วัตถุมงคลพระพิราพ พ่อแก่ ฤๅษี พระอาจารย์ศิริพงศ์ ต้นตำหรับวัตถุมงคลพระพิราพ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ariyachot, 7 เมษายน 2008.

1. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

<TABLE style="TABLE-LAYOUT: fixed" cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD style="OVERFLOW: hidden" vAlign=top width="16%" rowSpan=2>ทิพย์วาที อิสีพันธ์ Newbie

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</TD><TD vAlign=top width="85%" height="100%"><TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center>[​IMG]</TD><TD vAlign=center>ฝากให้คิด กับ "ผู้ทุจริต" ลอบสร้างวัตถุมงคลของพ่อครู
    &laquo; เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:21:47 PM &raquo;

</TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom align=right height=20> </TD></TR></TBODY></TABLE><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>สวัสดีครับ

ผม ทิพย์วาที ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องวัตถุมงคลที่พ่อครูของเราสร้างขึ้น

ด้วยวัตถุมงคลชุดพ่อครูฤๅษี, พระศรีมหาคเณศ และองค์พระพิราพที่พ่อครูสร้างขึ้น
    เป็นที่นิยมแพร่หลายมาก จึงมีผู้ทุจริตปลอมขึ้น แล้วเขียนสีขายทั่วไปตามตลาดพระ

ซึ่งตัวพ่อครูเองท่านวางเฉย และมักพูดเสมอว่า
    "มันเป็นเรื่องของเล่ห์เหลี่ยมของคนที่ฉลาดกว่า ทำการค้ากับคนที่ไม่กล้าเข้ามาพบพ่อครูเอง"

และท่านยังกล่าวว่า
    "เป็นการดีที่ช่วยกันเผยแพร่ครู"...

พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ นั่นเป็นความรู้สึกนึกคิดของพ่อครู ส่วนตัวผมซึ่งเป็นศิษย์ไม่เห็นด้วยกับความคิดอย่างนี้
    ผมว่าใครจะสร้างฤๅษี, พระพิราพ, พระคเณศ นั้นไม่ใช่ของแปลก
    ใครๆก็สร้างได้โดยคิดรูปแบบลักษณะขึ้นใหม่ ให้เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของสำนักนั้นๆ
    ไม่ใช่อยากหากินกับการสร้างวัตถุมงคล แล้วไม่มีปัญญาสร้างงานศิลปะที่เป็นเทพศิลป์ที่สวยงาม
    แต่ใช้วิธีถอดแบบถอดพิมพ์ของพ่อครูแล้วออกเป็นวัตถุมงคลของตน
    คนพวกนี้ ผมว่า...
    สร้างออกมาแล้วก็เป็นวัตถุอัปมงคล ไม่บริสุทธิ์ด้วยวิธีการสร้าง
    ไม่สามารถแจ้งเกิดด้วยฝีมือและความคิดของตน
    เก็บรอยตีนของคนอื่นมาแจ้งเกิดเพื่อเลี้ยงปากเลี้ยงท้องของตนไปวันๆ

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านที่ต้องการวัตถุมงคลของพ่อครู...
    เข้ามาพบพ่อครูสิครับทุกวันเสาร์หลังเที่ยงรับรองไม่ผิดหวัง
    ถึงแม้ราคาจะสูงแต่ก็ครบถ้วนด้วยกรรมวิธีพลีกรรมมอบประสิทธิ์ประสาทอย่างถูกต้อง

และมีข้อคิดอีกอย่างหนึ่งที่ผมขอเสนอแนะ

วัตถุมงคลทุกรุ่นทุกพิมพ์ที่รับจากมือของพ่อครู เป็นเนื้อเดิมผิวเดิมพิสูจน์ผิวกันจะ - จะ
    ไม่ต้องนำสีมากลบเกลื่อนเพื่อปิดบังอำพรางใดๆ ทั้งสิ้น
    ส่วนผู้ที่ต้องการเขียนสีตกแต่งเพื่อความสวยงาม
    ทุกคนต่างต้องจัดตั้งเครื่องสังเวยมัจฉมังสาหารขอพลีกรรมเขียนสีจากพ่อครูด้วยกันทุกคน
    ซึ่งวัตถุมงคลแต่ละชิ้นที่เขียนสีจะต้องมีค่าใช้จ่ายชิ้นละ ๓,๕๐๐ บาท ถึง ๗,๐๐๐ บาท ทุกๆ ชิ้น

แล้วท่านที่ไปซื้อตามท้องตลาดจะถูกต้องด้วยกิจวิธีพิธีกรรมได้อย่างไร
    ในเมื่อท้องตลาดราคา ๑,๐๐๐ บาท ถึง ๒,๕๐๐ บาท ในราคาเขียนสีเสร็จแล้วแต่ละชิ้น

ทั้งนี้ทั้งนั้น โปรดใช้ปัญญาพิจารณาเองก็แล้วกันนะครับว่า
    วัตถุมงคลนั้นจะใช่ของที่พ่อครูสร้างจากมือของพ่อครูหรือไม่

ด้วยความปรารถนาดี...

ทิพย์วาที อิสีพันธ์

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ==========================================

จากสมาชิกในบอร์ดมนต์นัทธ์ค่ะ
    http://www.monnut.com/board/index.php?topic=215.0

2. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ผมดีใจที่ได้วัตถุมงคลรำลึกพ่อครูไว้ติดตัวบ้าง

3. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอบจังเลยครับ เป็นภาพพลังแห่งจักรวาล มีทำเป็นวัตถุมงคลบ้างหรือเปล่าครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 ธันวาคม 2006
    ถ้าตามรูป ในขณะนี้ยังไม่มีครับ

5. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เดี่ยวนี้เค้าลอกเลียนแบบกันเหมือนมากเลยครับ

6. ariyachot

7. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ภาพที่เห็นนี้พระธรรมาจารย์ฝ่ายฆราวาสนามว่าฮุ่ยหนิงนำมามอบให้พ่อครูครับ เป็นภาพเก่าแก่มีอายุหลายร้อยปีแล้ว เป็นศิลปะธิเบต วาดลงบนแผ่นหนังจามรี เรียกว่าพระกาลไภรวะ หรือมหากาลา ตามคติกล่าวว่าเป็นอวตารภาคหนึ่งของพระอวโลกิเตศวร เป็นภาคดุของพระองค์ครับ ทั้งนี้คติการนับถือพระไภรวะของธิเบตนั้นสืบเนื่องมาจากการผสมผสานของพราหมณ์กับพุทธมหายาน จึงมีการเกณฑ์เอาภาคดุของพระศิวะมารวมเป็นหนึ่งกับคติความเชื่อเรื่องพระอวโลกิเตศวร และเกิดเป็นศิละและเอกลักษณ์เฉพาะตัวของธิเบตขึ้นมา

8. ariyachot

ที่มาจากกระทู้ข้อความ สนทนาใน http://www.monnut.com
    สวัสดีครับ

ผมทิพย์วาที มีเรื่องเก็บตกจากเรือนพระภรตมุนี เมื่อวันเสาร์ที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๕๑ มาเล่าให้เพื่อนๆ พี่ๆ ฟังกันครับ
    คือหลังจากคณะศรัทธา ได้บวชพราหมณ์ถือศีล ๘ กัน เมื่อวันที่ ๑ สิงหาคม
    เพื่อปฏิบัติตามกฎที่พ่อครูตั้งไว้ว่า ใครจะลงนะหน้าทองต้องบวชพราหมณ์ ถือศีล ๘ ชำระร่างกายจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนที่จะรับนะหน้าทอง เมตตา มหานิยม ของพ่อครู
    (นี่เป็นกฎสำหรับนะหน้าทองในสายของพ่อครูนะครับ เพราะครูบาอาจารย์ท่านอื่นๆ ที่ผ่านมาไม่มีท่านใดวางกฎระเบียบแบบแผนนี้)
    และหลังจากพวกเรา ๑๖ คน ได้รับนะหน้าทองกันแล้ว
    มีสุภาพบุรุษท่านหนึ่งเข้าพบพ่อครู ส่งต้นฉบับรูปภาพ พร้อมยันต์ ให้พ่อครูดู

หลังจากการรับ คำตำหนิ ติติงจากพ่อครูแล้วท่านก็เมตตาอนุญาตให้สุภาพบุรุษท่านนั้น ดำเนินการได้ และให้พร ให้ทำสำเร็จสมความปรารถนา
    พวกเราหลายคนมองหน้ากันแต่ไม่พูดอะไร จนสุภาพบุรุษท่านนั้นลากลับ

ทุกคนพร้อมกันถามพ่อครู ในเรื่องที่ทุกคนคาดไม่ถึง

ท่านไม่ตอบครับ ท่านหัวเราะอย่างอารมณ์ดี แล้วท่านก็กล่าวว่า

"จำไว้นะลูก จะอยู่ร่วมกันในสังคม ให้ได้รับความสุขสงบ ทั้งกายและใจ
    ให้ทำอย่างพ่อครูแล้วพวกลูกจะอยู่เย็นเป็นสุข ไม่อยู่ร้อนนอนทุกข์"

ผมคิดไม่ออกจนกระทั่งเช้ามืดของวันที่ ๔ สิงหาคม (วันนี้)
    ผมนี่มันบ้องตื้นครับ เพิ่งจะอ๋อเกิด ถึงถ้อยคำที่พ่อครูพร่ำสอนพวกเราเสมอว่า

" พระที่เป็นยากกว่าการถือบวช คือพระอภัย "

" ความผิดพลาดเป็นเรื่องของมนุษย์ แต่การให้อภัยเป็นหน้าที่ของเทวดา"

สาธุ สาธุ สาธุ ผมทิพย์วาที อิสีพันธ์ นับถือครูที่ไม่ผิดฝาผิดตัวเลยครับ

เขียนกระทู้นี้ ด้วยความสุขใจมากครับ

สวัสดี
    จันทร์ที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๕๑

ด้านล่างที่ผมแนบไฟล์มานี่ คือภาพยันต์ที่ว่าครับ

9. ariyachot

รูปปู่องค์พระพิราพนี้
    พ่อครูปั้นและเททองเป็นเนื้อโลหะทองผสมจำนวน 4 องค์ สำหรับศิษย์ ในเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๐ คุณทิพยจักร มาขอนำไปเผยแพร่ในหนังสือ อสุรเทพบันดาลทรัพย์ของซีเอ็ดบุคเมื่อ พ.ศ ๒๕๔๙ แล้วมีผู้นำรูปไปสร้างค้าขายกันในท้องตลาดอย่างแพร่หลายโดยคุณทิพยจักรให้เข้ามาขออนุญาตพ่อครู แต่ก็มิได้นำพา
    ปัจจุบันองค์จริงต้นแบบจัดแสดงอยู่ในงานนิทรรศการ 'พระพิราพ' ที่หอสมุดดนตรีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๙ และห้องสมุดดนตรีทูลกระหม่อมสิรินธร ในบริเวณหอสมุดแห่งชาติ เชิญมาดูให้เห็นกับตาได้ ทุกวันเวลาราชการ

***ว่าใครสร้างก่อนใครและใครลอกเลียนแบบของใคร****

ที่มาจากบทสนทนาสมาชิกท่าหนึ่งใน http://www.monnut.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2008
  10. ariyachot

11. jummaiford

วันเสาร์หน้าที่จะถึงนี้คาดว่าจะไปกราบพ่อครู ที่เรือน หากไม่มีอะไรผิดพลาด และคาดว่ารับมอบต้นแบบพระกริ่งฤๅษีที่จะจัดสร้างจึ้นไปเททองหล่อต้นแบบขึ้นมาก่อน ทั้งนี้ไม่แน่ว่าผมอาจจะนำตะกรุดลูปปืนถวายท่านพระอาจารย์จำนวนเล็กน้อยก็ได้

อนุโมทนากับศิษย์อาจารย์ทุกท่าน

12. ariyachot

อนุโมทนาด้วยครับ

13. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

<TABLE class=tborder id=post1410170 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] เมื่อวานนี้, 11:55 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#98 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>คนวังหน้า<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1410170", true); </SCRIPT>

สมาชิก​

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 02:13 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 367
    ได้รับอนุโมทนา 18,414 ครั้ง ใน 2,813 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 877 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1410170 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->[​IMG]
    วันเสาร์นี้คาดว่าจะไปรับมอบมวลสาร ณ สถานที่แห่งนี้ หากใครกราบถึงที่จะโชคดี
    <!-- / message -->​

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1410170")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>​

จาก http://palungjit.org//showthread.php?t=140967&page=5<!-- / message --><!-- sig -->​

14. Unique_Angel

รูปพ่อแก่ชัดๆ ค่ะ ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่าเป็นคนใส่หน้าพ่อแก่ทับอีกที
    <!-- / message --><!-- sig -->​

15. Unique_Angel

ส่วนนี่คือพระพิราพอีกองค์หนึ่งที่พ่อครูสร้างขึ้น
    องค์แรกขณะนี้อยู่ที่หอสมุดดนตรีทูลกระหม่อมสิรินธรในงานนิทรรศการพระพิราพค่ะ

เปรียบเทียบกับองค์ที่หอสมุด

ที่มาของรูปชุดนี้จาก เว็บมนต์นัทธ์ กระทู้ประติมากรรมองค์พระ - พระฤๅษีค่ะ

ขออนุโมทนากับหมอฟอร์ดด้วยที่จะไปรับมอบมวลสาร "ที่นี่" ค่ะ

<!-- / message --><!-- sig -->

16. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เป็นภาพของพระแม่แห่งจักรวาลครับ ตามความเชื่อพุทธมหายานนั้น ท่านเชื่อว่า "พระพรหม พระศิวะ พระแม่" ได้หันมานับถือพุทธและเป็นเทพภิทักครับตามความเชื่อทิเบตอะ

17. jummaiford

ใต้หน้าครูฤๅษีเป็นครูคนซึ่งนับว่าเป็นครูผมครูคนครูที่ดุจกระจกเงาบานใหญ่ให้ผมส่องดูตัวตนที่มีอยู่ในใจครูที่นับว่าเป็นทั้งพ่อแม่ เพื่อนและพี่ชายที่แสนดีในอดีตจนถึงปัจจุบัน

18. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีคับ
    ผมมีเรื่องตื่นเต้นมาเล่าให้พี่ๆ เพื่อนๆ ฟังคับ เมื่อวานซืนผมไปหอสมุด (ไปงานนิทรรศการปู่น่ะคับ) เจอคนกลุ่มหนึ่งเป็น หญิง สองคน สาวคนแก่คน และก็มีเด็กชายหน้าคมเข้มหล่อเลยล่ะคับอีกคนนึงกำลังสนทนาอยู่กับพ่อครูของเรา ผมก็แอบๆ เลียบๆ เคียงๆ เข้าไปใกล้ๆ เพราะสังเกตุเห็นหน้าของพี่สาวคนนั้น กับหน้าคุณป้าดูตื่นๆ ชอบกล แล้วก็เห็น เค้ากราบหน้าองค์ปู่ทุกหน้าที่จัดแสดงเลยครับ กราบลงกับพื้นเลยเลยนะคับไม่ใช่กราบลงโต๊ะลงแท่น ผมยืนมองตะลึงเลยว่าเกิดอะไรขึ้น ก็แอบๆ มองจนสามคนนั้นกลับไป ผมเลยเข้าไปหาพ่อครูเพื่อสอบถามว่าเกิดอะไรขึ้นผม...ผมรู้สึกว่าเป็นเรื่องที่ดูแล้วแปลกๆ เพราะเวลาผมไปที่งานนิทรรศการ ไม่เคยเจอคนกราบแบบนี้ ที่เคยเห็นก็นำพวงมาลัยมาไหว้ นำเครื่องสังเวยมาเซ่น จุดธูปไหว้ไปตามเรื่อง

ผมอะเมซิ่งมากเลยเข้าไปกราบเรียนถามพ่อครู
    "พระอาจารย์คับ พวกที่มา สามคนนั้นทำไมต้องลงไปกราบปู่ทุกหน้าขนาดนั้นเลยล่ะคับ"
    พ่อครูท่านบอกผมว่า
    "ปู่ไปตามมาให้กราบ"

!!!??? ผมกำลังงงอยู่เลยไม่รู้จะพูดอะไร

พ่อครูเห็นผมงงเลยเล่าให้ผมฟังว่า สามคนนั้นน่ะคนสาวเข้าเป็นแม่ของเด็กชาย ส่วนคนแก่น่ะเป็นยายของเด็ก คนแม่น่ะฝันว่ามียักษ์สีม่วงไปตามให้มาไหว้ยักษ์ที่หอสมุดโดยบอกว่า "ลูกชายเจ้าน่ะต่อไปโตขึ้นจะต้องเป็นทหาร ให้มาไหว้ข้าที่หอสมุดเทเวศน์" คนแม่เค้าก็ตกใจตื่นเล่าให้ยายของเด็กฟังยายเด็กก็อยากรู้ว่ามียักษ์ที่หอสมุดจริงๆ รึเปล่าก็ให้ลูกสาว (คือตัวแม่น่ะ) ขับรถมาที่หอสมุด ตอนแรกพอจอดรถ ก็เข้าไปถามที่หอใหญ่ ว่ามียักษ์ให้ไหว้ไหมตอนแรกประชาสัมพันธ์บอกว่ามีที่หอสมุดดนตรีทูลกระหม่อมสิรินธร อยู่ด้านขวาของหอสมุด เค้าก็เข้ามาที่หอ ก็ตกใจว่ามีจริงๆ แล้วเหมือนกับที่ไปเข้าฝันเค้า เค้าเลยตะลึงพูดไม่ออก พอดีเจอพ่อครู เค้าเลยมากราบกับพ่อครู พ่อครูได้สอบถามเค้าว่ามาจากไหนรู้จักได้อย่างไรว่าที่นี่มีงานนิทรรศการ เค้าก็บอกอย่างที่เล่าไปทีแรกนั่นแหละ

ผมขนคอลุกเกรียว ปู่ศักดิ์สิทธิ์จิงๆ คับ.....

19. ธรรมจักร

<HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>
    วันที่ 2 สิงหา เป็นวันที่พ่อครูท่านได้บอกลูกศิษย์ว่าวันี้จะนำ ผ้ายันต์ เบญจธาตุ ปัญจทรัพย์ สมบูรณ์พูนสุข มาให้ทุกคนไปบูชากัน
    ผมไปถึงก็เที่ยง ปรากฏว่าเห็นผลไม้เยอะมากอยู่บนเรือนที่หน้าพ่อแก่และองค์พระ โดยท่านเล่าว่ามีคนมาบวชและมาลงนะกันมากจริงๆ
    ผมก็หันไปเห็นในกระเป๋าพี่ท่านหนึ่งมีผ้ายันต์เบญจธาตุอยู่ในกระเป๋า ผมเลยกะว่าจะเอ่ยปากเรื่องนี้ขึ้นมา
    พ่อครูก็เลยบอกข่าวดีขึ้นมาก่อนว่า ผ้ายันต์หมดแล้ว มีคนมารอบูชาตั้งแต่ 6 โมงเช้า หมดไปตั้งแต่ก่อนเที่ยงแล้ว

ทำให้ผม กับศิษย์อีก 2 คน คือ คุณไก่กับคุณตั้ม หันหน้ามามองกันแบบ ง.งู 2ตัวเลยทีเดียว

20. ธรรมจักร

<TABLE style="TABLE-LAYOUT: fixed" cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top width="85%" height="100%">ใช่ครับวันนั้นไปบนเรือนเกือบเที่ยงคิดว่าไปเร็วแล้วแต่ก็ยังไม่ทันอยู่ดี O_O
    ไปถึงพ่อครูท่านว่าจะบอกข่าวดีให้ผ้ายันต์หมดไปแล้วเล่นเอาทั้งสามคนนั้งอึ้งไปซักนาทีได้(เพราะมาพร้อมกัน)
    พวกเราก็เลยคุยกันว่า(แบบว่าปลอบใจ)ไม่เป็นไรถือว่าเผยแพร่ครู(ผมถึงย้ำว่าคนที่ได้ไปเก็บดีๆนะครับเพราะท่านไม่ทำขึ้นมาซ้ำสองนะครับ)
    สุดท้ายพ่อครูท่านคงสงสาร เจ้าสามคนนี่เห็นนั่งหน้าซีดๆกันไม่ใช่ร้อนนะครับท่านก็เลยให้เอาผ้าขาวมาตัดกันแล้วท่านก็เขียนให้ใหม่แต่เป็นคนละแบบกับที่ทุกคนได้ไปนะครับเพราะเป็นผ้าขาวแค่ผืนเดียว ^ ^

</TD></TR><TR><TD class=smalltext vAlign=bottom width="85%"><TABLE style="TABLE-LAYOUT: fixed" width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=smalltext width="100%" colSpan=2></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>