ปิดรับบริจาค ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบวชนาคหมู่เข้าพรรษา วัดพระบรมธาตุ จ.กําเเพงเพชร บวช@12กค.65

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 20 พฤษภาคม 2022.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    #บวชนาคหมู่เข้าพรรษา #บุญใหญ่

ขอเชิญร่วมบุญบวชนาคหมู่เข้าพรรษา
    #บวชได้บวชฟรีบวชสืบต่ออายุพระพุทธศาสนา

✅ สมัครบวช (บวชฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย)
    อุปสมบทวันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2565 (ขึ้น ๑๔ ค่ำ เดือน ๘)
    บ่ายโมงพิธีทำขวัญนาค เย็นแห่นาคอุปสมบท

✅ผู้มีจิตศรัทธาร่วมบุญ
    ⭕️ ร่วมบุญตามกำลังศรัทธา หรือ
    ⭕️ เจ้าภาพอุปถัมภ์ 3,000 บาท
    =========================
    ชื่อบัญชี วัดพระบรมธาตุ พระอารามหลวง
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา นครชุม
    เลขบัญชี 557 046 9097
    =========================
    ☎️ ติดต่อสอบถาม : 081 785 3826

#อานิสงส์เจ้าภาพบวชพระ
    1. ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    2. ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    3. ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฏฐิบุคคล
    4. ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    5. ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    6. ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    7. ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    8. ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    9. ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    10. เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม ดังนี้ -
    - ให้ทาสบรรพาชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 4 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์
    - ให้บุตรบรรพชา เป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์
    - ให้ภรรยาบรรพชาเป็นสามเณรีหรือให้สามีบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์
    อุปสมบทเป็นภิกษุณีหรือภิกษุได้ผลานิสงส์ 32 กัปป์
    “สำหรับบิดามารดา (ให้ลูกบวชเป็นพระ) จะได้อานิสงส์คนละ 30 กัปป์ สำหรับคนที่ไม่ใช่พ่อแม่ เป็นเจ้าภาพบวชให้จะได้อานิสงส์คนละ 12 กัปป์ต่อ 1 รูป สำหรับท่านที่ร่วมบุญในการอุปสมบทคนละบาทสองบาทหรือช่วยด้วยกำลังแรงกาย มีอานิสงส์รูปละ 8 กัปป์
    11. ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

GjFR0qG338ZiLEVe_sZOVGZ_AzdG5eAR03QFN&_nc_ohc=T-DMqwr_vgkAX_X_qHt&_nc_zt=23&_nc_ht=video.fbkk9-2.jpg
    CgB5OggrSTTCtw6S-2sCWCnqaBJmD2ReUCLV&_nc_ohc=la3vCUF1XaMAX-Tq3Sd&_nc_zt=23&_nc_ht=video.fbkk12-2.jpg
    eaARvG1mNCTGvu49&_nc_ohc=LEz_HWWjkhYAX_1PAaP&tn=JRCHWNDUyEJDIlDv&_nc_zt=23&_nc_ht=video.fbkk13-1.jpg
    OKxl9XDb5rdH9sPG&_nc_ohc=WJNez_tX5SIAX_aFhkR&tn=JRCHWNDUyEJDIlDv&_nc_zt=23&_nc_ht=video.fbkk12-4.jpg

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######บุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปกราบโมทนาบุญสาธุพระที่นิพพานทุกรูปท่านจิตโตหลวงปู่แหวนหลวงพ่อสดหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-หลวงพ่อฤาษีลิงขาวทุกบุญองค์รัชกาลที่5-ทุกพระองค์พระสังฆราชทุกรูปขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับด้วยอานิสงส์บัญชีทองคำสร้างสมเด็จองค์ปฐมชาตินี้บุญบารมีเต็ม100เปอรเซนบุญแห่งบัญชีทองคำสังฆทานสร้างซ่อมแซมตกแต่งองค์พระสมเด็จองค์ปฐมทุกบุญทุกรูปเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะบวชพระสงห์สามเณรทุกรูปสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองคทองคำทุกบุญสร้างซ่อมแซมตกแต่งองค์พระสมเด็จองค์ปฐมทองคำทุกบุญสร้างพระทุกรูปโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้นสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ
    กราบโมทนาบุญการสร้างสมเด็จองค์ปฐมพระทุกวันใส่บาตรทุกวันทุกรูปโมทนาบุญทุกปัจจัยทุกบุญกรรมฐานสาธุในการสร้างองค์พระปฐมสร้างพระทุกรูปองค์พระพุทธเจ้าพระที่นิพพานทุกรูปทุกวันทุกบุญหลวงตาม้าทุกบุญพระสงฆ์-สามเณรทุกรูปทุกปัจจัยธรรมทานวิหารทานสังฆทานบุญกรรมฐานบวชพระสามเณรทุกรูปขอให้ข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสำเร็จปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติตลอดไปตราบจนข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับ

4. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

5. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาความดีและความสำเร็จกับทุกท่านด้วยครับ

6. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญบวชนาคหมู่เข้าพรรษา
    ในวันอังคารที่ 12 ก.ค. 65 (ขึ้น ๑๔ ค่ำ เดือน ๘) ณ วัดพระบรมธาตุ ต.นครชุม อ.เมืองจ.กำแพงเพชร
    94E6D144-9BA8-4E60-9001-AA8034E21482.jpeg ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน