ลองวิชชา

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย dakjued, 10 พฤศจิกายน 2013.

1. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

..... แสดงว่าคุณก็รู้ว่าแถวไหน .. เป็นอันว่าเรารู้กันนะคะ ... ทางบ้านเราส่วนมากของปลอมมันเยอะคะ ... แต่หมอบางคนไปเรียนมาแต่ไม่เคร่งตามที่ครูสอน ... มันก็เกิดผลเสียต่อทุกฝ่าย ... สักต้นปีพระอาจารย์ก้เคยเปรยชวนไปเที่ยวกราบพระฝั่งโน้นเหมือนกันคะ .. ท่านบอกถ้าไปจะได้ติดคนฝั่งนั้นให้มารับเพราะมันอันตรายเกินไปคุณไสยย์มันเยอะแปลกหน้าเข้าไปนี้รอดยากคะ

2. athip999

athip999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    น่ากลัวมากครับ ของแบบนี้มองไม่เห็น ตั้งมั่นอยู่ในคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ปลอดภัยทีสุดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2013
  3. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ก็พอรู้บ้างละคับ พอดีพระอาจารย์ผมจะ รักษาคนเรื่องนี้ เลยรู้จากพระอาจารย์มานิดหน่อย
    ถ้าผมไป ผมอยากได้ นกคุ้มตัวประมาณกำปั้น ทำจากสำริด ทองเหลือง แท้ สัก2 ตัว แถวไทยเราน่าจะไม่มีแล้ว มีก็ไม่ใช้สำริดแท้มีอย่าอื่นผสม

4. dakjued

ถึงแบบนั้นก็ประมาทไม่ได้ครับ มั่นทำบุญทำทานไว้มาก เพราะบ้างครั้งเราโดนของพวกเทวดาหรือครูอาจารย์ที่รักษาเราจะมีกำลังมาป้องกันเรามากครับ เคยเห็นมั้ยครับพระกรรมฐานพรรษา 10-20 พรรษา ยังโดนได้เลยครับ เพราะว่าไปธุดงแล้วไปโดนของ แต่ตอนนี้น่าจะรักษากับพระอาจารย์ใกล้จะหายแล้วละมั้งครับ ปีนี้ยังได้ไปกราบพระอาจารย์ตอนสงกรานต์ เลยไม่ทราบว่าพระองค์นั้นเป็นยังบ้างไงแล้วตอนนี้

5. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงบอกว่ามันต้องมีเศษกรรมเก่า ถ้ามีล่ะติดง่ายนัก

แต่ถ้าไม่มีก็สู้กันสักพักแล้วก็หายไปเอง พูดแล้วน่ากลัวพวกปล่อยผีมาเล่นงาน

6. Kalina

.... น่ากลัวจริง ๆ แหละคะ ส่วนมากพวกชอบลองของนี้จะไสยย์ดำนะคะ .. ไม่มีจิตใจชั่วร้าย อำมหิตจริง ๆ นี้ไม่รุ้งนะคะ .. ต้องสุด ๆ จริง ๆ จะสามารถใช้วิชาพวกนี้ได้เต็มกำลัง ... คิดละเครียดแทน ... แต่รุ้สึกอีสานใต้นี้ส่วนมากมาจาก ไศวะนิกาย ใช่ไหม๊คะ .. นับถือพระศิวะในแบบต่าง ๆ หรือ ไม่ก็ พระแม่ทุรคา กับ พระแม่กาลี ที่เป็นเทพสตรีในปางนักรบเอาไว้แก้กัน ... รู้สึกมันจะมีวิธีสังเกตอยู่ว่ามาจากสายไหน ... แต่ถ้าทางอินโดนีเซียจะเป็น พระแม่กาลี ... ส่วนที่นับถือ พระวิษณุ จะมีไม่มากเท่าไหร่ ...

.... การสังเกตเท่าที่ กาลีนะ พอทราบจะดูที่ สิ่งสักการระบูชาจำพวกเทวรูปต่าง ๆ + คาถาที่ใช้ + พิธีกรรม + สิ่งที่ต้องการกระทำ ... คือจะมีเทพต่าง ๆ เป็นต้นวิชาว่าง่าย ๆ เช่น คาถาที่ขึ้นต้นด้วย นโม จะเป็นของทางพุทธเข้าร่วม .... แต่ถ้ามี โอม จะเป็นของเทพทางแขกทันที ซึ่งจริง ๆ มันเป็นการสวดอ้อนวอนขอพร อัญเชิญ สรรเสริญ อาราธนายืมพลัง เทพเหล่านั้นมาใช้ให้เกิดพลัง ... พุดเรื่องนี้ละติดลมทุกที 55555555 กาลีนะ ความรู้ยังแค่หางอึ่งคะ รอท่านอื่นมาเสริมต่อละกันนะคะ .. ผิดพลาดประการใดก้เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนบุคคลคะ

7. Kalina

.... กาลีนะ บอกแล้วว่ามัน คือ สงครามพลังจิต และ พลังบารมี คะ .. อิอิ

8. Kalina

.... นกคุ้มเหรอคะ ... หายากจริง ๆ แหละคะ .. เหมือนจะเคยเห็นนะคะ ไม่แน่ใจว่าของพ่อ หรือ พระอาจารย์ที่วัดแถวบ้านที่เอาให้ดู ... พอดีพยายามหลีกเลี่ยงของพวกนี้อยู่คะ ... เลยไม่ค่อยจะสนใจเท่าไหร่

9. dakjued

อิอิ ไม่ได้เอาไปทำของไม่ดีหรอกครับ คิดว่า เอาไว้ให้แม่ให้พี่สาวเก็บเงิน 555+
    ผมไม่ค่อยชอบเก็บวัตถุมงคล มีแค่ ตะกรุดพระอาจารย์ก็พอแล้ว ได้อะไรมาก็ให้เพื่อนให้น้องไป

10. dakjued

คงประมาณนั้นละครับ คาถา บ้างตัว จะเป็นคำหยาบ ไม่ก็เป็นคำแช่งต่างๆน่าๆๆถ้าเป็นพวกทำเสน่ห์จะเป็นคำหยาบคายต่างๆ ถ้าเป็นพวกทำของใส้ทำร้า้ยจะเป็นพวกคำแช่งต่างๆ ติดลมเหมือนกันเรื่องแบบนี้ 555+

11. dakjued

กรรมเก่าถ้าเคยยุ่งกับพวกนี้ก็มีโอกาศสุง อยู่แล้ว ...แต่กรรมใหม่ก็มีได้ตลอดเวลาเหมือนกันนะคับ ความคิดผมน่ะครับ

12. Kalina

.... เห็น กาลีนะ แบบนี้ก้ไม่ค่อยมีอะไรกับเขาเหมือนกันคะ 555555 ที่ตัวก็มีแค่หลวงปู่แหวนรุ่นธรรมดาราคา 199 บาท เคลือบพลาสติก อีกอันด้านหลังหลวงปู่โต .. กับสาสิญญืที่เวลาไปทำบุญแล้วพระท่านผูกให้แค่นั้นแหละคะ .... แต่ถ้าสมัยเด็ก ๆ ไม่พกอะไรเลยคะไม่ชอบพก แต่หลวงปู่แหวนนี้ " ศรัทธา " ในท่านคะ บอกไม่ถูกจำได้ว่าตอนเด็ก ๆ มีพ่อค้าเร่หาบมาขายพ่อเลยบูชามา ตั้งแต่แรกเห็นเราก็ชอบแล้วเลยเลือกจะพกท่านไว้กับตัว ... มีได้ออกงานหลายรอบเหมือนกัน .. พระดีไม่สนนราคาถูก หรือ แพงอยู่ที่ใจคนใส่มากกว่าว่าถึงพระท่านแค่ไหน จริงไหม๊คะ ..

13. dakjued

ใช้แล้วครับ ของดีไม่ได้อยู่ที่ ราคา 55555+ ถึงของดีมีราคาผมก็ไม่มีปัญญาไปบูชาครับ วันนี้ก็พึ่งได้ข่าวจากเพื่อนอีกคนว่า มีคนแถวบ้านโดนของ แต่เขาพักอยู่กรุงเทพน่ะเหอะๆๆ แต่จากการถามดูเหมือนว่า จะไปเอาของไม่ดีมาเอง เหอะๆๆ แบบนี้ก็มีด้วย

14. Kalina

.... พักอยู่ไหนมันก้ไม่แปลกหรอกคะ ถ้าเขามีสื่อที่บ่งบอกถึงความเป็นตัวเรา ... กับช่วงคราวซวย กับเจอหมอมีวิชาอยู่ไหนก็ดดนคะ .. เวรกรรม เวรกรรม

15. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อาวุธถูก ๆ ก็ตะปูโบสถ์ไง
    วัดไหนมีบูรณะโบสถ์ไปนั่งรอเลย
    ช่างถอนทิ้งเราก็เก็บไปขอซื้อจากเจ้าอาวาส

16. dakjued

ของดีบ้างอย่าง อาจจะได้มาฟรีๆเลยก็ได้ อิอิ

17. dakjued

ตรงนี้ มีของดี น่ะ อิอิ แต่ไม่มีปัญญาเอา 555+ คิดถึงวันวานเมื่อตอนสงกรานต์ปีนี้เลย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      104.5 KB
      เปิดดู:
      134
  18. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

คืออะไรครับ.เรียกไม่ถูกครับ..
    ถ้าเป็นตรงกลางใช้ได้เลยครับ.โดยรวมๆ..
    แต่ว่ายังมีแรงๆเล็กน้อยถึงปานกลาง.
    ด้วยมีเรื่องป้องกันทางคุณไสย์ได้
    หมายถึง.นิสัยของฝ่ายป้องกันนะคับ.
    .

19. dakjued

เป็นลานหินกว้างประมาณสนามตะกร้อครับ ตรงที่ที่นู่่นขึ้นคล้ายมีรู เหมือนถ้ำอยู่ครับ เหมือนมีอะไรสักอย่างเอาก้อนหินมาปิดไว้ ที่เห็นมีดอกไม้กับพวกเครื่องสัการะต่างๆแต่ เหี่ยวไปบ้างพอดี มีพระจากที่อื่น มีขอทำพิธีขอพลอยพญานาค ได้ไปหลายก้อนอยู่ครับ พระอาจารย์เล่าว่า พลอยจะฝุดมาจากซอกหินเอง แค่เอามื้อลวงเขี่ยๆดูก็จะได้มาเลย ก็ได้มาพอสำควร แล้วพระองค์นั้นก็เอาให้พระอาจารย์บ้างเล็กน้อย (ผมก้ได้ดูบ้างสวยดีก้อนประมาณหัวแม่มือ)แต่ตอนนี้ท่านไม่ให้ใครไปเอาแล้วครับ ในนั้นพระอาจารย์ได้เล่าให้ฟังว่ามีพระพุทธรูปทองคำอยู่จำนวนหนึ่ง และพลอยพญานาคอีกมากเลย มีพญานาคสีเผือกๆ(ขาวนี้แหละจำบ่ได่) 7เศียรอยู่บริเวณนี้และมีพวกห่มข้าวอยู่ด้วย ตอนไปพักช่วงสงกรานต์ เพืื่อนก็นิมิตเห็นพญานาคคับ ถามชื่อเสร็จสับ แต่ผมลืม เพื่อนบอกอยุ่ 555+ (เคยมีคนหมู่บ้านแถวนั้นมาขอพลอยพญานาคพระอาจารย์ไปเอาไปได้3วันเอากลับมาคืน พอดีเมียแกเล่นของเลยต้องเอามาคืนอยู่ไม่ได้ส่งสัยมันร้อน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2013
  20. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

พลอยพญานาคส่วนตัวก็เคยได้ครับ
    ท่านที่ให้บอกว่าเป็นพลอยเสด็จมาเอง
    .แต่ตอนนี้ตกหายไปแล้วครับ
    สงสัยไม่อยากอยู่ด้วย ๕๕๕