ร่วมบริจาคทรัพย์เพื่อสร้างปัญญา โดยการร่วมเป็นเจ้าภาพถวายหนังสือพระไตรปิฎก 45 เล่ม

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย oyoyo554, 15 มกราคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    มีพี่ฝากผมมาทำบุญด้วยครับ 500 บาท ผมโอนให้ทางเคาน์เตอร์ธนาคารกสิกรไทย สำนักพหลโยธิน CR 12152290 Ref = 102648 ผู้บริจาคชื่อ คุณบุศรินทร์ ธรรมกิจไพโรจน์ ก็ถือว่าเป็นกองทุนที่เกี่ยวเนื่องกับการถวายพระไตรปิฎกแล้วกันนะครับ

2. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    ได้รับแล้วค่ะ ขอโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

[b-wai]

3. oyoyo554

ได้รับแล้วนะคะ ขอโมทนาบุญด้วยค่ะ
    [b-wai]

ถูกต้องแล้วค่ะ ถือเป็นกองบุญเดียวกันทั้งหมดค่ะ

4. oyoyo554

เนื่องจากปัจจัยครบแล้วข้าพเจ้าได้โทรแจ้งพี่หนึ่งว่าวันนี้ให้ช่วยจัดส่งหนังสือให้ด้วย

ช่วง 10 โมงเช้า ร้านรุ่งเรืองพานิชมาส่งหนังสือให้แก่ข้าพเจ้าเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และพี่หนึ่งได้เปลี่ยนบิลให้เป็นใบเสร็จรับเงิน จำนวน 11,500 บาท

หลังจากนั้นข้าพเจ้าได้นำหนังสือชุดที่ 2 และ 3 ไปห่อปกพลาสติก ชุดที่ 2 นั้นห่อเสร็จแล้วในวันนี้ ส่วนชุดที่ 3 นั้น ทางร้านค้าให้ไปรับวันพรุ่งนี้ค่ะ

ส่วนชุดที่ 1 นั้น เพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งได้รับไปห่อให้ตั้งแต่แรกแล้ว ต้องขอโมทนาบุญด้วยค่ะ

พรุ่งนี้หากเสร็จเรียบร้อย คงต้องจัดการห่อพัสดุอย่างดี และเตรียมส่งให้บริษัทขนส่ง ซึ่งมีอยู่หลายแห่งแถวๆ พุทธมณฑลสาย 2 คาดว่าคงจะเรียบร้อยดี ไม่น่าจะมีปัญหา การจัดส่งคิดว่าใช้เวลาไม่น่าจะเกิน 2 วันคงถึงที่วัดพระพุทธบาทอุดมค่ะ

เพื่อนสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชมกระทู้คะ .........

หากท่านใดยังไม่ได้ร่วมบุญ ขณะนี้ยังสามารถร่วมบุญกันได้อยู่นะคะ ข้าพเจ้าจะปิดยอดในเวลา 19.00 น.ของวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2549 และจะมาแจ้งที่กระทู้นี้ก่อนการเดินทางในเวลา 20.00 น. และกลับมาถึงกรุงเทพฯ เช้าวันที่ 20 กพ. เวลาประมาณ 04.00 น.

ข้าพเจ้าตั้งใจว่าจะเก็บภาพถ่ายและไฟล์เสียงเป็น MP 3 (จะนำ Mp 3 ไปอัดเสียงหลวงพ่อให้พรด้วยค่ะ) มาฝากเพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่าน ได้ปลื้มปิติในบุญนี้ที่เราได้ร่วมกันทำจนสำเร็จ

ขอโมทนาบุญนี้อีกครั้ง

จึงขอแจ้งมาเพื่อทราบความคืบหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2006
  5. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    คุณโยครับ ตกลงว่าได้พระไตรปิฎกครบ 3 ชุดแล้วหรอครับ
    ผมว่าจะส่งเงินไปร่วมทำบุญอีกครับ เดี๋ยวเอาไว้เย็นนี้จะออกไปโอนเงินให้นะครับ
    แล้วยังไงจะเข้ามาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    ได้อ่านข้อความของคุณโยแล้วรู้สึกปลื้มปิติมากครับ

6. oyoyo554

ค่ะ คุณ the_club ตอนนี้กองบุญทั้งหมดยิ่งใหญ่มากค่ะ สามารถถวายหนังสือพระไตรปิฎกพร้อมตู้ไม้สัก ได้ถึง 3 วัด และมีปัจจัยเข้าสู่กองทุนการศึกษาของพระสงฆ์ สามเณร ที่โรงเรียนวัดพระบาทอุดมด้วยค่ะ ทั้งหมดถือว่าเป็นกองบุญเดียวกัน เกี่ยวเนื่องกันทั้งหมด อานิสงค์ยิ่งใหญ่ประมาณมิได้ค่ะ

งานบุญนี้ สำเร็จได้เพราะทุกท่าน อันได้แก่.....

เพื่อนสมาชิกในเว็ปพลังจิตที่ไม่ประสงค์จะออกนามและเพื่อนสมาชิกที่แจ้งชื่อไว้ในกระทู้นี้ รวมทั้งผู้เยี่ยมชมกระทู้ทุกท่านที่ได้ให้ความช่วยเหลือและมีส่วนร่วมอย่างมาก

ทุกท่านถือว่าได้มีส่วนร่วมทำให้งานบุญครั้งนี้สำเร็จได้อย่างรวดเร็ว ฉับพลัน ทันที

(bb-flower

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดยังไม่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพก็อย่ารอช้านะคะ เพราะแม้ว่าหนังสือพระไตรปิฎกพร้อมตู้ทั้ง 3 ชุดจะเรียบร้อยแล้ว
    แต่ก็ยังรับปัจจัยเพื่อเข้าสู่กองทุนการศึกษาของพระสงฆ์และสามเณร ที่มาศึกษาที่วัดอีกด้วยค่ะ

โอกาสเช่นนี้มีไม่บ่อยค่ะ เพราะเราถวายหนังสือพร้อมกันทั้ง 3 วัดใน 1 วัน
    ถือเป็นมหากุศลที่สุด

ปล.วันนี้ยังไม่ได้ไปรับหนังสือพระไตรปิฎกที่นำไปห่อปกพลาสติก พรุ่งนี้จะไปรับช่วงเช้าค่ะ หลังจากนั้นจะเตรียมห่อเพื่อจัดส่งไปที่วัดพระบาทอุดมต่อไปค่ะ

[b-wai]

7. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    คุณโยครับ วันนี้ผมได้ส่งเงินไปร่วมทำบุญด้วย 100 บาทครับ

8. oyoyo554

[b-wai]

ได้รับปัจจัยเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอโมทนา สาธุ ด้วยค่ะ

9. oyoyo554

ขอแจ้งความคืบหน้าอีกครั้งค่ะ

วันนี้ยังไม่ได้ไปส่งหนังสือที่ขนส่งนะคะ เนื่องจากยังไม่เรียบร้อยค่ะ ปกยังห่อไม่เสร็จและตรายางที่จะประทับเป็นอนุสรณ์ ก็ยังไม่เสร็จ จะได้อีกทีวันจันทร์ค่ะ

ข้าพเจ้าจึงรีบไปสอบถามที่บริษัทที่รับขนส่งสินค้าแถวพุทธมณฑลสาย 2 ที่จัดส่งตรงไปยังอำเภอฝาง เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้ส่งสินค้าก่อนบ่ายโมงของแต่ละวัน และใช้เวลาวันเดียวในการส่งถึงที่ และพรุ่งนี้เป็นวันหยุด

แต่วันจันทร์แม้เป็นวันหยุด(วันมาฆบูชา) แต่ที่ขนส่งนี้ไม่หยุด หากข้าพเจ้าจัดของเสร็จทันบ่ายโมง จะรีบไปส่งให้ที่ขนส่งทันที แต่หากไม่ทันอาจต้องเป็นวันอังคารช่วงเช้าค่ะ และจะส่งถึงที่วัดพระบาทอุดมในวันพุธที่ 15 กุมภาพันธ์ นี้ ส่วนราคาค่าจัดส่งนั้น เจ้าหน้าที่แจ้งว่าคิดเป็นกล่องๆละ 50 บาท แต่หากของมีน้ำหนักมากจะคิดเป็นกิโลเพิ่มไปอีก คิดว่าค่าขนส่งคงไม่มากค่ะ เพราะต้องการประหยัดที่สุดเพื่อให้มีปัจจัยเหลือไปเข้ากองทุนการศึกษาของพระสงฆ์ และสามเณรค่ะ

ช่วงนี้ข้าพเจ้าอยู่กับงานที่สนามหลวงเนื่องจากชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธไปจัดนิทรรศการวันมาฆบูชา วันสิ้นสุดวันที่ 13 กุมภาพันธ์ ทางชมรมมีการบรรยายธรรมะ ขายหนังสือธรรมะ ซีดีธรรมะ น้ำดื่ม รายได้ทั้งหมดก็นำเข้าชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธ เพื่อการเผยแผ่พระพุทธศาสนาค่ะ ซึ่งข้อมูลเกี่ยวกับชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธนั้น ข้าพเจ้าเคยแจ้งไว้ ตามลิ้งค์นี้ค่ะ
    <O:p</O:p

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=8698

10. oyoyo554

วันนี้ข้าพเจ้าจะดำเนินการจัดส่งหนังสือพระไตรปิฎกจำนวน 12 ลัง(1 ชุดมี 4 ลัง) เพื่อจัดส่งที่ขนส่งแถวพุทธมณฑลสาย 2 ชื่อร้านนิ่มซี่เส็ง ส่งตรงถึงอำเภอฝางใช้เวลา 1 วันค่ะ

เมื่อวานนี้ได้ไปรับหนังสือที่ห่อปกพลาสติกเรียบร้อยและทำตรายางเพื่อประทับเป็นอนุสรณ์ ที่พวกเราได้ร่วมกันสร้างมหากุศลนี้เพื่อสืบต่ออายุพระพุทธศาสนา
    และได้ประทับเสร็จหมดแล้วในเช้าวันนี้

DSCF5505.JPG DSCF5511.JPG

DSCF5513.JPG DSCF5509.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2006
  11. oyoyo554

วันนี้ขอนำภาพที่ชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธไปจัดนิทรรศการและบรรยายธรรมะที่สนามหลวง เนื่องในวันมาฆบูชา เมื่อวานนี้ซึ่งเป็นวันสุดท้าย ผู้ใจบุญและผู้ที่สนใจมากันมากค่ะ และอากาศเมื่อวานนี้ก็ครึ้มฟ้าครึ้มฝน เย็นสบาย
    ช่วงเย็นผู้คนมากันมากค่ะ ที่มาสักการะพระบรมสารีริกธาตุ พระอรหันตธาตุ ที่ประรำพิธีกลางสนามหลวง และที่มาฟังธรรมะ มาปฎิบัติธรรม มาหาซื้อหนังสือ และสื่อธรรมะต่างๆ

DSCF5486.JPG DSCF5487.JPG

DSCF5488.JPG DSCF5489.JPG

DSCF5490.JPG DSCF5491.JPG

ภาพด้านล่างนี้เป็นเต็นท์ของชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธ วัดถ้ำสำเภาทอง จังหวัดชุมพร

DSCF5492.JPG DSCF5493.JPG

DSCF5494.JPG DSCF5495.JPG

ที่เต๊นท์ของชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธก็มีการบรรยายธรรมะ เปิดวีซีดีธรรมะ ผู้คนให้ความสนใจกันมากค่ะ และมีขายหนังสือ ซีดี มีสมัครเรียนพระอภิธรรมทางไปรษณีย์ นอกจากนั้นมีขายน้ำดื่มด้วยค่ะ รายได้ทั้งหมดนำเข้ากองทุนเผยแผ่ธรรมะของชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธค่ะ

ภาพบรรยากาศตอนค่ำค่ะ ผู้มีจิตศรัทธามากันมากค่ะ

DSCF5503.JPG DSCF5504.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2006
  12. oyoyo554

กลับมาแล้วค่ะ ข้าพเจ้าไปกับรถส่งของด้วยตัวเอง เพื่อไปส่งขึ้นรถส่งของที่บริษัท นิ่มซี่เส็งขนส่ง (1988) จำกัด จัดส่งทั้งหมด 13 ลัง ไปถึงรถบรรทุกนำของขึ้นเกือบจะเต็มคันแล้วค่ะ โชคดีที่ไปทัน หากเต็มคันแล้วรถจะออกทันทีค่ะ พรุ่งนี้บ่ายๆ ก็ถึงที่วัดพระบาทอุดมแล้วค่ะ

จึงมีภาพมาให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้ชมกันค่ะ

DSCF5517.JPG DSCF5518.JPG

ภาพบนนี้ขณะขนย้ายจากที่บ้านข้าพเจ้าไปยังบริษัท ขนส่ง

ด้านล่างนี้เป็นภาพที่บริษัท ขนส่ง ค่ะ

DSCF5521.JPG DSCF5523.JPG

DSCF5524.JPG DSCF5525.JPG

DSCF5526.JPG DSCF5527.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2006
  13. oyoyo554

(bb-flower
    ค่าจัดส่งนั้น ดังนี้ค่ะ
    1.รถกะบะ มารับที่บ้านข้าพเจ้าและไปส่งที่บริษัทขนส่ง 600 บาท (จริงๆ ต้องการยกไปส่งเอง แต่เนื่องจากหนังสือแต่ละลังค่อนข้างหนักถึงหนักมาก และสืบเนื่องจากวันก่อนยกไปยกมาไปห่อปกหนังสือค่ะ เกิดอาการหลังยอกค่ะ ยกอะไรไม่ได้เลย 2 วัน หลังจากกินยาแล้วก็ค่อยดีขึ้นค่ะ )
    2.กล่องที่บรรจุพระไตรปิฎกกล่องละ 40 บาท 12 กล่อง และอีก 1 กล่อง เป็นกล่องที่บรรจุหนังสือธรรมะของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และมีสมุด แฟ้ม ปากกา รวมค่าจัดส่ง 530 บาท

Resize of DSCF5528.JPG Resize of DSCF5529.JPG

Resize of DSCF5530.JPG Resize of DSCF5531.JPG

Resize of DSCF5532.JPG Resize of DSCF5533.JPG

DSCF5534.JPG Resize of DSCF5538.JPG

Resize of ใบเสร็จขนส่ง.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2006
  14. oyoyo554

เนื่องจากไม่ได้โทรหาหลวงพ่อหลายวัน เนื่องจากยุ่งอยู่ที่งานสนามหลวง เพราะคิดว่าตู้คงมาส่งที่วัดแล้วเมื่อวันที่ 10 กพ.

วันนี้หลังจากได้ส่งของไปแล้วรู้สึกโล่งใจ จึงโทรแจ้งหลวงพ่อว่าได้ส่งของแล้วในวันนี้ พรุ่งนี้ช่วงบ่ายคงถึงวัด จึงถามหลวงพ่อว่าตู้มาส่งที่วัดแล้วหรือไม่
    หลวงพ่อว่ายังไม่มา แต่จะมาวันพรุ่งนี้ ก็ไม่น่าจะมีปัญหา เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรตามอีกครั้ง ข้าพเจ้าได้ประสานงานเรื่องรถตู้แล้วว่าให้มารับวันที่ 16 กพ. เวลา 20.00 น. และตกลงว่ามีคณะญาติธรรมของข้าพเจ้าและคณะของชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธ นำโดยพระอาจารย์สมเกียรติ กตปุญโญ (ท่านอยู่ที่วัดหทัยนเรศ) และมีพระมหาสมบัติ (ท่านอยู่วัดพระธาตุหริภุญชัย) เดินทางไปพร้อมกับคณะเราด้วย ตกลงว่ามีฆราวาส 11 คน พระสงฆ์ 2 รูป

ก่อนการเดินทางข้าพเจ้าจะมาแจ้งยอดเงินทั้งหมดอีกครั้งหนึ่งค่ะ

จึงขอแจ้งความคืบหน้ามาให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้ทราบกันค่ะ

15. oyoyo554

วันพรุ่งนี้ก็จะถึงกำหนดการเดินทางแล้วนะคะ ท่านใดที่ต้องการสมทบทุนเพื่อต่อยอดเงินเพื่อเข้าสู่กองทุนการศึกษาของพระสงฆ์และสามเณร ก็ยังสามารถโอนเงินเข้าบัญชีเดิมได้ค่ะ และข้าพเจ้าจะปิดยอดการบริจาค ณ.เวลา 20.00 น.ของวันที่ 16 กุมภาพันธ์ ค่ะ และจะแจ้งไว้ในกระทู้นี้ก่อนการเดินทาง

16. oyoyo554

................................................................................

หลังจากนั้นได้มีผู้ใจบุญร่วมบุญมาอีกดังนี้ค่ะ
    09/02 - 100 บาท
    10/02 - 100 บาท
    14/02 - 100 บาท ณ.เวลา 15.00 น.
    รวม 61,962 บาท ขอโมทนา สาธุ

17. oyoyo554

..................................................................................

หลังจากนั้นมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอีกดังนี้ค่ะ
    10.ค่าห่อปกหนังสือ 2 ชุดๆละ 336 บาท รวม 672 บาท
    11.ตรายางสำหรับประทับที่หนังสือพระไตรปิฎกทุกเล่ม 190 บาท
    12.ค่าขนส่ง 1,130 บาท
    รวม 56,337 บาท

คงเหลือเงินอยู่ในขณะนี้ 5,625 บาท ค่ะ

18. oyoyo554

เพื่อนๆ พี่ๆ คะ เมื่อสักครู่นี้ได้โทรหาหลวงพ่ออีกครั้ง

ท่านแจ้งว่าวันนี้ได้รับหนังสือพระไตรปิฎกทั้ง 3 ชุดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ได้รับเมื่อช่วงบ่ายนี้เอง

และแล้วความไม่แน่นอนก็คือความแน่นอนค่ะ เพื่อนๆพี่ๆ

ข้าพเจ้าได้สอบถามเรื่องตู้พระไตรปิฎก ที่จะมาส่งที่วัดวันนี้ หลวงพ่อแจ้งว่าทางร้านค้าเบี้ยวหลวงพ่อแล้ว มีปัญหาไม่ยอมบอก กลับแจ้งว่าของไม่มี ทั่วอำเภอเมืองเชียงใหม่ไม่มีของ หากจะให้แกะตู้ใหม่คงต้องส่งในวันที่ 25 กพ.ซึ่งหลวงพ่อแจ้งกับร้านค้าว่าไม่ได้ ญาติโยมจะมาถวายกันในวันเสาร์นี้แล้ว ท่านจึงโทรหาลูกศิษย์ท่านที่กรุงเทพ เปิดร้านขายสังฆภัณฑ์ หน้าวัดสามปลื้ม(หรือวัดจักรวรรดิราชาวาส ตรงข้ามร้านยาเจ้ากรมเป๋อ) ชื่อพี่เพ็ญเป็นเจ้าของร้าน (โทร.013781001) เป็นคนเชียงใหม่

ข้าพเจ้าจึงถามหลวงพ่อว่าแล้วซื้อจากที่กรุงเทพ ราคาเท่าไหร่ หลวงพ่อแจ้งว่าราคา 8,000 บาท

หลวงพ่อแจ้งว่าให้ทางพี่เพ็ญรีบจัดส่งตู้มาที่วัดด่วน ข้าพเจ้าถามหลวงพ่อว่าแล้วเค้าจะส่งอย่างไร หลวงพ่อแจ้งว่าไม่ต้องห่วงเพราะให้พี่เพ็ญตีไม้และห่ออย่างดีและส่งไปให้ที่บริษัท นิ่มซี่เส็ง สาขามหานาค

ข้าพเจ้าจึงขอเบอร์พี่เพ็ญ และได้โทรสอบถามแล้วว่า ได้จัดส่งแล้วหรือยัง พี่เพ็ญแจ้งว่าจัดส่งให้แล้วเมื่อช่วง บ่าย 3 โมงของวันนี้ พรุ่งนี้ช่วงบ่ายคงถึง

พี่เพ็ญแจ้งว่า ขายแบบไม่เอากำไรมาก เพราะขายด้วยได้ทำบุญด้วย สบายใจ
    จึงขายให้ 8,000 บาท ส่วนเรื่องค่าขนส่งแจ้งว่าให้ทางเราเป็นคนออก สอบถามแล้วค่าส่งตู้ละ 700 บาท 3 ตู้ 2,100 บาท

แต่ว่าก่อนหน้านี้ได้โอนเงินให้หลวงพ่อแล้ว 18,500 บาท ดังนั้นจึงต้องถวายปัจจัยค่าตู้ให้ท่านอีก 5,500 บาท ค่าขนส่ง 2,100 บาท รวม 7,600 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2006
  19. oyoyo554

ดังนั้น

เงินที่ยังเหลืออยู่ 5,625 บาท

มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม 7,600 บาท

คงขาดอยู่ 1,975 บาท

แต่ว่าข้าพเจ้าได้บอกบุญไปทางหมู่ญาติและจากชมรมเสียงธรรมจากชาวพุทธ ซึ่งขณะนี้ใกล้ถึงวันเดินทาง พรุ่งนี้จะสรุปยอดทั้งหมด ซึ่งมีอยู่เพียงพอที่จะเติมในส่วนที่ขาดอยู่

และหลังจากนั้น ข้าพเจ้าจะกันไว้เป็นกองทุนการศึกษาพระสงฆ์ สามเณร ต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบความคืบหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2006
  20. oyoyo554

ข้าพเจ้าได้โทรหาพี่เพ็ญอีกครั้ง

เนื่องจากข้าพเจ้าเคยผ่านแถววัดจักรวรรดิ์บ่อยๆ ข้าพเจ้าจึงแจ้งพี่เพ็ญว่าพรุ่งนี้จะเข้าไปชำระส่วนที่เกิน 6,000 บาท ส่วนที่เหลือนั้นให้หลวงพ่อโอนเงินค่าตู้ที่ข้าพเจ้าโอนไปก่อนหน้านั้นให้พี่เพ็ญต่อไป

ค่าขนส่งนั้น สอบถามแล้ว พี่เพ็ญแจ้งว่าให้จัดเก็บค่าขนส่งที่ปลายทางคือที่วัด ข้าพเจ้าจึงแจ้งหลวงพ่อว่าให้ท่านสำรองเงินที่โอนไปครั้งก่อนชำระค่าขนส่งไปก่อนและวันที่ไปถึงวัด ข้าพเจ้าจะชำระส่วนนี้ให้

ข้าพเจ้าจะเข้าไปขอรับใบเสร็จรับเงินกับบิลค่าขนส่ง ซึ่งให้พี่เพ็ญเตรียมไว้แล้ว เมื่อได้รับแล้ว ข้าพเจ้าจะนำมาโพสไว้ที่นี่ก่อนการเดินทางวันพรุ่งนี้ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้