วันนี้ใครไปงานมหกรรมวิทยาศาสตร์ทางจิต แล้วขึ้นไปดาดฟ้าดู UFO บ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Tonnana, 11 ธันวาคม 2010.

1. Sopasiri

Sopasiri เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    เราก็เคยเห็น...แต่ไม่ใช่แบบนี้นะ..ไม่มีควบคุมด้วย...มาให้เห็นเองไม่ได้ตั้งใจเลย เพราะเรียกไม่ได้ เค้าอยากให้เห็นเค้าก็มาเอง อยู่หลายคนแต่เห็นได้คนเดียว ที่สำคัญ เห็นครั้งเดียวเอง...

2. ธรรมวัฒน์

ธรรมวัฒน์ Active Member

วิถีคนจรพูดได้ดีมีเหตุผล เริ่มเห็นความต่างเลยว่าคนจากเขากะลาดูไม่ค่อยมีเหตุผล

3. กรึงไกร

กรึงไกร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีชาวโลก 555555555555555

4. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    วันนี้ไปเดินดูงานมา มีเสียงเด็กผู้หญิงร้องวิ๊ดๆด้วย คนมุงกันเต็ม นั่นเป็นการจูงจิตเด็ก ดูแปลกๆชอบกลนะ
    เชื่อเรื่องจานบิน มนุษย์ต่างดาว มีจริง เชื่อเรื่องที่ด.ร.เทพนม เมืองแมน เล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2010
  5. sron2006

sron2006 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    จัดไป . . . ถ้ามาดีก็แล้วไป ถ้าแบบนี้แล้วจะทำใงครับท่าน

ภาพสุดท้ายนำเสนอครับ...
    ตนเตือนตนเตือนไว้อย่าได้ผิด
    ตนเตือนจิตเตือนไว้ฟังเหตุผล
    ตนเตือนตนไว้สำหรับตน
    ตนเตือนตนเตือนไว้พึ่งตนเอง.......

6. ปกรณ์

ปกรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    ต้องระวังให้ดีครับ....พูดอย่างเป็นกลาง ๆ ก็คือว่า...ควรมีสติกับทุกเรื่องที่ผ่านเข้ามาในชีวิตและความนึกคิดของเรา ณ วันนี้...ของผม มาตรฐานของชีวิต ต้องอยู่ที่ธรรมเป็นบรรทัดฐาน พ้นจากนี้ไป ทุกคนมีสิทธิคิดครับ แต่....เสี่ยงต่อการหลุด...ได้
    ความรู้สึกที่ว่านี้ เคยเป็นมาก่อนครับ จึงเห็นว่ามันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก ระหว่างความจริง ความไม่จริง ความไม่มีอยู่จริง และความไม่มีอะไรเลย หนังเรื่องเดอะ เมททริค เป็นตัวอย่างที่ดีเรื่องหนึ่งสำหรับกรณีนี้ บางเรื่องบางอย่างก็คิดอยู่เหมือนกันว่ามันเกินสายตาและปัญญาของเราจริง ถึงขนาดว่าเห็นด้วยตาก็ยังมีคำถามว่า...มันใช่หรือเปล่า.....ฝากเป็นข้อสังเกตเท่านั้น นะครับ ซึ่งถูกหรือไม่ ไม่ทราบครับ แต่ถามจริงใจมั้ย จริงใจ ครับ : )

7. Tonnana

Tonnana เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    สรุปว่ากระทู้นี้เปิดมา เพื่้อ ทะเลาะกันหรอ

8. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    UFO ต้องรับผิดชอบ !!!

9. panseak

panseak Active Member

20 มิถุนายน 2009
    ผมไม่อ้างอิงถึงใครละกันที่โจมตีการมาของ ufo หรือสิ่งที่ใกล้เคียงกัน
    แต่ไม่คิดก่อนหรือว่าเขาอาจมาสำรวจความคิดเห็นของมนุษย์ในประเทศนี้ต่อการเห็นสิ่งที่ขัด
    ต่อความเชื่อที่ถูกปลูกฝัง แค่เห็นเพียงไกลๆพวกเรายังหาว่าเป็นเครื่องบังคับติด
    ใบพัดบ้าง เป็นเครื่องบินบ้าง หรือเห็นแล้วแต่ไม่เชื่อ แม้กระทั่งไม่ได้ไปดูด้วย
    ตนเองแต่ก็ไม่เชื่อ ยังถูกต่อต้านขนาดนี้ผมว่าก็ไม่แปลกที่พวกเขาจะไม่ปรากฎ
    ให้เห็นแบบชัดเจน ผมคิดอย่างนี้ครับระยะห่างที่เราเห็นเขามีความสัมพันธ์ต่อ
    ทัศนคติของพวกเราครับ บางทีเขารอดูความคิดเห็นพวกเราจากเว็ปเบอร์ดนี้ก็เป็นได้

10. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไปแต่งนิยายขาย หรือสร้างหนัง คงจะได้ประโยชน์กว่ามานั่งเถียงกันหน้าเวบมั๊ง

11. allfornine

allfornine Active Member

10 พฤษภาคม 2009
    ผมเชื่อ UFO มากๆ ( ทั้งๆที่ไม่เคยเห็น ) แต่ ผิดติดใจ อยู่นะครับ !! คือ ผมก็ไม่ทราบว่า ในงานนี้ เขา ออกมา เพื่อที่จะขายสินค้า หรือ เปล่า ?? หรือยังไง ผมก็ไม่่ทราบน่ะครับ เพราะไม่เคยไปเลย T^T แต่ถ้า ในงานนี้ เป็นงานเพื่อขายสินค้า จริงๆ ( ผมขอ ติ หน่อยนะครับ เพื่อนๆ อย่า ด่าผมเลย ผมก็อยากให้สังคม UFO ใน website พลังจิต ของเรา ดูน่าเชื่อถือมากขึ้น ) จากการขาย สินค้า เป็นการ ร่วมกัน ทำบุญ หรือ แจกใบปริว ให้กับประชาชน ก็ได้ นะครับ ผว่า ดีออก อยากน้อย คนที่เขา ไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องแบบนี้ เขา ก็อาจจะ สนใจ ในเรื่องนี้ ก็ได้ ^^ ( เพื่อนๆ ว่า ปะ ?? ) อยากน้อย สังคม UFO ก็มีคนที่สนใจเพิ่ม ขึ้น เพิ่มขึ้น เพิ่มขึ้น เรื่อย ๆ แล้วข่าวสาร เรื่อง UFO ก็ เริ่มมี ถี่ ขึ้น บ่อย ขึ้น ว่า นึง อาจจะมี 4-5 กระทู้ ก็เป็นไปได้ . ^^ ( เพื่อนๆ อย่าโกรธ ผมเลยนะครับ ถ้าเขียนอะไรผิดไป หรือ พูดอะไรที่รู้ไ่จริงไป ผมก็ ขอโทษ ไว้ ณ ตรงนี้เลยครับ ผมอยากให้สังคมเรา ใหญ่ ขึ้นๆ เพื่อ ที่ จะ แชร์ ในเรื่องแบนี้กัน ได้ ^^' ขอบคุณครับ ที่อ่านข้อความของผม )

12. anubist

anubist Active Member

25 กันยายน 2007
    เข้าใจคนที่ไม่เชื่อน๊ะเพราะไม่มีหลักฐานให้ดูจริงๆ ยูเอฟโอ ต่อให้มีจริง ก็ไม่จำเป็นว่าที่เห็นกันในงานจะเป็นของจริง ไม่ได้ต่อต้านน๊ะแต่ถ้าไม่มีหลักฐานให้ดูการจะให้คนเชื่อเรื่องแบบนี้ง่ายๆมันก็เกินไปหน่อย
    แค่ก็เข้าใจคนที่เชือเช่นกันเพราะบางคนก็คงเคยเห็นมาจริงๆ
    เรื่องแบบนี้ไม่จำเป็นต้องโกรธคนอื่นที่เขาไม่เห็นด้วยน๊ะครับเพราะผมว่ามันเป็นเรื่องที่เราต้องประสบกันเองเท่านั้น

13. n@kARin

n@kARin Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2008
    โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม เด็กอายุ13ปีห้ามดื่มเกินวันละสามขวบ อะนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2010
  14. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่องานก็เห็นอยู่กับตาว่า วิทยาศาสตร์ทางจิต ... ไม่ใช่ศาสนศาสตร์ทางจิต...
    เด็กอายุสูงกว่า 13 ปี ควรอ่านเิกินวันละสามรอบ?
    อ่านเอง เพ้อเอง มาเอง แล้วรู้เอง... จึงเลือกจะเชื่อเอง...
    ไม่มีการลงทะเบียน ไม่บังคับ แล้วแต่เวลาและความสะดวก บวกกับความอยากฯลฯ
    ดังนั้น ใครมาเป่าแมงหวี่แมงวันเอาแถวนี้ก็อ่านไป...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  15. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หลังจากที่ได้อ่านข้อความเเล้วเห็นได้ชัดว่า คนที่ไปในงานนี้จริงๆมีไม่กี่คน

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับข้อมูลข่าวสาร

เเละนำข้อมูลที่ได้รับ
    มาปรับใช้ใ้ห้เหมาะกับตัวเอง

สิ่งใดที่ดีก็เลือกนำมาใช้ สิ่งใดไม่ใช่ก็หาทางเลี่ยงออกมา

การที่รู้ว่าอะไรที่ไม่เหมาะกับตนเองเเล้วยังนำมาคิดให้เกิดตะกอนใจ

ควรที่จะหันกลับมาพิจารณาตัวเองว่าทำไมชอบทำร้ายจิตใจตัวเองด้วยการทำในสิ่งที่ตัวเองไม่พอใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  16. poplight

poplight Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2006
    ชัดเจนแจ่มแจ้งมากครับ เห็นจริง ๆผมยืนยัน

17. kalaman

kalaman สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2010
    สำหรับตัวกระผมนี้"เชื่อว่า ufo นั้นมีจริง" แต่ที่ว่ามาโชว์ตัว แล้วคนเห็นมั่ง ไม่เห็นมั่ง นั้นมันไม่ใช่ประเดนที่สำคัญ แต่ที่สำคัญก็คือ...อยากจะเรียนถามท่านผู้มาเยือนจากต่างดาวว่าที่มาแสดงตัวให้เห็นนั้น มาเพื่อเตือนชาวโลกในเรื่องของภัยพิบัติที่กำลังจะมาเยือนในโลกใบนี้อีกไม่ช้านานนี้ใช่ไหม และอยากจะเรียนถามท่านผู้ที่สามารถติดต่อกับเพื่อนต่างดาวว่า เหตุการณ์อันน่าสะเทือนขวัญที่คนทั่วโลกคิดว่ามันไม่น่าจะเกิดขึ้นได้...นั้นจะเกิดเมื่อไหร่ ประมาณปีไหน? ในช่วงเดือนไหน? เพราะตอนนี้ตัวกระผมเองอยู่ที่ต่างประเทศ(มหาอำนาจของโลก) มานานหลายปีแล้ว สำหรับเรื่อง ufo ของที่นี่ รัฐบาล(ผู้นำ)หรือผู้ที่กำลังศึกษาอยู่ เขาคงไม่ออกมาป่าวประกาศหรือแถลงการณ์ใดๆอย่างแน่นอน หรือถ้าเอาออกมาพูด...คุณคิดว่าอย่างไร? "คงช็อค" ไม่ใช่เฉพาะคนที่นี่น่ะ "ทั่วโลกคร๊าบ" ดังนั้นจึงอยากจะเรียนถามท่านผู้รู้ว่า ควรจะเตรียมตัวรับมือยังไง หรืออยู่ที่ใหนจึงจะปลอดภัย ได้โปรดชี้แนะข้าน้อยด้วยเถิด ท่านผู้อาวุโส
    ขอบพระคุณขอรับ

18. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นการยืนยัน นั่งยัน ไปในแนวทิศทางเดียวกันกับ กูรูทุก ๆ คน และ อ.หลาย

ท่านคนที่เห็นด้วยตาเนื้อ ก็ดีใจกับท่าน

ที่เห็นเพราะระบบสหพันธ์ มนุษย์ต่างดาว ออกแบบให้

เห็นในขณะที่ลืมตา เมื่อท่านเชื่อกันแล้วว่าเค้านั้นมีตัวตน

เค้าก็จะหายไป หากคนไม่เชื่อ

ก็มีอีกวิธีที่ มนุษย์ต่างดาว ใช้ติดต่อกับนักปฏิบัติ
    คุณก็จะพบ กันในมิติของนิมิต
    ทั้งโทรภาพ โทรจิต ครบวงจร

เพียงแต่แค่ไม่ได้เห็นด้วยตา เนื้อ

19. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เชื่อว่าในจักรวาลอันกว้างใหญ่ที่หาประมาณไม่ได้นั้นจะมีดาวที่มีสภาพเหมาะสมต่อสิ่งมีชีวิตอย่างดาวโลก และมีสิ่งมีชีวิตในดาวอื่น ๆ อยู่จริง

แต่เพราะข้อความข้างล่างนี้แหละ ที่ทำให้สะดุดใจ .... ชวนให้คิดอย่าง คุณ Nirv@nA+

20. เซี่ยมหล่อนั๊ง

เซี่ยมหล่อนั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี คุณวิถีคนจร ขอให้กำลังใจด้วยคน