มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. แม่น้องหมู

แม่น้องหมู เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ขอให้คุณยายหายป่วยเร็วๆนะคะ
    ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกพระองค์ที่พันผูกกายาข้าพเจ้า
    โปรดประทานพรคุ้มครองให้คุณยายผีป่าหายเจ็บไข้ได้ป่วย
    มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงโดยเร็ววันนะคะ

2. นนท

นนท สมาชิก

ถ้ากระผม ทำตามศรัทธาได้ไหมขอรับ กำลังทรัพย น้อยครับ

3. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    ยายฝากบอกมาค่ะ...

แหวนพญานาคและกำไลพญานาค เสร็จแล้วค่ะ เป็นเงินลงยา ชุบทองคำขาวฝังพลอย

แหวนพญานาค 1,150.00 บาท (รวมค่าส่งแล้ว)
    กำไลพญานาค 1,950.00 บาท (รวมค่าส่งแล้ว)

สำหรับมีดหมอและดาบสั้น ยายจะนำไปให้พระอริยสงฆ์หลายๆท่านอธิษฐานจิตก่อน คงจะรับได้ปลายเดือนพฤศจิกายนค่ะ

ท่านใดที่สนใจ โทร.คุยกับยายได้ค่ะ ไม่รับจองทางกระทู้นี้เนื่องจากยายไม่ได้เข้ากระทู้ (โน้ตบุ๊คของยายยังใช้การไม่ได้เลยค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2008
  4. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    แหวน กำไล พญานาค

สวัสดีครับ

ไม่ทราบว่ามี รูป ให้ชมปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

5. โจซินฉือ

โจซินฉือ สมาชิก

23 กันยายน 2008
    ผมอยากเห็นภาพแร่ดูดทรัพย์ก่อนบูชาครับ

6. nakaraj

nakaraj สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2008
    ผมขอจอง แหวนพญานาค แบบที่ 1 แบบขด 1 วง
    แหวนพญานาค แบบที่ 2 ฝั่งพลอย size 61 1 วงครับ

7. Antarctic

Antarctic เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค่ะ... ยาย

ได้ sms แจ้งยายไปเรียบร้อยแล้วนะคะ แต่ขอแจ้งอีกครั้งในกระทู้ค่ะ

ขอจองแหวนพญานาค 2 วง นะคะ

แบบขดและแบบฝังพลอย (ขอพลอยสีน้ำเงินค่ะ) อย่างละ 1 วง

เบอร์ 56 ค่ะ ...

และดาบสั้น 1 เล่ม ค่ะ
    ;aa21

8. Antarctic

9. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

แร่ดูดทรัพย์มีอีกหรือมีรูปหรือเปล่า บูชาเท่าไรครับ

10. namsompun

namsompun เป็นที่รู้จักกันดี

มารอฟังข่าว..ค่ะ

11. Antarctic

ยายคะ...

วันนี้เวลา 18.40 น. โดยประมาณ
    หนูได้โอนเงินค่าแหวน 2 วง จำนวนเงิน 2300 บาทค่ะ
    จากธนาคารย่อยสาขาเฮ้น มาร์ค พลาซ่า บางกะปิ

สำหรับที่อยู่จัดส่งนะคะ

จิตรัตน์ ศรีสุโข
    บริษัท คอนซัลแทนท์ ออฟ เทคโนโลยี จำกัด
    ฝ่ายสิ่งแวดล้อม
    39 ถ.ลาดพร้าว ซอย 124
    แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง
    กทมฬ 10310

12. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับ คุณ ยายผีป่า.
    คุณมาครั้งล่าสุดเมื่อ 08-08-2008 เวลา 09:31 AM
    ข้อความส่วนตัว: ยังไม่ได้อ่าน [​IMG]: 77

อนุโมทนากับกัลยาณมิตร ผู้มาเยี่ยมเยือนแม้จะห่างหายไปพรรษาหนึ่งเต็มๆ ก็ยังมีเข้ามาเยี่ยมๆ มองๆ ว่าไปไหนน๊ายายผีป่าเนี่ย กว่าจะเข้าเน็ตได้เนี่ยบอกตามตรงว่า วาจาที่เอ่ยไว้ต้องตามคำจริงๆ คือบอกผีสางเทวดาว่า ขอพักสายตาหนึ่งพรรษานะท่าน เวลาที่จะเข้าก่อนกำหนดมันมีอันล่มทุ๊กที วันนี้บอกว่าขอนะ เพราะเพื่อนๆ ที่เขารอติดตามเขากลัวว่าเราจะหมดของมาขายให้เขาอะจ๊ะ

สาธุสำหรับผู้ที่มารอนะคะ จะเข้าก็คงไม่ได้เฝ้าบอร์ดตลอดเหมือนก่อน เพราะบริวารมากมายตอนปิดเทอม อยากมีลูกแยะก็งี้แหละ แหะๆ

13. DevilBitch

น้องเอ๊ด อังกฤษจี ยายจัดยาสมุนไพรหลวงพ่อไพบูลย์ (สายหลวงปู่ละมัย) และแร่ดูดทรัพย์ไว้เรียบร้อยแล้ว แต่ที่อยู่ที่ใหม่ที่จะจัดส่งช่วยพีเอมให้ด่วนจ๊ะ เพราะคุณหงสนาถเคยส่งไปตามที่อยู่ที่เคยให้ ขอตีกลับจ๊ะ

เรื่องพระขรรค์นั้น ลองทำเพื่อใช้ส่วนตัวแล้วแต่ทีนี้มีพี่ชายยอดนักรบจอมขมังเวทย์ได้ช่วยอีกทาง แต่เทวดาบอกว่า "รอดูว่าอาจารย์เจ้าจะสร้างรึไม่ ถ้าท่านจัดสร้าง เองจงอย่าแผลงไปทำแข่ง ยกเว้นทำกันไว้ใช้เองกับแบ่งพี่น้องที่เขาอยากได้จริงๆ ไม่ให้ทำมาก " ก็เอาเป็นว่าอาจารย์ท่านใดหนอที่จะสร้าง ยังไม่ได้กลิ่นเรย ทามมายเทวดาได้กลิ่นแย้วเล่า ใครอยากได้ตะกรุดเมฯ ของหลวงพี่เล็กรุ่นหนึ่ง รุ่นอื่นๆ ตอนนี้มีพระภิกษุบางรูปท่านต้องการปัจจัย เพื่อใช้ในการเป็นทุนเรียนระหว่างบวชและรักษาตัวที่ป่วยค่ะ ท่านบอกว่าไม่ตัดราคาพระอาจารย์ แต่จะให้เพิ่มก็ไม่ขัดข้องอะนะ(อิอิ ยายผีป่าจะขอหักค่าคอมมิชชั่นเอาเงินซื้อนมให้ลูกดีป๊ะเนี่ย พอเย้าเท่านี้ท่านยื่นอมยิ้มให้หลวงพี่เก๋สองอัน โห...ดีจังเนาะ)

พระกริ่งรุ่นแรก หากประสงค์ประมูล จะตื้อให้นะคะ เพระพระที่เพิ่งได้ชมบารมี(มอบให้เพราะกล้าขอ) ท่านก็คงเจอแรงอธิษฐานของลูกศิษย์หลวงพี่เล็ฏบางคนไม่ไหว คงนิมนต์ไปวันใดวันหนึ่ง ขอให้อดใจรอเด้อ สิ่งที่หายากและไม่ทำอีกแล้ว คงต้องขอให้ประมูล โดยยายอาจตั้งกติกาเอง ไม่ใช่เอายอดสูงที่สุด (กันคนรวยได้ไปทุกอย่าง) ยายจะเล่นจับเวลาค่ะโดยจะเขียนเวลาไว้ลับๆ ว่าถ้าใครประมูลเวลานี้ตรงเด๊ะ ก็ได้ไป แต่จะเปิดเผยตอนที่ปิดประมูลเนาะ

แหวนและกำไรมหานาโค เป็นเรือนเงินชุบทองคำขาว เข้าพิธีเป่ายันต์ล่าสุด ยังพอมีให้บูชานะคะ (ฝังพลอย นิล แท้ค่ะ)

หลวงผัวเก๋(ลูกออมบอกว่าให้เรียกอย่างนี้ เพราะเป็นผัวแล้วไปบวช) บอกว่า ต่อไปนี้หากสึกออกมาจะมาหัดโพส เพราะได้วิชามาเพียบจากการไปบวชกับหลวงพี่เล็ก) หวังว่าพระอาจารย์คงไม่ฝึกให้จนได้ตาทิพย์หูทิพย์จนสามารมองทะลุและฟังไฮโลได้แจ่มนะคะ งานนี้ๆไม่ส่งไปวัดเพื่อบวชต่อไปแล้วจะส่งไปเมรุแทน แหะๆ

14. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    "หวังว่าพระอาจารย์คงไม่ฝึกให้จนได้ตาทิพย์หูทิพย์จนสามารมองทะลุและฟังไฮโล ได้แจ่มนะคะ งานนี้ๆไม่ส่งไปวัดเพื่อบวชต่อไปแล้วจะส่งไปเมรุแทน แหะๆ"

ยายครับ โพสต์แบบนี้ไม่อันตรายรึ ระวังจะโดน "สะท้อน" กลับนะ อิอิ
    ยินดีต้อนรับกลับบ้าน(อย่างเป็นทางการ)ครับยาย ^^
    ขอบคุณมากๆ นะครับสำหรับข่าวดี(มากๆ) เมื่อวันเสาร์ ทีนี้ก็น่าจะลดๆ กิเลสเรื่องวัตถุมงคลลงได้เสียที (จะให้ตัดเลยคงยังลำบาก ก็คนมันชอบนี่เนอะ) เก็บเงินเก็บทองเป็นค่านมลูกแทน อิอิ

รักษาสุขภาพนะครับ

15. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    คุณยาย นี่เอก(สุรินทร์นะครับ) คุณยายรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

หากมาที่นี่ อยากให้ไปหาคุณหมอด้วยกัน เอกจะรอนะครับ

ด้วยความคิดถึง

16. ตาวาว

ตาวาว เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ยายผีป่า.ค่ะ
    หนูอยากเห็นกำไลและแหวนค่ะ[​IMG]

17. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขออนุญาตยายเพื่อบอกบุญหน่อยนะครับ

ด้วยปรียนันท์ธรรมสถานได้ถูกสร้างขึ้นจากการร่วมแรงร่วมใจของกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติและสมาชิกเว็บพลังจิตโดยทั่วไปที่มีจิตศรัทธา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นสถานปฏิบัติธรรมและใช้เป็นสถานที่พักพิงยามเกิดภัยพิบัติ ปัจจุบันได้มีการก่อสร้างถาวรวัตถุต่างๆ ได้แก่ ศาลาพรหมยาน กุฏิพระ ที่พักของผู้ปฏิบัติธรรม ห้องน้ำและห้องส้วม และกำลังดำเนินการก่อสร้างพระเจดีย์ไว้บนยอดเขารัง ซึ่งถาวรวัตถุทั้งหลายเหล่านี้ทั้งที่ได้สร้างขึ้นแล้วและที่จะสร้างต่อไปในวันข้างหน้า ได้มีการน้อมถวายไว้ในพระพุทธศาสนาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

นอกจากถาวรวัตถุดังกล่าวแล้ว ยังได้มีการสร้างพระพุทธรูปที่สำคัญ คือ สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ และ สมเด็จพระพุทธไตรโลกนาถ (พระพุทธรูปปางเปิดโลก) โดยได้อัญเชิญไปประดิษฐาน ณ ศาลาพรหมยาน พร้อมกับพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปัจจุบัน รูปหล่อหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค และรูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

เพื่อให้ "ปรียนันท์ธรรมสถาน" เป็นสถานปฏิบัติธรรมที่มีความพร้อมในเรื่องการปฏิบัติตามหลักธรรมคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า จึงได้มีดำริที่จะจัดซื้อ "พระไตรปิฎก" พร้อมตู้ และหนังสือธรรมะ ตลอดจนซีดีคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เพื่อใช้เป็นแหล่งอ้างอิงในการศึกษาและปฏิบัติธรรมต่อไป

ผมจึงขอเชิญชวนท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญในการจัดซื้อ "พระไตรปิฎก" พร้อมตู้ และหนังสือธรรมะ ตลอดจนซีดีคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ที่มีอยู่ในปัจจุบันทั้งหมด อันถือเป็นการสร้างกุศลในธรรมทาน โดยสามารถโอนเงินร่วมทำบุญได้ที่

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    ธนาคารไทยพาณิชย์จำกัด (มหาชน) สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง
    เลขที่บัญชี 081 - 2 - 44912 - 3

อนึ่ง งบประมาณในการจัดซื้อพระไตรปิฎกพร้อมตู้ และหนังสือธรรมะ ตลอดจนซีดีคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ประมาณการไว้ดังนี้

1. พระไตรปิฎก ฉบับ มจร. จำนวน 1 ชุด (45 เล่ม) ราคา 15,000 บาท

2. ตู้ใส่พระไตรปิฎก จำนวน 1 ตู้ ราคาประมาณ 5,000 - 7,000 บาท

3. หนังสือธรรมะและซีดีคำสอนของหลวงพ่อ วงเงินประมาณ 5,000 บาท

4. ตู้ใส่หนังสือและซีดีคำสอน ราคาประมาณ 10,000 บาท

5. ค่าขนส่งจาก กทม. ไป นครสวรรค์ (ปรียนันท์ธรรมสถาน) ประมาณ 5,000 บาท

รวมวงเงินทั้งสิ้นประมาณ 42,000 บาท

จึงบอกบุญมายังท่านผู้มีจิตศรัทธาเพื่อร่วมทำบุญกันตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

.

18. DevilBitch

จ๊ะเอ๋...ทุกท่านเจ้าค่ะ ห่างหาย หายห่างกันไปบ้าง เป็นเรื่องปกติของโลกเนาะ
    เน็ตที่เชื่อต่อมือถือที่บ้านป่ายังคงช้ายังกะเต่าเช่นเคย เห็นคุณตั้มศักดิ์แจ้งว่าเปิดกระทู้ที่ห้องประมูลให้ เนื่องจากหลวงพี่ท่านหนึ่ง
    น้ำวัตถุมงคลให้ยายผีป่าช่วยเป็นสื่อบอกให้ผู้มีกำลังบูชาและมีจิตศรัธาได้บูชาไป เพื่อที่ท่านจะได้มีปัจจัยใช้รักษาตนและเพื่อเรียนต่อ
    เดี๋ยวขอหากระทู้ก่อนนะจ๊ะ

ภาพแร่ดูดทรัพย์และกำไล แหวนท้าวมหานาโค เดี๋ยวจะพยายามลงนะคะ เพราะว่า ลงภาพไม่เป็นค่ะ แต่ก่อนให้คนช่วยเลยฉลุย

19. DevilBitch

ระวังเจอหลอกขายขนายช้าง(งาตัวเมีย) และงาช้างน้ำ(สัตว์มีฤทธิ์หายาก)

ยุคสมัยนี้เทคนิคการเลียนแบบธรรมชาติ หรือดัดแปลงปลอมให้เหมือนหรือใกล้เคียงสิ่งต่างๆ มันทำได้ง่ายขึ้น หลวงพี่เอ้ (สมาชิกเวบพลังจิต.คอม ที่ไปบวชพรรษาที่ผ่านพร้อมกับหลวงพี่เก๋ (รุ่นท่าขนุน ๕๑) ตอนนี้สึกพร้อมกันเป็นทิดแล้วหล่ะ

คือหลวงพี่(ตอนบวช) ได้มอบขนายช้าง(ตามที่คนขายบอก) เพื่อฝากทำด้ามมีดเข้าพิธีโสฬสปีหน้า ยายเคยเห็นช้างสุรินทร์บ่อยๆ และรู้ดีพอสมควรเรื่องการดูงาแท้ งาทำเลียนแบบ หรือซ่อมแซม ก็ยังเขว เพราะพี่คนหนึ่งเขาเล่นงาช้าง เขามาดูบอกว่านี่แท้นะ ยายก็เออ...น่ากลัวจะใช่ จนกระทั่งช่างที่เขาแงช้างมาที่บ้าน เขาบอกว่า โดนหลอกขายมาสิท่า แถวลาวและเขมรเยอะมาก หลอกว่า ช้างตัวเมีย งาหักบ้าง ราคางาช้างจริงๆ แล้ว กิโลกรัมละไม่ต่ำกว่า ๘ พันบาท (ซื้อกันกลางป่ากลางเขาจึงจะได้ราคานี้) แต่นี่เป็นคู่สมบูรณ์แค่ ๕ ร้อยบาทรึ

ช่างบอกว่า ระดับผู้กำกับ(ตำรวจ) เขาไปหนองคาย ไปซื้อมา บอกถูกมากพันกว่า เอามาให้ช่างทำลายประกบปืน ช่างบอกไม่แท้นะ เขาก็ด่าช่าง ช่างเลยตัดให้ดูต่อตาเลย มันเอากระดูกวัวมาเหลาให้เหมือนงาจริงๆ คือไม่มีเหลี่ยมเหมือนเขี้ยวช้างน้ำ(เมืองหนาว) ตรงปลายเกลาให้มนแล้วเอามาติดกาวก่อนขัดให้เป็นเนื้อเดียวกัน ข้างในเอาทรายใส่ให้หนัก อุดรูด้วยกระดูกป่น จริงๆ งาช้างตัวเมียโคนจะกลวงค่ะ และมีลายงาเหมือนเราเอาวงเวียนร่างเส้นกลมๆ ไขว้กันไปๆ หลายๆ วงและโคนงาจะไม่เป็นบิ่นร้าว

งาช้างน้ำ(ตามที่หลวงพี่เขียนเล่า) มีคนหัวหมอทำมาขายเหมือนกัน คือทำให้มันเล็กและแหลมลง แต่บังเอิญยายผีป่าไม่เคยเจอช้างน้ำอย่างที่ท่านเล่า ก็เลยไม่รู้ว่างาของจริงเป็นอย่างไร

แต่ไอ้คนที่เคยทำช้างน้ำหลอกพระหลอกหนังสือพิมพ์ ประโคมข่าวจนดังนั้น ต้นฉบับมันเป็นคนแถวๆ สหกรณ์นิคม ทองผาภูมิเองแหละ อายุประมาณยายผีป่า เขาเมา เลยพากันทำมาเล่นสนุกๆ แต่ทีนี้คนมันกระพือกันไปว่าช้างน้ำจริงๆ มันเลยเป็นเรื่อง

20. DevilBitch

สมาชิกที่เคยจองแหวนพญานาค หากยังสนใจอยู่ ช่วยคอนเฟิร์มด้วยนะคะ

ครูบาวิทูรย์ วัดวังมุย เมตตาอธิฐานจิตให้ก่อนนำเข้าพิธีเป่ายันต์ค่ะ

๐๘๕๒๒๔๘๗๐ (หวยงวดนี้อยู่ในหมายเลขมือถือยายนะคะ ตาดีได้ ตาลายเสีย)