มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วปวกกาบ เป็นโป่งข่ามที่เชื่อกันว่าเป็นอิทธิฤทธิ์ของพระพุทธเจ้าหรือพระอริยะเจ้าองค์ต่างๆ สำแดงไว้ในลักษณะพระธาตุต่างๆ ค่ะ ยายผีป่านำเข้าพิธีหลายหนเป็นเสมือนแก้วนพคุณค่ะ ตั้งจิตอธิษฐานสิคะ เอาไปทำหัวแหวนนะคะ

แหวนที่เหลือจะเหลือขนาด ๕๕ ลงมาค่ะ

สงสัยไปอุดรคงไกลเนาะ เดี๋ยวจะถามคนส่งให้ค่ะว่ารหัสอะไร รอหน่อยเนาะ

คุณแมงกะพรุน ป่วยด้วยโรคมะเร็งต่อมน้ำเหลือง และได้ลองรับประทานยาสมุนไพรหลวงพ่อไพบูลย์ไปหลายวันแล้ว แจ้งมาว่า "ที่เป็นก้อนโรคร้ายยุบไปครึ่งนึงแล้ว "วันนี้ยายจัดส่งไปให้อีก ๖ ซองค่ะ

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยรักษากัลยาณมิตรท่านนี้และทุกๆ ท่านให้หายขาดจากโรคร้ายด้วยนะคะ เพื่อคงสังขารไว้ทำคุณต่อไปจ๊ะ

2. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายที่รัก จากฝรั่งเศสมีคนเดียวรึเปล่าคะ ถามเพื่อความแน่ใจคะ

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับคุณยาย ได้รับแล้ว แต่แหวนจากพลอยแดง เป็นพลอยดำ (นิล) แทน แต่ก้อสวยดีครับ
    แหวนวงเล้กไปหน่อย ใส่ได้นิ้วก้อยนิ้วเดียว อิอิ ไม่เป็นไรครับ เอาไว้ใส่ทำสมาธิ
    และต้องขอบพระคุณของดีที่ฝากมาให้น้องนุ่งเพิ่มเติม...
    ว่าจะถามพอดีว่าแก้วอะไรครับ...เหมือนยายรู้...อิอิ
    สาธุ รวยๆๆๆๆ นะครับยาย
    มีบุญอะไรก้อบอกอีกครับบบบ...

4. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007

ถ้าน้องเขาไม่โทรมา ผมขอจองต่อได้ไหมครับยาย อิอิ

5. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ถามหน่อยครับยาย
    เชือกถักสองเส้นคืออะรัยครับ
    รู้แต่ว่าคล้าย เชือก 18 มงกุฎเพชรของหลวงปู่สุภาเนาะ...

7. DevilBitch

อ้อ..ลืมบอกไปนะคะ เชือกถักมงคลนั้น ได้รับมาจากหลวงปู่สุภาค่ะ อ้าว หนุ่มอุดร ยายจัดผิดขนาดให้รึ...เอ..หรือว่าจะให้ไว้เป็นของขวัญสาวน้อยสาวใหญ่คนข้างกายคะเนี่ย

ขอโทษค่ะจัดผิด เปลี่ยนได้นะคะ แต่ถ้าชอบก้อเก็บไว้ได้จ๊ะ

วันนี้ได้ทำบุญกับหลวงปู่ละมัย ร่วมถวายผ้าป่าสร้างพระเจดีย์เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุจ๊ะ อนุโมทนาด้วยกันนะคะ

มีใครอยากได้พระขรรค์ขนาดพกพาบ้างจ๊ะ ทำจากงาช้างแท้ทั้งด้ามค่ะ แกะด้ามเป็ฯเศียรพญานาค และอีกแบบคือท้าวเวชสุวรรโณค่ะ เน้าโชคลาภและบารมีค่ะ

คือว่าต้องถามเพราะว่าต้นทุนการจัดทำแพงมากๆ ค่ะ งาช้างของแท้ จะมีใครเป็นเจ้าภาพไหมคะเนี่ย

มีคนเขาจะขายให้แบบไม่แพง(แต่แพงสำหรับคนเบี้ยน้อย) สามกิโลกว่าๆ เอามาทำได้หลายเล่ม เรามาเฉลี่ยค่างาช้าง ค่าแกะลาย และยายผีป่าได้รับเมตตาจากหลวงปู่ท่านจะสงเคราะห์ลงอักขระให้ค่ะ (อันนี้ต้องรอว่าจะมีปัญญาซื้องาช้างไหมคะ)

จะทำตามตำราปู่ใหญ่ค่ะ ได้ต้นแบบมาแล้วค่ะ

เจ้าของงาช้างเขาให้เวลายายผีป่าสามวันนับจากวันนี้ในการหาเงินมาซื้องาเขา แหะๆ

ถ้าใครอยากได้ชูรักแร้ช่วยกันนะคะ(น้าน...มาขูดเลือดเอาง่ายๆ เนาะ)

8. จิตตานุปัสสนา

สาธุครับยาย...
    ใส่นิ้วก้อยก้อได้ไม่เป้นไร เอาไว้ทำสมาธิ..
    เชือกถักของยาย ใส่ตอนนอนทั้งสองข้าง..
    ฝันว่าเหาะว่าลอยประจำครับ รู้สึกอิทธิฤทธิ์จะมากซะด้วย..

9. ragpon

ragpon เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    ท่านยายผีป่า กรุณาครับขอข้อมูลพระขรรค์ ครับอยากไว้บูชา นิดหน่อยครับพึ่งเข้ามาในวงค์ครับออกไปท่องเที่ยววัตตะมาพอสมควรกลับมาไม่รู้จะทันเขาไหม อิอิ ซึม....

10. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา และ สนใจด้วยคนคะคุณยาย สำหรับพระขรรค์

11. มโนมยา

มโนมยา เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายครับ ยาหลวงปู่ละมัยยังมีเหลือไหมครับ พอดีแม่ผมเป็นโรคปวดขารักษามานานแล้วยังไม่หายซักทีครับ หรือคุณยายพอจะมีทางแนะนำไหมครับ

12. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

สนใขพระขรค์ครับที่บ้านไม่มีสักเล่มเลยบูชาแพงไหมครับยาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2009
  13. MOODEE

MOODEE Active Member

20 มิถุนายน 2007
    พระขรรค์งาช้าง ไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณสักเท่าไหร่ครับ

14. เส้นขอบฟ้า

เส้นขอบฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ผมก็สนใจพระขรรค์เหมือนกันครับ

15. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    อ้างอิง:มีใครอยากได้พระขรรค์ขนาดพกพาบ้างจ๊ะ ทำจากงาช้างแท้ทั้งด้ามค่ะ แกะด้ามเป็นเศียรพญานาค

อืมม์น่าสนใจครับ ขอทราบงบประมาณในการจัดทำด้วยครับ มีคนสนใหลายท่านแล้วคุณยายจะมีของพอทำให้หรือเปล่าเนี่ย อิ อิ...

16. DevilBitch

ขอแจ้งให้ท่านที่สนใจร่วมสร้างพระขรรค์งาช้างทั้งเล่มจารอักขระโดยเกจิครูบาอาจารย์ที่ท่านเมตตาช่วยทำให้นะคะ ต้องขอบอกว่า วันนี้วันเดทลาย ยายผีป่าไม่มีเงินไปซื้องาช้าง เพราะว่ามีเหตุหลานชายและพี่ชายเข้าโรงพยาบาลด่วน ต้องช่วยทางนั้นก่อน ค่างา สามกิโลกว่าๆ เกือบสี่กิโล เขาลดให้เหลือ ๒๘๐๐๐ บาท จากสามหมื่นกว่า ต้องตัดสินใจซื้อวันนี้ค่ะ คือตอนสั่งเขา สั่งปีกว่าแล้ว แต่เขาเพิ่งได้มา เพาะงาช้างแท้ๆ หายากจริงๆ ค่ะ

17. DevilBitch

ขอแทรกจากที่ลงให้กลุ่มที่ร่วมลุยบึงลับแลมาลงซ้ำเผื่อมีใครสนใจค่ะ

......................................

วันนี้คุยนานไม่ได้ บัตรอินเตอร์เน็ตหมดแล้ว อยากแจ้งให้พี่ๆ น้องๆ ทราบว่า
    โทรศัพท์ของยายผีป่าได้ย้อนอดีตกลับไปเมื่อแรกเริ่ม ทำให้จำความเป็นไปในระยะอันใกล้ที่เพิ่งผ่านมาไม่ได้
    สงสัยว่า จะเป็นเหมือนเจ้าของ คือจำแต่อดีตได้แม่น เลยขอเรียนให้น้องๆ กลุ่มนี้โทหาเพื่อยืนยันหมายเลขใหม่ให้ยายผีป่าบันทึกไว้ใหม่ด้วยจ้า

หมายเหตุ...หากท่านใดต้องการให้ยายผีป่าไปซาร์ตแบตเตอรี่สำหรับช่วยเหลือพี่ๆ น้องๆ ได้มากกว่านี้ ยายผีป่าต้องการเงินเพื่อการเดินทางไปศรีษะเกษและจัดตั้งเครื่อง
    บูชาครูด่วน เพราะเจ้าของวิชานั้น(เป็นบรรพบุรุษของยายผีป่าที่อายุเกินร้อยไปหน่อยนึงแล้ว เกรงว่าขืนช้า จะไม่มีใครครอบครูให้ ทำให้แนะนำและช่วยเหลือคนได้ไม่เต็มที่

ดังนั้น ใครอยากบูชาแหวนพญานาค โดยเฉพาะแหวนพญานาคทองเหลืองยุคบายนขอให้ติดต่อด่วนจ้า

18. DevilBitch

ลองยาเทวดาของหลวงพ่อไพบูลย์ดูนะคะ มีทั้งลูกกลอนและยาต้ม วันที่คุณกร สมาชิกทีมน้อง ญ.ผูหญิงเดินทางไปบึงลับแลกะเรานั้น ปวดขามากเพราะปวดประจำมาก่อน ยายลองให้ทานลูกกลอนสองเม็ด บอกหายเป็นปลิดทิ้งเลยค่ะ ติดต่อยายได้ ๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐ ค่ะ

19. จิตตานุปัสสนา

อนุโมทนาครับยาย...
    ไว้มีของดี ราคาเยา
    มาให้ผมได้ร่วมบุญด้วยเด้อ...
    สาธุทั้งหมดทั้งมวล

20. DevilBitch

เล่าเรื่องขำๆ ให้ฟังยามสายนะคะ

......................................

วันที่น้องๆ คณะทริปตะลุยบึงลับแล(ลนหาที่ตาย)

คืนวันที่เรามีการสุมไฟหน้าลานบ้านยายผีป่าเพื่อรับประทานอาหารค่ำกัน

ยายผีป่าสั่งให้เพื่อนบ้านที่มาช่วยต้อนรับคณะเรา ไปเตรียมหาฟืนก่อไฟ ซึ่งส่วนมากเขาจะเข้าไปเอาท่อนไผ่ที่หักแห้งแล้วมาเป็นเชื้อไฟ

ยายผีป่าบอกแล้วก็ไปสนใจทำอย่างอื่นต่อ จนรู้สึกว่าไฟลุกดี จึงหันมาดู

อ้าว...ตายแล้ว

ฟืนที่กำลังลุกโชนนั้นคือ

"ไม้มงคลที่เราเตรียมไว้สำหรับทำด้ามมีดหมอ และดาบนั่นเอง"

คือชาวบ้านคนนี้เขาไม่ได้มาบ้านนาน เลยไม่ทราบ ว่ากองท่อนไม้ตรงนี้ ห้ามแตะต้องเด็ดขาด

............................................................................

ส่งตะกรุดหลวงปู่ฯ ไปให้น้อง Shinray 01 ไม่ทราบว่าได้รับหรือยังคะ จุดธูป ๔ ดอกกลางแจ้ง อัญเชิญบารมีท่านนะคะ

................................................................

วัตถุมงคลยายผีป่ามีมากค่ะ มีทั้งของเก่าหายากจนกระทั่งของยุคปัจจุบัน หากท่านใดสนใจอยากเยี่ยมชมที่บ้าน ยินดีนะคะ มาพักผ่อนอาบน้ำแร่ร้อนกันนะคะ

......................................................................

ช่วงภาวะเศรษฐกิจแย่ แร่ดูดทรัพย์จากภูเขาควาย หลวงพ่อไพบูลย์ น่าบูชาติดตัวนะคะ