รบกวนดูลายมือทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 19 พฤษภาคม 2012.

1. หมูเขมกร

หมูเขมกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ Altis1850

2. bumbim07

bumbim07 Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2012
    อ่าาาา มันตรงจนเกรงใจ....อิอิ ขอบคุณนะคะ อ่านแล้วรู้สึกอยากลงจากสังเวียนจัง เฮ้ออออออ
    แปลว่าตอนนี้ก็ต้องดำเนินไปเรื่อยๆนะคะ จะได้ยังไม่ตัดสินใจทำอะไร อิอิ
    เหนื่อยเหมือนกันนะคะตอนนี้ อยากทำอะไรสำเร็จเร็วๆ จุดหมายมีนะคะ แล้วคนเข้าใจก็คือพ่อกับแม่ จุดหมายก็คืออยากมีอะไร ทำอะไรให้พ่อแม่เยอะๆค่ะ
    เพราะเค้าทำเพื่อเรามาเยอะมาก เสียสละตัวเองให้เราได้มากมาย อยากให้เค้าได้อยู่แบบสบายๆสักทีน่ะค่ะ
    เรื่องแฟนนี่ไม่เคยจะหวังพึ่งเลยจริงๆค่ะ มีก็เหมือนไม่มี จริงๆเรียกว่าไม่มีก็ได้ 555+
    แต่เรื่องที่เกิดกับตัวเองนี่ไม่เคยโทษเวรกรรมนะคะ จริงๆเป็นคนค่อนข้างเอาเหตุและผลมาคิดว่าเพราะอะไร
    คิดว่าทุกอย่างที่เกิดขึ้นมันเป็นผลพวงของการกระทำของเราค่ะ
    การตัดสินใจของเราเป็นตัววัดผล ที่พึ่งตัวเองซะส่วนใหญ่ก็เพราะตัดสินใจที่จะพึ่งตัวเองค่ะ
    แบบว่าเป็นคนเอ่ยปากให้ใครช่วยไม่ค่อยเป็น ชอบคิดว่าตัวเองก็จัดการได้ตลอด 555

ตอนนี้จะสู้ให้ครบยกค่ะ ขอบคุณนะคะ อิอิ

3. redevill

redevill สมาชิกใหม่

ฝากคุณเอกช่วยดูให้ด้วยครับ

เรื่องงาน เงิน และชีวิตโดยรวม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      167.1 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      174.4 KB
      เปิดดู:
      43
  4. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นแฟนคลับ มานานแล้วค่ะ วันนี้ ขอใช้สิทธิ ด้วยคนค่ะ
    มือซ้ายจะเป็นข้างที่ สวมแหวนทองค่ะ
    ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ในทุก ๆ เรื่อง ช่วยแจ้ง แถลงไข ด้วยค่ะ

ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      203.3 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  5. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.ภาพรวมของชีวิต...คุณเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นที่จะหยิบจับทำอะไรได้หมดครับ...ขอเพียงแค่มีโอกาส..ได้แสดงศักยภาพหรือความรู้ความสามารถที่มีบ้างแค่นั้นเอง...คุณเป็นคนที่พึ่งด้วยลำแข้งของตัวเองมาตลอด...รวมถึงการตัดสินใจในหลายๆเรื่องราวที่ผ่านมา...จนบางครั้งก็ต้องลองผิดและถูก...คนอื่นมีปัญหามาปรึกษาเราๆแก้ไขให้ได้..แต่เวลาเรามีบ้าง..กับมองไม่เห็นใครครับ...เป็นอย่างนี้มานานแล้วครับ....
    2.ในส่วนของเรื่องงาน...คุณเป็นคนที่ทำงานตรงไปตรงมา...จนบางครั้งอาจจะเป็นมองดูของบุคคลอื่น..ที่อาจจะไม่ชอบใจเท่าใดนัก..ถึงเราจะไม่ได้ทำอะไรเขาก็ตาม...อาจจะโดนใส่ร้ายป้ายสี..ให้ได้รับความเสื่อมเสียหรือเสียหายได้ครับ...ขอให้เลือกคบคนหน่อยครับ..ยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยแล้วต้องระมัดระวังให้รอบคอบครับ...อาจจะเสียเงิน เสียทอง..หรือเสียรู้ได้ครับ....เพราะคุณเองจะใจอ่อนครับ..หรือขี้สงสารเขาครับ...ระวังจะตกเป็นเหยื่อได้ครับ.....
    3.เรื่องการเิงินนั้น....คุณยังอยู่ในช่วงระมัดระวังการใช้จ่ายให้มากที่สุดครับ...เมื่อก่อน.อาจจะเคยใช้เงินแบบฟุ่มเฟือย...ใช้เงินนำหน้า..และคิดไม่ถึงว่าเศรษฐกิจจะเป็นแบบนี้..ไม่งั้นเก็บเงินมาถึงขณะนี้..คงมีเงินเก็บมากโขทีเดียวครับ....

6. อนนธกาล

อนนธกาล เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่ altis1850 ดูให้ผมด้วยนะครับ พอดีเห็นว่าข้ามไป:'(

7. Aek9549

ผมขอเป็นภาพถ่ายได้มั้ยครับ...ต้องขออภัยด้วยครับ...ผมเองวางระเบียบไว้ให้แล้วครับ....

8. Aek9549

ภาพที่คุณส่งมานั้น...เป็นฝากไฟล์ไว้..ไม่สามารถเรียกดูได้ครับ...รบกวนส่งเป็นภาพโดยไม่ต้องฝากไฟล์ครับ..จะสะดวกกว่า...

9. Aek9549

จริงๆแล้วเรื่องลายมือไม่ได้บอกอะไรมากมายหรอกครับ..ขึ้นอยู่กับบุคคลมากกว่าครับ...ผมเคยดูให้แล้วไม่ใช่หรือครับ...

10. tgnotong

tgnotong สมาชิก

27 พฤษภาคม 2009
    นานๆๆเข้ามาทีมีใจดีดูลายมือให้ด้วย

11. tonpai

tonpai Active Member

18 ธันวาคม 2005
    รบกวนดูให้ใหม่ อีกรอบครับ
    รอบแรก รูปที่แนบมาเป็นการฝากไฟล์
    รอบนี้แนบใหม่ครับ

12. kloster12

kloster12 สมาชิก

รบกวนดูให้ด้วยนะค่ะ ตามมาจากกระทู้ดูดวงค่ะ

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      45
  13. Aek9549

1.เป็นลายมือที่ต้องตามหาความฝันกันต่อไปครับ...ถ้ายังไม่รู้สึกเหนื่อยกับการเดินทาง...หรือล่าฝันครับ...
    2.เป็นคนค่อนข้างครุ่นคิด..หรือมีเรื่องที่ต้องให้ขบคิดอยู่เสมอ..หรือการวางแผนการใช้ชีวิตให้ดียิ่งขึ้น..หรือมีการปรับปรุง ปรับเปลี่ยน...ทั้งเรือนชาน บ้านช่อง รวมทั้งที่อยู่อาศัย...ไม่ว่าจะเป็น บ้าน ห้องเช่า...เรื่องงาน...อาจจะรวมถึงรวมหุ้นทำธุรกิจ...
    3.ความสงสัยยังมีอยู่...ทำแล้วจะดีมั้ย...ขาดทุนหรือเปล่า..ในทุกการลงทุนครับ...เป็นคนจิตใจดี..แต่ทำไมมักตกเป็นเหยื่อ....ขี้สงสารคนแล้วเป็นงัย..เจ็บใจทุกทีที่ช่วยเหลือ...เรื่องจริงแต่ก็แปลก..ในความรู้สึกของเรา...แล้วต้องทำอย่างไร...ก็ต้องมีสติให้มากขึ้น...หาข้อมูลมาก่อน...ไตร่ตรองให้ถ้วนถี่..มีมิตรดีที่ไว้ใจได้...หรือเข้าใจเราก็พอ...

14. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ......
    1.คำถามเยอะจังครับ....ลายมืออย่างเดียวคงไม่สามารถจะบอกได้ขนาดนั้นหรอกครับ...เป็นแค่องค์ประกอบครับ....
    2.เป็นลายมือที่ชอบการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น...คือชอบการเปลี่ยนแปลง..แล้วมันเห็นผล...จะภูมิใจทุกครั้งที่เห็นการเปลี่ยนแปลงและพัฒนา...แต่ต้องอยู่กับความเป็นจริงนั้นด้วย...ไม่งั้นอาจจะเป็นฝันของคุณก็ได้ครับ...
    3.ในเรื่องของการศึกษา..สามารถเรียนรู้ได้ตลอด..ไม่มีหมด..กลัวเราจะหยุดมันไปเีสียก่อนนี่ซิ...ตอนแรกตั้งใจ...เรียนรู้บ่อยเข้าก็ล้ม่เลิก...ฉันไม่เอาล่ะ...พอแล้ว...
    4.เป็นคนวางแผนไว้เยอะ..แต่จะประสบความสำเร็จหรือไม่..เป็นอีกเรื่อง...ถึงจะเป็นคนใจดี...แต่ก็หงุดหงิดเอาได้กับบางเรื่อง....
    5.การงานการเงินความรัก..ส่วนใหญ่แล้วก็ไปได้เรื่อยๆ...ไม่มีปัญหาอะไร...แค่ไม่ถึงจุดพีค..และไม่ต่ำสุดของชีวิตครับ...
    6.ส่วนเรื่องของการปฏิบัติธรรม...ก็ต้องเลือกสิ่งที่เป็นเรามากที่สุดครับ...ลองเลือกดูสักอย่าง สักข้อครับ...เพราะพระพุทธองค์ท่านทรงวางแบบอย่างไว้ให้หมดแล้วครับ....ทั้งทรงเผย แจกแจง แสดง...ยกตัวอย่าง..แล้วทรงทำให้ดู...ถ้าเรารู้จัก..หรือฉลาดในการเลือกใช้...ความสำเร็จก็เป็นอันหวังได้ครับ...

15. Aek9549

1.เป็นลายมือ..ที่ต้องบริการจัดการเกี่ยวกับระบบความคิดเป็นหลักครับ...ต้องลำดับความสำคัญกันใหม่อันไหนสำคัญหรือไม่อย่างไร....
    2.อาจจะมีปัญหาเรื่องของสุขภาพเข้ามาด้วยครับ...เกี่ยวกับระบบหมุนเวียนของโลหิตครับ....อาจจะเป็นคนเลือดจางหรือเกล็ดเลือดไม่ค่อยดีครับ...และยังเกี่ยวเนื่องกันไปถึงระบบหัวใจได้ครับ...
    3.แล้วยังข้องเกี่ยวกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วยครับ...จะรับรู้หรือไม่ก็ตามครับ..เพราะสิ่งที่ผ่านมา..ก็รอดมาอย่างปาฏิหาริย์...ในทุกเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับเราครับ...
    4.ขอเพียงหมั่นทำบุญแล้วอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามครับ...ขอให้ท่านเปิดทาง...เปิดโอกาสที่มีอยู่ให้บ้าง...ก็จะสำเร็จสมประสงค์ครับ...ในทุกๆเรื่องครับ...

16. Aek9549

1.อนุโมทนาด้วยครับ..ที่ติดตามกันมา...เป็นลายมือที่ขาดความอบอุ่นหรือคนเข้าใจ...หรืออาจจะน้อยใจ....หรือขาดความรักความเห็นอกเห็นใจกันเป็นสำคัญ...รักใครรักจริง...ทุ่มเทเกินกำลัง...เวลาเจ็บ...มันทรมานน่าดู...มองโลกในแง่ดี...ใครไม่มีเราช่วยเหลือ....ตัดสินใจอะไรด้วยตัวเองมาตลอด...และก็พลาดไปก็มี...ไม่น่าพลาดก็พลาด...และโอกาสก็คว้าไม่ได้...หลุดลอยไปเหมือนมองไม่เห็นกัน...
    2.ถ้ายังไม่เหนื่อยชีวิตก็ต้องสู้กับมันต่อไป...ลองถอยหลังสักก้าว..แล้วหยุดไตร่ตรอง...สิ่งที่ทำวันนี้...และอดีตที่ผ่านมา...และจะก้าวต่อไปอย่างไรในวันข้างหน้า...ไม่ใช้อารมณ์ตัดสิน....ผิดพลาดแล้วเรื่องใหญ่...อย่าไว้ใจใครให้มากนัก...แต่ไม่ได้ให้ต้องระแวง...แค่เราพินิจพิเคราะห์บ้างก็ยังดี...
    3.ยังเกี่ยวข้องกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์...เพราะชีวิตไม่ได้เป็นของเราคนเดียว...จงหมั่นสร้างกุศลให้มาก..รักษาศีลให้พร้อมมูล..ปัญหาที่มี...มันเป็นแค่อุปสรรคที่ให้เราข้ามผ่าน...ไปสู่ฝั่งฝันที่สวยงาม...พอถึงแล้วก็หายเหนื่อย...ความต้องการก็ไม่มี...

17. Aek9549

ผมเองก็พอจะมีความรู้บ้าง..นิดๆหน่อยๆน่ะครับ...พอได้ช่วยเหลือกันน่ะครับ...

18. บุษบานาครี

บุษบานาครี Active Member

รบกวนถามเรื่องงาน การเงิน ความรัก และครอบครัวค่ะ

19. เกสร012

เกสร012 สมาชิกใหม่

รบกวนดูลายมือค่ะ เห็นอะไรในลายมือบ้าง รบกวนด้วยนะคะ

20. soft_soft

soft_soft เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณ พี่ Altis1850 มากครับ
    อยากบอกว่า ....แม่นมากกก.... ครับ
    - พี่ไม่ได้ดูแค่เพียงลายมืออย่างเดียวใช่ไหมครับ ถึงรู้ละเอียดแบบนี้
    - เพราะสิ่งที่พี่บอกมาหลายอย่างผมคิดว่าลายมือคงบอกไม่ได้แน่ ยกตัวอย่างเรื่องงาน ปกติผมดูลายมือที่หมอดูทั่วไปเค้าจะถามว่าผมทำงานอะไร แต่ว่าพี่ก็ยังรู้ว่าผมทำงานเป็นลูกจ้างและไม่ชอบเป็นลูกน้องใคร.. (ถูกใจมากครับ:cool:) อยากเก่งแบบพี่บ้างจังครับ หากผมฝึกสมาธิบ่อยๆ จะพอได้มั่งมั้ยครับ หากไม่เป็นการรบกวนขอโทรไปคุยด้วยนะครับ