มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับยาย

ไม่เจอกันนาน หายายยากจัง

ฝากภาพ ให้ยายดูหน่อยครับ --เกี่ยวกับเหล็กไหลเพลิง / รัง หรือ โครตเหล็กไหล / หินควอส์ชมพู ข้างในม พระธาตุเหล็กไหล / เพชรนาคราช / พระธาตุส่วนหนึ่ง จากบั้งไฟพญานาค (ลุงขจร ให้จากสามร้อยยอด )

รบกวนยาย พิจารณาให้ด้วยขอรับ

ฝากคิดถึง ถึงปู่พญานาคราช ปู่พญานาคี ย่าพญานาคี เจ้านาง และ น้องขัตติยะนาคี ด้วยครับ

มีโอกาส จะเข้าไปอีกครั้ง คิดถึงญาติธรรม ในถ้ำเขาทะลุ ครับผม
    (ภาพข้างล่าง 2ภาพนี้ เป็นหินสะบ้า ที่บ้านปาก-วีป ตะกั่วป่า / ที่เมื่อก่อนนี้ อยู่ในทะเล แต่โดน สึนามิ หอบมาจากทะเล มาตั้งใว้ อย่างดี เหมือน เฮนสโตน ที่ต่างประเทศ ---ที่น่าสังเกตุ คือ ระยะห่างแต่ละก้อน ที่มาตั้งบนหาด เกือบเท่ากัน ครับ --- )

[​IMG] [​IMG]

โมทนา ในกองบุญ ทุกท่าน ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      1,713
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      1,229
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      1,370
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      1,029
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      1,008
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      1,080
  2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวอย่างกายสิทธิ์ให้เปลี่ยน(บูชา)ค่ะ

มีหลายท่านที่ได้ติดต่อไปทางอาจารย์สรวินท์เพื่อรับการตอกฝังคตปรอท และได้รับทราบว่าบางท่านย้อนกลับไปฝังอีกข้าง โดยเฉพาะพี่ตุ่น หญิ๊งหญิง แต่ตอกสองข้างเลย ทั้งๆ ที่ตอนไปวัดหลวงปู่นั้นกล้าๆ กลัวๆ พอเห็นผลทีนี้ยกครอบครัวไปตอกที่เมืองกาญจน์ ส่วนท่านใดที่ต้องการแหวนคตปรอท อานุภาพป้องกันสารพัดค่ะ โดยเฉพาะกัมมันตภาพรังษี สามารถสอบถามผ่านยายผีป่าหรือติดต่อตรงทางอาจารย์สรวินท์ มูรพันธ์ได้เลยนะคะ ขึ้นหมายเลขติดต่อไว้ให้หน้าก่อนๆ แล้วค่ะ วงละ ๑๕๐๐๐ บาทค่ะ

ส่วนสีขาวๆ นั้นที่ทำเป็นแหวน และลอคเก็ต คือหินเกร็ดนาคราชค่ะ ขึ้นตามถ้ำที่โผล่พ้นน้ำและใต้น้ำค่ะ เรียกตามที่ยายรับทราบคือเหล็กไหลขาว ไม่มีส่วนผสมของเหล็ก แต่พลังไม่ต่างจากเหล็กไหล แต่เน้นเมตตา โชคลาภค่ะ

โป่งข่ามรูปทรงต่างๆ มีทั้งหัวแหวน ปรึซึ่มเพื่อเชื่อมพลังจิต และรูปทรงเพชรตัเหลี่ยมเพื่อให้ในการเพ่งกสิณและรวมจิตค่ะ สอบถามได้นะคะ เชื่อว่ามวลสารที่ก่อตัวเป็นเกร็ดเป็นใยผลึกในแก้วนั้นคืออภินิหารเป็นพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุองค์ต่างๆ นิรมิตรไว้ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      166.1 KB
      เปิดดู:
      149
      ขนาดไฟล์:
      300.6 KB
      เปิดดู:
      123
  3. DevilBitch

น้องลูกเจ้าคุณนรฯ แจ้งว่าไม้คูณตายพรายที่ได้นำไปคันรถหนึ่งนั้นโรงเลื่อยหลายๆ ที่ไม่รับเปิดหน้าไม้ให้เลยจนต้องขอบารมีลวงพ่อฯ สุดท้ายจึงได้โรงเลื่อยกล้าเปิดหน้าไม้ให้ แล้วจากที่คิดว่าจะได้ไม่มาก กลับเกินพอ กังนั้นอาจจะไม่กลับมาเอาท่อนที่ฝากไว้บ้านยายผีป่ากระมังน้องๆ จ๋า เดี๋ยวยายงาบสักท่อนสองท่อน จะจัดทำพระขรรค์ไชยศรี ขนาดปากกาและมีดหมอดีไหมจ๊ะ เดี๋ยวขอดูก่อนค่ะว่าจะสร้างแล้วเอาเงินไปร่วมงานที่ไหน อาจจะสร้างไปช่วยที่กองทุนฟ้าใหม่ สำนักปฏิบัติธรรมของแม่ชีณัฐทิพย์ค่ะ ต้องเรียนถามความเหมาะสมก่อน เพราะถ้าไม่รู้ว่าจะสร้างแล้วเอาเงินไปไหน ก็ยังไม่สร้างค่ะ

4. DevilBitch

ท่านนาคา เพชรพญานาค ปู่ท่านให้เรียกมณีนาคราชจ้า แบ่งๆ มาให้ยายบ้างก็ได้เน้ออะไรที่มีมากๆ นะ

5. saowanee

saowanee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ยายจ๋าถ้าทำพระขรรค์หรือมีดหมอเมื่อไหร่ บอกกันด้วยนะคะ จารออยู่ค่ะ

6. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    จะช้าอยู่ไยรีบลงมือเถอะเวลาเหลือไม่มาก...

7. กีรติ นาคะ

กีรติ นาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับยายช่วงนี้เงียบจังเลยคิดถึงจัง...อิอิอิ

8. กีรติ นาคะ

กีรติ นาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับยายช่วงนี้เงียบจังเลยคิดถึ้งคิดถึง...อิอิ

9. DevilBitch

เหลืออีกตั้ง ๒๔๔๙ ปีนะคะ

เมื่อวานไปดูไม้ ฝนมันตกบ่อยๆ จะเร่งทำก่อนไม่ผุเปื่อยหมดจ๊ะ เงินโอนเข้ากองทุนฟ้าใหม่ ทิพยสถานธรรมตามที่อยู่ลิ้งค์ข้างล่างนะคะ หากได้ทำจริงๆ

10. damrong.lap

damrong.lap เป็นที่รู้จักกันดี

แค่อายุ 40 ปี ตั้งตัวเป็นยายแล้วหรือครับ ยังไม่แก่เลย

11. DevilBitch

อิอิ...แสดงว่าไม่เคยติดตามยายผีป่ามาตั้งแต่แรก

ขอชี้แจงนะคะ

เมื่อตอนเป็นเด็กนั้นโตมากับคนแก่จริงๆ พ่อแม่ระหองระแหงกัน ไปอยู่กับยายที่บ้านนอก เวลาไปเรียน ยายต้องไปเป็นเพื่อนที่โรงเรียน เพราะบ้านอยู่ไกลถนนมากต้องตื่นเตรียมตัวไปเรียนตั้งแต่ตีสี่ลุยทุ่งนาไปรอรถที่ท่าอีกหลายกิโลแล้วรอรถเข้าเมือง เวลาเรียนยายจะรอที่หน้าห้องเรียน รอกินข้าวที่หลานกินเหลือ พาหลานเดินจากโรงเรียนมารอขึ้นรถไฟเที่ยวตีกลับ(ฟรี) ตอนหกโมงเย็น ทำอย่างนี้จนเพื่อนๆ ตัง้ฉายาว่า "ยาย" เพราะล้อเรานั่นเอง

ต่อมา ป. ๔ มีเพื่อนมาจีบ เราไม่รู้เรื่องหรอกนะ แต่เขาเรียกเราว่า "ยายกระปุก" ยายไส้เดือน เพื่อนๆ เขาก็เรียก ยายนั่นยายนี่มาเรื่อยๆ เราก็ชอบคุยกับคนแก่ เพื่อนเลยแซวเพราะไปขลุกแต่กับยายข้างโรงเรียน เขาเลยจัดเข้าพวกคนแก่ เรียกยายไป เราเลยแทนตัวเราว่ายายมาตลอด พอมาอยู่ป่า เลยคิดว่า เอ...จะใช้ชื่อตัวเองว่าอะไรดี

เราจะใช้ ผีป่า แต่ทีนี้มันน่าจะมีคำว่ายายมาด้วย เพราะหนึ่ง เราคิดถึงฉายาที่เพื่อนเรียก และไม่อยากดูสาว กลัวคนจีบ

และอนาคตเราแก่แน่ เพราะตายยากตายเย็น

12. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ยาย ขอนอกเรื่องหน่อยครับ .. (ขออภัย อาจจโพสส์ ผิดห้อง แต่ขอ แจ้งใว้ ครับ )

ท่านใดสนใจ ...

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD></TD><TD width="100%">palungjit.org > พลังจิต > วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ > ภัยพิบัติและการเตรียมการ </TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG] ทริปพญานาคคำชะโนด วิสาขปุณดิถี คืนวันที่ 16-19 พค. </TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://palungjit.org/showthrea...=127058&page=1

ตามที่ได้เรียกร้องมา ครับ ให้จัดทริปเดินทางไปคำชะโนด รอยต่อมิติที่เชื่อมแดนเมืองพญานาค หลายต่อหลายท่านในเวบพลังจิตแห่งนี้มีวาระอดีตภูมิที่เกี่ยวพันกันมากับพญานาคกัน

เราจึงได้จัดอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุไปให้พญานาคทั้งหลายได้ร่วมบูชาโมทนาบุญกันที่ในเขตคำชะโนดแล้วจึงจัดถวายเอาไว้ ที่วัดคำชะโนดในเขตพุทธาวาสครับ

กำหนดการเราจะเดินทางกันในคืนวันศุกร์ ที่16 พค. (เพื่อให้ไม่ต้องลางานกันเพิ่มอีกวันครับ) ไปถึงที่คำชะโนด อ.บ้านดุง จ.อุดรธานี ในตอนเช้า

ทำพิธีอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ เข้าไปในเขตเมืองคำชะโนด ร่วมกันสักการระ ตั้งจิตอธิฐาน

จากนั้นจึงนำพระบรมสารีริกธาตุมาถวายไว้ที่วัดคำชะโนด ด้านนอกเขตเมืองคำชะโนด

กำหนดการต่อไป เดินทางไปที่ วัดเสนานฤมิตร อ. คำตากล้า จ.สกลนคร เพื่อไปกราบ ปู่ปิยะ ผู้ทรงอภิญญาสายหลวงปู่เทพโลกอุดร แต่เดิมท่านบวชเป็นพระสงฆ์แต่พระท่านสั่งให้ท่านอยู่ในเพศฆราวาสเพื่อสะดวกในการแสดงอภิญญา ซึ่งจากข่าวที่ได้ทราบมา มีหลายต่อหลายท่านที่ได้เห็นประจักษ์ด้วยตาตนเองอยู่

ขณะนี้น้องVanco ได้ช่วยประสานงานให้อยู่ครับ

และเราจะค้างที่วัดเสนานฤมิตรด้วย รวมทั้งน้อมถวายพระบรมสารีริกธาตุไว้ที่วัดแห่งนี้ด้วย

ท่านใดสนใจ เชิญ แวะอ่านในกระทู้ ตามlink ข้างบนครับ
    ยาย มีเวลา ...พาน้องๆ มาด้วยกันครับ คิดว่า คุณ ตั้ม น่าจะร่วม.. / คุณพัน ด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    พุทธัง สรนัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สรนัง คัจฉามิ
    สังฆัง สรนัง คัจฉามิ

13. DevilBitch

อนุโมทนาค่ะ น้องจะได้รับล็อคเก็ตหินเกล็ดนาคราชนะคะ

เชิญทุกท่านร่วมบุญสร้างบารมีแบ่งปันน้ำใจช่วยผู้ป่วยโรคมะเร็งกับกองทุนฟ้าใหม่นะคะ เดี๋ยวอาทิตย์กว่าๆ จะเอาไม้คูณตายพรายที่เหลือไปขออนุญาตอาจารย์เล็ก ขอนำเข้าพิธีค่ะ แล้วเอาไม้มาทำด้ามมีด วัตถุมงคล

เงินโอนเข้ากองทุนฟ้าใหม่ทั้งหมดค่ะ ไม่ต้องผ่านยายผีป่า

ขอสรุปยอดต้นทุนก่อนนะคะ ว่าเท่าไร จะได้มาบอกว่าจะเปิดให้บูชาร่วมสร้างบุญบารมีที่ราคาเท่าไรนะคะ

14. DevilBitch

ทราบมาจากหลวงพี่โรจน์ว่า

หลวงพี่เล็กได้รับนิมนต์ให้ไปร่วมอธิษฐานจิตกัขุนพันธ์และอีกหลายๆ เกจิ

15. DevilBitch

ปลุกเสกจตุคามรามเทพรุ่น ปฐมบรมอรหันต์สุวรรณภูมิ รุ่นแรก ซึ่งยายมีสององค์ และหนึ่งองค์ในรุ่นนี้เคยมอบให้อาจารย์โรงเรียนบ้านวังผาตาดนำห้อยติดตัว เพราะทักเขาว่าจะเกิดอันตรายให้ยืมไว้ติดตัว พ้นเคราะห์แล้วค่อยคืน เขาขับมอไซด์ตกเหว คนอื่นๆ ที่เคยตกตรงนี้และตกตามหลังเธอในเวลาไม่ห่างกันนักลว้นเจ็บปางตายและมีตายหนึ่งศพเช่นกัน

แต่ครูคนนี้แค่ผิวหน้าถลอกนิดหน่อย ไม่มีหักไม่มีซ้ำใน

เธอบอกว่าเพราะได้พระรุ่นนี้ช่วยเธอไว้

จริงเท็จเพียงไรที่หลวงพี่เล็กเป็นหนึ่งในผู้ร่วมอธิษฐานจิตด้วยในรุ่นนี้ ขอเชิญผู้รู้มาชี้แจงจ้า สาธุ...

16. Antarctic

Antarctic เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค่ะยาย...พอดีว่าเป็นสมาชิกใหม่
    ทั้ง ๆ ที่เปิด web นี้ นานเอาการอยู่ วนเวียนอ่านไปมาก็หลายห้อง
    แต่เมื่อคืนที่ผ่านมานี้ อ่านกระทู้ของยายซะเกือบตีสอง

เสียดายวัตถุมงคลของยายหลายชิ้นนะคะที่เข้ามาจองไม่ทัน

ตอนนี้เกิดอาการอยากจะได้ แหวนมณีนาคราช (เรียกถูกมั้ยคะเนื่ย) กับพระขรรค์ขึ้นมาจับจิต

ไม่ทราบว่าถ้าจองตอนนี้ยังจะทันการณ์มั้ยคะยาย...(ping)

17. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

(ping) บอกว่าเชิญผู้รู้..แล้วดันเล็งมาทางนี้..เฮ้อ.. (ping)

(ping) พอดีพระอาจารย์ท่านไปกราบพระมหาธาตุเมืองนคร ตรงกับพิธีพุทธาภิเษกพอดี ตั้งใจจะเข้าไปดู แต่เจ้าหน้าที่เขาคิดว่ามาร่วมพิธี จึงเชิญท่านเข้าไปด้วย ในเมื่อเข้าไปแล้วจะนั่งเฉย ๆ ก็ใช่ที่ เรื่องก็มีเท่านี้แหละครับ (ping)

18. DevilBitch

แหม...เล็งในใจยังได้ยินอีกเนาะท่านพี่เนาะ แหะๆ

โห...ทางผู้จัดเขาไม่ถามก่อนเลยหรือจ๊ะว่า หลวงพี่เล็กมาจากไหนอย่างไร สงสัยมีไฟล์บังคับให้หลวงพี่และผู้จัดจ๊ะเอ๋กันเป็นแน่ เพราะว่า มีเหตุผลนั่นเอง

เลยทำเรื่องบังเอิญให้เป็นการเป็นงานขึ้นแบบไม่บังเอิญกระมัง

ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรค่ะ

มีคนที่เขามาที่บ้าน เขามาจับพลังเพราะเล่าให้เขาฟังว่า พระนี่ช่วยคนรอดมาแล้วนะ เขาเลยจับพลัง(ลูกศิษย์หลวงพ่อหลวงพี่นั้นเองจ้า)

บอกว่า...จตุคามไม่น่าจะมีพลังอย่างนี้ เป็นพลังแบบคุ้นๆ แต่นึกไม่ออก ยายเลยโพล่งไปว่า พลังพระท่านไหม

เขาเลยตอบว่าใช่ๆ

ยายเลยบอกว่า คงมีใครอัญเชิญพระมาด้วย ไม่ใช่เชิญแต่เทพนะ

แล้วยายก็เอาเหรียญทำน้ำมนต์มาให้สัมผัส ถามว่า นี่คล้ายกันไหม

เขาก็มองหน้ายายแล้วถามยายว่า

เป็นไปได้ไง

พออยู่ดีๆ (อีกระยะนานพอสมควร) ได้มีโอกาศพบหลวงพี่โรจน์ อยู่ๆ ท่านก็เกริ่นขึ้นมาทั้งๆ ที่ไม่ได้ถาม เลยมาถามจ้า เอ้า...สาธุอีกจ้าที่มาตอบ

ห้ามสมาชิกขอบูชานะคะ เพราะมีสององค์ แต่ถ้าขอ อาจลืมตัว แต่ตอนนี้คนเราแปลกนะคะ พอจตุคามลดค่านิยม เขาก็ไม่กล้าใส่กัน พระที่สร้างกลมๆ คล้ายกันแต่ไม่ใช่จตุคาม มองเป้นจตุคามไปหมด

โห...มัวแต่มาตอบกระทู้

เสียงานต้นฉบับเลยเรา เดี๋ยวลูกตื่นจะไม่ได้ทำอะไร ส่วนพ่อของมันเพิ่งกลับมาเคาะให้เปิดประตูตอนตีห้า สงสัยผ่านมาเห็นไฟห้องเปิดมองทะลุ เลยไม่กล้าผ่านไป

เขาไปประชุมคณะกรรมการโรงเรียน คงประชุมเครียดเหมือนคณะรัฐบาลเลยประชุมหามรุ่งหามค่ำ

อ้อ..ชาวบ้านที่เขาเคยกินเหล้า เล่นไพ่ในงานวัดเขาบ่นกฎหมายที่ออกมาควบคุม เขาบอกว่า อย่งนี้ก็ไม่มีคนไปวัดอีกสิ ไม่น่าออกกฎหมายโง่ๆ

ยายเลยหัวเราะแล้วบอกว่า

คนพูดนั่นแหละพูดโง่ๆ เพราะคนเรานั้นมีศีลห้าเป็นปกติมานมนาน เรามาแหกศีล พอเขาบอกให้อยู่ในกรอบของศีล ดันหาว่บ้า

คนเขาไม่อยากให้เราลงนรก กลับไปหาว่าเขาบ้า

ถ้าอยากกินเหล้า อยากเล่นการพนันในงาน(คนในหมู่บ้านเล่นกันแม้กระทั่งงานแต่งงานนะคะ) ก็อย่าไปทำที่วัด ยายบอกทุกคนว่า งานศพฉัน ห้ามเลย ใครไม่ไปงานช่างเขา พระท่านคงทำพิธีได้สะดวกขึ้น เพราะไม่มีเรื่องหนักใจ

19. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    ..ถ้าจำไม่ผิด..พี่อภิชาติ วัฒนวิกย์กิจ..เป็นผู้พาพระอาจารย์ทัวร์ครั้งนั้นครับ..แฮ่ๆ

20. DevilBitch

มาแฮ่ๆ แต่เช้าเลยนะเฟริส สมาทานพระกรรมฐานแบบจรวดรึวันนี้

แล้วเฟริสได้กี่องค์ละ

ตะกี้ไปเขียนคอลัมน์อภิญญษ-กรรมฐาน ต้องขออนุญาตหลวงพ่อ เราก็บอกว่าเรื่องนี้เขียนแล้วนี่ แต่ทีนี้ทำไมต้องเอามาเขียน อ๋อ...เขียนเรื่องเดียวกันแต่คนละลีลา แยกย่อยไปอีก คนจะได้เข้าใจยิ่งขึ้น และหลายคนพลาดฉบับแรกๆ

มันทำให้ยายคิดได้ว่า ครูบาอาจารย์ท่านมีการสอนแยบยลและไม่ให้น่าเบื่อ ท่านเอาของเก่ามาผสมของใหม่ ทำให้รื้อของเก่าที่มองข้ามไปของใหม่มาเหยาะเพิ่มเติม สาธุ...