มีCdแจกฟรีครับ..ดีมากๆเลย

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย Natthakorn, 9 มิถุนายน 2008.

1. dodhome

dodhome เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    ขอรับด้วยนะครับ 1 ชุด
    กรุณาส่งมาที่
    นายวิริทธิพล พงศ์พิธิวัต
    116/5 ม.8 ต.ต้นเปา อ.สันกำแพง เชียงใหม่ 50130

ขอบคุณมากๆ ครับ อนุโมทนาด้วยอย่างยิ่ง ๆ

2. สามิตร์ บุญประเสริฐ

สามิตร์ บุญประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับซีดีธรรมะ

ขออนุโมทนาขอรับ 1 ชุดครับ
    ส่งสามิตร์ บุญประเสริฐ
    106/24 ม.3
    ต.บ้านครัว อ.บ้านหมอ
    จ.สระบุรี 18270

3. esmilunda

esmilunda Active Member

4 มิถุนายน 2008

อนุโมทนาด้วยนะเจ้าคะ
    และขอรับ CD1ชุด ด้วยค่ะ

กรุณาส่ง
    น.ส. ชลธิชา หทัยศรีอภิญญา
    262/419 (ห้อง 4003 ) อาเชี่ยนทาวเวอร์
    ซอยปรีดีฯ 16 ถนน สุขุมวิท 71
    พระโขนง วัฒนา กรุงเทพฯ
    10110 ค่ะ

4. slungling

slungling เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ และขอ CD ด้วยค่ะ

สุวรรณี เลื่องยศ
    241/4 ตรอกตลาดนางเลิ้ง
    เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย
    กรุงเทพฯ 10100

ขอบคุณค่ะ

5. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

6. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าแต่คุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บุญกุศลใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำบำเพ็ญตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ข้าพเจ้า ขออุทิศผลบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าจะได้รับนั้นให้แด่ มารดาบิดาของข้าพเจ้าและผู้ที่เคยเปนมารดาบิดาของข้าพเจ้า
    ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ผู้ที่มีบุญคุณต่อข้าพเจ้า ไปถึงแด่พระสยามเทวาธิราช พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ บรรพบุรุษไทยที่จงรักภักดีต่อประเทศชาติ ไปถึงแด่ เทวดาที่รักษาโลกมนุษย์ ไปถึงแด่ท้าวสักกะเทวราช ไปถึงเทวดาที่รักษาข้าพเจ้าและครอบครัว ไปถึงแด่ พระอริยเจ้าทั้งหลาย ไปถึงพุทธบริษัททั้ง4 ไปถึงแด่ พรหม เทวดา มนุษย์ สัตว์เดรฉาน เปรต อสุรกาย สัตว์นรก ทั้งหลาย ไปถึงแด่ นายนิรยบาล พระยายมราช ไปถึงแด่ ผู้ที่กำลังหาที่เกิดทั้งหลาย ไปถึงแด่ ท่านที่ได้อ่านอยู่ในขณะนี้ ไปถึงแด่ สัตว์ทั้งหลายไม่มีประมาณในทุกทิศทุกทาง ขอให้ได้รับผลบุญทุกสิ่งทุกประการดังเช่นที่ข้าพเจ้าจะได้รับเทอญ ขอความสวัสดีมีโชคชัย สมบูรณ์พูนผลจงมีแด่ท่านเหล่านี้จนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยอานุภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้อุทิศไปใล้วนี้เทอญเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

คือผมกำลังจะสอบทุนจุฬา-ชนบทวันที่25
    ต.ค.2551นี้หนะครับใครมีเทคนิคดีๆก่อนสอบช่วยแนะนำด้วยนะครับ..
    ขอบคุณครับ

ณัฏฐกรณ์ นะวะสด

7. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    อนุโมทนาสาธุด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

และขออุทิศบุญกุศลทั้งปวงแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกภพทุกชาติ
    ให้ทุกท่านมีความสุขกายสุขใจตลอดไป ขอให้อโหสิรรมและ
    ขออโหสิกรรมกับทุกรูปทุกนามด้วยเถิด ให้ทุกท่านได้พระนิพพาน
    ในชาตินี้ด้วยเถิด

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร

หลังจากสวดบูชาพระรัตนตรัยเสร็จเรียบร้อยแล้วสำหรับท่านที่ไม่ค่อยมีเวลามาก แนะนำบทสวดพุทธมนต์แบบย่อ ๆ แต่มีพลานุภาพมาก มีอานิสงส์มาก สวดไม่เกิน 5 นาทีจบ ดังนี้

นะโม 3 จบ

หัวใจ อิติปิโส ว่า
    อิสะวาสุ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะอะอุ

หัวใจพาหุง
    พา มา นา อุ กะ สะ นะ ทุ
    หัวใจพระเจ้าสิบชาติ
    เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว
    หัวใจบารมี 30 ทัส
    ทา สี เน ปะ วิ ขะ สะ อะ เม อุ
    หัวใจพระอาการวัตตาสูตร
    มุนินทะ วะทะนัมโพชะ คัพพะสัมภาวะ สุนทะรีปาณีนัง สะระณัง วาณี มัยหัง ปิณะ ยะตัง มะนัง
    หัวใจพระธารณะปริตร
    ทิฏฐิลา ทัณฑิลา มันติลา โรคิลา ขะระรา ทุพพิลา เอเตนะ สัจจะ วัชเชนะ โสตถิ เม โหตุ สัพพะทา
    หัวใจพระไตรปิฎก
    จิเจรุนิ
    หัวใจพระคาถาชินบัญชร
    ชะ จะ ต ะ สะ สี สัง หะ โก ทะ กะ เก นิ กุ โส ปุ เถ เส เอ ชะ ระ ธะ ขะ อา ชิ วา อะ ชิ สะ อิ ตัง
    คาถาบูชาพระพุทธเจ้า 16 พระองค์
    นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มะหิสุตัง สุนะพุทธัง สุอะนะอะ

[​IMG]สวดจบควรแผ่เมตตาทุกครั้ง[​IMG]