มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่ออาทิตย์ก่อนหลับไป มีเทวดาบอกว่าถ้าจะทำด้ามหรือฝักดาบ ฝักพระขรรค์ ทำอย่างไร ยายก็คิดว่า เออ...ถ้ามีวาสนาได้ทำ (ใช้ส่วนตัว) จะทำให้ได้อย่างนั้น เอาเป็นว่าวันนี้ให้คนไปหาแรงงานพม่า มอญ เพื่อที่จะสอบถามราคาค่าขุดรากถอนโคนต้นคูณสามนางที่น้องๆ คณะคนเมืองบัว มาเอาแก่นต้นไปแล้ว ใครอยากได้ของดีครบตามตำรา ติดต่อน้องรัตนวาโย หรือน้องวันเดอร์ไอซ์แลนด์ น้องลูกเจ้าคุณนรนะคะ ส่วนติดต่อยายนั้น ขอบอกว่า ยายผีป่าเรื่องมากกว่า คือต้องหาช่างแกะลายแกะคาถาแกะยันต์ทำนั่นนี่ลงรักปิดทอง (ตามที่เห็นในฝัน) มันเรื่องมาก และอาจทำเพียงใช้ส่วนตัวและเพื่อพี่น้องที่มั่นใจว่ายายสทำได้ฝากมาให้ทำเท่านั้นนะคะ ไม่รู้ว่าจะทำได้เสร็จเมื่อไร

ผัวยายผีป่าบอกว่า ดาบฟ้าฟื้นทำยาก เงินเราน้อย เอาพร้าผ่าฟืนเรานี่แหละ คล่องตัวดี ยายเลยบอกว่า เอาไว้เฉาะหัวผัวไง ใกล้มือดี อิอิ

ไปดูภาพพระกรุที่ยายลงเพิ่มเติม ในลิ้งค์กองทุนฟ้าใหม่ข้างล่างลายเซ็นยายผีป่านะคะ

2. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณยายอย่างยิ่งครับ พี่สาวผมคนนี้ เล่นเอาคิดถึงเลยนะเนี้ย ข้อความข้างบนที่ผมแนบมา มันฟ้องอะไรหลายๆอย่างเนอะ
    หลวงพ่อ ท่านให้เราทุกคนเท่าเทียมกัน มันอยู่ที่เราจะรับของท่านไปได้ขนาดไหน และ เอาอะไรไป และที่สำคัญ ท่านก็บอกก็สอนด้วยซิว่า เราควรจะเอาอะไรจากสิ่งที่ท่านให้
    ผม คิดถึงหลวงพ่อ และ ก็อยากจะกอดท่านเสมอแล้ว ก็บอกท่านว่า สิ่งที่หลวงพ่อให้ ดีที่สุดประเสริฐที่สุด แต่มันยังมีคนร_ยำ เอาไปสร้างความเสื่อมเสียมาถึงหลวงพ่อ มันหน้ากุดหัวมันทิ้งเสียประไร ว่าผม ผมไม่เจ็บ แต่ถึงหลวงพ่อผมเจ็บแบบบรรยาไม่ถูก พิมพ์ไปน้ำตามันซึมออกมาเองโดยหลุดไม่ได้ เห็นหลวงพ่อท่านนั้งยิ้มด้วยความเอ็นดูทุกๆคน

3. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ยายจ๋า เดี๋ยวแปรรูปไม้เสร็จแล้ว

จะโทรไปบอกนะครับ เผื่อยายต้องประสงค์เกล้ากระผมจะอาสาส่งไปให้จ้า...

4. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] ตายพราย = ยืนต้นตาย = ตายแล้วยังไม่ยอมล้ม [​IMG]

[​IMG] ตายพาย (น่าจะ) = ตายเพราะถูกพายฟาดหัว(มั้ง?) [​IMG]

[​IMG] กรุณาอย่าให้ภาษาวิบัติมาก ความหมายเปลี่ยนหมดเลยครัยยาย..! [​IMG]

5. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเมื่อไหร่ บอกด้วยเนอะ แต่ระวัง มีคน รจ. โทรไปหา อย่าไปตกหลุมพลางนะบักซัน ผมพลาดมาแล้ว

6. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

โรคจิตมา ต้องเจอโรคจิตกลับ

เดี๋ยวจับอัดเสียงมาโพสในเวบซะเลย

ให้คนเขารู็ว่าระดับ ด็อกเตอร์เมืองไทย เป็นยังไง

ถ้ามันคิดว่าแน่ ก็โทรหาผมได้ เดี๋ยวจะ Divert ไปเข้าเครื่อง

พวกเดียวกันกับท่านด็อกเตอร์ เผื่อจะได้เพลิดเพลินเสียเลย

ของดีต้องเทสได้นะจ๊ะ

แต่ทางที่ดี นัดเจอกันดีกว่า ตัว-ตัว (แบบเสื่้อผ้าครบนะ)

แหะๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2008
  7. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    โรคจิตมา ต้องเจอโรคจิตกลับ

เดี๋ยวจับอัดเสียงมาโพสในเวบซะเลย

ให้คนเขารู็ว่าระดับ ด็อกเตอร์เมืองไทย เป็นยังไง

ถ้ามันคิดว่าแน่ ก็โทรหาผมได้ เดี๋ยวจะ Divert ไปเข้าเครื่อง

พวกเดียวกันกับท่านด็อกเตอร์ เผื่อจะได้เพลิดเพลินเสียเลย

ของดีต้องเทสได้นะจ๊ะ

แต่ทางที่ดี นัดเจอกันดีกว่า ตัว-ตัว (แบบเสื่้อผ้าครบนะ)

แหะๆๆ

5555 งงงอ่ะพี่พุดอะไรกันครับอยู่ดีๆๆก้มาโรคจิต 55555555
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    (tm-love) พี่เสร็จแล้วอย่าลืมให้ราคาพิเศษกระผมน่ะ อยากได้จน นําลายไหลลลลลลลลลลลลลลล55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

9. wonderisland

โมทนากับงานบุญที่ ลูกท่านเจ้าคุณนร ได้ไปร่วมวันนี้ด้วยครับ

10. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว เสร็จด๊อกเต้อไปซะแล้วเหรอฮะ
    อิอิ [​IMG]

11. DevilBitch

แหม..ท่านพี่สุธรรมาจ๋า...ด้วยความที่ยายผีป่าเป็นลูกหลานคนอีสาน ตอนเด็กๆ นั้น ผู้ใหญ่ท่านออกสำเนียงท้องถิ่น ไม่มี ร. เลยงงเหมือนกันว่า ตายพาย หรือตายพราย ขอบพระคุณค่ะที่ให้ความกระจ่าง เพราะคิดมาสองสามคืนกับคำๆ นี้ในใจว่า เขียนยังไงแน่ เปิดพจนานุกรมก็หาไม่พบ

ยายอยากให้ลูกหลานหลวงพ่อ สำรวมในกรรมบท ๑๐ หน่อยนะคะ ไอ้เรื่องถากถางกัน เยอะเย้ยกันไม่งามเลยค่ะ เตือนกันอย่างพี่อย่างน้อง ถ้าเตือนไม่ไหว ติงไม่ได้เพราะถือดีอวดดี ต่างคนต่างเงียบ ทางใครทางมันไม่ดีกว่าเหรอจ๊ะ จำที่เราไปกราบครูบาเจ้าบุญคุ้มกันได้ไหมน้องๆ ท่านบอกว่า หลวงพ่อเราเลิศอย่างไร แล้วพวกเราวนไปวนมา(ท่านทำท่าให้ดู) นี่เห็นหรือยังว่า เราตามพ่อยังไม่ถูกกันนัก ครูบาท่านจึงอยากให้เราเป็นลูกพระที่ดี

หากการที่เราเรียกตัวเองว่าเป็นลูกหลานหลวงพ่อฤษีลิงดำแล้วมีพวกที่เขาติเตียนว่าไม่เหมาะสม ไม่ยอมรับ เราก็ไม่ต้องเป็นก็ได้ ปล่อยให้เขาเป็นไปเถอะ เราแค่ขอรับแนวทางหลวงพ่อและครูบาอาจารย์ที่ท่านสอนดีตามพระพุทธเจ้าแล้วมาปฏิบัติกันเถิดนะคะ ยายผีป่าเรียกพระพุทธเจ้าเป็นพ่อ (ทั้งๆ ที่ชีวิตหลายภพหลายชาติอาจไม่เคยเป็นลูกในไส้ของท่านเลย) เพราะท่านเป็นพ่อแบบของการทำให้เราพบทางสว่าง หลวงพ่อท่านก็เป็ฯพ่อแบบองค์หนึ่งของยายผีป่ายายก็เรียกท่านว่าพ่อ หลวงพี่เล็กก็เป็นพ่อแบบให้ยายผีป่า แต่เรียกหลวงพี่(เพราะเรียกพ่อเดี๋ยวแก่ไป) หลวงปู่หลวงตาและอีกหลายๆ ท่านต่างเป็นพ่อแม่ของยายผีป่าเช่นกัน เป็นพ่อแบบแม่แบบให้เราได้แนวทางที่ถูกต้องเป็นขั้นๆ ไปค่ะ

12. DevilBitch

มีพี่น้องหลายท่านสอบถามว่า ยายผีป่าจะทำมีด ทำพระขรรค์ไหม

ยายขอบอกว่า ต้องดูปัจจัยหลายๆ อย่าง อีกอย่างต้องขออนุญาตครูบาอาจารย์ก่อนว่าควรทำหรือไม่ อย่างถ้ายายจะไปขอนำเข้าพิธีที่ไหน ก็ต้องขออนุญาตเจ้าพิธีก่อน แล้วอธิบายว่าเราสร้างอย่างนี้อย่างนั้นะเจ้าคะ คือตอนแรกกะทำใช้เอง แต่ทีนี้ในนิมิตนี่ โห...สวยมาก ลงรักปิดทองตามลายน้ำด้วยค่ะ และแหนบประกับก็เป็นอักขระ ลายเงินลายทองก็สวย ด้ามก็มีการฝังตะกรุด มีชนวนสารมงคลมากมาย ไม่ต้องได้ลักษณะในการทำด้าม ทำปลอก เลยคิดติงคนสมัยก่อนว่า ทำไมจิตใจละเอียดนัก ทำอะไรเป็นนัยยะทางธรรม ทางเจริญหมด เราเลยไม่กล้าสักแต่ว่าทำชุ่ยๆ เพราะในฝันสวยมากๆ มีหลักการ ที่มาที่ไปของการทำแฝงด้วยความหมายไปหมดเลยจ๊ะ ก็คิดว่าหากหาช่างทำลายไม่ได้ อยากออกแบบลายแล้วเอาไปให้ยิงเลเซอร์ ลงรัก เดินทองให้ แต่ทีนี้ช่างบอกว่า ทำน้อยก็แพง ทำมากเฉลี่ยแล้วจะถูกลงต่อด้าม

ยายก็คิดว่ามีคนสั่งสองสามคนใกล้ชิด คงช้าค่ะ เดี๋ยวยายจะถามแม่ชีก่อนว่า กองทุนฟ้าใหม่สนใจสร้างขึ้นมาเพื่อให้บูชาไหม ยายจะได้บอกประกาสแข่งกับน้องๆ (น้าน....ตาขวางแระ) แต่ให้ไปบูชากับแม่ชีนะคะ ยายเป็นฝ่ายจัดทำก็พอจ๊ะ

13. tepamorn

tepamorn เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2008
    จะรอครับ...
    อยากได้เหมือนกัน...^^

14. wonderisland

ขอบคุณครับพี่สาว กระผมจะจำไว้ครับ

15. sutthida

sutthida เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    อนุโมทนาค่ะ จะสำรวมให้มากกว่านี้ค่ะ ไอ้เราปฎิฆะ มันจะไปฌาณ 4 อยู่เรื่อย ปัญญาแค่หางอึ่งน่ะค่ะ

16. DevilBitch

กลับมาแล้วน๊า

17. wonderisland

18. พระป่าสุพรรณ

คิดถึงด้วยคน

อิๆๆ

19. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีปีใหม่ไทยๆกับคุณยายผีป่าครับ
    ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ กิจการโครงงานใดขอให้เสร็จลุล่วงไปด้วยดี
    ร่ำรวยเงินทองและชื่อเสียงนะครับ

20. บัวเกี๋ยง

บัวเกี๋ยง เป็นที่รู้จักกันดี

พรใดประเสริฐขอใพรนั้นสมหวังทุกประการ