มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. Antarctic

Antarctic เป็นที่รู้จักกันดี

ยายคะ

หลังไมล์ด้วยค่ะ....

2. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุญาต พี่เอื้อม ประชาสัมพันธ์ การแพทย์สมุนไพรและงานบุญครับ

(^0^) ประกาศ โรคภัยไข้เจ็บ มะเร็ง เอดส์ เกาซ์ ความดัน เบาหวาน คุณไสย โรคที่หมอไม่รับรักษา ฯลฯ รักษาโรคทุกชนิดด้วย สมุนไพรพื้นบ้านแท้ บางชนิดนำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน ไม่มีสารหนู ไซยาไนค์ สเตอรอยซ์ที่วัดป่าบ้านดู่ กับ คุณหมอเทวดา(^0^)

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันพระเจ้าค่ะ

ขออภัยค่ะที่ห่างหายไปนานพอสมควร เพราะว่าเดินทางต่างจังหวัด เพื่อทำพิธีขอขมาครูบาอาจารย์ และถวายถวายใจเข้าเป็นลูกศีลลูกธรรมอย่างแน่วแน่ เพราะตอนเด็กๆ นั้น เข้าถวายตัวแบบตามบรรพบุรุษ แล้วละเลยการครองธรรม มั่นคงในศีล ๕ และศีล ๘ ในวันโกนวันพระไปบ้างตามสภาวะของความเป็นไป

ตอนนี้อยู่ที่สุรินทร์เจ้าค่ะ ได้พบกับน้องคีตา แหม...บอกว่า เรียกยายผีป่าว่ายายก็ได้ แต่ไม่ยอมเรียก มาเรียกพี่อย่างนี้เสียหมดเลย ทำให้เวลาคุยกันต้องเขินมากเวลาแทนตัวเองว่าพี่

ต่อไปเรียกยายเถอะค่ะ เพราะลูกๆ รับจ้างถอนผมหงอกได้ตั้งสองร้อยบาท

มีหมอยาสมุนไพร มีพระภิกษุที่ได้สูตรยาดีเพื่อรักษาโรคร้ายได้หลายสายเช่นกัน มีที่วัดหอมศีล บางพลีน้อย สมุทรปราการ น้องสมาชิกท่านหนึ่งส่งข่าวมา ก็ได้แนะนำไปหลายท่านที่ติดต่อมาหลังไมค์ แต่สามีของแม่ย่าเขาป่วยมาก หลายโรค นอนที่โรงพยาบาลเอกชนชลบุรี หมอบอกว่า ๑๐ เปอร์เซ็นนะให้ทำใจเลยแนะนำเขาไปหาหลวงพ่อที่วัดหอมศีล ท่านเมตตาให้ยามา ไม่เรียกร้องค่ายา แต่ช้าไปเสียแล้ว ยาหยอดได้หยดเดียวก็ตายเลย คือว่าอาการเขายากต่อการรักษาแล้วนะคะ หากเขารู้ว่าป่วยแล้วรีบไปเอายาแต่เนิ่นๆ อาจทุเลานะคะ

ที่หมู่บ้านที่สุรินทร์ ก็มีหมอยาพระรูปหนึ่งค่ะ แม่ยายผีป่าก็ไปเอามากิน เกี่ยวกับเบาหวาน

แต่แม่ปวดที่ขา นวดให้แกก็ไม่หาย เพราะมันเป็นที่เส้นเลือด ยายเลยบ่นแกว่า ยายเลยเอายาหลวงพ่อไพบูลย์ที่พกมายามฉุกเฉินให้แกกินไปสองเม็ด เช้ามาแกบอกว่า ดีขึ้น

เลยบอกแม่ของยายผีป่าว่า
    กินกันหลายๆ ขนานเลยแม่

เพราะยาสมุนไพร มันไม่มีสตีรอยซ์(ต้องดูเจ้าตำรับด้วยนะคะ ว่าผสมยาอะไรไปบ้าง ถ้าเขาเปิดเผยนะคะ)

4. DevilBitch

แหวนพญานาคยังเหลือจำนวนหนึ่งนะคะ ได้ทำการจัดส่งไปยังทิพยสถานธรรมจำนวนหนึ่ง(ไม่มากค่ะ) สำหรับท่านที่มีโอกาศเดินทางไปสงขลา แวะไปเกาะยอ ไปสนทนาธรรมหรือแวะไปเยี่ยมๆ มองๆ วัตถุมงคลที่ทิพยสถานธรรมได้นะคะ สนใจทำบุญกับแม่ชีณัฐทิพย์และทีมเรานั้น เข้าไปตามลิ้งค์ข้างล่างได้ค่ะ ใครนับถือพระพิฒเณศวร องค์ใหญ่ๆ มีนะคะ

เป็นของเก่าค่ะ ที่บ้านยายผีป่ามีหนึ่งองค์ หนักกว่ายี่สิบกิโล ปีนี้คนที่ดวงไม่ดี อยากมีสิ่งมงคลไว้บูชาขอแนะนำนะคะ

พระของสมเด็จโตทุกแบบทุกพิมพ์ แม้กระทั่งสวดชินบัญชรก็ใช่ค่ะ

พระพิฒคเณศวร

พระพรพมและขอขมาพ่อแม่และดูแลท่านดีๆ ค่ะ รับรองว่า ไม่มีตกเลย

ส่วนท่านใดชื่นชอบเครื่องลางของขลัง พวกตะกรุดมหากระดอน เบี้ยแก้ ตำราโบราณ (วิชาปู่ใหญ่) สนใจติดต่อสอบถามมาได้ทางมือถือนะคะ ไม่ใช่ของส่วนตัวยายผีป่าค่ะ

หายากนะคะ ทำจากแผ่นทองคำแท้เก่าร้อยเปอร์เซ็นต์ นาคก็มี เงินก็มีค่ะ โดยเฉพาะเบี้ยแก้นั้น ภายในบรรจุปรอทกรอหุ้มมวลสารศักดิ์สิทธิ์ตามตำราเก่าค่ะ

ช่วยครบทุกด้าน แม้กระทั่งยามลำบาก เอาไปให้คนบูชาต่อก็ได้ราคาค๊า

ลูกหลานปู่ใหญ่ควรบูชาไว้นะคะ ไม่ขอลงภาพนะคะ สนใจติดต่อที่หมายเลข

๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐

ส่วนเงินนั้น ไม่ต้องส่งที่ยายผีป่านะคะ เพราะไม่ใช่ของยายผีป่า เงินเข้ากองทุนบุญค่ะ มีไม่มากนะคะ

5. benjamina

benjamina เป็นที่รู้จักกันดี

ยายจ๋า

มีอะไรเกี่ยวกับพญานาคมั้ยคับ ผมอยากได้เก็บไว้ติดตัวเก็บไว้บูชา
    ขอแบบไม่แพงนะยาย ผมเบี้ยน้อยหอยน้อย สัก 2-3พันไหวอยู่
    นะยายนะถ้ามี ถ้าไม่มียายสบโอกาศเจอก็เก็บไว้ให้ผมด้วยนะ
    หรือถ้ายายติดต่อเขาได้ก็ถามให้หน่อยว่า พวกเขามีอะไรจะให้ผมไหม
    ผมจะเก็บไว้สำนึกรักบ้านเกิด ตอนนี้กิเลสหนามองอะไรไม่ค่อยเห็นแล้ว

ด้วยความเคารพยายผีป่า
    ...อั้ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2009
  6. DevilBitch

ขอโทษค่ะที่ห่างหาย เพราะอยู่ในช่วงเยี่ยมเยือนครอบครัวต่างจังหวัด ก็ได้ไปพบปะกับท่านผู้มีดีหลายท่านค่ะ

ส่วนสิ่งที่คุณน้องถามมานั้น

ยายผีป่าลูกหลานท้าวมหานาโคเช่นกัน จึงได้รับสิ่งที่เกี่ยวโยงกับท้าวท่านหลายอย่าง ทั้งของเก่าสมัยบายน และของใหม่เข้าพิธีขอพลังบารมีมาค่ะ กลับเมืองกาญจน์จะถ่ายภาพส่งมาให้ชมนะคะ

ส่วนที่ท่านพญานาคอยากบอกกับคุณน้องก็คือ

"ตั้งใจเป็นคนที่สมบูรณ์ให้ได้ และเมื่อเกิดมาเป็นคนสมใจได้แล้ว เป็นคนสมบูรณ์แล้ว จงหาทางหลุดพ้นให้ได้ อย่าหลงในกามภูมิใดๆ อีกเลย หน้าที่ของคนดีนั้นทำให้ได้ ทำให้ดี สิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่ของคน อย่าไปสนใจ มันจะพันกันอีรุงตุงนัง เสียเวลา"

7. DevilBitch

เรื่องเล่าครอบครัวนรกแตก...ระหว่างเดินทาง...เยือนถิ่นเกิด

ยายผีป่ากับหมอจังกึม(ตอน ๑)

ช่วงลูกๆ ปิดเทอมนี้ยายผีป่าพาลูกสาวทั้งสี่ และเด็กผีจอมแสบ(ไอ้แสบ) ลูกน้องสาวคนเล็กไปเยี่ยมบ้านเกิดที่สุรินทร์ การเดินทางนั้นมันเต็มไปด้วยความวุ่นวายแบบนรกแตกตลอดเส้นทาง
    ทำให้ยายผีป่าต้องใช้สติและฤทธิ์เดชสุดกำลัง(แหกปากปรามเด็กๆ ให้เงียบ ให้นิ่ง!) เกือบแหกโค้งเพราะบางช่วงนั้นพายุฤดูร้อนพาดผ่านลมกรรโชกแรกและมีห่าฝนเทลงมาหนาตา ทำให้การขับขี่ไม่สะดวกเลย
    แต่ด้วยความที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุมไว้ ทำให้แก้ไขสถานการณ์ได้ทัน สาธุจ้าฯ
    เมื่อถึงบ้านคุณยายทองแดงที่ลำชี สุรินทร์ ก็ประมาณ ๕ ทุ่มเศษๆ คิดว่าเด็กๆ จะหมดเรี่ยวหมดแรง ที่ไหนได้ มันหยอกกันต่อจนไก่ขันรับอรุณ ทำให้ยายผีป่าอิดโรย ลูกๆ บอกว่า แม่ๆ ...หนูว่าแม่น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็นยายผีปอบได้แล้ว
    ไอ้เราก็มึนหัว แล้วมาโดนลูกๆ กระเซ้าเย้าแหย่เจ็บๆ มารุมหัวเราะแม่กันใหญ่ จึงตะเพิดลูกไป (เป็นการใช้ฤทธิ์เดชอีกเช่นกัน อภิญญาเยี่ยงนี้มิมีการห้ามหวง อนุญาตให้ลอกเลียนแบบได้ค่ะหากท่านไม่ประสาทกินเสียก่อน)
    นอนต่อสักพัก...ลุกขึนจะไปอาบน้ำ ไปยืนหน้าตู้กระจกอย่างงัวเงีย แต่ก็ต้องตาเบิกโพลงเพราะใบหน้านั้น มันไม่ต่างจากผีปอบตอนหิวกระหายของดิบคาวแต่ไม่ได้กินนั่นเอง...เฮ้ย!...ไอ้พวกแสบนรกแตกนั่นเอง...ตะโกนมองหาพวกลูกๆ แต่ดูเหมือนว่าพวกเขารู้เท่าทันจึงหายหัวไปอยู่บ้านอื่นกันหมด
    ก็จะไม่ให้เหมือนปอบได้อย่างไรเล่า...หน้าโดนละเลงด้วยถ่านดำๆ ไม่พอ มันเอาลิปสีแดงเน่าๆ ของแม่มาทาให้เขลอะ ชุดแต่งหน้าของแม่มันเละหมด สงสัยคงเอานิ้วจิ้มๆ ทุกสีแล้วมาละเลงแม่อย่างมันมือเป็นแน่...ลูกหนอลูก...เวร!

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    ไหนๆ ก็มาถึงสุรินทร์แล้ว...คิดถึงเพื่อนๆ จึงแวะไปหาเพื่อนที่ค่ายวีรวัตรโยธิน ไปหาเสธฯ โก้ โห...ห่างกันนาน เพื่อนเราเปลี่ยนชื่อเพิ่มบารมีไม่รู้กี่ชื่อต่อกี่ชื่อแล้ว ...คุยกันสักพักก็ไปรับแม่ที่พาพี่ชาย(คนที่คิดว่าตัวเองเป็นพระศรีฯ ไงคะ)ที่ไปรับยาควบคุมอาการที่โรงพยาบาลสุรินทร์ แล้วนัดกับน้องเอกคีตา
    น้องเอกมอบภาพพระพุทธเจ้ามาให้ ซึ่งพอได้เห็นภาพ ทำให้เกิดความปีติยิ่ง เพราะว่าเป็นภาพเหมือนจริงของพระพุทธเจ้าตามที่เคยตั้งจิตขอชมพระลักษณ์ตามจริงเมื่อครั้งพุทธกาลเวลาที่อยู่นสภาวะญาณะ
    ได้ทราบว่าน้องเอกจะมีคณะกัลยาณมิตรสมาชิกเวบพลังจิตจะมาหาและพากันไปหาหมอเทวดา ยายผีป่าเลยติดต่อกลับไปว่า "อาจจะได้ร่วมคณะไปด้วยนะคะ เพราะสนใจศาสตร์แขนงนี้อยู่แล้ว ส่วนลึกๆ นั้น รู้ว่าเขตที่เราจะไปนี่ คือเขตที่ยายผีป่าเคยสร้างบารมีมาด้วยเช่นกันในภพก่อนๆ โน้น) หมอเทวดานี้น้องเอกเคยเอามาแนะนำที่กระทู้ของยายผีป่าห้อวัตถุมงคล และเปิดกระทู้ประชาสัมพันธ์แยกไปอีกเช่นกัน
    แม้กัลยาณมิตรมาเพียงสองท่าน คือคุณแมงกะพรุน จากระนอง คนนี้ติดต่อร่วมบุญและตามอ่านเรื่องราวของยายผีป่าสม่ำเสมอ แต่น่าเห็นใจที่มาป่วย หวังว่าการมาครั้งนี้เพื่อขอให้หมอจังกึมจัดยาให้นั้น จะเป็นยาเทวดาช่วยรักษาให้หายขาดอีกขนานหนึ่งนะคะ
    และน้องเอเลียต(เอ) หนุ่มรุ่นใหม่ไฝ่ดีอีกคน น้องคนนี้จะมารถไฟ
    ยายผีป่าจะเอารถยนต์ส่วนตัวไปเองค่ะ และแน่นอนการไปอย่างจริงจังครั้งนี้ จะไม่เอาพวกนรกแตกไปด้วยแน่นอน และดูเหมือนพวกเขาไม่อยากไปเสียด้วยสิ เพราะติดใจการใช้ชีวิตแบบเด็กบ้านนอกเสียแล้ว บ้านป่ากับบ้านนอกบ้านนานี่ไม่เหมือนกัน ที่นี่เขาได้ไปงมหอยทราย หากิ้งก่ามาทำอาหาร หากบ หาเขียด และเดินป่า ลุยน้ำชีที่มีปลิง เขาอยากเห็นที่ๆ แม่เคยไปแผลงฤทธิ์มาเมื่ออายุเท่าพวกเขาทุกที่ และที่ยายผีป่าพูดไม่ออกก็คือ ลูกๆ ทุกคนแม้กระทั่งเจ้าใบตองเขียวอื๋อ พากันตื่นเต้นที่จะได้ซนไก่กัน
    มันเหมือนภาพยายผีป่าตอนเด็กจริงๆ จะเรียกว่า ลูกไม้ไม่กลายพันธุ์คงได้กระมัง
    เมื่อลูกๆ ไม่ไป ทำให้ยายผีป่าขับรถอย่างโล่งใจ มีเพื่อนร่วมชั้นเรียนสมัยวัยรุ่นไปด้วย ยายหมู รัตนา จากสำนักงานควบคุมความประพฤติ คนนี้ท่าทีจะไม่มีทางเอาผัวเป็นแน่ จึงเหมาะต่อการที่ยายผีป่าจะฝังหัวเรื่องการอยู่คนเดียวไม่เหี่ยวอย่างที่คิด! โชคดีที่เพื่อนคนนี้เขาสนใจเรื่องธรรมะเป็นทุนอยู่แล้ว เขาเดินสายพากลุ่มถูกคุมความประพฤติไปเข้าคอร์สอบรมจิตตามวัดต่างๆ หลายแห่งมาแล้ว และทั้งไปด้วยใจตัวเองมาก็มาก ถ้าไปที่ดีแล้ว สอนดีสอนตรงก็จะบอกว่าใช่ ถ้าตรงไหนมันแปร่งๆ ก็จะเตือนหน่อยกลัวเพื่อนเพี้ยนเหมือนเราไงคะ อิอิ
    """"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    ยายผีป่าขับตามรถฟอร์จูนเนอร์ของน้องเอกไป มีน้องสาว(ใช่รึ๊) ของน้องเอกเป็นคนขับให้ ยอมรับว่าขับแบบไม่กลัวตายหรือคิดว่าชาตินี้ข้าตายยากก็ไม่รู้สิคะ ทำเอาเราคนรู้ว่าถ้าตายแล้วไม่ไปดีตอนนั้น ยังไม่ขอตายดีกว่า เลยขับแบบถ้าไปได้ไป ไปไม่ได้ ชิดหลบก่อนโว้ย!แต่ก็ไปตามทันกันอยู่นะคะ เราออกจากสุรินทร์ ไปเส้นศรีขรภูมิ ไปแยกขวาเลี้ยวไปปางค์กู่ แล้วไปเลี้ยวขวาอีกที่ใจกลางเมืองเข้าทางเทศบาลปางกู่ ไปเรื่อยๆ นะคะ เส้นทางนั้นมีลาดยางที่ขรุขระทำให้คนตาสั่วอย่างยายผีป่าพาเพื่อเหาะก้นกระดกเป็นระยะๆ ไป มีบางช่วงเป็นลูกรังด้วย รายรอบไปด้วยแปลงนาและดูเหมือนว่าที่นี่พอจะมีต้นตาลให้เเห็นเป็นช่วงๆ เหมือนกัน
    พอลงรถหน้าบ้านหมอจังกึมซึ่งอยู่ใกล้วัดป่าบ้านดู่ เป็นบ้านชั้นเดียว ข้างๆ บ้านมีร้านขายก๋วยเตี๋ยว แหม...พอลงจากรถทักทายคณะที่มากับรถน้องเอก ทักคุณแมงกระพรุนเรื่องอาการก่อน แล้วทักน้องเอเลียตว่า "ไหนบอกจะมารถโมงห้านาที แต่รถไฟมันผ่านบ้านยายผีป่า มันรถก่อนเที่ยวที่จะมานะคะ แต่ยายบอกว่า นี่...น้องเอมาขบวนนี้แน่ๆ" น้องเอเลยบอกว่า มาทันขบวนที่มาถึงหกโมงพอดีเลยมาขบวนก่อนเวลาน้องเอกและน้องพลขับกิตติมศักดิ์ก็ไปติดต่อเรื่องธุระที่มา น้องเอกคีตากับน้องเอเลียตตัวแทนกลุ่มวังหน้านั้นได้จัดผ้าป่ามาที่วัดป่าบ้านดู่ (ใครสนใจร่วมบุญ ตามไปร่วมบุญกันนะคะ)
    เมื่อมีอาหารรองท้อง ก็ได้ไปนั่งรอหมอจังกึม(ภาษาเขมรนะคะ ไม่ใช่เกาหลี) มีคนป่วยมาขอยาหลายคนทีเดียว ส่วนมากจะเป็นคนสูงวัย ยายผีป่าตั้งใจมาหายาให้ท่านแม่ และท่านน้า(เรียกให้หรูเพื่อให้รู้ว่าครอบครัวเรามีเชื้อ ฮ่าๆ)แกปวดขานวดก็ไม่หาย สงสัยอนาคตสบายมากๆ นั่งกินนอนกิน ว้าว!

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    ขณะนั่งรอนั้น ก็มองไปรอบๆ ทำให้เกิดมโนภาพขึ้นมา เสมือนหนึ่งเราคุ้นเคยกับที่นี่มาก่อน
    เราเคยมาในร่างของสตรีสูงศักดิ์ผู้หนึ่ง มาในนามอาคันตุกะ มาช่วยเหลืออะไรสักอย่าง เพราะมโนภาพที่สัมผัสได้นั้น กำลังมีการก่อสร้างปราสาทแบบขอมโบราณแบบจตุรมุข คล้ายๆ เขาพระวิหาร มีกองหินทรายที่หนด้วยเลื่อนลากมากองไว้มากมาย มีทองและทรัพย์สมบัติมากมายให้เห็น เอ...เราอยากรู้จังเลยว่า

"สิ่งที่สัมผัสได้นั้น ...มันคืออะไร"

8. DevilBitch

ท่านใดอยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ดูลย์รุ่นที่หายากแล้ว ติดต่อได้นะคะ เพื่อนๆ สะสมไว้บ้างบางรายการ

และยายผีป่าจะไปกราบหลวงปู่หงษ์อีกรอบ และเดินทางไปเรื่อยๆ ผ่านที่ไหนรู้สึกอยากเข้าไปกราบพระดี ก็จะเข้าไป

9. คีตา

สวัสดีครับ คุณยาย

- โห.... กำลังมันเลย รออ่านตอน 2 ครับ

-เอกจะไปหาคุณหมออีกวันเสาร์ที่ 11 นี้นะครับ กับ เอ(aries2947) หากต้องการฝากถามคำถามใด หรือฝากเอายาใด อย่างไร บอกพวกผมได้เลยนะครับ ยินดีรับใช้ คุณยายครับ

-ส่วนงานผ้าป่า วันที่ 18 เอก จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ มีหมอวัง ดารา ผู้ว่า ... ไปด้วย เน้นดาราครับ จะไปถ่ายรูปกะดาราโดยตรงเลยนะเนี่ย

- คุณหมอ "จังกึม" คำว่า จังกึม พระองค์ท่านที่เป็นเชื้อสายราชวงค์ พระองค์หนึ่ง เป็นคนตั้งให้คุณหมอครับ ปกติ คุณหมอจะเข้า สวนจิตรฯ บ่อยครับ หน้ารถคุณหมอจะมีสติ๊กเกอร์ของวังสวนจิตรฯครับ

พอดีเลยครับ ขออนุญาตคุณยายครับ
    ฝากเพื่อนๆ กัลยาณธรรมของคุณยาย
    คีตา ขอฝากพระของคุณหมอไปพิจารณาด้วยองค์หนึ่งครับ มีประวัติที่หน้าแรกครับ พร้อมพระวังหน้าได้มาจากกลุ่มคุณเอ(aries2947)ครับ
    และสามารถแจ้งรับภาพวาดพระพุทธองค์ท่านฟรีๆ ที่กระทู้

[​IMG]ขอบพระคุณคุณยายมากครับ

คำพูดคุณหมอส่วนหนึ่งครับ
    ".....เดือน 5 ขึ้น 15 เริ่มสร้างหอสมุด เมื่อหอสมุดเสร็จแล้ว ด้านหลังวัดที่ติดกับสระน้ำจะสร้างปราสาทจำลองปรางค์กู่ทั้งสามหลัง ต้องตรงกับระนาบของดวงอาทิตย์ ด้านหน้าจะสร้างองค์หลวงปู่ใหญ่ ต้องคำนวณระนาบดวงอาทิตย์ให้ตรงกับปราสาทตรงกลาง.......ทุกภาคของประเทศไทยมีหมดแล้ว ยกเว้นภาคอีสาน จะมีที่นี่

ทุกที่ทางสำนักพระราชวังสร้าง ท่านพ่อ***** เป็นพรหมศาสตร์(หมอวัง) จะต้องเข้ามาสร้าง แต่ที่อำนาจเจริญนั้นไม่ใช่นะ......"

"...พระของคุณหมอมีคนบูชาไปสิบกว่าองค์แล้วนะครับ ปกติคุณหมอจะไม่ให้ยึดติดวัตถุมงคล และจะไม่มีใครทราบว่าคุณหมอมีพระ ตอนผมได้มาก็ต้องรอจังหวะที่วัดมีงานแล้วถามช่วงงานว่าพระคุณหมออยู่ที่ไหน แล้วก็ไปถามมัคคทายกเอาอีกต่อ แล้วแจ้งคุณหมอทีหลัง หากแจ้งก่อนผมคงไม่ได้มาแน่นอน......แต่คุณหมอกลับยิ้ม แล้วกล่าวว่า ลองเอาไปใช้ดู ด้วยความเขลาของตัวเอง ลืมถามว่า "ลองเอาไปใช้ดู"หมายความว่าอย่างไร...."

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2009
  10. benjamina

benjamina เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงยายผีป่า
    ขอบคุณมากๆสำหรับ ข้อเตือนใจ(ตรงจุดจังๆเลยครับยาย)
    ส่วนเรื่องเครื่องรางอะไรพวกนั้น ผมก็เพียงแค่อยากมีไว้เตือนใจ เตือนความทรงจำ เตือนตัวเอง ถ้าแหวนพญานาคยังเหลือ ผมขอบูชาสักวงนะคับยาย ไม่ต้องเอาของเก่าหรอกคับ มันมีค่ามากเกินไป (กำลังผมเองก็คงไม่พอ) นะคับยาย จะขนาดไหนก็ไม่เกี่ยงคับ แล้วแต่ว่ามีเหลือหรือเปล่าก็พอคับ ขอบคุณยายมากๆนะคับ

ปีใหม่นี้ขอให้ยายสุขภาพแข็งแรงๆนะคับ (ขออวยพรล่วงหน้าละกัน)

ด้วยความเคารพ . . . อั้ม

11. Antarctic

Antarctic เป็นที่รู้จักกันดี

;k01 มิตรรัก แฟนเพลงของยายทุกท่านคะ...
    พอดีก่อนช่วงเทศกาลวันสงกรานต์ ได้โทรคุยกับยาย

และยายฝากแจ้งมาว่า...

ช่วงนี้ยายยังไม่ค่อยสะดวกเข้ากระทู้นะคะ

อดใจรอกันนิดนึงค่ะ

... ศรี ทนด้ายยย...

12. DevilBitch

รอต่ออีกนี๊ดนะจ้ะพี่น้อง

คุณแมงกระพรุนถูกหวยที่ยายผีป่าได้จากทิพย์สัมผัสตอนไปกราบหลวงปู่สรวง(ซวง) ไหมคะ ๓๓ ตรงๆ เลยเนาะ

13. คีตา

คุณยายครับ เอกเอาภาพงานผ้าป่ามาฝากครับ

14. roxetta

roxetta สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ คุณยาย
    สมาชิกใหม่ เข้ามาอ่านกะทู้ยาย อ่านไปอ่านมา ตีสามแล้วเหรอเนี่ย 5555
    เพลินได้ใจ เด๋วพรุุ่ึ่่้่่งนี้จะมาอ่านต่อ มะไหวแระ มึนอย่างแรง

15. วนากร

วนากร Active Member

13 สิงหาคม 2007
    คุณยายผีป่าอยู่อีสานใช่ป่าวครับ ผมอยู่ศรีสะเกษครับ แต่ไม่ค่อยได้ออกไปไหนเลย อยากรู้ว่ามีพระดีๆมั่งป่าวก็ไม่ได้สืบเสาะหาครับ พอรู้แค่ไม่กี่รูปเองครับ

16. วนากร

รึว่าคุณยายอยู่แถบโซนอื่น

17. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณยายและเพื่อนๆนักบุญทุกท่าน สมาชิคใหม่ขอเข้ามาฝากตัวนะเจ้าคะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยเจ้าค่ะ

18. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอย่างนั้นขอฝากบุญไว้ด้วยคนนะเจ้าค่ะ ....^0^....

19. panthila@hotmail.com

panthila@hotmail.com Active Member

ขอทราบว่ายังมีคริสตัลเหลือไว้ให้บูชาอีกหรือไม่คะ

ภัณฑิลา

20. วนากร

ท่านยายครับ มีอะไรพี่ไม่เกิน 1,000 บาท ไหมครับ แบบว่ายังเป็นนักศึกษาไม่มีรายได้น่ะครับ