*รวมพลคนรักกุมารทอง พร้อมข้อมูลกุมารทอง วัดสามง่าม พร้อมเเผนที่ไปวัด*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    อาทิดย์นี้ใครจะไปวัดบ้างไหมครับนี่อะ

2. noraphat

noraphat เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นพี่ที่ยืนหน้าตู้เขาบอกอย่างนั้นนะครับ องค์ก็ใหญ่กว่า 1000 ไม่มาก คิดว่าน่าจะใช่นะครับ

ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ

3. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    น่าจะ 2200 มากกว่าครับ รุ่น เฮง เฮง สร้างโรงพยาบาล
    รุ่นนี้จะแถมองค์พกพาสีน้ำตาลให้ด้วย 1 องค์ครับ

4. the_club

สมมตินะครับ สมมติ
    สมมติว่าถ้ามีการทำกุมารขึ้นมาสักรุ่นหนึ่ง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อยากให้หลวงพ่อ หลวงปู่องค์ไหนเป็นผู้ปลุกเสกครับ ขอเหตุผล+ข้อเสนอแนะหน่อยครับ

5. กวงสี่อิม

กวงสี่อิม เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ครูบาศรีวิชัย ครับ แหะๆ

6. กวงสี่อิม

กวงสี่อิม เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ผมคิดว่าสิ้นเดือนตรงกับวันเสาร์ จะพาลูกไปให้หลวงปู่แย้มเสกให้ใหม่จะดีไหมครับ ดูเงียบๆสนิทเลยครับ ไม่รู้เพราะว่า ตอนเช่าบูชามานั่นผมจำเป็นต้องให้รองเจ้าอาวาสเจิมอะครับ เพราะหลวงปู่ไม่สบาย หลวงตาขวัญก้อไป ตจว.

เพื่อนๆพี่ๆ ท่านๆ คิดว่าไงดีครับ

ปล.นำเข้าบ้านบอกกล่าวสิ่งศักสิทธิ์ทุกอย่าง ทำพิธีถูกต้อง สวดมนทุกวัน ถวายขนมทุกวัน(กลับมาจากทำงานก้อเอาติดมือมา) ถวายอาหารทุกวันพระ พูดคุยก่อนนอน แต่ยังเงียบกริบ -*-

7. the_club

ขอครูบาอาจารย์ที่ยังทรงธาตุขันธ์อยู่ครับ :mad:

8. the_club

อยากเอาไปให้หลวงปู่แย้มเจิมใหม่ก็แล้วแต่ครับ แต่อยากให้คิดไว้นิดนึงว่า ช่วงนี้หลวงปู่ท่านอยู่ในช่วงพักฟื้น อะไรที่มีอยู่แล้ว ดีอยู่แล้ว ก็อย่าไปรบกวนท่านเลยครับ

อย่างที่พูดกันบ่อยๆ ว่าอยากให้รักษาธาตุขันธ์ท่านด้วย อีกอย่างใช่ว่าหลวงปู่แย้มเจิมให้ใหม่แล้ว ลูกชายคุณจะออกมาวิ่งเล่นครับ ถ้าคราวนี้เอาไปให้หลวงปู่แย้มเจิมใหม่ แล้วกลับมาเงียบเหมือนเดิม คุณจะคิดว่าอะไรครับ จะหมดศรัทธาในหลวงปู่ และ กุมารหรือเปล่า

อย่างที่เคยบอกกันหลายหนแล้วว่าไม่ใช่ว่าทุกคนจะสามารถสัมผัสกุมารได้หมด ลองถามคนอื่นในนี้ดูก็ได้ครับ ว่าของเขาเป็นยังไง อย่างของผม ผมก็บอกได้เลยว่าของผมก็เงียบ แต่ไม่เคยไม่เชื่อมั่น ทุกวันนี้ก็ถวายอาหารให้ทุกเช้า เลิกงานมาก็มานั่งคุยด้วยทุกวัน ก่อนนอนก็สวดมนต์ให้ (ปกติสวดให้เช้า-เย็น)

ต่อให้ไม่ออกมาวิ่งให้เห็น ผมก็เชื่อว่าลูกๆของผมมีอยู่ และอยู่กับผม ไม่เชื่อคุณก็ลองมองหน้าลูกชายคุณสิครับ แค่มองหน้าเขาคุณก็รู้สึกได้แล้วล่ะครับ เพราะกุมารแต่ละองค์ไม่เหมือนกันนะครับ ลองมองเข้าไปในตาเขาเลยครับ

อีกอย่าง พระที่ทำหน้าที่เจิม ไม่ใช่ว่าจะเป็นใครก็ได้ ผู้ที่มีสิทธิเจิมกุมารนั้น เป็นพระที่หลวงปู่อนุญาตเท่านั้นครับ ดังนั้นมั่นใจได้ว่า เป็นพระดี มีวิชาแน่นอน ไม่อย่างนั้นหลวงปู่ท่านไม่ให้มาเจิมกุมารท่านหรอกครับ

9. filmcc34

filmcc34 Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2010
    มารอของแจกจากท่านมิกด้วยคน

10. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ของผมก็เงียบครับไม่มีแม้แต่เสียงแต่ขอบนก็ได้ตลอดนะครับลูกๆอยู่กับเราอยู่แล้วละครับศรัทธาไว้นะครับ

11. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    อย่าได้สงสัยเลยครับ เรื่องความเชื่อมั่นที่มีต่อองค์กุมาร และผู้ปลุกเสกเป็นเรื่องที่สำคัญที่สุดครับ ทำตามที่ใบฝอยบอกมาอย่างเคร่งครัด จะรู้เองเห็นเอง ที่นี่เป็นเบอร์หนึ่งของเมืองไทยในสายนี้นะครับ ถ้ารับจากวัดโดยตรงขอให้มั่นใจเถิดครับว่า "ดีแน่"

ของผมก็ถือว่าเงียบนะครับ ขออะไรก็ไม่เคยได้ แต่จะได้ในเรื่องที่ไม่ได้ขอ(เรื่องดีๆ เรื่องอื่นที่ไม่ได้นึกถึง) และรู้ว่าเขามีตัวตนอยู่ ที่ท่าน The_Club บอกว่าให้มองเข้าไปในตาเขานั้น ท่านไปลองดูเถิดครับ ลองมองแล้วพิจารณาไป มันจะมีความรู้สึกอย่างที่ท่าน The_Club บอกจริงๆ

อีกอย่างของศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั้งปวง ไม่ว่าจะแรงเพียงใด ขลังแค่ไหน ยังไงก็ไม่เกินกรรมครับ เรื่องนี้เป็นองค์ประกอบหนึ่งที่ค่อนข้างมีความสำคัญ

ผมแนะนำให้ท่านลองสวดมนต์ ทำสมาธิบ่อยๆ แผ่บุญกุศลออกไปให้กับลูกๆของท่าน รวมถึงสิ่งต่างๆ รอบๆ ตัว ลองดูครับ ทำจนรู้สึกว่าเป็น "กิจวัตร" วันไหนถ้าเราไม่ได้ทำแล้วมันเหมือนว่าจะขาดอะไรไป รับรองว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงแน่ๆ กับตัวเรา

แต่ถ้าไม่มั่นใจ ไม่สบายใจจะทำอย่างที่ท่านคิดไว้ก็ได้ครับ ตอนนี้หลวงปู่ท่านยังไม่แข็งแรงดีก็ดูตามสถานการณ์ครับ แต่นอกจากหลวงปู่แย้มแล้ว พระอีก 2 รูปที่ท่านเมตตาเจิมกุมารให้ญาติโยมนั้นท่าน "มีดี" น่านับถือ น่าเลื่อมใสทั้งคู่ล่ะครับ

เอาใจช่วยนะครับ

12. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ หลวงปู่คำบุ ครูบาสุบิน หลวงปู่ชื่น ไม่รู้รูปไหนยังทรงธาตุขันธ์อยู่นะครับ

13. the_club

หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ อืม ได้ยินว่าของท่านแรงเหมือนกันนี่ครับ

14. altid

altid เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    เจิมหน้า100

15. altid

altid เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    กำหลุดเลยอดเลยครับอิอิ

16. wanakonth

ได้ยินว่าวิชาสายขอมนะครับของหลวงปู่หงษ์ (สายขอมนะครับไม่ใช่สายเขมร มีข้อแตกต่างกันอยู่นะครับ) ท่านเก่งมากครับ บอกไม่ถูกเหมือนกันแต่เห็นว่าของที่ท่านเสกนี่มีเยอะนะครับ

17. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ช่ายคราบ กุมารของท่านเเรงไม่เเพ้หลวงตาเเย้ม เลยคราบ
    ราคาก็เเรง เหมือนกันคราบ อิอิอิ

18. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    ขอยืนยันอีกเสียงครับว่าพี่คงทองกุมาร 3 พี่น้องของ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญท่าน เเรงไม่เเพ้ใครเลยครับ

19. wanakonth

หาบูชาได้ที่ไหนครับ อยากได้ๆ(deejai)

20. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไปวัดมาแล้วครับ ลปแย้มเจิมกุมารแล้วบ้าง โชคดีที่ผมไปทัน เหรียญเตชไพบูรณ์ตอนนี้ราคาไป 2000แล้วครับ น่าเสียดายมาก