ร่วมกันแชร์ประสบการณ์พระกริ่งวัดศาลฯ พระกริ่งพระเจ้าพรหม และ พระกริ่งสมปราถนา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย rattanasak_m, 11 มิถุนายน 2013.

1. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

...ขอโมทนาด้วยนะครับ พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราชเนื้อทองแดง บูชาแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

2. KRITVEE

KRITVEE เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2010
    ผมไม่มีความรู้เหมือนกันครับ[​IMG] มั่นใจว่าพระธาตุเสด็จครับ
    ลักษณะเหมือน(ผลึก)แก้วใสครับ ถ้าเสด็จมาเพี่มจะถ่ายรูปในโอกาศต่อไปครับ

อนุโมทนาสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2013
  3. KRITVEE

KRITVEE เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2010
    พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เนื้อกรรมการ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

เพ่งมองภาพนี้ ขนลุกดีจัง ... สีผิวออกไปทาง Pink Gold

5. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

พระกริ่งสมปรารถนา พระดี พิธีดี ขอรับ

6. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ พระกริ่งสมปรารถนา เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน

7. kong kung

kong kung Active Member

16 กันยายน 2010
    ผมมีประสบการณ์กับพระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราชครับ
    ผมได้ปวดหูมากปวดจนป่วยเป็นไข้ ยาที่ หอก็หมด เลยได้แต่นอนครับแต่ไม่ได้แขวนพระห้อยพระไว้ที่หัวนอน หลับไปพักหนึ่งฝันว่ามีเทพผู้หญิงมีเทวดาชายหญิงอยู่ซ้ายขวา ท่านบอกว่าท่านเป็นแม่จิตร ท่านก็พูดว่าทำไมไม่ใส่พระละลูกพระท่านจะได้ช่วย ผมก็สดุ้งตื่นรีบคว้าพระมาใส่และนอนต่อ ตื่นขึ้นมาอีกทีอาการทุกอย่างก็เบาไปมากเลยครับอาการปวดก็มีแต่เจ้บเวลาอ้าปาก ไข้ก็ลดไปมากตัวร้อนลุมๆเฉยๆ (ผมยึดพระกริ่งท่านเป็นดั่งสมเด็จปฐม เพราะเคยเจอข้อความที่เค้าบอกว่าสร้างแทนสมเด็จองค์ปฐม) อันนี้สร้อยที่ผมใส่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: