เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ ก่อนที่พวกผู้หญิงจะพาผมขึ้นไป ผมถามว่า ทำไมพวกผู้ชายจะต้องมีเส้นๆสีดำๆ ที่บนปากด้วย

เค้าตอบ มันเป็นแฟชั่นของคนแถวนี้ บางคนก้ชอบ บางคนก็ไม่ชอบ

ผมเลยถามว่า แล้วถ้าผมจะให้มีบ้าง จะต้องทำยังไง

เค้าตอบ ก็ไม่ต้องทำยังไง ถ้าอยากจะให้มีก็กำหนดให้มี แค่นั้นเอง

แต่เธอตัวนิดเดียว จะเอาด้วยเหลอไอ้เส้นๆนะ ดูจะไม่เหมาะมั้ง

ตัวเล้กๆ หัวฟูๆ อย่างนี้ก็น่ารักดีนิ

2. mockydog

mockydog สมาชิก

ขอบคุน คุนแคมปัส

สนุกจัง อยากฟังอีกค่ะ
    จิงๆแล้ว ชอบเรื่องนี้มากๆ ถึงขนาดไปลาสเวกัส มองดูเผื่อเจอกับเค้าบ้าง อยู่เมกามา5ปี สงสัยจะไม่มีบุญได้เห็นแม้แต่จานบิน--"
    จำอะไรได้อีกรีบกลับมาเล่านะคะ :cool:

3. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เส้นดำๆที่คล้ายหนวดของเทวดาหรือเปล่าครับ คุณแคมปัส เคยเห็นในภาพวาดอยู่เหมือนกัน เหมือนหนวดมีรอยหยักๆงอนๆเท่ห์ดี

4. รอสักครู่

รอสักครู่ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2014
  5. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    คุณแคมปัสครับ ว่างๆลองนั่งสมาธินะครับ ผมว่าของเก่าคุณมีเยอะนะ (ภาวนาคำว่า สัมปติจฉามิ เพื่อเร่งบุญเก่าให้มาเร็วขึ้น)
    ได้ผลยังไง อย่าลืม เล่าสู่กันฟัง

6. แคมปัส

มาเล่าต่อกันเลยครับ พอขึ้นไปข้างบนแล้ว ข้างบนเป็น ศาลา(ห้องโถง สูง ใหญ่)

แต่แปลก ที่นี่มีเงาดำ ไม่ขาวโปร่งไปหมดเหมือนข้างนอก ตรงกลางมีแท่นสูง เป็นที่นั่งของ

มหาเทพ องค์ท่าน ไม่ตัวโปรงขาวเหมือนคนอื่นๆ ตัวใหญ่ประมาณ 2-3เท่าของคนอื่น

ส่วนคนที่ขึ้นไป ก็นั่งรายร้อมจนเต็มห้องจนไม่มีช่องว่างเลย

พอคนอื่นๆกลับไปกันหมดแล้ว แต่ผมยังไม่รู้จะไปไหน ก็เลย วนเวียนอยู่แถวแท่นนั้น

และพยายามจะขึ้นไปนั่งตักองค์มหาเทพ ท่านก็ปัดไม่ให้ผมขึ้นมาบนแท่น พร้อมกับเรียก

มีใครอยู่บ้างเข้ามาหน่อยซิ แล้วก็มีคนเดินเข้ามา ท่านก็ถาม มันขึ้นมาบนนี้ได้ยังไงลองดูซิ

คนที่เข้ามาก็บอกว่า ผมตายตั้งแต่ยังเป็นทารก ติดต่อกันหลายชาติ ชาติสุดท้าย

ถึงแม้จะมีทำบาปอยู่บ้าง แต่ดวงจิตที่เป็นทารก ยังมีความบริสุทธิ์อยู่มาก จึงได้ขึ้นมาบนนี้

มหาเทพ พูดว่า หาอะไรให้มันทำ จะได้ไม่ต้องมาวุ่นวายในนี้ คนที่เดินเข้ามา เลยพูดว่า

ตำแหน่งเทพ... ยังว่าง มหาเทพก็ยื่น คันธนู ลูกธนู3ดอก หนังสือเล่มโต แล้วก็ปีก มาให้

คนที่เข้ามาก็รับไว้ แล้วนำปีกมาติดที่หลังผม กระบอกลูศรมาติดที่หลังผม ผมก็ถามว่า

เมื่อกี้เอาของพวกนี้มาได้ยังไง ทำไมผมทำให้มีเองไม่ได้ เค้าก็ตอบว่า ของพวกนี้มาจาก

เนรมิตรขององค์มหาเทพ เจ้าจะทำได้ หรือ ไม่ได้ ก็ไม่แปลก แต่องค์ท่านมีพลังมาก

เนรมิตรได้มากกว่านี้ แล้ววิธีใช้นะก็เอาลูกนี้มาใส่ที่คันตรงนี้แล้วก็ดึงทำเป็นใหม

ผมบอก ทำเป็น เล็ง แล้วก้ยิงไปใช้ใหม้ ผมทำเป็น เค้าถาม ไปเห็นมาจากไหน อืม

อาจเป็นที่เนรมิตรขององค์ท่าน แล้วก็กางหนังสือเล่มโตออกมา มีแต่หน้าว่างเปล่า

เค้าถามเห็นมะ ดูตรงนี้แล้วก็ยิง ผมถาม ดูตรงไหน ไม่เห็นมีอะไรเลย มีแต่หน้าขาวๆ

เค้าตอบ เดียวถึงเวลาก็มีเองแหละ ยิบขึ้นมาดูบ่อยๆ พอเห้นก็ไปจัดการตามนั้นเข้าใจมะ

พอผมยกมือลง ทั้งคันธนู และ หนังสือก็หายไป ผมถาม มันหายไปไหนแล้วละ

เค้าตอบ ยกมือขึ้นมาซิ ผมยกมือขึ้นมา มีแต่มือเปล่าๆ เอ้าทำไม่ไม่มีละ

เค้าบอก เอามือลง ยกขึ้นมาไหม่ข้างเดียวกำมือหลวมๆซิ เอ้อคราวนี้มีคันธนูขึ้นมาด้วย

ที่นี้เอาลงไป ลองเอาหนังสือขึ้นมาซิ ผมก้ยกมือแบออก มีหนังสือเล่นโตโผล่มาจริงๆด้วย

เปิดดู ก็มีแต่ความว่างเปล่าเหมือนเดิม แล้วเค้าก้จูงมือผม พาไปที่แห่งหนึ่ง

ที่นั่นเป็น สวนหย่อม มีชิงช้า มีเก้าอี้ มีบ้านคน มีร้านค้า มีผู้คนเดินไปมา

เค้าปล่อยมือผม แล้วบอกว่า เริ่มงานได้ ทำไปนะแล้วจะแวะมาหาเป็นระยะๆ

ผมเปิดหนังสือ ก้ยังว่าเปล่าเหมือนเดิม แล้วจะให้ผมยิงอะไรละ ชักคันไม้คันมือ

ผมหยิบลูกขึ้นมาลองยิง ที่กระบอกมีลูกอยู่ 3 ลูก ผมยิบมายิงหลายครั้ง ทุกๆครั้งที่หยิบลูก

จะมีลูก 3 ลูกอยู่ในกระบอกเสมอ มันไม่พล่องลงเลย ผมเปิดดูหนังสือ ยังมีแต่ความว่าเปล่า

เอาไงดีเนี่ยชักจะไม่ไหวแล้ว อยากจะยิงแย่แล้ว ผมตัดสินใจยิงเลย ใครเดินผ่านผมยิงหมดเลย

ยิงๆๆๆๆๆๆ สักพัก คนที่พาผมมาก็มาดู เค้ายิบดูที่กระบอกแล้วพูดว่า โอโห ทำงานได้เยอะเลยนิ

ไหนขอดูผลงานหน่อย หนังสือละหนังสือ ผมก็เอาหนังสือขึ้นมาเปิดดู เค้าบอก โอโห

ทำไม่มันผิดพลาดไปหมดยังงี้ละ เอาละซีผม ผมก้ตอบ ก็ผมไม่เห้นมีอะไรในหนังสือเลย

เค้าบอก ไม่เห็นแล้วยิงไปได้ยังไง แล้วเค้าก็พาผมกลับไปหา องค์มหาเทพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2014
  7. แคมปัส

มาต่อกันเลยครับ แล้วเกิดอะไรขึ้น ผมโดนลงโทษ ให้ไปชดใช้กรรม บนโลกมนุษย์

มหาเทพ ให้ผมลงไปเกิดเป็นมนุษย์จนกว่าจะรู้ผิด รู้ชอบ คนที่พาผมมาก็พูดว่า

เกรงว่าไม่นาน ผมก็จะกลับขึ้นมาอีก เพราะว่า ชาติหลังๆนี้มักจะ ตายในช่วงที่เป็นทารก

หรือตัวอ่อน ก่อนหน้านั้นบางชาติก็รู้ตัวก่อน ก็กำหนดจิตกลับมาเลย ถ้าบล่อยผมลงไป

เกรงว่าไม่นาน ผมก็จะต้องกลับขึ้นมาเหมือนเดิม มหาเทพ เลยพูดว่า ส่งคนลงไปดูแลมัน

แล้วไม่ต้องไปเกิดตามมันละ ลงไปแบบนี้แหละ ดูแลมัน อย่าให้มันตายตั้งแต่ยังเด็ก

ให้มันรู้ผิด รู้ถูกก่อน ถึงจะอณุญาติให้ตายได้ คนที่พาผมมา ก็พูดว่า แล้วท่านจะให้ใครลงไปดี

มหาเทพตอบ ใครก็ได้ ถ้าหาใครไม่ได้ ก็แกนั่นแหละ ลงไปดูแลมันเอง แล้วอย่าให้มันรีบกลับขึ้นมาละ

คนที่พาผมมา ก็รับคำสั่ง แล้วพาผมมาอีกที่หนึ่ง เป็นที่โปร่งขาวมีผนังโปร่งขาวเหมือนเป็นห้อง

มาถึงปับให้ผมนั่งลง แล้วส่งก้อนขาวๆคล้ายๆดินน้ำมันมาให้ผม 1 ก้อน แล้วพาใครไม่รู้

ดูโทรมๆหน่อย เข้ามานั่งข้างผม แล้วก็ยื่นก้อนดินน้ำมันให้เค้า 1 ก้อนเหมือนกัน

แล้วบอกว่า อยากเกิดมาหน้าตารูปร่างย่างไหน ก็ปั้นเลย ก้อนที่ผมปั้นคือของอีกคน

ก้อนที่อีกคนปั้น คือผม อ้าว ทำไม่ไม่ให้ปันของตัวเองละ ผมถาม เค้าตอบ เอาเถอะๆ

ให้ปั้นก็ปั้นไปเดียวมาเอา ผมก็หันไปหาคนโทรมๆที่นั่งข้างๆ บอก ปั้นหล่อๆนะ เดียวจะปั้นให้หล่อๆเหมือนกัน

เค้าไม่ตอบ ก่อมหน้าตลอดเวลา ไม่หันมามอง มือก้ปั้นไป ผมก้เริ่มปั้นสุดฝีมือ

สักพัก เค้าก็เดินเข้ามา แล้วพูดว่า เอ้าเสร็จยังไหนขอดูหน่อย ผมดูของตัวเอง ใช้ได้แฮะ

แล้วก็หันไปดูของอีกคน เง้อๆๆๆ ทำไม่มันบูดๆเบี่ยวๆหงิกๆงอๆ ไปทั้งตัวเลยละ

ผมโมโหขึ้นมาทันที่ อุตส่าปั้นให้ซะหล่อ เล่นปั่นตัวผมยังงี้เลยเหลอ

แล้วเค้าก้บอกว่า ส่งมาได้แล้ว หมดเวลาปั้นแล้ว ผมไม่ยอมส่ง กะจะบี้ให้และเลย

เค้าก็คว้ามือผม แล้วแย่งก้อนดินน้ำมันออกจากมือผม พอเค้ารับก้อนดินน้ำมันไปทั้ง 2 ก้อน

เค้าก็บอกว่า ของใครปั้นอันไหน เป็นคนนั้น แล้วก็มีอีกคนมาจูงมือคนที่โทรมๆเดินออกไปจากห้องเลย

แล้วเค้าก็ขึ้นไปยืนบนแท่นสีขาวๆ

8. แคมปัส

ตอนนั้นในห้องมีทั้งหมด 3 คน เป็นผู้ชายที่พาผมมายืนอยู่บนแท่น มีผู้หญิงยืนอยู่ข้างๆผม

ตรงด้านหน้าของแท่น มีหลุมขนาดประมาณ คนหนึ่งคนลงไปได้สบายๆ

เค้าถามผม อยากไปเกิดแบบไหน ด้วยความรู้สึกแบบเด็ก ผมตอน

ขอแบบ ลำบากๆ ผ่านอุปสักมากมาย ต่อสู้ผ่าฟัน จนประสบความเสร็จ แล้วก็ตาย

ผู้หญิงที่ยืนข้างกระซิบข้างหู ประสบความสำเร็จแล้วตาย ก็เท่ากับล้มเหลวมาทั้งชีวิตนะ

ต้องดื่มดำรสชาติของความสำเร็จด้วยซิ ผมก็ เออเอาประสบความสำเหร็จสักระยะแล้วก็ค่อยตาย

ผูหญิงก็พูดขึ้นว่า สักประมาณครึ่งชีวิต แล้วผู้ชายก็บอกว่า ดีแล้วที่เลือกจะฝ่าฟัน

เพราะต้องลงไปชดใช้กรรม เห็นมีแต่คนจะเอาสบายๆ บางคนนะ จะเกิดเป็นไฮโซลอย่างเดียวเลย

ถ้าลำบากขอตายเลย ผมถาม แบบนั้นก้มีเหลอ ผู้หญิงก็กระซิบ ก็เกิดสบายๆก็ดีแล้วนิ

ทำอะไรก็มีคนช่วยเยอะแยะ ลำบากก็ตาย ค่อยๆใช้กรรมไป ผมก็ชักคิดหนัก

ผมเลยบอกว่า พอประสบความสำเร้จแล้ว ก้ขอสบายๆ มีคนทำให้

ผู้ชายก็บอก ถ้าประสพความสำเร็จแล้ว ก็ต้องมีคนทำให้อยู่แล้วละ เอาตอนที่ผ่าฟันจะเอาแบบไหน

ผมตอบ เอาแบบตื่นเต้นผจนภัย แบบสายลับ ผู้หญิงก็กระซิบ แบบนั้นจะลำบากนะ

เผลอๆ ตนใกล้ตัวก็จะมีคนตายด้วย กลัวเธอจะเสียใจ แล้วอาจจะมีบาปเพิ่มอีก

ผมชักใจหวั่นๆ ผมบอก เอาแบบผมไม่รู้ตัว แต่ผ่านมันไปได้ทุกสถานการ แบบไม่รู้ตัวละกัน

ให้ผ่านไปด้วยดี แล้วเรื่องงานละ ผมตอบ ก็เอาแบบยากๆทำอะไรก็มีอุปสรรค์ต้องใช้ความสามารถอย่างสูง

แล้วก็สำเร็จ ผู้หญิงก็กระซิบอีก ถ้ามันลำบากเกินไป ก็เท่ากับเธอโชคร้ายนะ มีแต่คนจะขอให้ทำอะไรก็สำเร็จง่ายๆ

ถ้าเธอไปอยู่ร่วมกับคนอื่นแล้วเธอ ลำบากอยู่คนเดียว จะกลายเป็นคนโชคร้ายไปนะ

ผมก็เลยบอก เอาลำบากกว่าคนอื่นหน่อย แต่ผมมีความพยายามสูงกว่า แล้วประสพความสำเร็จมากว่าคนอื่น

พอประสพความสำเร็จแล้ว อะไรๆก็ง่ายไปหมด ผู้ชายก็ อ้อ จะเอาแบบลำบากก่อนสบายที่หลัง

ดีแล้วๆ แก่ตัวจะได้สบาย บางคนเลือกสบายก่อนไปทุกต่อนแก่ก็เยอะ บางคนก็ลมเหลวตอนท่ายก้มีนะ

ผูหญิง ก็พูดขึ้นว่า อย่าให้เค้าลำบากมากเลย เดียวเค้าจะคงความดีเอาไว้ไม่ได้

ผู้ชายก็ตอบ ก็เลือกเองก้ต้องมั่นใจแล้วซิว่าทำได้ ถ้าไม่ไหวเดียวหาตัวช่วยให้แล้วกัน

ผมถาม แท่นที่ยืนอยู่นี้ เป็นตัวกำหนดชิวิตที่จะไปเกิดเหลอ เค้าตอบ รู้ได้ไงเคยทำเหลอ

ผมตอบ บ่าวครับไม่เคยทำ เค้าตอบ นึกว่าจำได้ว่าเคยทำ

ผมถาม แล้วระหว่างที่ผมเกิดเป็นคน จะสามารถเปลี่ยนแปลงชีวิตตัวเองได้หรือเปล่าด้วยเครื่องนี้

เค้าตอบ ไม่ได้แล้ว ข้างล่างมันมีตัวเลือกมากมาย เครื่องนี้คนหาตัวเลือกที่ใกล้เคียงที่สุดแล้ว

แล้วก็ส่งลงไป จุติที่ตัวเลือกนั้น เปลี่ยนระหว่างนั้นไม่ได้ ต้องขึ้นมาแล้วลงไปใหม่

แต่ไม่แน่นะ คนที่ทำเครื่องนี้อาจจะซ่อนคีย อะไรไวที่ไหนซักแห่งข่างล่างนั้น

หรือ อาจจะอยู่ทุกแห่ง แต่ต้องมี รหัส ถึงจะปรากฎออกมาก้ได้ เผื่อว่าคนที่สร้างมันลงไป

จะได้ ลิขิตชีวิตตัวเองใหม่ได้ไง ผมถามแล้วมันเป็นแบบไหนเหลอครับ

เค้าตอบ ไม่รู้ คนทำไม่อยู่แล้ว ไม่รู้ไปไหน หายไปเลย อาจจะอยู่ข้างล่างนั้นก็ได้

แต่ไม่มีใครหาเจอ ผมถาม แล้วถ้าระหว่างทางผมไม่ไหว แล้วทำไม่สำเร็จก็เท่ากับผมล้มแหลวซิ

เอาแบบง่ายๆหน่อยก็ได้นะครับ เค้าตอบ เสร็จแล้วเปลี่ยนไม่ได้แล้ว เอาเป็นว่าถ้าไม่ไหว

เดียวมีตัวช่วยให้ ผมถาม ตัวช่วยอะไร เค้าตอบ ก็พวกมนุษย์พิเศษไง พวกนี้อยู่อีกมุมของแกเลกซี่

พวกนี้ไม่มีการลิขิตชีวิต พวกนี้สามารถเปลี่ยนลิขิตชีวิตได้ ผมถาม อ้อถ้าผมไม่ไหวก็จะเรียกพวกนี้มาช่วยผมใช่ใหม่ครับ

เค้าตอบ ก็เค้าจะทำให้หรือเปล่าก้ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะ ปรกติพวกนี้ก็ไม่ได้ไปยุ่งอะไรตรงนั้นอยู่แล้ว

แต่ล่าสุดเคยขอร้องไป ก้ทำให้โดยดีนะ ไม่เห็นเรียกร้องอะไรกลับมา เอาละได้เวลาแล้ว

ไปได้แล้ว เดียวช้าไปจะได้เลือกใหม่อีก แล้วก็พาผมไปที่หลุม ผม กับเค้า ก้มหัวลงไปดูในรู

เค้าบอก นั่นไงๆ มาแล้วๆ เตรียมพร้อมนะถ้าบอกโดด โดดเลยนะเดียวไม่ทัน เอ้อ เดียวก่อน

เนื้อคู่ จะเอาแบบไหน ผมตอบ ต้องเอาด้วยเหลอ ไม่เอาหรอก เค้าบอก จะอยู่คนเดียวหรือไง

คนอื่นเค้ามีคู่กันหมด ผมตอบ งั้นก็แล้วแต่แล้วกัน เค้าบอก มาแล้วๆ เอาคาบไว้

เอาอะไรบางอย่างยัดมาที่ปากของผม บอกคาบไว้อย่าให้หลุดออกจากปากนะ

ตัวช่วย จะได้สบายหน่อย โดดเลย ผมก็โดดลงไป โอ้โห อะไรนี่ทั้งลมทั้งอะไรปะทะผมซะ

หน้าสั่นปากสั่น จนเสียวไปทั้งปาก แล้วไอ้ที่คาบก็หลุดออกจากปากซะงั้น มันมี2 อันพอมันสั่นมันก็หลุดง่าย

ถ้ามีอันเดียวคงคาบแน่นนะ หลุดไปซะแล้วทำไง แล้วก็วูปขาวนิ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2014
  9. แคมปัส

อ้อ ผมลืมไป ก่อนที่จะไปปั้นดินน้ำมัน เค้าพาผมไปอีกที่นึง ที่นั่นเหมือนสถานี

เป็นถ้ำขนาดใหญ่มากๆ มีผู้คนยืนต่อแถวมากมายจนเต็มถ้ำ มีคนนั้งอยู่หน้าแถว เรียงกันเยอะมาก

คอยตักน้ำให้ดื่ม ผู้คนที่มาต่อแถว แต่ละคน ดูโทรมมาก ดูเหน็ดเหนื่อย อ่อนล้า หิวโหย

คนที่พาผมมา พาผมเข้าไปที่คนตักน้ำของแถวๆหนึ่งเลย ผมสังเกตุเห็นแถวข้างกัน

กำลังตักน้ำให้คนหน้าแถวดื่ม คนหน้าแถวบอกว่า ไม่ดื่มได้ไหม คนตักน้ำบอกไม่ได้

แล้วก้จะหัวเค้ากดลงเอากระบุงน้ำยัดใส่ปากกรอกเลย ผมเห็นแล้วหวั่นๆทำไมโหดจัง

คนตักน้ำแถวที่ผมเข้าไปก็ตักน้ำยื่นให้ผม(แต่งตัวนุ่งผ้าแดง โพกผ้าแดง)

ผมถาม น้ำอะไร คนตักบอก กินแล้วจะได้ลืมความขมขื่นไง ผมถาม ความขมขื่นคืออะไร

คนที่อยู่หน้าแถวที่ผมมาลัดคิว ก็พูดว่า คงมาจากที่ดีถึงไม่เคยเจอความขมขื่น

ความ เสียใจ ความเจ็บปวด อะไรยังงี้ไม่มีบ้างเหลอ ผมตอบ มันคืออะไรผมไม่รู้จัก

แล้วผมก็หันไปทางคนตักน้ำ คนตักน้ำพูด รีบกินๆซะ คนรอเยอะ ไม่ได้เร่งนะ แต่เห็นไหมนะคนรอจะไปเกิดเต็มเลย

ผมถามแบบ อ้อมแอ้ม ไม่กินได้ไหม คนตักน้ำไม่ตอบอะไร แต่ยื่นกระบุงน้ำให้ ผมก็รับมา

จิบนิดๆ แล้วหันไปหาคนที่ต่อคิว พูด ไม่อยากกินเลย คนที่ต่อคิวบอก เค้าคงไม่ว่าอะไรมั้ง

เห็นแถวเมื่อกี้ไม่ละ จับกรอกเลย นี่เค้าไม่ว่าอะไรก็คงจะแล้วแต่ ผมเลยลองยื่นกระบุงน้ำ

ที่มีน้ำเต็มคืนให้คนตักลองดู เค้าก็รับไป ผมก็ถามเค้าว่า ไม่ว่าผมเหลอ คนตักน้ำบอก

ก็พาสปอร์ตแดงมาซะขนาดนั้นจะกล้าว่าเหลอ ผมถาม พาสปอร์ตแดงคืออะไร

คนที่ตอคิวอยู่ก็บอกว่า เค้าคงหมายถึงคนที่พาเธอมามั้ง เธอไม่รู้ แต่ชั้นรู้

ตอนชั้นเป้นมนุษย์ก็เคยมีพาสปอร์ตแดงยังงี้ ชีวิตมนุษย์ช่างแสนสั้นมันสั้นมาก

แต่ข้างล่าง มันนานมาก นานจนไม่รู้ว่าจะนานยังไง รู้ย่างนี้ตอนเป็นมนุษย์ไม่เอาอะไรมากแล้ว

ทำบุญอย่างเดียว จะได้ไปอยู่ที่สบาย ชีวิตมนุษย์มันสั้นจริงๆ ลำบากแปปเดียว ดีกว่าลงไป

แล้วเค้าก้ถามคนตักน้ำว่า ขอไม่กินได้ไหม จะได้จำตอนลงไปได้ จะได้ไม่ทำบาปอีก ไม่อยากลงไปอีกแล้ว

คนตักน้ำก็บอก กินๆเข้าไป ความขมขื่นจะจำไว้ทำไม เค้าก็หันมาหาผม จริงๆไม่อยากกินเลยไม่อยากลงไปอีกแล้ว

คนที่พาผมมาก็บอกไปกันเถอะ เสียเวลาเค้า ผมก็ถามคนที่พาผมมาว่า คนที่ตอคิวเมื่อกี้เค้าลงไปไหนมา

คนที่พาผมมาก็บอกว่า คนนั้นตอนมีชีวิต เป็นนักการเมืองใหญ่โต ทำอะไรก้มีคนอำนวยความสะดวกให้หมดทุกอย่าง

แต่คงไปทำอะไรไม่ดีมาแหละถึงได้ลงไป ผมถามลงไปมันมีอะไร ค้นที่พาผมมาตอบ

มันเป้นขุมๆ มาจากขุมไหนก็ไม่รู้ อยากรู้ไหมละ ลองลงไปดูซิจะได้รู้เอามะ ผมกลัวจะเอาผมไปปล่อยไว้นั่น

เลยตอบว่า ไม่เอาๆ เราไปกันเถอะ แล้วเค้าก็พาผมไปปั้นดินน้ำมัน

10. torcutelove

torcutelove เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    รอหังต่อ(kiss)

11. PShinex

PShinex เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้เพิ่มมาก เพราะเคยอ่านบทความทาง channelling บอกว่า
    เราเลือกวิธีการเกิดรูปร่าง การผจญภัย ไว้เรียบร้อยแล้วนึกไม่ถึงว่าจะมีให้เลือกตามใจ
    แมักระทั่งคู่ครองด้วยว่าต้องการแบบไหน เหมือนเล่นเกมส์เลย ของจริงนะนี่ อ่านถึงตอน
    โลกมนุษย์สั้นมาก นึกเห็นเลยว่านรก สวรรค์มันนานมากจริง ๆ สงสัยทำอะไรเรื่อยเปื่อย
    ไม่ได้แล้วยอมลำบากทำความดีให้มาก ๆ ดีกว่า

12. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

จากที่คุณแคมปัสเล่าให้ฟัง
    แสดงว่าถ้าจิตวิญญาญมีบุญสะสมระดับหนึ่ง หรือพวกเทพบนสวรรค์
    พวกเค้าสามารถออกแบบชีวิตก่อนลงมาเกิดเป็นมนุษย์ได้ด้วย

แต่ถ้าเป็นวิญญาญทีีมีบาปเยอะ อย่างพวกทีี่มาจากนรก ก็แล้วแต่กรรมจะซัดไป

ที่แปลกใจคือ...ได้รู้ว่าบนสวรรค์ก็มีการกลั่นแกล้งรังแกกันด้วย สวรรค์ชั้นไหนเนี่ย
    ทำไมเทพดูใจร้ายจัง ดูไม่มีเมตตาเท่าไหร่

แล้วมนุษย์ต่างดาว ที่มาติดต่อกับคุณแคมปัส พวกเค้าคือตัวช่วยที่เทพพูดถึงใช่มั๊ย?

ว่าแต่...หน้าตาคุณแคมปัส เหมือนกับที่ได้ปั้นไว้หรือเปล่าคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2014
  13. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ นำข้อความจากครายออนที่เกี่ยวข้องกันนี้
    มาโพสต์ในกระทู้นี้หน่อยนะครับ..แต่ถ้าเจ้าของกระทู้เห็นว่าไม่สมควร
    ก็ PM มาได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมจะลบออกให้ครับ..

ขอบคุณครับ

...............................................................................

บางส่วนของข้อความจากครายออน
    เรื่อง : The Cosmic Lattice – Part 1

ผู้รับสาส์น: นาย Lee Carroll
    วันที่: พฤศจิกายน 1997

ที่มา: KRYON - Cosmic Lattice PI

(ภาพประกอบจากอินเตอร์เน็ต)

มนุษย์ต่างดาว (E.T.s)

(หมายเหตุ: คำว่า “มนุษย์ต่างดาว” ในที่นี้ผมหมายถึงรูปธรรมชีวิตจากต่างดาว
    ที่มีกายเนื้อรูปแบบใดรูปแบบหนึ่งอยู่ ที่เราสามารถมองเห็นพวกเขาได้
    และอาจจะอยู่ในมิติเดียวกับเราด้วยซ้ำไป

ส่วนคำว่า “รูปธรรมชีวิตจากต่างมิติ” ที่ผมชอบใช้อยู่เป็นประจำหนะ
    หมายถึง ผู้ที่อยู่ต่างมิติจริงๆ ซึ่งแน่นอนว่าพวกเราอาจจะไม่สามารถมองเห็นพวกเขาเลยก็ได้
    ซึ่งคำๆหลังนี้ ผมจะหมายรวมถึงพวกทวยเทพทั้งหลายด้วย – ผู้แปล)

ฉันอยากจะบอกพวกคุณเกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาวบางกลุ่ม
    ที่เกี่ยวข้องกับ “โครงผลึกของเอกภพ” (the Cosmic Lattice) ซะหน่อย
    ว่า..มันมีมนุษย์ต่างดาวอยู่กลุ่มหนึ่งที่ตอนนี้ กำลังอยู่บน หรืออยู่ใกล้ๆ
    หรืออยู่รอบๆ ดาวเคราะห์โลกดวงนี้ของพวกคุณอยู่

(ข้อความนี้สื่อสารมาตั้งแต่ปี 1997 หนะนะครับ แต่ว่าตอนนี้
    ตามคำบอกเล่าของต่างมิติหลายท่าน บอกว่า
    พวกนี้ถูกขับไล่ออกไปจากโลกหมดแล้ว ตั้งแต่ก่อนสิ้นปี 2012 โน่นแล้ว – ผู้แปล)

ซึ่งมนุษย์ต่างดาวกลุ่มนี้ มีความกระหายใคร่รู้
    เรื่องราวเกี่ยวกับพวกคุณอย่างเหลือล้น
    พวกเขาสะกิดพวกคุณ และแหย่พวกคุณ และก็ลักพาตัวพวกคุณไป
    เพราะว่าเหตุผลทั้งหมดทั้งมวลเพียงหนึ่งเดียว
    ที่ทำให้พวกเขาเกิดความอยากรู้อยากเห็น
    เกี่ยวกับพวกคุณเป็นนักเป็นหนา ก็คือ..
    พวกคุณ..ที่รักทั้งหลาย..เพราะว่าพวกคุณมีชิ้นสิ่วนหนึ่ง
    ของพระผู้เป็นเจ้า อยู่ภายในตัวของพวกคุณเองทุกๆคน
    (หมายถึงตัวตนที่อยู่ในโลกแห่งความเป็นทวิภาวะนี้)

ดังนั้น พวกคุณจึงสามารถที่จะสื่อสารกับ “โครงผลึกของเอกภพ” ได้
    และผู้มาเยือนเหล่านี้ ก็สามารถมองเห็นการสื่อสารที่ว่านี้
    ของพวกคุณได้อย่างชัดเจนซะด้วย เพราะว่าโครงผลึกของเอกภพที่ว่านี้
    ก็คือแหล่งกำเนิดพลังงานของพวกเขาเองด้วย!

ดังนั้น พวกเขาจึงต้องการที่จะรู้ว่า “สิ่งมีชีวิตที่กำลังอาศัยอยู่
    บนดาวเคราะห์ดวงเล็กๆดวงนี้ และก็มีอยู่เฉพาะบนดาวเคราะห์ดวงนี้เท่านั้นด้วยนั้น
    คือสิ่งมีชีวิตชนิดไหนกันแน่ ทำไมถึงได้มีพลังอำนาจชนิดนี้ได้ !!”
    ซึ่งตอนนี้พวกคุณก็อาจจะเข้าใจมากขึ้นแล้วก็ได้

ที่รักทั้งหลาย และนี่ก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ว่าทำไม
    มนุษย์ต่างดาวพวกนั้น จึงไม่เข้ามายังโลก
    แล้วก็เอายานลงมาจอดแบบสบายๆ แล้วก็ไปพบกับพวกคุณ
    แล้วก็ไปถามพวกคุณแบบตรงๆไปเลย
    เกี่ยวกับพลังอำนาจอันน่าทึ่งนี้ของพวกคุณ

นั่นก็เพราะว่า พวกเขารู้ว่าพวกคุณยังไม่เข้าใจพลังอำนาจ
    ที่ตัวเองมีอยู่ซะด้วยซ้ำไปยังไงหละ
    แล้วก็อีกอย่างหนึ่ง เพราะว่า “เจตจำนง” (intent) ของพวกคุณ
    มีพลังอำนาจอย่างมากจนเหลือเชื่อ มากจนกระทั่งว่า
    อาศัยพวกคุณเพียงไม่กี่คนเท่านั้น
    ก็สามารถที่จะสลายพวกเขา
    ให้กลายเป็นไอไปได้อย่างง่ายดายเลยทีเดียว!
    (ถ้าพวกคุณรู้ว่าจะต้องทำยังไง)

นั่นแหละคือพลังอำนาจที่พวกคุณมีหละ! และเพราะเหตุนี้
    พวกเขาจึงจับตัวพวกคุณไปในขณะที่พวกคุณกำลังหวาดกลัวอยู่ ทีละคนๆ
    เพราะว่าพวกเขายอมรับในพลังอำนาจของพวกคุณ
    ซึ่งเป็นพลังอำนาจที่พวกเขาอยากจะมีบ้างนั่นเอง

และพวกเขาก็สงสัยเหลือเกิน
    ว่าพวกคุณสามารถเชื่อมต่อกับพลังอำนาจที่ว่านี้ได้อย่างไร?

และเพราะว่า “ความกลัว” จะเป็นตัวทำให้
    “ความเบิกบาน” และ “ความคิดสร้างสรรค์” ของพวกคุณหมดไป
    และเพราะว่าความคิดสร้างสรรค์ และ ความเบิกบานนั้น
    มีความเชื่อมต่ออยู่กับ “เจตจำนง” ของพวกคุณด้วย
    ดังนั้น การกำจัดความคิดสร้างสรรค์
    และ ความเบิกบานของพวกคุณให้หมดไป
    (โดยการทำให้เกิดความกลัว - ผู้แปล)
    จึงทำให้พวกเขาสามารถลักพาตัวพวกคุณไปได้

พวกเราเคยบอกพวกคุณไปก่อนหน้านี้แล้วว่า
    พวกคุณไม่จำเป็นจะต้องไปกลัวสิ่งมีชีวิตพวกนี้เลย!

เพราะว่าถ้าพวกเขาเข้ามาหละก็ ทั้งหมดที่พวกคุณจะต้องทำก็คือ
    มองไปที่พวกเขา แล้วก็พูดว่า “ฉันไม่อนุญาตให้พวกคุณมาอยู่ที่นี่” เท่านั้นแหละ
    แล้ว..ที่รักทั้งหลาย พวกคุณเชื่อไหม๊ว่า
    พวกเขาก็จะรีบเผ่นหนีไปจนแทบไม่ทันเลยทีเดียวหละ
    เพราะว่าพวกคุณมีพลังอำนาจแห่ง “เจตจำนง” อยู่
    ซึ่งเชื่อมต่ออยู่กับต้นกำเนิดพลังงานของจักรวาล
    ที่เรียกว่า “โครงผลึกของเอกภพ” (the Cosmic Lattice) ยังไงหละ
    ซึ่งพวกเขารู้ดี..แต่ที่น่าขำก็คือ พวกคุณกลับไม่รู้..ฮิฮิ

............................................

14. mockydog

ตกลงดินน้ำมัน ที่คุนแคมปัสปั้น เหมือนคุนมั้ยคะ ???

15. แคมปัส

ดินน้ำมัน ก็มีส่วนคล้าย ทั้งรูปร่าง เคล้าหน้า และรอยบี้ด้วย

ดีนะโดนบี้เค่นี้ ถ้ามากกว่านี้คงดูไม่จืด

16. mockydog

รอฟังต่อนะคะ (f)

17. อีวาสัม4

อีวาสัม4 สมาชิก

เรื่องของ ครอป เซอเคิลนั้น ผมเคยเห็นวิดิโอสารคดีของฝรั่งที่จับภาพ ลูกกลมสีทองเรืองแสงกำลังเขียนภาพลงไร่ของเขา แล้วมีเครื่องบินเฮลิคอบเตอร์ของสหรัฐกำลังขับไล่ลูกกลมๆ เรืองแสงสีทอง ผมมั่นใจว่านี่คือเรื่องจริง

18. อีวาสัม4

อีวาสัม4 สมาชิก

ผมว่าคุรแคมปัสไม่มั่วแล้วละครับ ลองศึกษาสารกรีเซอร์รีนแล้วคุณสมบัติจริงๆ อย่างที่ มนตด. ว่าเลยครับ
    ความรู้เกี่ยวกับกลีเซอรีน
    กลีเซอรีน เป็นของเหลวที่ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น มีความหนืด และมีรสหวาน โดยปกติมาจากน้ำมันของพืช ซึ่งโดยทั่วไปคือ น้ำมันมะพร้าว และน้ำมันปาล์ม กลีเซอรีนสามารถละลายได้ดีในแอลกอฮอล์และน้ำ แต่ไม่ละลายในไขมัน เนื่องจากกลีเซอรีนมีคุณสมบัติทางเคมีที่หลากหลายจึงสามารถนำไปใช้เป็นสารตั้งต้นในการสังเคราะห์สารเคมีอื่นๆได้

ด้วยคุณสมบัติที่สามารถละลายในแอลกอฮอล์และน้ำได้นี่เอง จึงนำไปใช้ประโยชน์อย่างกว้างขวาง ซึ่งกลีเซอรีนบริสุทธิ์สามารถนำไปประยุกต์ใช้ได้ในหลายรูปแบบ เช่น ใช้เป็นส่วนผสมหรือเป็นตัวช่วยในกระบวนการผลิตเครื่องสำอางค์ ผลิตภัณฑ์ในห้องน้ำและสุขอนามัยส่วนบุคคล อาหาร ยาสีฟัน ยาสระผม และนิยมใช้มาหในอุตสาหกรรมสบู่ เพราะกลีเซอรีนเป็นส่วนช่วยหล่อลื่นเหมือนมอยซ์เจอร์ไรเซอร์เพื่อปกป้องผิวไม่ให้แห้งและดูดซับความชื้นเมื่อสัมผัสกับอากาศซึ่งจะทำให้รู้สึกว่าผิวมีความชุ่มชื้น อ่อนโยนต่อผิว ขจัดความสกปรกที่ฝังแน่น ไม่ทำให้อุดตันรูขุมขน รวมทั้งปลอดภัยต่อผิวหนัง

การที่กลีเซอรีนเป็นสารที่ไม่มีพิษในทุกๆรูปแบบของการประยุกต์ใช้ ไม่ว่าจะใช้เป็นสารตั้งต้นหรือสารเติมแต่ง ทำให้กลีเซอรีนเป็นสารเคมีที่ได้รับความสนใจและนำไปใช้ประโยชน์ทางการแพทย์ด้วยการทำยาเหน็บทวาร ใช้เป็นยาระบาย และยังสามารถใช้เป็ฯยาเฉพาะที่สำหรับปัญหาทางผิวหนังหลายชนิด รวมถึง โรงผิวหนัง ผื่น แผลไฟลวก แผลกดทับ และบาดแผลจากของมีคม กลีเซอรีนถูกใช้เพื่อรักษาโรคเหงือกได้ด้วย เนื่องจากกลีเซอรีนสามารถฆ่าเชื้อแบคทีเรียที่เกี่ยวข้องได้

กลีเซอรีน (glycerine) อาจจะเรียกได้หลายชื่อ เช่น glycerol, glycerin, หรือ 1,2,3-propanetriol สามารถเขียนสูตรโมเลกุลทางเคมีได้เป็น CH 2 OHCHOHCH 2 OH เป็นสารไม่มีกลิ่น(odorless) ไม่มีสี(colorless) รสหวาน(sweet-tasting) เหมือนน้ำเชื่อม(syrupy liquid) . กลีเซอรีน (glycerine) เป็น trihydric alcohol . หลอมเหลวที่ 17.8?C เดือดและสลายตัว( Boil & decomposition) ที่ 290?C, ละลายในน้ำและ เอทานอล ดูดกลืนน้ำจากอากาศ จึงนำไปทำเป็น moistener ในเครื่องสำอาง กลีเซอรีน จะอยู่นรูปแบบของ (glycerides) ในไขและน้ำมันพืชและน้ำมันสัตว์

กลีเซอรีน สามารถสังเคราะห์ได้จาก Propylene และจากการหมักน้ำตาลด้วยsodium bisulfite และยีสต์(yeast) และมีการผลิตเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจากกระบวนการผลิตไบโอดีเซล

กลีเซอรีน ถูกใช้งานอย่างกว้างขวางเป็น สารละลาย(solvent) สารเพิ่มความหวาน(sweetener) เครื่องสำอาง(cosmetics and personal care products) สบู่เหลว(liquid soaps) ลูกอม(candy) สุรา(liqueurs) หมึก(inks) และสารหล่อลื่น(lubricants) เพื่อให้ยืดหยุ่น(pliable) สารป้องกันการแข็งตัว (antifreeze mixtures) เป็นส่วนผสมอาหาร(Food and beverage ingredients ) อาหารสัตว์(Animal feed ) สารปฏิชีวนะ(Antibiotics) ยา (Pharmaceuticals) สารให้ความชุ่มชื้น(moisturizers) น้ำมันไฮดรอลิกส์(Hydraulic fluids) และสารตั้งต้นทางปีโตรเคมีต่างๆ(Polyether polyols, propylene glycol, epichlorohydrin และอื่นๆ)
    ขอบคุณ เนื้อหาจากอินเทอเน็ต

19. แคมปัส

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

20. mockydog

รอคุณแคมปัสมาเล่าต่อจ้า ปูเสือรอหลายวันละน๊า <3