เพื่อการกุศล วัตถุมงคลสายพญานาค ปรอทสายวิชาเก่า เครื่องรางหายาก น.สุดท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ตันติปาละ, 9 พฤศจิกายน 2010.

1. ุเพตารี

ุเพตารี เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณครับพ้ม:cool:

2. ศิลามณี

ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขี้ลืมนิ..ก็อยากได้ลายไทยไม่ใช่เหรอคะ...หาเจอแล้วก็เลยส่งให้คะ

3. ศิวกา

ศิวกา เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊าก...อธิบายไม่จบ ครบถ้วนกระบวนความ

คือ พฤหัสนี้จะไปย้ายร.พ.จ้า ย้ายจากรามาฯ ลงมาพญาไทจ้า ยังไม่รู้เลยว่าจะย้ายจบสิ้นภายในวันเดียวหรือเปล่านะ แล้วจะได้เจอหมอเฉพาะทางอีกทีวันไหนจ้า แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณน้องมากๆ เลยจ้า :cool:

คือตอนนี้เหลือย้ายร.พ.กับพบหมอจ้ะ ซึ่งอย่างหลังยังไม่ทราบวันแน่ชัด พรุ่งนี้ต้องไปเฝ้าหลานชายที่ร.พ.อีกทีค่ะ แกเป็นไข้หวัดต้องนอนร.พ 3 วัน พี่ต้องไปเฝ้าแทนพี่ชายพี่สะใภ้ 1 วัน ส่วนพี่สะใภ้ลางานไว้วันพฤหัสจ้า

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ สาวๆ หนุ่มๆ บ้านนี้น่ารักใจดีกันจังเลยน้า :z9

4. ศิวกา

++++ :'( มันเป็นยังไงอ่ะคะ ไม่เคยฝึก ฝึกแต่พุทโธ ยุบหนอ พองหนอ จนหนอ รวยหนอ แค่นี้เองง่ะ แล้วจับลมมันใกล้เคียงกับเป็นลมป่าวอ่ะคะ (อย่างหลังล้อเล่นจ้า)

++ใช่เลยค่ะพี่เล็ก ทรมานสุดๆ เลย เคยสระอยู่ 2 ครั้งหายใจไม่ออกเลย ต้องรีบเป่าผม หลังๆ คือยอมสระแต่เช้า ทนคันหนังหัวหน่อย :'( .... ขอบคุณมากๆ เลยค่ะพี่

แอบมองเหมือนกันค่ะ แต่ม่ะช่ายสีนี้ ยังม่ายถูกใจอันไหนเป้นพิเศษเลยค่ะ :(

5. I_DreaM_PartY

I_DreaM_PartY เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญพร สู้ๆน๊า อย่างไงก็เอาใจช่วย ให้หายเร็วๆ และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆคนด้วย

6. ศิวกา

สาธุ .... ขอบคุณมากๆ ค่ะหลวงพี่ ขอให้หลวงพี่และทุกๆ คนมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงอย่าเจ็บออดๆ แอดๆ ง่ายๆ อย่างดานะคะ สาธุ....

ไปนอนก่อนนะคะ เดี๋ยวต้องไปจัดบ้านต่อค่ะ ฉกฉวยโอกาสตอนหลานไม่อยู่รีรบทำให้เสร็จ >_<

7. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009

ช่วงนี้ลำบากหน่อยนะครับ ไม่สบายอยู่แถมยังไปเฝ้าคนไข้อีก

8. ตันติปาละ

ตันติปาละ เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    กลับมาถึงอย่างเป็นการแล้วครับแต่ขอพักก่อนเหนื่อยมากๆๆ

วันนี้ไปทำบุญมาหลายที่เอาบุญมาฝากทุกท่านครับ

9. ุเพตารี

ุเพตารี เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ นึกว่าจะเลยไปเก็บฟอสซิล F16 อิอิ

10. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุทั้งหมด ทั้งมวลค่ะ

11. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับเรียบร้อย ขอบคุณครับ

12. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
  13. Lek2010

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะคุณตัน

14. tawan13

tawan13 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    ........หุหุ........
    ไปธุระทำบุญมาเหรอครับ

15. Lek2010

เปล่าจ้า ไปเป็นพี่เลี้ยงเด็กพันธุ์นกแก้วนกขุนทองมา
    ฟังจนเหนื่อยเลย แถมรถติดอีกต่างหาก

16. kamontad

kamontad เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนาครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. kamontad

kamontad เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณเบิกฟ้านกกาโบยบิน ออกหากินร่าเริงแจ่มใส

18. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

เด๋วจารย์ตัน หา มะ เจอ

19. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    เดี่ยวนี้คุณจำปาหอม มาเหมาเรื่อยเลยนะ

20. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มหาหิน [​IMG]

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ บุญพิเศษ

ขอเชิญทุกๆท่านร่วมทำบุญสร้าง
    สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม หน้าตัก 80 นิ้ว

ณ วัดชัยมงคล บ้านหนองเครือ-เครือวัลย์
    ต. ห้วยแถลง อ.ห้วยแถลง จ.นครราชสีมา <O:p</O:p

วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2554 เวลา 15.49

ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาห้วยแถลง นครราชสีมา
    ชื่อบัญชี วัดชัยมงคล
    เลขที่ 602-2-19678-6

พระเดชพระคุณเจ้า ท่านพระครูปลัดฯ ท่านเจ้าอาวาส วัดท่าซุง
    พระเดชพระคุณเจ้า ท่านพระครูสมุห์ฯ (โอ) รองเจ้าอาวาส
    ประธานฝ่ายสงฆ์

เจ้าอาวาส วัดชัยมงคล(พระครูไพบูลย์) โทร. 089-9492908
    พระเกรียงไกร วัดชัยมงคล 085-8608185

Teerayut…. teerayut….@gmail.com<O:p</O:p
    https://mail.google.com/mail/?shva=1#inbox/12e2767eea6d282c<O:p</O:p

....................................................................................................................................................<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ผมจดที่อยู่ไว้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ
    ( มีบุญใหญ่ ที่ บ้านสบายใจ หล่อพระองค์ปฐม ๔ ศอก ๘๐ นิ้ว ที่โรงงาน องค์ ปฐมไปทำบุญโดยตรง หล่อวันมาฆบูชา ที่ ๑๘ ก.พ.๕๔ ไม่รับไปทำเอง)ครับ ) ได้ข่าวว่านำไปประดิษฐานที่ดอยตุง
    (มีบุญใหญ่ต่อ ที่วัด ก.ม. ๘ ( วัดใหม่ฉายหิรัญ ) อ. ด่านช้าง จ. สุ ๑,๐๐๐บุรี) สร้างหลวงปู่ปานใหญ่ที่สุดในโลก หน้าตัก ๕ วา ๙ นิ้ว หรือ ๑๐ เมตร ๙ นิ้ว หรือ ๒๐ ศอก ๙นิ้ว ไปทำเองไม่รับฝากต่อ ตรงกับวันมาฆบูชา ที่ ๑๘ ก.พ. ๕๔ ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    __________________ขออนุญาติต่อเรื่องบอกบุญ
    <!-- google_ad_section_end -->