ลองวิชชา

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย dakjued, 10 พฤศจิกายน 2013.

1. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

จริงบางส่วน แต่กรรมใหม่ยังไม่เอามาใช้ได้ ถ้าไม่ใช่กรรมหนัก
    แต่กรรมเก่ามันมีฉนวนอยู่แล้ว ถ้าเราไปเร่งจะระเบิดทันที
    เศษกรรมพร้อม เจ้ากรรมพร้อม อนุมัติได้ง่าย
    กรรมใหม่นี่ 50% ไม่ค่อยติด บุญใหม่เค้าก็ไม่ยอมเหมือนกัน

2. naitiw

รวมบารมีทุกภพทุกชาติ ทั้งอดีต ปัจจุบัน อนาคต สู้กันยิ่งกว่าแฮร์รี่ พอตเตอร์เลยล่ะ
    รวมพลังคอสโมเร่งไปถึงจักระที่ 8 กันเลยทีเดียวเชียว

ปล. ถ้าดันไปเจอฝ่ายตรงข้ามครูองค์เดียวกะเรา ก็เสมอกันนะจ๊ะ ต้องให้คนอื่นมาช่วยแทน
    ประสบการณ์ตรง ประมาณว่าทั้งสองใช้เพลงกระบี่ช้วนจินเสมอกัน ต้องเอาเพลงกระบี่สตรีหยกมาใช้แทน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2013
  3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][/url][/IMG]
    อย่าประมาท นาย.นาง เอ้ย!!
    อ่อ! ตง ฟาง ปุ๊ ป้าย..
    .พวกพรรคสุริยัน จันทรา
    เคล็ดวิชาทานตะวันอะไรนี่หละครับ..

พวกนี้มีฐานพลังเก้าเอี้ยง
    ได้เปรียบกว่าตรงดึงพลังงานภายในออกมารวมพลังงานภายนอก
    แล้วมาเล่นกันแบบพลังงานภายนอกปะทะภายนอก.คงไม่งงนะครับ
    .ประมาณนี้หละ..

แต่เข็มโดนแทงเจ็บเหมือนกันนะครับ ๕๕๕​

4. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ถ้าชุดแดง น่ารักแบบนี้เอาเข็มมาแทง ก็ยอมครับ 55555 ว่าไปนั้น

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

๕๕๕๕๕๕๕๕+

6. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

..... 555555555 สาวเสื้อแดงสวยจังคะท่านพี่ ... เสียดาย กาลีนะ ชุดสีขาว ...55555

7. Kalina

naitiew //// รวมบารมีทุกภพทุกชาติ ทั้งอดีต ปัจจุบัน อนาคต สู้กันยิ่งกว่าแฮร์รี่ พอตเตอร์เลยล่ะ
    รวมพลังคอสโมเร่งไปถึงจักระที่ 8 กันเลยทีเดียวเชียว

ปล. ถ้าดันไปเจอฝ่ายตรงข้ามครูองค์เดียวกะเรา ก็เสมอกันนะจ๊ะ ต้องให้คนอื่นมาช่วยแทน
    ประสบการณ์ตรง ประมาณว่าทั้งสองใช้เพลงกระบี่ช้วนจินเสมอกัน ต้องเอาเพลงกระบี่สตรีหยกมาใช้แทน

..... 5555555 เรื่องนี้ กาลีนะ ทราบพอดีคะ ... ถึง กาลีนะ จะยังไม่เรียนวิทยายุธมา .. แต่ก็พอมีความรู้ในเรื่องเคล็ดวิชาอยู่บ้างคะ ... พอเอาตัวรอดได้ .. อย่างน้อยก็จนตอนนี้ ... ถ้าเปลี่ยนใจจะฝึกวิทยายุทธเมื่อไหร่คงต้องมาขอคำชี้แนะจากท่านพี่ทั้งหลายแน่นอนคะ ... อิอิ ...

ปล. .... ถ้าเจอแบบที่พี่ว่า กาลีนะ คงใช้ไม้ตายลักไก่จัดการเลยคะ ... อิอิ ... แต่คงต้องไปศึกษาตำราพิชัยยุทธ กับ ดูหนังสามก๊กเพิ่มเยอะ ๆ เพื่อเสริมความรู้คะ ... แล้วคงต้องแถม ... กระบี่เย้ยยุทธจักร ... หมื่นปีมีข้าคนเดียว ...

.... เก่งไม่กลัว ... กลัวแต่จะพลาด .. พลาดมาเราก็จัดให้งาม ๆ เลยคะ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2013
  8. naitiw

ไม่เอาด้วยละกัน ชุดแดงนี่ล่ะ เฮี้ยนสุดแล้ว ขอบาย

9. Kalina

... .555555555 เพิ่งรุ้ว่าพี่ naitiw ไม่ชอบชุดแดง ... งั้นเจอสาวชุดดำไหม๊คะ ... สวยดุ ลึกลับ .. น่าค้นหา .. กาลีนะ เจอบ่อย ... แต่ กาลีนะ ชอบสี ชุดแดง กับ สีดำ มากคะ ... ใสแล้วสวยขึ้นมากเลยคะ .. แต่เป็นสีไม่ถูกโฉลกเขาบอกว่าใส่สีแบบนี้แล้ว ... จะมีเรื่องคะ ...

10. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    แหมะๆ เอาหนังจีนมาใช้อธิบายเลยนะครับ คงไม่มีมหาเวทดูดดาวหลงมาอีกวิชานึงนะครับ ฮ่าๆ

11. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ชุดไหนก็ ถ้าแบบ น่ารักๆ 555+ มาแบบน่ากลัวตัวใครตัวมันครับ 555+

12. Kalina

.... เมื่อวานเลยลองไปหา กระบี่เย้ยยุทธจักร 2013 ดู ... น่าเสียดายคะ มันเป็นซับให้อ่านเอา ... ทำให้เสียอรรถรสในการดูมากคะ ... เพราะปกติ กาลีนะจะทำหลายอย่างมากคะ ... คือ จะเล่นเกมแคนดี้ ( มือถือ ) + อ่านบทความฮวงจุ้ย ( ในคอม )+ ดูหนัง ( ในคอม) + สลับกับเข้าห้องพลังจิต กับ เข้าเว็ปบ้าน บวกเฟสบุ๊ค + ถ้ามีลูกค้ามาก็จะไปขายของ .... มันคือ ชีวิตประจำวันคะ

.... เพราะกาลีนะ นอนเช้า ตื่นบ่าย ทำงานเย็นถึงเกือบสว่างทุกวัน .... พอเจอให้ต้องมานั้งอ่านซับไปด้วย ... เวียนหัวเลย ... ปกติเวลาดูหนังแขกไม่มีซับให้อ่านเราก็ฟังภาษาแขกไปเลยคะดูภาพประกอบมันรู้เรื่องนะคะสนุกดี .. แต่แบบนี้ก้นะ ... รอพากท์ไทยคะตอนนี้ ...

... ปล. ชอบตอนที่ หลินชิงเสีย เป้นตงฟางปุ๊กป่าย มากคะ สวย ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ในชีวิตคงจะเคยเจอมาแล้วแถวอีสาน กลับจากโคราชนั่งรถนครชัยทัวร์ภาคค่ำ ขอบอกว่าเรอ ไอแห้ง อ้วกเสมหะ (อ้วกลม) ตลอดทาง กำถุงกันเลยนะพี่น้อง หายที่พิษณุโลกตอนลงที่ร้านอาหารกลางทาง ใครเคยนั่งสายนี้ไปพิจารณาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของร้านนี้ได้เลย มีหลายองค์ แต่ตอนนั้นบอกตรงๆขอบารมีพระนเรศวรแน่ๆ เพราะลงไปเจอท่านก่อนเลย ทานข้าวเสร็จขึ้นรถ หลับสบายมาตลอดทาง แปลกเหมือนกันแม่เลี้ยงเรากับน้องโทรหาเราก็รู้ว่าไม่สบาย ปกติเขาจะโทรหากันก่อนรถออก แต่นี่โทรกลางทาง แม่เลี้ยงเราเป็นห่วงเรามากแต่น้องเรามันบอกว่า ถ้าเข้าเขตพิษณุโลกแล้วเราจะหาย ตื่นเช้ามาไม่เป็นอะไรเลย อนุมานได้ว่าเจอดีให้แล้ว เคยเห็นเพื่อนที่เขาบอกว่าโดนของอ้วกลมมาแล้ว แต่ของเราตอนแรกเข้าใจว่าจะเป็นหวัด แต่ตอนหลังรู้แล้วว่าไม่ใช่ โชคดีครูบาอาจารย์สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง สาธุ

14. naitiw

ถ้าใส่ชุดแดงมาไม่อยากยุ่ง เพราะพวกนี้จะมีฤทธิ์เดช

ตายทั้งกลมนี่ก็ไม่ไหวแรงมาก ตายโหงนี่ก็แรง

15. Kalina

...... กาลีนะ เจอมาหมดแล้วคะ ... โหหหห แอนทองประสมของหนูมาสะสยองเลย ... ตายทั้งกลมไม่ค่อยเท่าไม่ค่อยเจอ ... แต่ตายโหงนี้มาบ่อย ...

..... แล้วถ้าชุดแดงแบบนี้ละคะ พอไหวไหมคะ อิอิ

16. naitiw

ชุดแดงแบบในรูปที่ให้ดูก็ไม่เคยเจอจ้า เจอแต่แบบนี้

สาหรีแดง 8 แขน ขี่เสือ ลอยมาเลยจ้า

17. Kalina

55555555 สาวในชุดแดงที่ให้ดูเป็นพระแม่ปารวตีในหนังแขกชุดล่าสุดที่ออกอากาศที่อินเดียตอนนี้คะ ... กาลีนะชอบคนนี้เพราะสวยดี และ ลักษณะใกล้เคียงกับ ที่เคยเจอบ่อย ๆ แต่มาแบบในภาพของพี่นี้ไม่เคยคะ หนูเห็นแต่แบบเหมือนคนจริง ๆ เลย มีสองแขนเวลามาให้เจอในนิมิตนะคะ ... ถ้าแบบพิศดารหน่อยก็มีคะ แบบยักษ์ตัวเขียว + ผมสั้น + มีงูเป็นสร้อย + มีแขน 4 แขน อันนี้เจอแบบระยะประชิดเพราะยืนอยู่ด้านหลังขวามือ ... หรือแบบแนวปีศาจเป็นเงาดำถมึงทึงสูงสองเมตรกว่าผมยาวเห็นแค่ตาสีแดงอันนี้ก็เคย แบบอ้วน ๆ เหมืนนางยักษ์แขกก้เคย ... แต่แบบมาไม่สวยไม่ค่อยเจอคะมีแต่แบบสวย ๆ มาให้เห็นในนิมิตรแต่หลายคนคะ ... ช่วงเดือนสองเดือนก่อนจะมาบ่อย แต่เดือนนี้มาแนวมีแค่เสียงพูดบอกเราข้างหูขวา บางทีก็ดังอยู่ในหัวเรานี้แหละคเหมือนเป็นความคิดเราเองกำลังพูดกับเรา ... แต่ทั้งหมดมันอยู่ในความฝันเราคะ ... เป็นไปตามที่เคยขอไว้ .... ใครจะว่า กาลีนะเพ้อเจ้อก็ไม่ว่ากันนะคะตามสบาย ... นา ๆ จิตตัง ... ทุกอย่างมันเปลี่ยนได้ตามการกระทำ ...

18. naitiw

ปรกติแม่ท่านจะมา 4 แขน แต่พอดีมาครั้งแรกไงเลยจัดเต็ม มาช่วยตอนนั้น
    สู้กับผีตายโหง 2 ตนกับผีตายทั้งกลมอีก 1 แรงเค้าเยอะไม่ไหว
    แม่ท่านเลยมาช่วยน่ะ ตั้งแต่นั้นมาท่านก็มาคุ้มครอง

เทวดาจะมาในรูปแบบที่เรารู้จัก ถ้าอยากเห็นร่างจริงต้องขอดูเอาเอง

19. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

เคยสัมผัสแต่กลิ่นของความศักดิ์สิทธิ์ของพระแม่อุมา น้องเรานับถือพระแม่มาก ไปเที่ยวสิงคโปร์แล้วไปวัดแขกเพื่อถ่ายรูปมาอวด โทรศัพท์แบล็คเบอรี่สีดำรุ่นนั้นมันแน่จริง พอน้องเรามันเปิดปุ๊บกลิ่นธูปแขก กำยานมาเลย มองหน้ากันแล้วถามว่าเธอได้กลิ่นไรไหม น้องเราก็ตอบได้ถูก นั่งดูหน้ากัน แล้วมันก็เปิดดูอีกรอบกลิ่นก็มาจริงๆ(พิสูจน์รอบ 2) จากนั้น เราก็ไปนอนบนตั่งดูทีวี น้องเรานั่งพิงเสาบ้าน พอเราได้กลิ่นก็เลย ถามมันว่าเปิดดูรูปพระแม่อยู่ใช่ไหม น้องเรามันอมยิ้มแล้วยอมรับว่าใช่ นั่นเป็นการยืนยันถึงความมีจริงของพระองค์ แม้ว่าสถานที่จริงจะไกลจากที่เราอยู่มาก แต่สัมผัสกลิ่นผ่านเทคโนโลยียุคปัจจุบันที่ว่าทันสมัยแล้วแต่ยังไม่เทียบเท่าพลังของท่าน

20. Kalina

..... ก็เพราะคนนับถือท่านเยอะนี้แหละคะ ... ถึงมีพวกเอาท่านมาหากินเยอะแยะเต็มไปหมด ... แต่เบื้องหลังแอบแฝงไสยย์สาสตร์เข้ามาด้วย ... บางคนไม่รู้เพราะครูสอนมาแบบนี้ ( คนที่ไปรับขันธ์จากเขามา ) ก้ทำแบบนี้ต่อ ๆ กันมา และ เอามาสอนคนอื่นต่อ ๆ ไป กลายเป็นสายของพวกคุณไสยย์ไปโดยปริยาย ... มันมีความน่ากลัวแอบแฝงอยู่ในทุก ๆ อย่าง เหมือน " ดาบสองคม " เพราะฉะนั้นคนที่จะใช้ต้องเรียนรู้ และ ศึกษาให้ท่องแท้เสียก่อน .. การเข้าถึงเทพท่านไม่ได้ยากเลย ... มันใช้แค่ " ใจ กับ ศรัทธา " ที่แรงกล้าพอ .. แต่ไม่ใช่แบบแอบแฝงนะคะ ...

.... กาลีนะ เองก็ศรัทธาแม่ท่านมากเช่นกันคะ ... แต่ก็ไม่ได้ทำแบบอะไรที่เกินตัวเองที่ทำได้ ... กาลีนะ ใช้ " ใจบูชา " ท่านคะ ... ไม่มีคำบูชาสรรเสริญภาษาแปลก ไม่มีภาษาแขกมาพูด ( จะใช้เฉพาะเวลาสวดมนต์เท่านั้น ) ใช้คำพูดปกตินี้แหละคะ

....... เทพ เทวดา เข้าใจทุกภาษาคะ เขาอ่านกันทางจิตคะ ..............