มีเรื่องกลุ้มใจมากครับ น้องผมกำลังจะตาย

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Pommarin, 30 ธันวาคม 2012.

1. Pommarin

Pommarin เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2012
    เดี๋ยวผมจะทำการอัพโหลดรูปขึ้นไปที่หน้าแรกเลยละกันนะครับ ขอบคุณมากจริงๆครับ

ตอนนี้เริ่มปรับการหายใจได้แล้วครับ เพราะตอนแรกที่ว่าจะไปแล้วนั้น

พึ่งเป็นครั้งแรกเพราะปรับการหายใจไม่ทัน เหนื่อยมาก ตอนนี้เริ่มโอเคแล้ว

ส่วนเรื่องปอด หมอมาก็ได้พูดแต่คำเดิมครับ เพราะน้องผมเป็นคนคุยกับหมอเอง

ว่าหนูเป็นอะไรกันแน่ เขาเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมถึงเหนื่อยขนาดนี้

หมอก็บอกไปว่า ปอดหนูเหลือ ไม่ถึง 20 % เขาถามต่อว่าหนูจะหายมั้ย

หมอก็ตอบไปว่าไม่หาย

เมื่อวานนี้ผมได้ไปทำบุญมา แล้วผมก็ได้ขับรถไปหาเขาที่ รพ ก็ได้คุยกันซักพัก

ผมได้ดูการคุย และการเล่าเรื่องราวต่างๆ กำลังใจของเขาก็น้อยลง

เพราะหลังจากได้คุยกับหมอ หมอก็บอกหมดทุกอย่างแต่วันนั้นผมก็ได้ให้กำลังใจเขาใหม่

กำลังใจก็เพิ่มขึ้นมาหน่อยครับ แรงใจหมด แรงกายก็หมดตามไปด้วย

2. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการครับท่าน

คมสันต์ สบายดี

22:07
    สบายดีครับผม

ได้กลับเมืองไทยบ้างหรือเปล่า

ยังเลยครับ
    จะไปราวฯปลายปีหน้าครับ
    มีอะไรดีก็แจ้งข่าวมาให้ทราบด้วย

เขัาไปที่เว็บพลังจิตตอบปัญหาธรรมอยู่ครับ

22:14
    เจริญพร ชิคาโก เที่ยงคืนแล้ว ขอสนทนาเท่านี้ก่อน

และกำลังรักษาพระอาจารย์เจือที่เมืองไทยซึ่งเป็นศิษย์ท่านพ่อลี อโศการาม
    โดยใช้พลังฌาน กราบนมัสการครับ
    พฤศจิกายน 6, 2012

19:37
    คมสันต์ยังไม่นอนหรือ ขยันทรงฌาน

นานประมานตีสองครับผม
    นอน

เป็นนักปฏิบัติธรรมนอนดึกดี
    จะตอบข้อธรรมและสนทนากับเทพก่อนนอนครับผม

19:41
    คนไข้เป็นอย่างไรดีขึ้นไหม

ดีครับท่านรับพลังได้ดีมากครับ
    ท่านอาจารย์ครับ เมื่อวานนี้หลวงปู่ท่านเดินเข้ากุฏิด้วยองค์ท่านเองได้แล้วครับ ศิษย์ดีใจ ^_^
    สร้างบารมีข้ามทวีป อนุโมทนา
    พี่คมสันต์ครับ ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ อีกไม่นานหลวงปู่ก็คงจะหายจากการอารอาพาธ น้องดีใจมากครับ และน้องก็จะตั้งใจปฏิบัติธรรม เจริญสติ และรักษาจิตตามที่พี่คมสันต์แนะนำครับ ^^

19:44
    เสียงตอบรับน่าชื่นใจ

คมสันต์usa
    การจะช่วยเหลือคนอื่นเราจะต้องแข็งแรงก่อนจึงจะช่วยคนอื่นได้และจะต้องอยู่ในหลักธรรม
    จะต้องไม่เบียดเบียนตนเองและผู้อื่นครับ เหมือนเราไหว้น้ำไม่เป็นจะกระโดดลงไปช่วยคน
    ที่กำลังจมน้ำอยู่เราจะตายเปล่าครับ

3. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
  4. คมสันต์usa

ส่งพลังมารักษาแล้วครับเวลาราวฯ  ๘ โมง  ๓๕  นาที เวลาที่เมืองไทยครับ

๑       ๒        ๓

กรุณาช่วยส่งข่าวความคืบหน้าด้วยครับ ตั้งแต่ จากนี้ไป

5. Pommarin

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับผม อาการเป็นยังไงจะมาบอกความคืบหน้าครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

6. คมสันต์usa

พลังนั้นจะขับสิ่งที่เป็นพิษออกมาจากร่างกายได้หลายทางคือ
    1. ถ้าเป็นน้อยจะเรอออกมา หรือ ถ้าเป็นมากจะอาเจียนออกมา
    2. ปัสสาวะออกมา
    3. ถ่ายออกมา แต่ร่างกายจะไม่อ่อนเพลีย
    4. ร่างกายขับออกมาทางเหงื่อ
    5. เมื่อเวลาหลับจนสนิท พลังจึงเริ่มเข้าไปซ่อมแซมสิ่งที่บกพร่อง หรือกำจัดที่เป็นส่วนเกินและสิ่งที่แปลกปลอมที่อยู่ในร่างกาย จะรู้สึกว่ามีพลังมาวนๆ อยู่รอบตัวผู้ที่ได้รับพลังไป
    6 อาจจะทำให้ง่วงนอนในเวลารับที่พลังไปใหม่ๆ หรือทุกครั้งที่ได้ส่ง
    พลังไปรักษา ไม่ต้องตกใจ หรือกังวลครับ

สำหรับผู้ป่วยหนัก หรือโรคที่แพทย์รักษาไม่หาย เช่นโรคที่เกิดจากกรรม หรือโรคที่เกิดจากคุณไสย หลังจากรับพลังไปแล้ว ให้ระวังการหกล้ม ซึ่งการหกล้มนั้นเกิดจากอานุภาพของพลังที่แรงมาก  เพราะสิ่งที่เรามองไม่เห็นด้วยตาเปล่าที่แปลกปลอมเกาะอยู่จะกระเด็นออกไปอย่างแรงจากพลังแสงครับ

7. คมสันต์usa

ได้ส่งพลังมารักษา คุณ อมลดา  บุตรพรม  อีกครั้งเวลา   ๙.๒๖  เวลาที่เมืองไทยครับ     ๑    ๒     ๓  ให้น้องแบหงายมือทั้งสองข้างออกใว้ครับ
    และวางอยู่ที่ข้างลำตัวครับ  

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      474.5 KB
      เปิดดู:
      47
  8. คมสันต์usa

จะส่งพลังมารักษาให้อีกครั้งในเวลา  ๑๐.๑๕  นาฬิกา เวลาที่เมืองไทยครับ
      วันนี้จะส่งเพียงสามครั้ง ก็เพียงพอต่อการที่จะรักษาครับ

บุญรักษาครับ

ขนาดไฟล์:
      467.4 KB
      เปิดดู:
      44
  9. คมสันต์usa

ได้ส่งพลังมารักษาคุณ อมลดา  บุตรพรมครับ เวลา ๑๐.๑๕  นาฬิกา
    ส่งมาแล้วครับพร้อมกับข้อความนี้   ๑    ๒     ๓

คราวนี้รวมทั้งส่งพลังบุญมาให้เทพเทวดาที่รักษาคุณ อมลดา  บุตรพรม
    อยู่ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      557 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      488.7 KB
      เปิดดู:
      63
  10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์คมสันต์เป็นอย่างสูงค่ะ
    ความเมตตาของท่านอาจารย์ไม่มีประมาณจริงๆ สาธุ สาธุ สาธุ

11. 9TRONG

9TRONG เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเปิดมาเจอเลยรีบเข้ามาดู
    ไม่ทราบว่าตอนนี้อาการดีขึ้นรึยังครับ
    อยากให้น้องลองหัดหายใจแบบ อานาปานสติ ดูด้วยนะครับ
    ทำได้ง่ายๆไม่มีอะไรซับซ้อน กำหนดสติตามลมหายใจเข้า-ออก ตามธรรมชาติ
    จะช่วยให้รู้สึกสงบผ่อนคลายและหายใจได้ดีขึ้นได้ระดับหนึ่ง

จากประสบการณ์จริงนะครับ ผมเองเคยอยู่ข้างๆพ่อไปจนถึงวินาทีสุดท้ายก่อนที่ท่านจะจากไปด้วยโรคมะเร็ง ในตอนนั้นร่างกายจะเกร็ง และคงมีความเจ็บปวดทรมานกระสับกระส่าย แต่ท่านก็ใจแข็งครับอดทนและไม่มีการร้องแสดงความเจ็บปวดออกมาสักนิด แต่สังเกตดูที่ลมหายใจจะสั้นถี่และไม่เป็นจังหวะเหมือนเวลาที่เราเกิดความเจ็บปวดทั่วไปนั่นแหละครับ
    ผมก็พยายามเตือนสติให้พ่อหายใจยาวๆ ดูลมหายใจ อย่าไปสนใจที่ความปวด ความปวดมันอยู่กับเราไม่นานหรอก (สมัยก่อนพ่อผมชอบสวดมนต์นั่งสมาธิครับ)
    สักพักก็ดีขึ้นครับ สังเกตว่าลมหายใจยาวและลึกขึ้นและความทุรนทุรายทางกายสงบลง
    ลมหายใจก็นิ่งขึ้นถึงแม้จะค่อยๆแผ่วลงช้าๆเหมือนคนนอนหลับ
    ท่านเหมือนคนนอนหลับไปเรื่อยๆอยู่นานหลายชั่วโมงทีเดียวครับ จนกว่าจะถึงภาวะที่สมองเริ่มหยุดทำงาน และแพทย์จะมาถอดเครื่องช่วยหายใจ (แบบที่ไม่ได้ต่อไปที่ปอด เพราะไม่อยากให้ท่านทรมาน)
    อย่างน้อยเราก็ยังยินดีว่าท่านได้จากไปอย่างสงบ
    หลังจากเหตุการณ์นั้นทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างที่เป็นบทเรียนอันมีค่ากับชีวิต
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนได้ใช้ชีวิตอย่างมีสติและมีคุณค่าครับ
    คุณ Pommarin อย่าเพิ่งสิ้นหวังทำทุกอย่างให้ดีที่สุดนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2013
  12. Pommarin

ตอนนี้ได้อาเจียนออกมาครับ วันนี้ครูกับเพื่อนๆที่ รร ได้เข้ามาหาที่บ้านครับ

ตอนนี้กำลังจะพาไป รพ ครับ เห็นว่าเหนื่ิอยอีกแล้วก็อาเจียนออกมาครับ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คนป่วย ที่ได้รับพลังจากท่านอาจารย์คมสันต์ บางคนจะอาเจียนค่ะ ไม่เป็นไรนะคะ

พลังนั้นจะขับสิ่งที่เป็นพิษออกมาจากร่างกายได้หลายทางคือ
    1. ถ้าเป็นน้อยจะเรอออกมา หรือ ถ้าเป็นมากจะอาเจียนออกมา
    2. ปัสสาวะออกมา
    3. ถ่ายออกมา แต่ร่างกายจะไม่อ่อนเพลีย
    4. ร่างกายขับออกมาทางเหงื่อ
    5. เมื่อหลับจนสนิท พลังจึงเริ่มเข้าไปซ่อมแซมสิ่งที่บกพร่อง หรือกำจัดที่เป็นส่วนเกินและสิ่งที่แปลกปลอมที่อยู่ในร่างกาย จะรู้สึกว่ามีพลังมาวนๆ อยู่รอบตัวผู้ที่ได้รับพลังไป
    6 อาจจะทำให้ง่วงนอนในเวลารับที่พลังไปใหม่ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2013
  14. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ส่งกำลังใจมายังพี่ชายและน้องสาวด้วยความหวังว่าน้องจะหายจากการป่วยโดยเด็ดขาดครับ ตามอ่านอยู่ด้วยความห่วงใยยิ่งครับ ..

15. Pommarin

ขอบคุณมากครับ

16. คมสันต์usa

ได้ส่งพลังมารักษาให้  คุณ อมลดา บุตรพร อีกครับในเวลาเช้า  ๑๑. ๓๙นาฬิกา
    วันนี้ครับ    ๑   ๒    ๓    

ขนาดไฟล์:
      467.4 KB
      เปิดดู:
      41
  17. คมสันต์usa

วันศุกร์นี้อาการจะเริ่มดีขึ้นและจะพ้นขีดอันตรายครับ

18. คมสันต์usa

วันนี้จะส่งพลังไปครั้งเดียวแต่ส่งให้นานมากกว่าทุกครั้งครับ

19. Pommarin

ขอบคุณมากครับ เห็นว่าพรุ่งนี้จะไปทำโรงทานครับ

วันนี้ครูกับเพื่ิอนที่่ รร มารับไปร่วมงานปีใหม่ที่ รร ครับ

เขาชอบทำโรงทานครับ

20. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาด้วยครับท่านอาจารย์คมสันต์ และอนุโมทนาในงานบุญโรงทานครับท่าน Pommarin..อ่านแล้วเกิดปีติโสมนัสยิ่งครับ..

ขอให้กุศลเจตนาของน้องอมลดา บุตรพรมมีกำลังแรงกล้ารักษาน้องให้หายจากการป่วยโดยเร็วครับ..

ขออนุโมทนาเพื่อนๆชาวพลังจิตผู้มีส่วนส่งแผ่กำลังบุญของท่านไปให้น้องด้วยครับ.._/\_