รวมภาพวัตถุมงคลหลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโก ที่สร้างในวาระต่าง ๆ กัน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย magictao, 14 เมษายน 2010.

1. เสือหัวดำ

เสือหัวดำ Active Member

14 มิถุนายน 2010
    มีคนใจดีให้มา พร้อมผ้ายันต์

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ออกพราน

ออกพราน เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบหลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโก ครับ

3. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวยจิงจังเลยนะนี่ ^^

4. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามครับว่าแบบนี้ดีไม่ดีครับ

5. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมไปกราบท่าน ตอนนี้เหมือนหลวงปู่ไม่ได้เสกพระเเล้ว ท่านเป่าให้ เเต่เป่าไม่ถึงห้าวินาที พ่วงๆ ท่านชี้ให้ไปหาหลวงตาเวช ศิษย์ท่านแทนครับ

6. โยมแถวหลัง

โยมแถวหลัง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆคน
    ผมได้มีโอกาสมาพบกระทู้นี้โดยบังเอิญ แต่เกิดความสนใจมาก เนื่องจากเป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องกับพ่อแม่ครูอาจารย์ ที่ผมนับถือท่านมาก เพราะท่านเป็นองค์แรกที่จับให้ผมนั่งสมาธิทันทีที่ผมได้มีโอกาสเข้าไปกราบท่านที่กุฎิ ท่านไม่พูดอะไรพอท่านเห็นหน้าท่านบอกให้นั่งขัดสมาธิ หลับตา แล้วบริกรรมพุทโธ ตอนนั้นยอมรับว่าใจไม่นิ่ง ไม่สงบเลย เพราะเราไม่เคยทำมาก่อน ไปกับเพื่อนอีก 2 คน นั่งได้ประมาณ 45 นาที ก็ทนไม่ไหวเลยลืมตา ปรากฎว่าเพื่อทั้งสองคนนั่งลืมตาก่อนเรานานแล้ว จากนั้น ท่านก็อบรมทางด้านจิตภาวนาแบบสั้นๆ แล้วพูดทิ้งท้ายว่า 1 ใน 3 คนนี้ ต่อไปจะมีคนหนึ่งที่ปฏิบัติได้ผลดีมาก (ตอนนั้นคิดว่าเป็นเพื่อนอีกสองคน แต่ตอนนี้มั่นใจแล้วว่าเป็นเราแน่เลย เพราะมีเหตุหลายอย่างเกิดขึ้น) ก่อนกลับท่านได้มอบพระผงชานหมากรุ่นแรกให้มาบูชาด้วยครับ
    พอออกมาจากกุฎิก็มีโอกาสเดินไปที่อาคารที่เปิดให้บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ผมเดินไปพบแม่ชีที่อยู่ด้านใน แจ้งความประสงค์ว่าอยากบูชาวัตถุมงคลท่าน แม่ชีแนะนำพระผงชุดที่ชื่อว่า "มุตโตทัย" ผมบูชามาครบทุกพิมพ์เลยครับ
    จากวันนั้นมาก็ไม่ได้สนใจอะไรเก็บพระไว้ในกล่องแล้วไม่เคยเปิดดู มาวันนี้อยากทราบประวัติการสร้างพระผงชุด "มุตโตทัย" บ้างครับ ถ้าพอทราบรบกวนให้ความรู้ผมบ้างนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล.ยังมีเรื่องเล่าอีกเยอะ รวมถึงการได้รับสิ่งอันเป็นมงคลยิ่งจากหลวงปู่แบบแปลกๆ ไว้วันหลังผมขะถ่ายรูปมาประกอบเรื่องเล่าต่อไปครับ
    ขออนุญาตเพิ่มเติมครับ วันที่ไปกราบหลวงปู่ครั้งแรก น่าจะประมาณปี 2541 กว่าๆ แต่จำไม่แม่น นอกจากบูชาพระผงชุดมุตโตทัยแล้วยังได้บูชาพระพุทธรูปบูชาขนาด 5 นิ้ว ที่หลวงปู่สร้าง 1 องค์ ตามรูปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2015
  7. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี