รบกวนดูลายมือทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 19 พฤษภาคม 2012.

1. ธรรมะชนะใจ

ธรรมะชนะใจ สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    เกิด 18 เมษายน 2531 ค่ะ
    รบกวนดูให้หน่อยนะคะ
    ขอบพระคุณค่ะ บุญรักษาท่านนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบให้ตามนี้ครับ..
    1.ผมถามนิดครับว่า...เจ้าของลายมือนี้บวชพระแล้วหรือยังครับ...เป็นบุคคลที่เกี่ยวข้องกับสิ่งลี้ลับหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษา..มีลางสังหรณ์ที่ดีครับ..ล่วงรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าได้แม่นยำ...ขอย้ำ..ไม่ใช่เรื่องบังเอิญครับ..แต่เป็นความจริงครับ...ถ้าได้รับการฝึกปฏิบัติสมาธิ..ก็จะเข้าใจในสัจธรรมของชีวิตเพิ่มมากขึ้นครับ...และยังนำมาช่วยเหลือผู้อื่นได้อีกทางด้วยครับ...เจ้าของลายมือนี้...เกิดมาเพื่อเป็นผู้ให้ไม่ใช่ผู้รับครับ...

3. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.คุณคนที่ไม่ค่อยมีเพื่อนครับ..ชอบอยู่ในโลกของตัวเอง..ถึงจะมีเพื่อนหรือไม่ก็ตามครับ...เป็นคนคิดเอง เออเอง..ตัดสินใจอะไรด้วยตัวเองมาแล้วทั้งสิ้นครับ..จะถูกหรือผิด..จะดีหรือเลว...ผ่านคุณมาหมดแล้วหล่ะครับ..และตัวคุณเองนั้น...ยังไปเกี่ยวข้องสัมผัสสิ่งที่มองไม่เห็น..หรือสิ่งลี้ลับบางอย่างบางเรื่องด้วยครับ...ลองกลับไปพิจารณาดูครับ....ขอเน้นเรื่องปฏิบัติให้มากกว่านี้ครับ...แล้วจะรู้ในสิ่งที่คุณอยากรู้...คุณเป็นคนที่ทำคุณคนไม่ขึ้น..แถมเอ็นดูเขาเอ็นเราขาด...แต่ไม่เคยจำสักที...ต่อไปคิดจะช่วยเหลือใคร...ปฏิเสธบ้างก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ...

4. สองทำรัก

สองทำรัก สมาชิก

ที่ตอบให้มาตรงมากครับ แต่ขอถามอีกได้มั้ยครับว่า "ไปเกี่ยวข้องสัมผัสสิ่งที่มองไม่เห็น..หรือสิ่งลี้ลับบางอย่างบางเรื่อง"
    หมายถึงอะไรหรอครับ ช่วยขยายความให้ผมหน่อยผมไม่ทราบจริงๆคับ คือเป็นเรื่องดีหรือไม่ดีครับ

5. meena_rada

meena_rada สมาชิก

19 กันยายน 2012
    รบกวนด้วยค่ะ ส่งรูปมาให้ดูใหม 13ส.ค 2523

6. Oil and Water

Oil and Water เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

เจ้าของลายมือเป็นผู้หญิง ครับ แต่เค้าดูไม่ค่อยสนใจด้านธรรมะเท่าไรเลยครับ เห้ออ

7. ZeroSapphire

ZeroSapphire สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยดูลายมือให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

8. K.Ho

K.Ho Active Member

รบกวนหน่อยนะค่ะ

รบกวนดูลายมือให้หน่อยนะค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ เลยค่ะ

9. kobbbb

kobbbb สมาชิกใหม่

ช่วยดูให้ผมด้วยครับ เรื่องลายมือ ผมยังไม่เคยให้ใครดูเลยดูแบบเล่นๆ แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร ฮ่าๆ

*ตรงข้อนิ้วก้อยข้างซ้ายทำไมมันมี 2 ข้อหว่า เป็นเพราะกระดูกนิ้วไม่ครบหรือเปล่าครับ แล้วมีผลอะไรหรือเปล่าครับ

ถ้าจะผมปฎิบัติวิปัสนากรรมฐาน หรือ สมถกรรมฐาน อันแบบไหนจะเหมาะกับผมมากกว่าในสถานการณ์ตอนนี้ (ตอนนี้ปฎิบัติสมถกรรมฐานแบบธรรมดาอยู่ที่บ้าน)

ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      67
  10. Aek9549

ตอบกลับตามนี้ครับ...
    1."ไปเกี่ยวข้องสัมผัสสิ่งที่มองไม่เห็น..หรือสิ่งลี้ลับบางอย่างบางเรื่อง" มีครูบาอาจารย์ปกปักรักษาครับ...ขอให้คุณเน้นเรื่องปฏิบัติเจริญสติสมาธิให้มากขึ้นกว่าเดิมครับ...แล้วคุณจะหมดความสงสัยในคำถามแน่นอนครับ

11. Ying_plgj

Ying_plgj Active Member

17 กรกฎาคม 2007
    อะจี๊ย ไม่ตอบสงสัยความรักเราจาไม่สมหวัง ใช่ไหมคร้า

12. Aek9549

ผมตอบกลับตามนี้ครับ...
    1.คนเราทุกคนเกิดมาต้องมีคู่เป็นของตนเองอยู่แล้วครับ...ไม่ว่าจะหนึ่ง..สอง..สาม...เป็นต้นครับ...ยกเว้นอธิษฐานใจไว้...ขอเข้าถึงนิพพาน...ไม่ทำให้ใครต้องทุกข์กับความรักอีก....หรือตามลิงค์นี้ครับ....ผมนำมาจากกระทู้ดูดวงของผมครับ...
    <table id="post6476408" class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" align="center" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_6476408" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">
    [​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 1

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 2

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 3

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 4

[​IMG]มหาสติปัฏฐานสูตร

[​IMG]มหาสติปัฏฐานสูตร (ฉบับปรับปรุงใหม่ 2550)

[​IMG]ดังตฤณสอนน้อง

[​IMG]ดังตฤณ วิสัชนา : ฉบับ

[​IMG]ข่าวน่ากลุ้ม

[​IMG]รู้เฉพาะตน

[​IMG]วาทะดังตฤณ ฉบับ

[​IMG]ณ มรณา

[​IMG]ผิดที่ไม่รู้

[​IMG]คู่มือกรรมพยากรณ์

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัวฉบับคัดสรร

[​IMG]ดูจิตปีแรก

[​IMG]เสียดาย...คนตาย ไม่ได้อ่าน ฉบับปฏิรูป

[​IMG]มาเฟียพลังจิต

[​IMG]ลายเซ็นจักรพรรดิ

[​IMG]โลกาวินาศ

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว ฉบับอยู่สบายไปสบาย

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Altis1850 : 30-07-2012 เมื่อ 09:13 PM
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> </tr> </tbody></table>

13. Aek9549

<table id="post6476408" class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" align="center" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #77 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> Altis1850
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 7 Times in 7 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 747
    ได้รับอนุโมทนา 1,966 ครั้ง ใน 462 โพส
    พลังการให้คะแนน: 188 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_6476408" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> เกี่ยวกับเรื่องของชีวิตคู่ความรัก....ให้เข้าไปอ่านได้ที่เว็บดังตฤณ..ตามลิงค์นี้ครับ.

dungtrin.com - ดังตฤณ

จะตอบเกี่ยวกับเรื่องความรักได้ดีครับ....ผมจะทยอยเล่าประสบการณ์ให้ฟังไป เรื่อยๆครับ....ตราบที่พอมีเวลา....ผมเองพิมพ์ไม่ค่อยถนัดนัก..เพราะสมองมัน คิดไวไปหน่อย...มือเลยตามไม่ค่อยทัน....ไม่ว่ากันนะครับ....เพราะถ้าจะเล่า กันจริงๆคงเป็นหนังสือได้หนึ่งเล่มแน่ๆครับ.....ผมไม่มีส่วนได้เสียเกี่ยว กับเรื่องเงิน..หรือไม่ได้เชียร์อะไรนะครับ...เพียงแต่ของเขาดีจริงเลยต้อง การให้ไปหาอ่านกันเพิ่มเติมครัับ.....

รายชื่อหนังสือ

วิธีอ่านหนังสือ :

1. นำเม้าท์ไปวางบนหน้าปกหนังสือครับ

2. ชื่อหนังสือแต่ละเล่มจะปรากฏขึ้นมา ให้กดที่ชื่อหนังสือได้เลยครับ

ถ้าพบปัญหาในการเลือกหนังสือจากรูปปก กรุณากดที่นี่ครับ

* รายชื่อหนังสือรวมทั้งของคุณดังตฤณ และของสำนักพิมพ์ฮาวฟาร์ครับ

[​IMG]รักแท้มีจริง

[​IMG]กรรมพยากรณ์ ตอน ชนะกรรม

[​IMG]กรรมพยากรณ์ ตอน เลือกเกิดใหม่

[​IMG]การ์ตูนกรรมพยากรณ์ ตอน เลือกเกิดใหม่

[​IMG]7เดือนบรรลุธรรม

[​IMG]ทางนฤพาน

[​IMG]วิปัสสนานุบาล

[​IMG]มีชีวิตที่คิดไม่ถึง

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 1

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 2

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 3

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 4

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 5

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 6

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 7

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 8

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 9

</td></tr></tbody></table>

14. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    รบกวนดูลายมือให้หน่อยครับ ชื่อเอกสิทธิ์ พุ่มงามครับ เกิด 18 สิงหาคม 2528 ปีฉลู วันอาทิตย์ 15.00 น. ที่จ.ชัยภูมิ เมื่อก่อนเป็นคนไม่ชอบสวดมนต์ทำบุญครับ เด๋วนี้ไม่รู้เป็นไรอยากทำขึ้นมา เพิ่งสวดคาถาชินบัญชรได้โดยไม่ดูครับ เริ่มทำบุญสวดมนต์ได้ 4 เดือนแล้วครับ เนื้อคู่ไม่เจอเลยครับ สุขภาพก็มีโรคประจำตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2012
  15. ธรรมะชนะใจ

ธรรมะชนะใจ สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    ถึงคิวเราแล้วนี่นา ลืมหรือป่าวคะ
    รบกวนดูให้หน่อยนะคะ

16. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.เป็นลายมือที่ต้องครุ่นคิดเรื่องของวันข้างหน้าเป็นหลักครับ...ว่าจะใช้ชีวิตอย่างไร...เราจะมีอะไรบ้างหรือเปล่า..ที่พอจะเป็นหน้าเป็นตา..หรือมีหลักฐานหลักประกันให้กับชีวิตนี้...คุณมีโรคประจำตัวนะครับ...เกี่ยวกับเลือดครับ...เช่นอาจจะเลือดน้อย.หรือเกล็ดเลือดไม่ดี...เช่นเวลาเป็นแผลแล้วแผลหายช้า...เกิดจากน้ำเหลืองมีปัญหาครับ...และอาจจะเป็นลมหมดสติได้ครับ...หมั่นตรวจสุขภาพด้วยนะครับ...เป็นคนที่ช่วยเหลือผู้อื่นได้ทุกเมื่อ..แต่บางครั้งตัีวเองมีัปัญหากลับหาใครไม่เจอเลย...และยังทำคุณคนไม่ขึ้นครับ...หมั่นทำบุญใส่บาตรอุทิศให้เจ้ากรรมนายทุกรูปนามด้วยครับ...ถ้าจะมีศรัทธาเพิ่มเติม...เจริญสติไปด้วยก็จะดีไม่น้อยครับ..

17. Aek9549

ผมไม่ได้ลืมหรอกครับ...เพียงแต่ผมไม่ค่อยมีเวลา...เข้ามาแค่นั้นเอง...อย่าใจร้อนซิครับ...

18. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.คุณเป็นคนที่คิดทำอะไรจริงจังเสมอ...จนเหมือนกับจะตึงเกินไปด้วยซ้ำครับ...ต้องปรับตัวเองพอสมควร...เอาเป็นแบบกลางๆครับ..ไม่ตึงและหย่อนเกินไป...คำพูดของคุณดูเป็นนักวิชาการชั้นดีเลยนะครับ..น่าเชื่อถือและมีหลักการครับ...เพียงแต่คุณต้องดีไปด้วย..หรือมีคุณสมบัติที่สูงกว่าคนอื่น..เค้าจึงจะเชื่อถือครับ..คุณทำงานดีนะ...ถ้าได้รับโอกาส..หรือให้ได้พิสูจน์ฝีมือวัดกันไปเลย...คุณไม่ใช่คนประจบสอพลอ..ถ้ายังทำงานอยู่..การจะได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งคงดูห่างไกลครับ...หมั่นเข้าหาเจ้านายบ้างครับ..

19. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.คุณเป็นคนที่อดีตชาติที่แล้วมาสั่งสมคุณงามความดีไว้พอสมควรครับ...นำมาใช้ได้แล้วนะครับ..ให้เกิดประโยชน์กับตนเองและผู้อื่น...เส้นวาสนานั้น...ไม่ใช่เพื่อความร่ำรวยสำเร็จหรอกครับ...แต่เป็นผู้ให้ที่มากกว่าผู้รับครับ....คุณแทบจะไม่เคยได้อะไรจากใครหรอกครับ...ถึงได้มาเดี๋ยวก็ไปอยู่ได้ไม่นาน...คุณเกิดมาเพื่อเป็นผู้ให้ครับ...และให้ได้เกือบทุกอย่าง...และให้คำปรึกษา..หรือมีความเข้าใจผู้อื่นได้ดีมาก...แต่กับตัวเองคุณจะงงมาก..เหมือนไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน...หรือมีอารมณ์หงุดหงิดใจบ่อยๆ...ที่มันไม่ได้ดั่งใจ...ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไรครับ...ลองปฏิบัติธรรมกรรมฐานให้มากกว่านี้อีกหน่อยซิครับ..องค์ความรู้ต่างๆจะได้เปิดครับ...แล้วคุณจะรู้หรือสัมผัสได้เองครับ....ไม่เกินสิบห้าวันครับ..

20. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.คุณเป็นคนที่ข้องเกี่ยวกับสิ่งลี้ลับบางอย่าง..หรือไม่ก็สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย..หรืออาจจะเป็นครูบาอาจารย์ที่คุณศรัทธา...หรือไม่ทราบชื่อเสียงเรียงนามก็ได้ครับ..แต่คุณสัมผัสสิ่งเหล่านี้ได้แน่นอนครับ...และคุณยังล่วงรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าได้อย่างแม่นยำด้วยครับ...คุณก็เป็นอีกคนที่เกิดมาเป็นผู้ให้ไม่ใช่ผู้รับครับ...และลำบากมากด้วยครับ...เหมือนโดนทดลองกำลังใจ...ความเด็ดเดี่ยวจะมีมากแค่ไหน...วันไหนเจอทุกข์หรือปัญหา..คุณยังมีธรรมอยู่หรือเปล่า..ถ้าคุณทิ้งเมื่อไหร่..คุณหาทางออกของชีวิตไม่เจอแน่นอนครับ...กลับไปปฏิบัติธรรมตามแนวทางของคุณเถิดครับ...กลับไปรื้อฟื้นสัญญาเดิมๆที่เคยมีมาแต่เก่าก่อนของคุณเอง...คุณเท่านั้นที่จะตอบตัวของคุณได้ครับ..