รับดูดวงด้วยศาสตร์จีน ว่าด้วยหลักหยินหยาง โดยออตโต้น้อยถามได้ทุกเรื่องครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 20 พฤศจิกายน 2009.

1. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบข้อ1 ดูหยางการงาน เหอๆๆๆนับจากนี้ 30 วัน หางานไม่ได้เลยครับ พยายามเท่าไหร่ก็หาไม่ได้ครับ งานประจำนะครับ ส่วนงานอื่นไม่ทราบครับเพราะไม่ได้ถาม 55555 ถามมาเท่าไหร่ตอบแค่ถามนะครับ งานประจำไม่ได้แน่นอน ถายใน 30 วันนี้ ชัดๆเลยครับ หลัง 30 วันค่อยมาดูใหม่นะครับอิๆ
    ตอบข้อ 2 ไปทำงานกับบริษัทใหญ่ๆที่ต้องประจำอยู่ต่างจังหวัด
    ตอบ มองเห็นแต่หยินแห่งความมืดมิด ท่าทางไม่รุ่งแน่นอนครับ
    ตอบ2.1ทำงานด้านที่ปรึกษาจะดีกว่ากันครับ
    หยางสว่างมากครับ ดีเลยครับ ดีกว่าข้างบนแน่นอนคับ แต่หยางแห่งแสง บอกว่าต้องยอมรับคำแนะนำของคนอื่นๆและเพื่อนรวมงานนะครับ อย่าคิดว่าความคิดตัวเองแจ่มสุดๆ ไม่งั้นจะไม่รุ่งนะครับ
    ข้อ3 เรื่องเนื้อคู่ หาแฟนให้ได้ก่อน หรือหาคนที่ปิ๊งๆๆๆ เระค่อยมาปรึกษานะครับ ว่าเขาจะปิ๊งๆๆตอบ หรือโป้งๆๆๆๆๆ กลับ อิๆๆ หรือจะมาถามว่าคบกันยืดไม่ยืดก็ได้นะครับอิๆ

2. ออตโต้

เรื่องงานที่ถูกโฉลก ดูให้ไม่ได้ครับ ต้องหางานที่คุณติ๊กชอบมาก่อนสัก 3 อย่าง แล้วถามว่าทำแล้วจะรุ่งหรือร่วงแบบนั้นดูให้ได้ครับ อยู่ๆมาถามอะไรถูกโฉลก เข้าข่าย ถามว่ารวยเมื่อไหร่เรยยยอ่ะ 555555 หรือมีคู่แท้ไหม? อะไรแบบนี้รบกวนดูกับท่านอื่นนะครับ ออตโต้เดาไม่เก่งครับ บางคนถามขนาดรูปร่าง สีผิว หล่อป่าวว รวยไหม โหยยยย 55555 ถ้าตอบได้นี่ออตโต้ไปเก็งกวยรัฐบาลดีกว่า ท่าจะง่ายกว่า เลข 3 ตัวยังถูกง่ายกว่าอ่ะ 555555
    ถาม จะทำกิจการของตัวเองได้มั้ยค่ะ
    ตอบ ง้า....ดูแร้ววว เจอหยาง(แสงสว่าง)หรี๋ๆ หรี่มากๆน้อง ถ้าทำธุรกิจตัวเอง ก็พอได้ครับ ไม่รุ่งแต่ก็พอได้อ่ะ หรี่อ่ะ ดีกว่ามืดนะน้อง

3. ออตโต้

5555 ข้อเสียของออตโต้คือปากหมาครับ แถมพูดจากวนตรีนนนนน อย่างแรง 55555 พอดีเป็นมวยเลยรอดตายมาหลายหน กร๊ากกกก การพนันอย่าเล่นเลยครับ ออตโต้ไม่สนับสนุนครับ บางท่านมาให้ดูเรื่องดวงเสี่ยงโชค แต่ว่านะ ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า เสี่ยง โชค โชคที่ว่านี่ส่วนมาก มักจะเจอโชคร้ายอ่ะครับ หมดตูดส์ จึงไม่ขอดูเรื่องการเสี่ยงโชคให้ใครนะครับ เพราะไม่อยากให้คน ติดเรื่องการเสี่ยงโชคนะครับ

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พ่อบ้านพ่อเรือน ( มิใช่ผีบ้านผีเรือนน้า )ทั้งรูปหล่อและน้ำใจงาม ข้าผู้น้อย นับถือๆๆๆๆๆๆ ขอคาราเต้ด้วย อาโปรสผัก ผสมน้ำ หนึ่งจอก แง่มๆๆๆ

5. artitaya02

artitaya02 สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2009
    ชื่อ จอย ค่ะ

ขอถาม 1.เรื่องหน้าที่การงานและการเงิน
    2.เรื่องการเรียนต่อ

6. jirath04

jirath04 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    รบกวนอีกครั้งค่ะ
    ชื่อเล่น นก ค่ะ
    ที่คุณออตโต้ เคยดูให้ว่าจะได้งานภายใน 30 วัน
    มีผู้ใหญ่คอยช่วยเหลืออยู่ค่ะ

พอดีอาทิตย์หน้านี้ต้องไปสัมภาษณ์รอบสุดท้ายแล้วค่ะ ได้หรือไม่ได้ก็วันนี้แล้วค่ะ
    รบกวนดูให้หน่อยซิค่ะ จะผ่านฉลุยไหมค่ะ
    เครียดมากค่ะ :':)'(ถ้าไม่ได้งานนี้ ยังไม่เห็นความหวังที่ไหนอีกเลยค่ะ ถ้าไม่เห็น เราต้องแก้ไขยังไงค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ
    ขอบคุณมากๆๆ ค่ะ:cool::cool:

7. ออตโต้

ถาม เรื่องความรัก มีปัญหาเรื่องมือที่สามและยังคาราคาซังอยู่ จะเป็นอย่างไรต่อไปค่ะ
    ตอบ ตอนนี่เหมือนไม่มีอะไรเลยครับ เหมือนปล่อยเวลาไปเปล่าๆ น่าจะเข้าใจที่บอกนะครับ ว่าเวลา เปล่าๆ ที่ปล่อยไปหมายถึงอะไร? นึกดูดีๆครับ
    ถาม จะมีโอกาสกลับมารีเทิร์นอย่างเดิมรึสมหวังคนนี้ไม๊คะ
    ตอบ โอกาสมีครับ ถ้าคุณจิ๊บไม่หยิ่งเกินไปครับ ง้อๆเขาหน่อยน่าจะคืนดีกันได้ครับ พูดจาดีๆกับเขา น่าจะรีเทินร์ได้ครับ หยางมีหรี่ๆ พอมีหวังนะจ๊ะ
    ตอบเรื่องงาน ตอนนี้เรียนอยู่แสดงว่า ยังไม่สามารถหางานได้ เอาไว้เรียนจบ ใจพร้อมจะหางาน แล้วมาถามอีกทีนะครับ ตอนนี้เรียนให้เรียบร้อยก่อนครับ

8. ออตโต้

คุณน้องรอก่อนนะครับ ตามคิวครับ วันนี้ได้คำตอบแน่ครับ ขอเครียร คนเก่าให้หมดก่อน ลัดคิวให้เด๋วเค้าว่าเล่นเส้นหมี่ก๋วยจั๊บ อ่ะอิๆ

9. jirath04

จะรอนะค่ะ อ.ออตโต้ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ:cool::cool:

10. ออตโต้

อันนี้พี่บอกน้องแร้ววว นะถ้าอยากไป คบต่อต้องทำใจ เพราะไม่ได้ดีกว่าเมื่อก่อน เพราะเหมือนเอาไม้ตีลม??? ไม้ตีลม หมายความว่าไง????? ก็น้องลองหยิบไม้มาหวดลมสิครับ มันวืดๆ ตีเท่าไหร่มันก็วืดดดด ออกแรงเท่าไหร่ก็วืดดดด ตีช้าๆก็วืดดดดดด ความรักของน้องก็แบบนั้นล่ะถ้ากลับไปคบกันต่ออ่ะ
    ส่วนเรื่อง ที่เขาจะมาคบกันต่อไหม? พี่แนะนำให้น้องไปง้อเขาก่อนนะ ถ้าไม่ง้อก่อน คงยากครับ เด๋วสุนัขคาบไปรับประทานนะน้องอิๆ ว่าแต่หมอนี่ มีไรดีเนี๊ยะ
    ทำไมคุณน้องต้องไปง้ออออออ ด้วยอ่ะ 55555 ผู้ชายมีมากมายเหมือนฝูงลิงและกระรอกจ๊ะ ในป่ายังมีอีกแยะ หาตัวงามๆนิสัยดีๆยังมีอยู่ในป่าจ๊ะ อิๆ วิธีการง้อพี่เขียนบอกไว้ให้แร้วววว ไปอ่านเองนะจ๊ะ(k)

11. ออตโต้

ตอบข้อ1 เรื่องงาน แหมมาสั้นๆ ขอตอบสั่นๆว่า งานไม่ดีเรยยย ค้าบขอบอก ว่าพยายามยังไงมันก็ไม่ค่อยจะดีอ่ะ 5555
    การเงิน ดูช่วง 30 วันนับจากนี้นะครับ การเงิน ก็นะ เตือนว่าระวังการใช้จ่ายหน่อยนะครับ ไม่ถึงแย่แต่ไกล้แย่ อย่าเคลื่อนย้ายเงินไปไหนนะครับ ถ้าย้ายเงินไปไหนระวังเงินไม่กลับเข้าที่นะอิๆ
    เมนต์ด้วยนะครับแม่นไม่แม่น
    เรื่องเรียนต่อนี่ หยางสว่างดีครับ ถ้าคิดจะเรียนต่อนี่ได้เรียนแน่ๆครับ

12. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    งั้นรบกวนถามใหม่นะคะ
    ปัจจุบันเป็น freelance ในตำแหน่ง graphic design ค่ะ ไม่อยากทำงานประจำ มีห่วงที่ต้องรับผิดชอบค่ะ เผอิญตกงานมาครบ 1 ปีพอดีอ่ะค่ะ และเป็นคนชอบเกี่ยวกับของกระจุ๊กกระจิ๊ก เลยมี idea อยากทำ gift set ของเด็กอ่อนขายอ่ะค่ะ และ ทำเบเกอร์รี่อ่ะคะ (ประมาณออกแบบหน้าขนมเองอ่ะค่ะ) เลยไม่รู้ทางไหนจะรุ่งอ่ะค่ะ แต่ถ้าถามความถนัด ก็ชอบพูดคุย ชอบสอนในสิ่งที่เรารู้และถนัดค่ะ และพอตั้งใจจะเป็นวิทยากรหรือคุณครูจริงๆเข้า ก็ไม่รู้จะสอนอะไร เพราะไม่เก่งอะไรสักอย่างอ่ะค่ะ รบกวนอีกครั้งนะคะ ขอบคุณค่ะ ^___^

13. ออตโต้

ไม่ถึงกับฉลุยนะ แต่แนะนำงี๊ พกความมั่นใจอย่าประหม่าสนามสอบ ทำใจให้สบาย มีหยาง(แสง)น้อยๆอยู่ น้องต้องประคับประคองหยางตัวนี้ให้ดี สอบครั้งนี้มีแววว่าได้ แต่ห้ามประมาทนะ หยาง น้อยๆไม่ใช่ว่าสว่างมาก เตรียมตัวให้พร้อม สู้ๆๆๆๆ เชื่อว่าทำตามนี้แร้วววว ได้งานจ๊า หยางรออยู่จ๊า(k) อันหยางน้อยนี้ ต้องรักษาให้ดี ทำอย่างที่บอก ถ้าได้ผลเป็นไง มาเล่าด้วยนะจ๊ะอิๆ

14. ออตโต้

ขออนุญาติไปอาบน้ำก่อนนะครับ ทางพีเอ็มเด๋วไง ถ้าไม่สาหัสเกินไปจะตอบให้นะครับ

15. ออตโต้

เบบี๋ แกเลียนแบบเครื่องหมายการค้าช้านนนนน มาหล่อแข่งก่าช้านนนนได้ไงฟร่ะเนี๊ยะ แง่งงงงงงๆ

16. nida_t

nida_t Active Member

ขอบคุณค่ะ ทำนายเหมือนเห็นเลยอะ จริงๆก็พอจะหวังได้อยู่ แต่ก็เพราะมันน้อยนี่แหละค่ะ ถึงเริ่มท้อ แรกๆก็ดีใจที่ยังมีโอกาสอยู่ ต่อมาความโลภเข้าครอบงำ ชักจะไม่พอแค่นี้ เริ่มพาล พูดดีมั่งไม่ดีมั่งตามอารมณ์ ฮ่าๆ แต่ไม่เคยหยิ่งนะคะ
    ก็จะพยายามต่อละค่ะ จะค่อยๆพูดจาดีๆคงจะดีขึ้น ที่ผ่านมาก็พูดแบบอารมณ์พาไป ถึงแค่หลี่ๆก็ยังดี อย่างน้อยก็ยังมีโอกาสอยู่ แล้วจะกลับมารายงานผลค่ะ

17. artitaya02

artitaya02 สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2009

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำตอบ เรื่องงานตรงมากๆๆ ค่ะ พยายามทำไรก็ไม่เป็นผล โดนเจ้านายมองว่าเราทำงานไม่ดีทุกครั้ง

ตอนนี้กำลังหางานใหม่ค่ะ รบกวนถามเรื่อง การหางานใหม่อีกเรื่องนะค่ะ ว่าจะได้งานใหม่หรือไม่อย่างไร เพิ่งไปสัมภาษณ์มา 1 ที่

ขอบคุณค่ะ

18. jirath04

ขอบคุณค่ะ อาทิตย์หน้าจะมาเม้นบอกข่าวดีนะค่ะ (f)(f)(f)

19. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    พี่ออตโต

ขอพิสูจน์อีกครั้งแต่ไม่นานคงรู้ผลครับ

1. ตอนนี้ผมลงทุนด้วยเงินจำนวนหนึ่งไม่ใช่การพนันนะครับ 55 ผมจะมีกำไรหรือขาดทุนละครับแล้ว ถ้ากำไรจะเริ่มเห็นได้ช่วงใหนครับ แล้วหนทางอาชีพนี้ดีไหมครับ

2. ปีนี้ผมเงินขึ้นเท่าไรครับ

3.โบนัสได้กี่เดือน

ยังงี้ทายได้ไหมครับ

ขอบคุญครับสำหรับคำทำนายครั้งที่แล้ว แต่อกนานเกือบ 2 ปีน่าจะได้ทำงานส่วนตัว

20. ออตโต้

คงมีการเข้าใจผิดแร้วกระมัง ออตโต้ไม่ใช่หมอดูทางใน ไม่ได้เขาออกฌาน ข้อ2 และข้อ3 ดูให้ไม่ได้หรอกนะอิๆแต่ข้อแรกนะพอได้ยุแต่ไม่ทั้งหมด เด๋วจะมาตอบนะ แบบว่าเมื่อกี๊โดนเมียด่า ใจยังไม่สงบ มองหยินหยางไม่ออกแระแย่เรยยยย T_T ขอเวลาไปทำใจแป๊บ