บริเวณดวงตาของแต่ละเศียรเป็นพลอย เป็นเพชร เป็นมรกต อไรประมาณนี้ค่ะ ลักษณะการขดตัวเหมือนที่เคยเห็นตามรูปปางพระนาคปรกค่ะ เศียรทั้ง 7 พลิ้วไหวอยู่ตลอดเวลา สวยงามากค่ะ รู้สึกถึงเมตตา ในฝันรู้สึกเกรงค่ะ แต่ไม่ได้กระหนกกลัว บอกตัวเองว่าโชคดดีที่ได้เจอ เหมือนในพระพุทธรูปประจำวันเกิดเลย คือตัวเองเกิดวันเสาร์นะคะ พอเห็นว่าตัวเองไม่สามารถเดินไปได้แน่ เนื่องด้วยท่านขวางไว้จนเต็มทางออกเลยค่ะ ตัวท่านใหญ่มากขนาดว่าขดตัวไว้หลายชั้นแล้วนะคะ เลยค่อย ๆ เดินถอยหลังมาค่ะ พอเดินออกมาก็พบอีกตัวนึงทางด้านซ้ายแต่อยู่ไกล ๆ หน่อยค่ะ แต่เหมือนกันทั้งสี และเศียร ทั้งท่าที สรุปฝันเห็น 2 ตัวเลยค่ะ แต่รู้สึกถึงอำนาจของตัวที่อยู่ปากถ้ำมากกว่าค่ะ

ความฝันที่ว่ามีอะไรพิเศษไหมค่ะ หมายความว่าไง ตัวเองมีอะไรเกี่ยวพันกับพญานาคไหมค่ะ และตัวที่อยู่ในฝันชื่ออะไรค่ะ อยู่ที่ไหน ต้องบูชาอย่างไรค่ะ นอกเหนือจากนี้ พี่สามารถสัมผัสเห็นอะไรเกี่ยวกับหนูอีกไหมค่ะ

รบกวนชี้เแนะด้วยนะคะ ด้วยความเคารพ และขออนุโมทนาด้วยนะคะ ขอให้บุญที่พี่ทำจงพาพี่สู่มรรค ผล นิพพานในเร็ววันด้วยเทอญ

20. โคมหลวง

555 กลัวอะไรครับท่านพี่
    เอาอริยะทรัพย์ไปแทน ทำกันเองแนะ... ไม่กลัวยาก :cool:

วันที่2-3ตุลา เราจัดทริปไปทำบุญอโยธยา วัดสะแกด้วย และวันที่2 ฝึกมโนกันครับ ไปเช้าเย็นกลับ ท่านใดมีวาระ รีบบอกมาครับ