มีเรื่องกลุ้มใจมากครับ น้องผมกำลังจะตาย

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Pommarin, 30 ธันวาคม 2012.

1. Pommarin

Pommarin เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2012
    ตอนนี้ได้เข้ายาเหมือนเดิมแล้วครับ ถ้าหายเหนื่อยคงได้ไปที่วัดเลยครับผม

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

มะเร็งสามารถรักษาให้หายได้
    ขอให้มีกำลังใจนะคะ
    ขนาดลูกศิษย์
    เลือดทะลักออกทั้งทางปาก หู จมูก
    คุณพ่อขับรถจากอุบลฯไปกรุงเทพฯ เพื่อนำลูกที่กำลังเรียนชั้น ม.1ไปรักษา
    คุณหมอที่อุบลฯ บอกว่าอาการหนักมากห้ามจอดรถเป็นอันขาดยกเว้นจอดเติมน้ำมัน
    ปัจจุบันลูกศิษย์คนนี้ เรียนจบปริญญาและทำงานแล้วค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ....

3. Pommarin

วันนี้ได้เข้าไปหาน้อง หมอบอกว่าไม่อยากให้ไปที่วัดครับ เพราะว่าจะกลัวจะติดเชื้อ

และก็รอหมอนัดวันที่ 5 ก.พ ครับ นัดอีกรอบนึง

4. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    โห พี่ติง คงน่าตกใจตอนเห็นภาพ !!แต่บุญดีที่หายได้ อ่านแล้วเกิดความหวังขึ้นมาว่าเคสของน้องอาจหายได้เช่นกัน...

ส่งกำลังใจไปถึงน้องด้วยครับท่านPommarin.. ว่ามีคนร่วมแรงใจส่งมาให้น้องเสมอ(ทุกวัน)..หลายคนทีเดียว..ขอให้น้องสู้ครับ ..

5. ddman

น้องเป็นอย่างไรบ้างครับ..ยังรอฟังข่าวดีอยู่ครับ....ถ้ายังมีสติ พี่ช่วยหาธรรมะไปอ่านให้น้องฟังเรื่อยๆนะครับ.เำพราะนี่..จะเป็นบุญขั้นภาวนาที่เป็นปัจจัยให้เกิดมามีปัญญาดีนะครับ...

6. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ใจหาย
    ไม่รู้จะบอกอย่างไร เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะคะ

7. Pommarin

หลังจากได้มาเข้ายาที่ รพ ในวันที่ 15 อยู่ รพ ถึงวันที่ 18 ครับ

ตอนไปตรวจตอนแรกก่อนเข้ายา หมอบอกว่าขนาดมันยังไม่ลดเลยครับ

ยังเหมือนเดิม หมอบอกก็ต้องเข้ายาไปประมาณครั้งที่ 2 3 เป็นต้นไป

น่าจะลดขนาดลงได้ครับ

นี่คือตามที่หมอบอกมาครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะไปได้มากสักเท่าไหร่

เพราะจากการที่ขนาดมันยังไม่ลด หรือไม่มีท่าทีว่าจะลดลงเลย

ผมก็ยังกังวลอยู่ครับ เพราะจากที่หมอหลายๆ รพ ก็บอกว่าไม่มียารักษา

8. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ตอนนี้น้องคุณน่าจะอาการดีขึ้นเยอะมากกว่าเมื่อก่อนนี้แน่ เพราะพลังบุญจากหลายท่านที่ส่งมาให้ และบุญของพี่ชายที่ทำให้น้องสาวตลอดมา เขาต้องหายแน่นอนค่ะ

9. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    เป็นกำลังใจให้ครอบครัว และ น้องคุณนะคะ
    ขอให้น้องดีขึ้นเรื่อยๆ และหายเร็วๆ นะคะ

ปาฏิหารย์ต้องมีจริงค่ะ สู้ๆ นะคะ

10. ติงติง

ได้อ่านจากกระทู้ในห้องนี้ คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์
    ขอนำมาวางให้อ่านนะคะ

"น้ำมะนาวผสมโซดาครับ ช่วยตัดเส้นทางลำเลียงอาหารไปเลี้ยง cell มะเร็ง มีประสิทธิภาพมากกว่าทำคีโม เป็นหมื่นเท่า มหาวิทยาลัย John Hopkin และสถาบัน
    อื่น ๆ วิจัยมากว่า 40 ปีแล้ว แต่ถูก FDA ของอเมริกาเก็บไว้่ เป็นผลประโยชน์เรื่องยา
    ลองดูครับ ไม่ได้ผลก็ไม่เสียหลาย ได้ผลก็นับว่าดีมาก

ใช้น้ำมะนาวแป้น(lime) หรือ มะนาวฝรั่ง (lemon) 2 ผล แต่ผมว่ามะนาวบ้านเรา มะนาวแป้น มีน้ำเยอะกว่านะ ครับบีบเอาน้ำกินกับโซดา สารไซตรัสในมะนาวจะไป block ท่อน้ำเลี้ยงอาหารของ cell มะเร็ง ทำให้ cell มะเร็งฝ่อไป ถ้าเป็นมะเร็งกินทุกวันติดต่อสัก 3 เดือน น่าจะเห็นผล จะใส่น้ำผึ้งนิดหน่อยก็ได้
    ไม่น่าจะเป็นไร แ่ต่อย่าไปใส่น้ำหวานอื่น ๆ นะครับ ส่วนการทำคีโมจะใช้ได้ผลสำหรับครั้งแรกเท่านั้น ครั้งต่อไป cell มะเร็งจะมีการปรับตัวเพื่อต้านกับคีโม ดังนั้นคีโมครั้งต่อไปจะเป็นการทำลาย cell ดี ๆ ในร่างกายของเราทำให้ยิ่งแย่ลงมาก สุดท้ายก็ตายครับ จะช้าจะเร็วเท่านั้นเอง

ปล. ถ้าใช้น้ำมะกรูดกับโซดา ช่วยลดน้ำหนักได้เหมือนกันครับ"

11. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้ความรู้ดีจังค่ะ
    ขอให้น้องหายเร็ว ๆ ด้วยเถิด สาธุ

12. Pommarin

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ที่โทรไปถามก็บอกว่ากินได้เยอะขึ้นแล้วครับ

จากที่กินอะไรแล้วอ้วก ก็ไม่ค่อยเป็น กับอาการที่หอบขึ้น ก็ไม่ค่อยมีแล้วครับ

13. ddman

ดีใจมากที่ทราบว่าน้องกินได้มาก น่าจะเป็นนิมิตรหมายที่ดียิ่ง ขอให้น้องหายขาดโดยเร็ว ร่างกายแข็งแร็งกลับคืนเป็นปกติครับ ..

พี่ชายช่วยบอกน้องว่ามีกำลังใจจากหลายท่านส่งมาให้น้องอยู่ น้องไม่ได้ต่อสู้อย่างโดดเดี่ยวเลยนะครับ..

14. Pommarin

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เห็นพูดกับแม่เค้าว่าตอนนี้ใส่ชุดชั้นในไม่คับเหมือนก่อนแล้ว

คาดว่าน่าจะยุบลงแล้วครับ พรุ่งนี้วันที่ 5 จะไป รพ อีกครั้งเพราะหมอนัด คงจะได้เอ็กซเรย์มาดูว่ามันได้ยุบมั้ย

ผมก็หวังว่าจะได้รับข่าวดีจากหมอครับ วันนี้เข้ามาก็ชวนเพื่อนมาคุยกันใหญ่เชียว ออกไปซื้อนม ซื้อของมากินกัน คงจะเหงาแหละครับ เพราะไม่ได้เจอเพื่อนนานมาก

ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับกำลังใจที่มี

ยังไงก็ขอผลบุญที่ท่านส่งกำลังใจมานั้นส่งผลให้ท่านและครอบครัวมีแต่ความสุข ความเจริญนะครับ

15. ติงติง

เป็นเรื่องที่น่ายินดีจริงๆค่ะ
    เป็นข่าวดีที่สุดเลยนะคะ
    ท่านเจ้าของกระทู้ ทำให้สมาชิกเว็บพลังจิตมีความสุขมากเลยค่ะ
    ขอบคุณมากๆนะคะ
    หวังว่าน้องสาวของเรา จะหายเป็นปกติในไม่ช้านี้ค่ะ

16. ติงติง

ขอขอบพระคุณทุกๆกำลังใจ
    ที่มาร่วมให้กำลังใจน้องสาวของเรา
    และพี่ชายที่น่ารัก
    โลกของเรา...มีดีแบบนี้
    ขอบคุณมากค่ะ

17. ตะวัน58

ตะวัน58 Active Member

เป็นกำลังใจ ขอให้หายเป็นปกติโดยเร็ววันนะครับ

18. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ข่าวดียินดีและดีใจกับทุกท่านด้วยครับ

บุญรักษาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 60 flower.JPG
      60 flower.JPG
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2013
  19. Pommarin

วันนี้เมื่อตอนเย็นไปรับน้องที่ รพ จะไปส่งที่บ้านครับ

ได้ฉีดยากระตุ้นไปเรียบร้อย รอที่จะกลับบ้านครับ เหลือทำคีโมอีกครั้งครับ

ครั้งต่อไปจะเป็นครั้งที่ 4 เป็นครั้งสุดท้าย ถ้าขนาดมันเล็กลงก็จะได้ผ่าตัดครับ

ผมก็หวังไว้มากในการทำครั้งที่ 4 ขอให้มันลดขนาดลง แต่ก็กลับมาคิดอีกครับ

ว่าตอนผ่าตัดจะเป็นยังไง ตอนนี้เขาก็ตัวเล็กซะด้วย

ด้วยกำลังใจจากทุกท่าน น้องผมก็ดีใจมากเลยครับ ที่เขาไม่ได้สู้คนเดียว

20. ddman

มารับทราบข่าวดีด้วยจิตโสมนัสยิ่ง .. นั่งยิ้มอยู่กับจอเหมือนได้เห็นน้องยิ้มตอบมา ดีใจมากจริงๆ ครับ..และมั่นใจว่า น้องจะหายเป็นปรกติได้ในเร็ววันอันจะเป็นข่าวดีพิเศษที่ผมและเพื่อนๆรอคอยด้วยใจจดจ่อ..

ขอบคุณทุกกำลังใจ ขอให้ช่วยกันแผ่บุญไปรักษาน้องทุกๆวันครับ ...
    _/\_