ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชหมู่ เณรและพระ 50 รูป ได้จนถึง 14 ธค.64 ณ.ศูนย์ปฏิบัติธรรมพระพุทธบาทฯ จ.ลพบุรี

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 27 พฤศจิกายน 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    mXcpYlJr4WoSaewHOtzgi55NtaALG3KtYhvIrjoRWWjgM&_nc_ohc=6PDnKNhiFHcAX-u7PV6&_nc_ht=scontent-kut2-2.jpg
    ⭐ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบรรพชาอุปสมบทหมู่ สามเณรและพระภิกษุ จำนวน 50 รูป ได้ตั้งแต่วันนี้ จนถึง วันที่ 14 ธันวาคม 2564
    ♦️ร่วมบุญได้ที่
    ธนาคาร กสิกรไทย
    ชื่อบัญชี พระจำเนียร กัญญา
    เลขที่บัญชี 0201-550-130

ณ.ศูนย์ปฏิบัติธรรมพระพุทธบาทโคกสมบูรณ์ (สาขาวัดท่าซุง) ต.ท่าดินดำ อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี
    สอบถามข้อมูลศูนย์ปฏิบัติธรรมฯ โทร. 063-6525616 / 097-1915519
    ติดตามข่าวสารได้ที่ Facebook : ศูนย์ปฏิบัติธรรมพระพุทธบาทโคกสมบูรณ์ - สาขาวัดท่าซุง

⭐กำหนดการอุปสมบทหมู่ เข้าปริวาสกรรม หล่อพระชำระหนี้สงฆ์

15 ธันวาคม 2564 - ลงทะเบียนผู้สมัครบวช
    17 ธันวาคม 2564 - บวชเณร
    18 ธันวาคม 2564 - บวชพระ
    19 ธันวาคม 2564 - เข้าปริวาส
    25 ธันวาคม 2564 - พุทธาภิเษก
    26 ธันวาคม 2564 - หล่อพระชำระหนี้สงฆ์องค์ที่ 31 และ 32
    28 ธันวาคม 2564 - ออกปริวาส ลาสิกขา
    (ในช่วงปริวาส มีฝึกกรรมฐาน ด้านมโนมยิทธิ ทุกวัน)

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ผมและคณะร่วมเป็นเจ้าภาพบวชหมู่ เณรและพระ 50 รูป สร้างพระชำระหนี้สงฆ์ ณ.ศูนย์ปฏิบัติธรรมพระพุทธบาทโคกสมบูรณ์ (สาขาวัดท่าซุง) ต.ท่าดินดำ อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี
    จำนวน 100 บาท โอนวันที่ 27 พฤศจิกายน 2564 เวลา 18:03 น
    อานิสงค์การร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชา จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและคณะเป็นผู้ที่

๑. ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    ๒. ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    ๓. ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฎฐิบุคคล
    ๔. ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    ๕. ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    ๖. ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    ๗. ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    ๘. ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    ๙. ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    ๑๐. เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม
    ๑๑. ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย
    ๑๒.มีความคล่่องตัว มั่งมีศรีสุข

4. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      140.7 KB
      เปิดดู:
      32
  5. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ร่วมบุญแล้วครับ 200 บาทและขออนุโมทนากับทุกกุศลของทุกรูปทุกนามที่ได้ร่วมบุญในการอุปสมบทหมู่พระในครั้งนี้ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      18.1 KB
      เปิดดู:
      43
  6. บุญมงคล

บุญมงคล “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา"

30 สิงหาคม 2006
    โอนเงินทำบุญ 100 บาทเรียบร้อยและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ด้วยบุญกุศลนี้ ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวมีฐานะ มีที่ดินและทรัพย์สินที่มั่นคง มีเงินมีทองเพียงพอเลี้ยงครอบครัวและดูแลบิดามารดา มีปัจจัยไปทำบุญ ทำทาน ทำนุบำรุงพุทธศาสนา ช่วยเหลือคนดีคนยากจนและสรรพสัตว์ได้ตามที่ปรารถนา มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงไม่เจ็บไม่ป่วยและห่างไกลจากโรคระบาดต่างๆ เช่น โควิท มีจิตใจดีเป็นสัมมาทิฐิ มีปัญญาอันเห็นชอบ คิดดี พูดดี ทำดี ได้พบแต่กัลยาณมิตร และได้ปฏิบัติกรรมฐาน จนเข้าถึงพระนิพพานเทอญ

7. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

8. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

9. mypolicexp

mypolicexp เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 20 บาทครับ

10. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️