มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ
    ขอโทษขอรับหายไป แต่เดี๋ยวตอ้งไปจริงๆแล้วละ
    อายุ 35 แล้ว
    รูปร่างสันทัด ผิวดำแดง
    ไม่มีโรคประจำตัว ฉลาดรึเปล่า ตอ้งคนอื่นบอก
    ชอบดูหนังฟังเพลง เที่ยวป่าเขา ธรรมชาติ ถูกครับ
    ใจกว้าง อันนี้ก็ตอ้งคนอื่นบอก รักใครรักจริงถูก ตอนนี้ยังมะมีแฟน ไม่มั่นใจครับ
    เหมือนจะมีแต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีไปอีกนานแค่ไหน ^^

วันหลังจะมาขอคำชี้แนะขอร๊าบบบบ ^^

2. heng-heng

heng-heng Active Member

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ heng-heng [​IMG]
    งั้นพี่ลองเล่นทายน้องsvpfe บ้างนะคะ.........ถูกผิดอย่างไร บอกด้วยนะคะ พี่ก็ใหม่เหมือนกัน

อายุไม่เกิน 20 ปี รูปร่าง ผอมสูง ผิวขาว
    ไม่มีโรคประจำตัว ฉลาด เรียนรู้ได้ไว
    ชอบดูหนังฟังเพลง เที่ยวป่าเขา ที่ธรรมชาติมากกว่าทะเล
    ใจกว้าง รักใครรักจริงแต่ตอนนี้ยังม่มีแฟน

แค่นี้ละกัน งง งง ตัวเองเหมือนกันค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

OH my god!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    :z12
    คงต้องได้ไปฝึกอีกเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

<TABLE class=tborder id=post1450185 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>THE_TOP<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1450185", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 04:36 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 105
    ได้รับอนุโมทนา 114 ครั้ง ใน 13 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1450185 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">

เห็นออน ขอดูมั้ง แบบ ครั้งแรก คงไม่ค่อยดูดีนะ

เห็นออนอยู่ heng-heng เป็นคนอารมณ์ดี คลื้นเครง ตามใจเพื่อน รักเพื่อนพ้อง ชอบเที่ยว รักสวยรักงาม ค่อนข้างชอบธรรมชาติ มารยาทดี ใช้เงินเก่ง

ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถูกต้องแล้วค่ะ ..........ขอเสริมนิดว่า ชอบเที่ยวต่างจังหวัด ต่างประเทศ ป่าเขาลำเนาไพร ไม่ใช่เที่ยวเธคเที่ยวบาร์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2008
  3. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    การฝึกไม่ยาก นะคะ อย่า คิด ปล่อยจิตให้ ว่าง

ปล่อย ลำตัวตามสบาย เเล้ว ให้ จิต ตัวเอง พิมพ์ไป เรื่อยๆ

โดยที่ไม่ต้องคิด แต่ที่ทำกันนะคะ คิด เอาเองทั้งนั้นเลยคะ

พิมพ์ อย่าคิดใช้ความรู้สึกเป็น ตัวกำหนด ดูจาก ภาพ เเละ ตัวอักษร ง่ายๆคะ

4. สันโดษ

1
    [​IMG] คุณ Heng Heng

เป็นคนที่เชื่อ ตนเองมากกว่า ผู้อื่น ไม่ใช่ คนหูเบา

เเละมี ทัศนคติ เหนือกว่าผู้อื่นเสมอ หมายถึง คิดอะไร ก็ ดีกว่าชาวบ้าน

จึงเป็นคนที่ทำงาน เก่งกว่า คนอื่น เพราะ ความที่ไม่เชื่อผู้อื่นเเต่เป็นสิ่งที่ดี

และที่สำคัญ เป็นคนที่มีความสุข กับสิ่งรอบกายง่ายๆ จึงทำให้เป็นที่รักของคนรอบข้าง

นอกจากนี้ เป็นคนที่มีความละเอียดอ่อน และ รอบคอบ จึงทำให้ เป็นคนที่ดูเนียบตลอดเวลา

ที่สำคัญ หน้าตาดีแต่ยังไม่มีแฟนนะเนี๊ย

5. สันโดษ

1
    THE_TOP<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1450185", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เป็นคนดี มีศีลธรรม แต่ ติดเล่น เเละ ติดเด็ก เพราะความที่ตนเอง ยังไม่ยอมโต

จึงทำให้ มีปัญหา กับ สิ่งที่ตนเองมี อยากให้ ชีวิตดีขึ้นต้องพร้อมที่จะโต

เเละ มองดูผู้อื่น เพื่อที่จะเรียนรู้ ไม่ใช่ เพื่อคอยตาม เพียงอย่างเดียว

อยากจะเป็นคนเก่งต้องหัดเลียนเเบบ ความเป็น ผู้นำ

เพราะสิ่งที่ตนเองมี เรียว่า ความมหัศจรรย์ของจิตใต้สำนึก

จึงเป็นคนที่อยู่ด้วยง่าย และ สบายใจ ขอให้ ปรับปรุงตัวเองให้ เป็น ดั่งน้ำ

อย่า ทำอะไร เพียงเพื่อ ให้ มันผ่านมา และ ผ่านไป จงตั้งใจ กับงานทุกงานที่ได้รับผิดชอบ

เพราะ ผลงานที่ดี เกิด จาก ความตั้งใจเเละ ใส่หัวใจ ลงไปนะคะ

6. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

แงะ กลายคนคนนอกสายตาสะงั้น ห้าๆ

มะเปนไร โพสใหม่ T^T ไม่รุว่าเเม่นป่าว พลังเรายังกะเศษเสี่ยวธุรี ของจักนวาล T^T

ข้าน้อยขอทายอาจารย์ด้วยคนสิ รบกวนอาจารย์เฉลยด้วยค่ะ T^T (svpfe)<มีคนถามว่าปลาดูใครด้วย สงสัยตัวหนังสือเล็กไป 555 >

ขอลองเล่นด้วยคนนะค่ะ ปลาก้เล่นไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน >.<

เป็นคนเอาการเอางานถ้าทำก็ทำจริงจัง(มีความรับผิดชอบพอสมควร) แต่ก็เป็นคนชอบสังคม ชอบสังสรรเฮฮา ดื่มบ้างบางครั้ง(รึป่าวง่ะ)

และชอบช่วยเหลือผู้อื่น

ถูกผิดช่วยชี้แนะหน่อยนะค่ะ ครั้งแรกและเปนคนแรกของเราเลย เหอๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2008
  7. สันโดษ

1
    Baby_par<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1450188", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

หนูเป็นเด็กดี ของพี่เสมอ พี่ ไม่จำเป็น ต้องดูจิต เพียงเเต่รู้ว่า สัมผัสใครบริสุทธิ์หรือไม่?

อยู่ที่ ใจ ในการกระทบ จิตใจของหนู เป็น ผู้มีบารมี เต็มเปี่ยม จึงรู้สึกดี

ใครๆ ก็ อยากอยู่ใกล้ และ ขอความอบอุ่น จาก ตัวของหนู

เเละทำให้ ใครๆ ก็ ได้ บุญจากหนูไปด้วย เพราะ ทุกคำพูดเป็นวาจาที่ศักดิ์สิทธิ์

เท่ากับการเตือนสติ เเละ ปลอบใจผู้ที่ได้ฟัง

ไม่มีอะไร ต้องเป็นกังวลเพราะ ปัจจุบันเราดี อนาคตจะส่งผลให้ หนูเป็นผู้นำที่ดีนะคะ

8. heng-heng

heng-heng Active Member

สีน้ำเงิน ถูกต้องที่สุดเลยค่ะ

สีเขียว ไม่ถูกต้องค่ะ สละโสด มาหลายปีแล้วเจ้าค่ะ ตั้งแต่สละโสดมา จะไม่เนียบเลย เซอๆๆๆๆๆๆๆ ดีๆๆๆนี่เอง

ขอบคุณที่ให้คำชี้แนะค่ะ

9. สันโดษ

1
    นี่ละคะ การดูจิต สอนเสมอว่า เมื่อเรา ไม่เปิดจิต คนดูเราไม่ได้นะคะ

เเต่ ถ้า เปิดจิตพร้อมให้ใครดู คนจะดูเราได้ถูกเสมอ

จำเอาไว้นะคะว่า หาก เรา เชื่อว่า หมอดูคนไหนเเม่น เขาจะทายเเม่น

แต่ถ้าเราไม่เชื่อในหมอดู หมอดูเทวดาที่ไหน ก็ ดูเราไม่ได้คะ ^ ^

สันโดษ ดูโดยไม่ขออนุญาติ เจ้าของร่าง สันโดษก็จะดูไม่ได้คะ

10. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    Baby_parเป็นคนรื่นเริง สนุกสนาน เฮฮา อารมดี ชอบฟังเพลง ร้องเพลง
    อยากรู้อยากเห็น เป็นคนชอบธรรม รักเด็ก ชอบแต่งตัว
    ขยันทำงาน(บ้าน) ชอบช่วยเหลือคนอื่น ผิวสวย ผิวเนียน

ผิดยังไง ช่วยแนะด้วยนะจ๊ะ

11. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ^
    ^
    ^
    สวัสดีค่ะ คุณสันโดษ

พยายามจะเล่นมั่ง...

แต่ มานั่ง(ซุ่ม) ยิ้มหวาน ไปก่อนแล้วกัน

^____^

12. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอทายบ้าง

คุณทำงานเกี่ยวกับศิลปะ บูชาเทพทางศิลปะ

ลุย ๆ เซอร์ ๆ นิสัย จิตใจดี การงาน การเงินไม่มั่นคง

คู่ครองอายุน้อยกว่ามากมาย

ชอบทำบุญ ถือศีล ภาวนาไม่ค่อยได้ทำ

อิอิ

13. สันโดษ

1

จิต ของ มนุษย์ทุกคน เชื่อมโยงผูกกัน เหมือน ด้ายบางๆ

เคยเล่นโทรศัพท์เชือกหรือเปล่า? เมื่อเรา ขึงให้ตึงเราจะได้ยินเสียงจากฝ่ายตรงข้าม

จิตก็เหมือนกัน เมื่อเรารู้ว่า เราต้องการสื่อสารผ่านทางจิต

เรา ต้อง ปล่อยจิตของเราให้ ว่าง เสียก่อน

เเละ คิดถึงคนที่เราต้องการสื่อสารทางจิตด้วย (ด้วยคิดในใจ)

เมื่อเราพร้อม เราก็ พิมพ์ออกมา ..ลองเล่นใหม่

14. ศวนาย

ขอทายบ้าง

คุณเป็นสาวจิตใจแข็ง เหมือนดังชาย ไม่ต้องทำงานหนัก เงินทำงานให้คุณ

เป็นคนจิตใจ รักเพื่อนมนุษย์ มองโลกในแง่ดี (จนเกินไป อิอิ )

คุณไม่ชอบครองคู่กับชายใด แต่ถ้าเป็นชายต่างชาติ คุณน่าจะ OK มากกว่า

ชายไทย คุณชอบทานขนมหวาน พวกฝอยทอง ทองหยิบ (แต่ในรูปไม่

อ้วน เนอะ) ชอบทำบุญ แบบเดินทางไปต่างจังหวัด ชอบปฎิบัติภาวนา

ผิดถูกบอกด้วย @น้องอ่อนหัด อิอิ

15. Baby_par

ห้าๆ สีน้ำเงินถูกค่ะ

สีชมพูเป็นบางครั้ง

สีแดงผิดค่ะ *-*

16. สันโดษ

1
    ศวนาย ขอทายบ้าง

คุณเป็นสาวจิตใจแข็ง เหมือนดังชาย ไม่ต้องทำงานหนัก เงินทำงานให้คุณ

เป็นคนจิตใจ รักเพื่อนมนุษย์ มองโลกในแง่ดี (จนเกินไป อิอิ )

คุณไม่ชอบครองคู่กับชายใด แต่ถ้าเป็นชายต่างชาติ คุณน่าจะ OK มากกว่า

ชายไทย (ชอบคนไทยอยู่คะ คุณ VANCO ไง) คุณชอบทานขนมหวาน พวกฝอยทอง ทองหยิบ (แต่ในรูปไม่

อ้วน เนอะ) ชอบทำบุญ แบบเดินทางไปต่างจังหวัด ชอบปฎิบัติภาวนา

ผิดถูกบอกด้วย @น้องอ่อนหัด อิอิ

สีเเดง ผิดคะ

เก่งนะคะ เพราะสันโดษ เปิดจิตอยู่คะ

17. ศวนาย

ตอนพิมพ์ บรรทัดนี้ มัดสะดุด ว่าจะลบ แล้ว เชียว

แต่ผมว่า คุณไม่น่าจะชอบผู้ชาย นะ คุณน่าจะครองโสด นะ

อิอิ @ น้องอ่อนหัด เพิ่งเล่น อิอิ ถ้าล่วงเกินประการใด ขออภัยด้วย อิอิ

18. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ไม่มีใครเป็นเจ้าของสันโดษ...

ไม่มีใคร สามารถ จีบสันโดษได้

มีกลุ่มละอองบางๆ ... อยู่รอบๆ ตัวสันโดษ

(เอ๋....พิมพ์อะไรไปเรื่อยน้อเรา)

55555

19. Baby_par

ถูกค่ะ ที่บอกว่าปลาไม่จำเป็นต้องดูจิต อิอิ เพียงแค่สัมผัสว่าใคร ควรที่จะ(อยู่ไกล้)ได้มากแค่ไหน ขอบเขตที่ควรอยู่ไกล้ และควรทำตัวยังไงกับคนๆนั้น

ส่วนบารมีเต็มเปียม นู่ไม่รู้เหมือนกัน 55 ผ้าพี่สันโดษบอกงี้ปลาก็ชักไม่มั้นใจว่ามีบารมีกับเค้าหรือป่าว(แต่แอบใจพองที่ถูกชม อิอิ)

คนอยู่ไกล้อบอุ่นอันนี้ ไม่รู้เหมือนกันค่ะ *-*

ทุกคำพูดเป็นวาจาที่ศักดิ์สิทธิ์(ถูกมั้ง) 55 บางวันปลานั่งดุ รุ่นพี่ในห้อง โทษฐานเสียงดังเกินไปทำให้คนอื่นเรียนไม่รู้เรื่อง 55 (ปลาเรียนปวช.ค่ะ ซึ่งก้จะมีคนที่อายุมากกว่ามาเรียนด้วย หรือซิ่วมานี่เอง)

ส่วนอย่างอื่นพี่สันโดษเล่น ชมนู๋ง่ะ จะบอกไงดีล่ะ เหอะๆ นู๋ตอบไม่ถูกง่ะ แงๆ :z12

เดี๋ยวคำตอบผิดเพราะเผลอใจ พองไม่รู้ด้วยนะค่ะ 55 อิอิ

20. สันโดษ

1

ก็ไม่มีจริงๆ คะ สันโดษเองก็เหมือนมีบางอย่าง

ที่ใครก็ไม่สามารถเข้าถึงได้จริงๆละนะ...แม่นๆ