มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. saowanee

saowanee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    สนใจแร่ดูดทรัพย์เหมือนันค่ะยาย ทรัพย์น้อยเหมือนกัน (อยากได้ไปต่อบุญค่ะ)

2. hugmomo

hugmomo สมาชิก

ยายจ๋าสนใจแร่ดูดทรัพย์ เหมือนกันนะจ๊ะ

3. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    เอาล่ะซิ คุณยายครับ แล้วคุณยายจะมีแร่พอสำหรับทุกคนหรือเปล่าครับเีนี่ยย :)
    ผมขอจองก่อนเลยนะครับ
    เศรษฐกิจมันแย่ ผมมันแพ้รัฐบาลสมัคร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2008
  4. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    แร่ดูดทรัพย์ สื่อกายสิทธิ์จากภูเขาควาย
    ขอจองไว้ก่อนเลยได้มั๊ยคะ อยากได้ไปปลดหนี้...เฮ้อ

5. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับคุณยาย สนใจแร่ดูดทรัพย์ด้วยครับไม่ทราบจองได้มั้ย (ขอทราบราคาบูชาจะได้ตัดสินใจได้ครับ) ขอบพระคุณ คุณยายอีกครั้งครับ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะทุกท่าน เนื่องด้วยช่วงนี้ติดทำต้นฉบับ แล้วเข้าเน็ตยากมั๊กๆ เพราะที่บ้านคลื่นไม่ค่อยดี และติดทำงานส่วนตัวเลี้ยงลูกไปด้วยค่ะ

เห็นหลวงพ่อบอกว่าเหลือไม่มาก

วันนี้จะพาน้องใบตองไปตรวจเลือด เพราะเมื่อคืนไข้ขึ้นสลับกับตัวเย็น(กลัวเป็นมาลาเลียหรือไข้เลือดออก) แต่จะโทไปถามทางวัดว่ามีจำนวนเท่าไร

ให้เช่าองค์ละ ๑.๕๕๙ บาท ค่ะ หลวงพ่อท่านสะสมปัจจัยสร้างสำนักของท่านและสร้างเจดีย์ธาตุขนาดสูงใหญ่มากๆ (ตอนนี้ทำฐานเสร็จแล้ว เหลืองบอีกมากค่ะ ยายไม่ค่อยได้เดินดูทั่วเพราะว่าฝนตกบ่อยช่วงนี้)

โอนเงินไปที่

เอื้อมเดือน ยิ่งยง
    ๓๔๒-๐๗๔-๐๑๑-๔
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาบางละมุง
    เมื่อโอนแล้วช่วย sms แจ้งเข้าหมายเลข ๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐ ส่วนอีกหมายเลขที่เป็นของผู้ช่วยเก๋นั้นไม่ต้องโทแจ้งนะคะ เพราะเขาไปอยู่ที่อื่นแล้วค่ะ

อนุโมทนาค่ะ ขอบคุณทุกท่าน หลวงพ่อท่านหักค่าส่งให้ยายผีป่าแล้ว ไม่ต้องส่งค่าจัดส่งให้ก็ได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2008
  7. DevilBitch

จิตเราคิดสร้างความดีงาม เราขอบารมีนะคะว่า หากไม่เหนือบ่ากว่ากรรมที่ทำมา ขอท่านบันดาลให้มีทรัพย์ มีสุข(อธิษฐานให้แน่วแน่นะคะ ไม่ใช่ว่าวันนี้อย่างพรุ่งนี้อีกหลายๆ อย่าง)

อ้อ...หากใครมีเงินแสนเงินล้านนะคะ อยากทำบุญกับยายผีป่า ยายไปงานประกวดพระสมเด็จวัดระฆัง พระของยายผีป่าได้รางวัล ที่ ๓ (หมายเลขที่ได้รับรางวัลคือ ๗๘๕ ผุดขึ้นมาก่อนการประกาศรางวัล น่าอัศจรรย์มากเลย แล้วเลขนี้ก็เป็นเลขที่หวยออกโต๊ดสามตัวบน)

ยายจะได้แบ่งไปทำบุญสามส่วนคือ

ช่วยแม่ชีหนึ่งส่วน สะสมสร้างเรือนรับรองครูบาอาจารย์และนักปฏิบัติธรรมที่บ้านยายผีป่า หนึ่งหลัง และสร้างบุญตามที่ต่างๆ อีก ส่วน ๑๐ เปอร์เซนต์ เก็บไว้ยังชีพ ดีค่ะตอนนี้ลูกสามคนก็มอบภาระให้น้องสาวและผู้มีพระคุณช่วยดูแล ผัวก็บริจาคให้คนที่เขาเห็นว่าผัวเราเหมาะสมกับเขา ก็เลยไม่มีอะไรเหนื่อยมากนัก สมใจอยาก ที่จะทำให้บ้านหลังนี้เป็นที่รองรับกัลยาณมิตรที่มาเอาดีทางโลกและทางธรรมกันค่ะ ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกท่านค่ะ (อย่าว่านะคะหากมาบ้านยายผีป่าแล้วเจออาหารว่างไว้รอต้อนรับเพียบ )

8. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่บอกเลขกันมั่งเลย ถ้าบอกเผื่อจะได้ถูกกับเขามั่ง
    เฮ้ย พูดไป เดี๋ยวเขาจะรู้ว่า ไปแทงใต้ดิน ตำรวจจะตามมา เหอๆๆๆ
    .

9. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    โทรหา ยาย ยายผีป่าบอกว่ามีแร่ดูดทรัพย์อีก50 องค์ค่ะ

10. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้โอนเงิน1600.- 10/06/51 13.45 น.ทาง เอทีเอ็ม ช่วยส่งแร่ดูดทรัพย์ ไปที่อรวิภา 14/1 สาธุประดิษฐ์เก้า ช่องนนทรี ยานนาวา กทม10120

11. passri

สวัสดีครับคุณยายพรุ่งนี้จะไปโอนเงินครับ
    ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง หายเจ็บหายไข้ นะครับ

12. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนแล้วเมื่อตอนเย็น ชื่อ สุภวรรณ ค่ะ ที่อยู่ใน sms

13. saowanee

saowanee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    โอนเงินไปแล้วนะคะยายเมื่อวานนี้ ชื่อที่อยู่ส่ง sms ให้ยายแล้วค่ะ เสาวณีย์ พิพัฒน์รังสรรค์ (รุ่งเรือง) ค่ะ 081-8360348

14. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    รูปยายล่าสุดเมื่อวันที่ 1 มิถุนายน ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      184
  15. passri

สวัสดีครับคุณยาย ได้โอนเงินแล้วครับ 1600 บ.วัน11มิ.ย.51ประมาณเที่ยง
    ประภาส กมลศรี (ศูนย์การขาย)
    336 สนง.โทรศัพท์หาดใหญ่
    ถ.ราษฏร์อุทิศ อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา 90110

16. DevilBitch

สวัสดีค่ะ ต้องขออภัยที่เข้ามาดึกๆ และเข้ายากมาก น้องใบตองไข้ลดลงแล้ว แต่ว่าจะร้องตลอดเวลาที่รู้สึกตัว ทานนมและอาหารไม่ได้ พรุ่งนี้ไปเจาะเลือดอีกครั้งค่ะ ขอบคุณทุกน้ำใจที่ห่วงน้องใบตองนะคะ

มีน้องที่ติดเชื้อ เฮชไอวี ยายส่งอีเอมเอสยาสมุนไพรหมอเณรไปให้ ไม่ทราบว่าได้รับหรือยัง เพราะให้ที่อยู่ที่โรงพยาบาล ส่งไปเป็นเดือนแล้วนะคะ ตอบกลับทางมือถือด้วยค่ะ เพราะมีคนที่เขาป่วยเหมือนกัน ตอนนี้ไปตรวจค่าของเชื้อ มันดีขึ้นกับยาตัวเดียวกัน ยายจะได้บันทึกให้หมอเขาทราบว่าผลเป็นอย่างไรนะคะ ส่วนยาตัวอื่นๆ ก็ติดต่อมาค่ะ ท่านที่ไม่มีเงินจริงๆ ยายจะออกเงินช่วยค่ะ(ถ้ามีพอเจียดได้)

ส่วนน้องที่คุณพ่อเป็นอัมพาตข้างขวานั้น ตรวจดวงแล้วนะคะ จะรักษาหายจากยาที่จัดให้ แต่ไม่หายจนทำงานได้ เอาแค่ดีขึ้นพูดได้ ขยับกายไปนั่นนี่ได้บ้างนะคะ เพราะว่าหลวงพ่อท่านบอกว่า จะได้บารมีจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุณพระคุณเทวดามาช่วย ในปีนี้คงหายภายในหกเดือนนี้ค่ะ แต่ต้องกินยาต่อเนื่องทั้งยาลูกกลอนก่อน แล้วควบยาลูกกลอนกับยาต้มงวดต่อไป และที่หลวงพ่อท่านดูแล้วเห็นว่ามีพลังบารมีพระและเทวดาจะมาช่วย ยายคิดว่า คงเป็นพลังจากเหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงพี่เล็กที่คุณประพาศบูชาเผื่อยาย (อนุโมทนา) ยายบอกน้องว่า ให้ยืมก่อน เพราะว่ามีองค์เดียว อาการดีขึ้นแล้วคืนมานะคะ เผื่อมีคนอื่นต้องการเอาไปรักษาโรคอีกต่อไปข้างหน้า ขอบคุณคุณประพาศที่มอบเหรียญทำน้ำมนต์ให้ยายทำให้มีส่วนช่วยพ่อของน้องเขาด้วยนะคะ และพระสมเด็จวัดระฆังที่ชำรุด ขอมอบให้นำไปทำน้ำมนต์ดื่มนะคะ (พระองค์นี้ให้อาจารย์บุญพระเครื่องตรวจมวลสารและพิมพ์แล้ว แท้ สมเด็จโตสร้างค่ะ)

17. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุญาตนอกเรื่องครับนะครับคุณยาย เรื่องโรคเอดส์ รักษาหายได้
    http://www.aidsaccess.com/board/viewtopic.php?p=12726#12726

"สวัสดีครับ ผมชื่อเอก อยู่ จ.สุรินทร์
    ผมสมัครบอร์ดนี้(ข้างต้น)ครั้งแรกวันนี้ และหากสงสัยอะไรเมล์กลับนะครับ
    ผมรู้จักคุณหมอท่านนี้ ได้ สองเดือน อยู่ศรีษะเกศเป็นหมอแมะ ให้ยาสมุนไพร รักษาได้ทุกโรค
    ที่ผมมาแนะนำเพื่อต้องการช่วยเพื่อนๆ ผมเป็นตัวกลางแนะนำเท่านั้นครับ ไม่มีส่วนได้เสียอะไร
    หากมาหาผม ผมยินดีพาไปครับ ห่างจากสุรินทร์ 75 กก.
    ที่ผมพาไปรักษาแล้วก็มี มะเร็งต่อมน้ำเหลือง ไทรอย ไขมันในเส้นเลือด ความดัน โรคพุ่มพวง มะเร็งปอด ก็ดีขึ้นครับ... ที่ผมได้ยินและเห็นว่าหายกันแล้วก็มี มะเร็งลำไส้ใหญ่ เกาซ์ ความดัน เอดส์

แต่ต้องเปิดใจกับยาสมุนไพรนะครับ รับรองไม่มี สเตอร์รอย สารหนู
    และต้อง พิจารณาด้วยสติ และสัมปชัญญะเองนะครับ เกี่ยวกับตัวผม ตัวยา ตัวคุณหมอ ผมไม่รับปากอะไรทั้งสิ้น แต่จะรับปากเพียงว่า ผมจะพาไปหาท่านครับ
    ไปไม่ถูกยินดีบอกทางหรือถ้าว่างผมจะพาไปหา
    สิ่งเหล่านี้อยู่ที่ บุญกรรมแต่ละท่าน ที่จะเชื่อผมหรือไม่
    veerajate@hotmail.com"

ขอประชาสัมพันธ์เท่านี้ครับ เกรงใจมาก ติดต่อทางเมล์ หรือ pm นะครับ

ปล.วันนี้หนังสือ พลังจิตดอทคอมที่สุรินทร์ออกแล้วครับ เย้...ซื้อคนแรกเลย

18. DevilBitch

เซาะสรูลดีไหมจ๊ะคุณคีตา คนสุรินทร์สะเราะกันเองเนาะ (เอ...รุ่นเดียวกันไหมคะเนี่ย)ขอบคุณที่ช่วยแนะนำ เอ...เส้นทางไปบ้านหมอแมะนั้นอยู่อำเภออะไรเหลา(คนสุรินทร์ลงท้ายด้วยเหลาเป็นเอกลักษณ์)

ตัวเองเก๊าะให้เบอร์หน้าบอร์ดเลยดีไหม เดี๋ยวนี้สุรินทร์เจริญขึ้นเยอะเลย ยายผีป่ากลับไปที หลงทาง แต่ยังดีหาทางเข้าบ้านถูก อิอิ

เป็นอย่างไร อ่านนิตยสารพลังจิต.คอม บอกต่อๆ ให้คนสุรินทร์ช่วยซื้ออ่านด้วยเน้อ บอกว่า คนสุรินทร์ทำเองเกือบ ๗๐ เปอร์เซ็นต์แหละ

19. DevilBitch

วันนี้หากทางไม่แฉะ จะออกไปทำธุระให้ท่านที่สั่งจองแร่ดูดทรัพย์ และยามานะคะ มีคนเชิญไปออกงานวันเกษตรทองผาภูมิ ด้วยการไปทำส้มตำ-ยำมั่ว สูตรสุรินทร์ให้เขาลองซื้อทาน เพราะว่ามีแขกบอกต่อๆ กันว่า กินแล้วอร่อย (แต่ท้องเสียตามหลังหรือไม่ๆ รู้น๊า) แต่ทีนี้วันนี้ต้องเร่งปิดต้นฉบับนิตยสารพลังจิต (กลางวันยายจะวุ่นกับลูก) เมื่อคืนต้องปิดหน้าต่างบานเกร็ดให้สนิททั้งหมด (ไม่มีลูกกรง)เพราะไม่มีเงินสั่งทำ แหะๆ ผู้ช่วยเก๋เขามาเคาะตอนตีสอง เราก็ไม่เปิด เพราะเราไม่รู้ว่าเขามาดีหรือมาร้าย แต่ขอให้กัลยาณมิตรทุกท่านสบายใจได้นะคะ ยายผีป่าผีคุ้ม คนสุรินทร์เสียอย่างเนาะ กลัวตายก็ไม่ช่ายแย้ว (แต่กลัวไม่ตายนี่สิ...มันทรมาน)

ฝันเห็นคนธรรณ์มาบอกว่า เลข 7 กับ 2 ห้ามทิ้ง เอ...แล้วจะมีปัญญาไปหาซื้อไหมเนี่ย เพราะได้มาหลายที่หลายตัว 227 ไปหาเถอะ ล็อตเตอรี่ ไม่ใช่รางวัลที่หนึ่งก็เผื่อรางวัลฟ้าประทานมาเนาะ(ชี้นำทางอบายงอมแงมอีกแระ)

20. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี