มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. itipiso

itipiso เป็นที่รู้จักกันดี

สัมปจิตฉามิ

สวัสดีปีใหม่ครับพี่ยาย...ขอให้กิจการที่น้ำตกรุ่งเรือง......อยากถามว่า อาจารย์ สรวิน จะมาไหม ช่วงงานเป่ายันต์ อยากตอกคตปรอทมาก...วันที่ 29 ธันวาคม 2550 ถึง 6 มกราคม 2551 ...ผมได้อุปสมบท ปฏิบัติถวายกุศลแด่ในหลวง....และสะเดาห์เคราะห์ตัวเองด้วย... เพราะ 26 ธันวาคม เกิดอุบัติเหตุต้องจ่ายเงินให้เจ้าทุกข์ฟรีๆฟาดเคราะห์กรรมไป 30,000 บาท...(ต้องทำกำลังใจให้เป็นทานบารมีเหมือนพระโพธิ์สัตวในการก่อนให้ได้)ได้อ่าน พระกรรมฐาน40จากกระโถนข์ข้างธรรมาสน์ + ฟังธรรม เรื่องดูกายดูจิต ของพระอาจารย์ ปราโมทย์....รู้สึกจิตเบาสบายปล่อยวางได้เยอะ(ชั่วคราวเอง...เดี๋ยวจิตก็เลวอีก...ต้องสู้กันต่อไปจนกว่าจะพ้นทุกข์...ขอรับรองว่าสู้ไม่ถอย....ชีวิตฉันมันอยากทุกข์นัก...ดูมันสิ๊ตัวทุกข์กับเราใครแน่กว่ากัน...มันเที่ยงหรือเราเที่ยง....หรือไม่เที่ยงทั้งสองอย่าง...ยิ่งทุกข์บารมียิ่งเกิดเพราะต้องสร้างบารมีหนีทุกข์...).....แปลกนะ...ทำไมมนุษย์โลกถึงกลัวทุกข์นัก......เรามาเปลี่ยนความคิดกันใหม่ไหม...รักทั้งความทุกข์และความสุข...ไม่หนีไม่เกียจทุกข์....ทุกข์เราก็สร้างบารมี สุขเราก็สร้างบารมี....สุดท้ายทั้งเราทั้งสุขทั้งทุกข์ก็ไม่เที่ยง....มันเป็นสภาวะ ที่ต้องดับไปทุกขณะจิต ที่เรามีสติในปัจจุบันขณะ..........ขอให้ท่านทั้งหลายทั่วทุกภพภูมิจงมีความสุขทุกเมื่อเจริญในธรรมบรรลุถึงนิพพานพลันเทอญ.....(ศรีศักดิ์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2008
  2. namsompun

namsompun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญค่ะ และรบกวนช่วย สรุปว่า ตอนนี้มีวัตถุมงคลอะไร ราคาร่วมบุญเท่าไหร่ ที่จะสามารถร่วมบุญได้บ้างคะ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

โอ...ต้องขอโทษกัลยาณมิตรจริงๆ ค่ะ ที่พักนี้ไม่ค่อยว่างจริงๆ เพราะติดงานปั่นต้นฉบับนิตยสาร และติดการเตรียมหาสินค้าสมุนไพรเพื่อขายให้ทัวร์รัชเชีย เมื่อวานทัวร์จะขอลง กับวันนี้ แต่ของเราบรรจุไม่เสร็จและที่บรรจุเสร็จ ไกด์บอกไม่พอที่จะให้นักท่องเที่ยวซื้อ

เราก็เลยขอให้เขาเลื่อนการนำลงร้านเราก่อนค่ะ

ยายทุนน้อยก็อย่างว่าแหละ มีใครจะศื้อวัวไหม ซื้อแล้วไม่เอาไปฆ่า เดี่ยวยายขายให้ เลี้ยงให้ก่อน มีที่เลี้ยงแล้วมาเอาไป ยายจะเอาเงินมาลงทุนเพิ่มเอาสินค้าให้แน่นและไม่เหมือนที่อื่นในบางตัว ตอนนี้ยังขาดประมาณ ๕ หมื่นบาท (ตอนแรกคิดว่าพอ แต่ไม่พอเพราะทัวร์เขากำลังซื้อเยอะ ถ้าของไม่พองวดต่อๆ ไปเขาไปลงที่อื่นเราจะเสียโอกาสรวยไงจ๊ะ

ใครสนใจเพิ่มทุนเพิ่มได้นะคะ

วัตถุมงคลขอให้ลองย้อนไปสักสี่ห้าหน้าค่ะ รู้สึกว่าสรุปไว้แล้วค่ะ

ขอให้มีความสุข ความเจริญทุกท่านนะคะ

4. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณเอื้อม
    ผมส่ง PM รายละเอียดไปแล้ว หลังวันเป่ายันต์ช่วยแจ้งผลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    โมทนาบุญครับ

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ด้วยสมาชิกกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติได้ร่วมกันสร้าง "ปรียนันท์ธรรมสถาน" ขึ้น ณ อำเภอพยุหะคีรี จังหวัดนครสวรรค์ เพื่อเป็นสถานปฏิบัติธรรมและเพื่อใช้เป็นสถานที่พักพิงและหลบภัยแก่ประชาชนทั่วไปเมื่อเกิดภัยพิบัติขึ้น (รองรับคนได้ประมาณ 200 คน) รายละเอียดความเป็นมาและความคืบหน้าในการก่อสร้างติดตามอ่านรายละเอียดได้จากลิงค์ข้างล่างนี้

http://palungjit.org/showthread.php?t=100889

และ

http://palungjit.org/showthread.php?t=81557

เนื่องจากการสร้างสถานปฏิบัติธรรมแห่งนี้ต้องใช้งบประมาณในการก่อสร้างทั้งตัวอาคารและระบบต่างๆ อาทิ ระบบระบายอากาศ ระบบน้ำใช้และระบบพลังงานภายในตัวอาคาร จำนวนประมาณ 5 - 7 ล้านบาท แต่ยังขาดปัจจัยอยู่เป็นจำนวนมาก

กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติจึงได้จัดทอดผ้าป่าสามัคคีขึ้นเพื่อรวบรวมปัจจัยสำหรับเป็นค่าก่อสร้าง และได้นมัสการเรียนเชิญพระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ เพื่อขอบารมีของท่านในการสร้างปรียนันท์ธรรมสถานให้สำเร็จลุล่วงสมดังเจตนารมย์ที่ตั้งไว้

กำหนดวันทอดผ้าป่าสามัคคีในวันอาทิตย์ที่ 16 มีนาคม 2551 ณ ปรียนันท์ธรรมสถาน อำเภอพยุหะคีรี จังหวัดนครสวรรค์
    โดยกำหนดศรัทธาในการร่วมทำบุญครั้งนี้ดังนี้

ประธานกรรมการ 2,000 บาท ขึ้นไป

รองประธานกรรมการ 1,000 บาท ขึ้นไป

กรรมการ 500 บาท ขึ้นไป

และทำบุญตามศรัทธาโดยไม่จำกัดจำนวน ทำได้ตั้งแต่ 1 บาท ขึ้นไป

ท่านที่มีจิตศรัทธาจะร่วมบุญในการสร้างปรียนันท์ธรรมสถาน ขอเชิญร่วมลงชื่อเป็นประธาน รองประธาน และกรรมการผ้าป่า พร้อมโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างนี้ได้เลยครับ

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร และ นางสุธาทิพ ภมรประวัติ
    ธนาคารกรุงไทย จำกัด สาขาย่อย มธ.ศูนย์รังสิต
    เลขที่บัญชี 475 - 0 - 14569 - 6

โดยเข้าไปโพสต์แจ้งร่วมทำบุญได้ที่กระทู้ที่ลิงค์มานี้

http://palungjit.org/showthread.php?p=911460

ขออานิสงส์ผลบุญที่ได้ร่วมกระทำกันในครั้งนี้ จงส่งผลให้ท่านและครอบครัวประสพความสุข ความเจริญ ในหน้าที่การงาน มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติทุกประการ ถ้ามาดแม้นท่านผู้ร่วมกระทำกุศลในครั้งนี้ปรารถนาซึ่งพระโพธิญาณก็ดี หรือพระโลกุตรธรรมในปัจจุบันชาติก็ดี ขออานิสงส์ผลบุญที่กระทำร่วมกันนี้จงให้ความมั่นคงเป็นพลวะปัจจัยหนุนนำให้ทุกๆท่านจงสมปรารถนาทุกประการอย่างสะดวกสบาย ไร้อุปสรรคทั้งปวง ในฉับพลันทันทีด้วยเทอญ

.

ไฟล์ที่แนบมา:

6. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ของยายกับของผมไม่รู้อันไหนดีกว่ากัน
    ของผมตอนพบหลวงพี่สมปอง ตอนไปครั้งแรก
    ท่านเจอหน้าผม จู่ๆท่านเล่าเกี่ยวกับ
    ท่านโพธิกะโจร ที่เป็นมือเพชรฆาตฆ่าคนมากกว่าองคุลีมาร
    ตอนหลังพระสารีบุตรไปเทศน์แล้วเป็นโสดาบัน
    เป็นความรู้ใหม่เผื่อใครอยากรู้เพราะผมอ่านมาเยอะแต่ก็เพิ่งจะรู้
    เหมือนกัีน ท่านว่า
    ท่านโพธิกะนี่เป็นตัวกาลกิณี อยู่กับบัณฑิต บัณฑิตก็ไม่ให้เข้าพวกเลยขับ
    ออกมา ไปอยู่ที่ไหนเขาก็ขับไล่ เพราะเมื่อไปอยู่ที่ไหนก็จะพาความเดีือด
    ร้อน ความฉิบหายไปให้ ทั้งๆที่ท่านก็อยู่เฉยๆ ตอนหลังอยู่กับใครไม่ได้
    ก็เลยไปเป็นโจร ไอ้โจรหมู่นั้นพอรับท่านโพธิกะเข้าไป ก็โดนจับทั้งก็กทันที
    ต่อมาเมื่อเขาจะประหาร เพชรฆาตฆ่าไม่ไหว เลยไมยอมฆ่า
    พระราชาท่านเลยหามือเพชรฆาต ไม่มีใครยอมเป็นเพราะคนเยอะแม้จะ
    เป็นพวกโจรด้วยกันก็ไม่เอา เพราะเขาอยู่ด้วยกันมา ถามไป ถามไป
    จนไปเจอท่านโพธิกะ ท่านบอกท่านทำได้ ก็เลยรับทำ เลยเป็นมือสังหาร
    ประจำของพระราชา จนเกษียรฯออกมาได้รับบำเหน็จบำนาญบ้านส่วย
    จนมาเจอพระสารีบุตรฯ
    ผมว่ามันคล้ายผมนะ เมื่อมาดูๆแล้ว เพราะเป็นคนที่หากลุ่มเพื่อนไม่ได้ตั้งแต่
    เด็กแล้ว ตอนนี้ก็อยู่คนเดียวโดดๆผิดกันตรงตอนนี้ผมไม่ได้เป็นโจรเท่านั้น
    และคนที่ผมคบเป็นเพื่อนสมัยเรียน หาที่ไปดียากเหลือเกิน ไม่รู้ทำไม
    ถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีใครคบ ตอนไปเรียนที่อีสานก็เกิดฝนแล้ง อากาศหนาวจัด
    แล้วก็เกิดน้ำท่วมใหญ่ที่สุด แบบไม่เคยมีมาก่อน(หลายปีก่อนนั้นหน่ะ)
    พอลงใต้ สักพักหาดใหญ่น้ำ่ท่วม ที่อื่นๆก็ท่วมไม่นานก็เกิดปล้นปืน
    กะเผาโรงเรียนตอนนี้ก็ยังไม่สงบ ช่างบังเอิญจิง จี๊ง????
    ตอนนี้ก็กำลังคิดอยากเปลี่ยนงานอยู่
    ่ถ้ายายฯอยากได้ลูกมือช่วยทำงานที่ร้านก็บอกได้นะ เผื่อเอาไว้แก้เคล็ด
    ไปในตัวอ่ะ (แบบใครมาที่ร้านก็เป็นอันหวังได้ไง?ว่าไม่ต้องสะเดาะเคราะ์ห์อีก(one-eye))
    หวังดีนะเนี่ยะ!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2008
  7. DevilBitch

โห..ขืนเราสองคน ยายกะคุณอนูดินมาอยู่ด้วยกัน

ชาวบ้านทิ้งถิ่นหนีแน่นอนจ๊ะ

8. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

555

9. DevilBitch

สวัสดีค่ะ

ในวันงานมีผู้สนใจทนสิทธิ์ เช่นหินตาที่ ๓ โครตเหล็กไหลเกาะล้าน เขาอึมครึม และน้ำดิบ ที่ยายนำไปโชว์หลายท่าน ใครสนใจขอเปลี่ยนไปใช้ได้ค่ะ น้ำดิบนี่ยังไม่ขัด เอามาดิบๆ เลย มาจากถ้ำใต้น้ำหรือที่เรียกว่าธารลอด น้ำเย็นจัดมาก เลยได้มาน้อย ขืนงกมาก คนไปเชิญมาตะคริวจับตายแน่นอน

ส่วนแหวนโครตเหล็กไหลนั้น

แบบของยาย หนักตามที่หลวงปู่ท่านบอก ในโลกนี้รู้สึกจะมีเพียงยายกับพี่ตุ่นที่มีเหมือนกัน

ใครสนใจบูชา ขอบอกว่าแพง
    จองมายังไม่รู้จะหามาทำให้ได้ไหม

ทำเป็นหัวแหวนเท่านั้น

วงละ

๕ หมื่นบาท

ถ้าไม่ไหว

ก็ติดต่อขอฝังคตปรอทกับอาจารย์สรวินท์ดีกว่าค่ะ เพราะค่าตอกฝังค่าครูไม่เกินสองพันบาทเองค่ะ

ส่วนท่านใดอยากได้พระปรอทของหลวงปู่ละมัย เป็นพระที่หลวงปู่ท่านสร้างให้จองนานแล้วเป็นชุดเพียง ๕ ร้อยชุด (อาจจำคลาดเคลื่อน) มีตาทิพย์ (ปิดตา) หูทิพย์ (ปิดหู) ปากทิพย์ (ปิดปาก) เป็นพระที่ท่านตั้งใจสร้างเพื่อนำปัจจัยมาสร้างถนน แต่ทีนี้เงินมีมาก่อนที่จะให้บูชา คนจองก็จองแล้ว ก็รับพระไป เงินเลยล้น เพราะบริษัทรับทำถนนไม่คิดเงินค่าทำ

ทีนี้พระอาจารย์ติงลี่ (อย่าเรียกติ๋งลี่เหมือนยายเรียกเชียนนะเจ้าคะ ท่านมีงอน)

แจ้งมาว่า

ยัยเอื้อมแกไปบอกบุญกับเพื่อนๆ แกให้ด้วยว่า

ใครอยากได้มาบูชาเอา

องค์ละ ๕๐๐๐ บาท แต่ไม่มีเป็นชุดหรอก เพราะจัดให้แค่หูทิพยพอ ทำไมต้องให้หูทิพย์ในช่วงนี้ เดี๋ยวต่อไปจะเล่าให้ฟัง

ท่านจัดให้ ๒๐ องค์เท่านั้นค่ะ

หลวงปู่ท่านทำกับศิษย์ไม่กี่ท่าน ท่านจารย์อักระข้างหลังทุกองค์ แล้วนำกระดาษทรายมาขัดให้สวยขึ้น แต่บางคนขัดเพลินนะคะ อักขระหายไป แต่ถ้าเอามือลูบๆ จะรู้สึกว่ามีร่องรอยการลงอักขระไว้

จองด่วนค่ะ จองมาที่ยาย เพราะพระอาจารย์ติงลี่(วัดท่าซุง) ท่านบอกว่า แกจัดการนะเอื้อม (เดี๋ยวหักค่าคอมมิชชั่นดีไหมเนี่ย อิอิ)

ช่วยค่าจัดส่ง องค์ละ ๕๐ บาทค่ะ

ท่านบอกว่าเมื่อก่อนท่านนำไปแจกดะเลย แต่ทีนี้ต้องการร่วมบุญกับหลวงปู่ละมัย ร่วมสร้างมณฑปครอบพระพุทธบาทที่หลวงปู่เข้าสมาธิเห็นแล้วสั่งคนมาขุดก็เป็นตามนั้น

ท่านใดเหมาทั้ง ๒๐ องค์ ๑ แสนบาท แถมยายผีป่า อุ้ย มีของแถมจ๊ะ แต่ยังไม่บอกว่าเป็นอะไร

โทรฯด่วนเล๊ย...

๐๘๙๒๕๕๔๘๓๗ (ขอบูชาพระปรอดหูทิพย์)

๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐ (สายนี้ไม่ค่อยว่าง)

และวันเป่ายันต์

มีคตนางพญาปลวกมาโชว์

เข้าพิธีหลายรอบ หลวงปู่ เกจิหลายท่านก็อธิษฐานจิตให้มากมาย

คิดว่าใครสนใจ มีองค์เดียว

เชิญจ้า...

ขอแจ้งทางคุณพูนศักดิ์นะคะ

พระตาทิพย์ หูทิพย์ ปากทิพย์

ที่อยากได้เป็นชุด พระอาจารย์ท่านทนยายผีป่าตื้อไม่ไหว ท่านบอกว่า ข้ามีชุดนี้หวงมาก แกยังมาตื้อเอา งั้นตกลงให้บูชาได้ ชุดละ หมื่นห้าค่ะ ถ้ารออีกหน่อยคงราคาลิ่วๆ เลย ตกลงคุณพูนศักดิ์รับไหมคะหนึ่งชุด จะได้ให้ท่านจัดส่งมาให้ค่ะ

(เอ...อันที่จริงพระอาจารย์ส่งตรงเลยดีกว่าสำหรับคุณพูนศักดิ์ จะรับเมื่อไรติดต่อด้วยนะคะ)

10. ผมยังเลวอยู่มาก

ผมยังเลวอยู่มาก เป็นที่รู้จักกันดี

ยายคับ แหวนนาคราช เมื่อไรจะได้อ่า อยากทราบเรื่องราคาอ่ะคับ

11. viroj

viroj เป็นที่รู้จักกันดี

ยายยาย ..ผมเป็นสมาชิกใหม่ อ่านแค่หน้า 1 และก็มา 51 เลย ถามจริงๆ รูปที่ลงตัวจริงปัจจุบันเหรอ อยากถามอย่างอื่นอีกค่อยถามวันหน้าเน้อ
    อ่านหน้าอื่นต่อ ...วิโรจน์

12. cassanovit

cassanovit เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    น้ำดิบ คืออะไรอ่ะครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับ

13. DevilBitch

น้ำดิบ เป็นเขตรักษาอุทยานฯ ค่ะ ที่เจอนั้น พนักงานอุทยานฯ ตามกระเหรี่ยงบ้านป่าที่ชอบแอบร่อนทอง หาทองในห้วยในถ้ำ แล้วเจอก้อนโครตเหล็กไหล กระเหรี่ยงเรียกขี้แร่

เขาเอามาให้ เลยตั้งชื่อตามที่พบ

เป็นโพรงถ้ำใต้น้ำค่ะ

อากาศเย็นจัดมากค่ะ เลยเข้าไปเอายาก เพราะตะคริวจะกินตาย

14. DevilBitch

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างนะคะ ต้องไปดูแลร้านสมุนไพร บ่ายๆ กลับบ้านมาเขียนงาน ทำงานอื่นๆ ต่อ ติดต่อทางมือถือนะจ๊ะ

ร้านเริ่มลงตัวแล้ว แต่สินค้ายังน้อยอยู่ดี งานแปลรัชเชียกำลังรอจากคุณรัตน์ค่ะ ขอบคุณสมาชิกบางท่านที่ร่วมงานกันค่ะ

ทัวร์ลงบ้างแล้วค่ะ วันจันทร์ลงทีเดียว ๔ ทัวร์ แต่เมื่อวานทัวร์เดียว แบ่งครึ่งมา เพราะเราไม่มีใบรายการเป็รรัชเชียครบทุกตัว

15. DevilBitch

สำหรับท่านที่พลาดยาหลวงปู่ลมัย...มียาหมอเณรที่หากไม่ทุเรา ไม่หาย เอาเงินคืนเลยค่ะ

ค่ะ มีสมาชิกหลายท่านที่พลาดจากการจองยาสมุนไพรของหลวงปู่ลมัย ของดี หมดเร็วเสมอค่ะ

หากท่านเชื่อมั่นในสรรพคุณของยาพื้นบ้าน ภูมิศาสตร์ที่สั่งสมสมต่อๆ กันมา ยายผีป่าเจอหมอยาที่ทำให้วัดหลวงพ่อสูงโด่งดังมาแล้ว เพราะหลวงพ่อสูงเอามาที่หมอเณรจัดให้ไปให้ญาติโยมต้มกินดู เขาหายดี วัดนี้เลยดังมากเรื่องยาสมุนไพร

ยุคนี้ยาสมุนไพรไทย ต้องขอ อย. เป็นยาทางเลือก (เรื่องมาก) แต่มีหลายหมอยาดีที่รักษาหายแน่แต่ไม่มีการขอ อย. เพราะไม่คิดทำเป็นธุรกิจ ทำเป็นการช่วยเหลือคนป่วย ช่วยเพื่อนมนุษย์ ไม่สั่งไม่ทำให้ทำนองนี้

หมอเณร ยายผีป่าเจอโดยบังเอิญ ลองเอายามาต้มให้น้องเขยที่ป่วยความดันสูง เขาดีขึ้น นี่จัดยาเบาหวานให้แม่ แต่แม่ยังไม่ได้รับ แต่มีเด็ก้วน ลองกินไม่ถึงหม้อ พุงยุบ มีหลายขนานค่ะ

รักษาหลายโรค ยายจะไปถามหมอว่า จัดยาสูตรอะไรบ้าง จะได้มาบอกต่อ

แกขอแค่ค่าเดินทางไปหาหยูกยาแค่นั้นค่ะ

ใครป่วยเรื้อรัง อยากลองยาหมอเณร ติดต่อยายผีป่าดูนะคะ ถ้ายาตัวไหนไม่มี ก็ไม่จัดให้ค่ะ

อยากให้ท่านหายป่วย ไม่อยากให้เจ็บป่วยเสียเงินเสียทองรักษามากมาย ยายกินยาหลวงปู่ลมัย รู้สึกไม่ค่อยเพลีย สมองดีค่ะ ไม่ปวดหลังเลยค่ะ

หมดยาหลวงปู่ จะลองยาหมอเณร บำรุงกระดูก ข้อเอ็นหน่อย เพราะผู้หญิงนี่มีลูกมาก กระดูกมักมีปัญหา

แหวนพญานาคคงไม่ขอทำช่วงนี้นะคะ หาช่างไม่ได้ ที่ทำได้ก็แพง และที่ทำไม่แพงก็ไม่ได้ดั่งที่เราต้องการ

สั่งแหวน สั่งกรอบพระ สั่งอื่นๆ ไปก่อนนะคะ

พรุ่งนี้งดรับโทรศัพท์

เพราะจะแพคของส่งสมาชิกค่ะ

ท่านใดที่สั่งของยายไว้ ช่วยยืนยันการโอนเงินด้วยค่ะ จะได้ส่งของให้

16. กีรติ นาคะ

กีรติ นาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยคับ

หมอเณร ท่านเป็นใครคับยาย
    สนใจเรื่องสมุนไพรจะได้นำไปบอกต่อสำหรับคนที่ป่วยจะได้หายกันและมีกำลังใจในการปฏิบัติธรรมกันต่อไปเช่น บำรุงกระดูก ข้อเอ็น แบบนี้น่าสนใจสำหรับคนที่มีปัญหาแบบนี้

คงไม่รบกวนนะคับ...เกรงใจนะนี่หุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2008
  17. DevilBitch

ไม่เคยรู้จักแกมาก่อนค่ะ ทีนี้ไปเจอที่บ้านคนรู้จัก

เท่าที่ทราบ

หมอเคยเป็นหมอแผนปัจจุบันค่ะ

แต่รักษาแม่ที่ป่วยเป็นมะเร็งไม่หาย

เลยลาออก จนมาได้ตำราสมุนไพรนี่แหละค่ะ

ใช้เวลา ๕ ปีกว่ากับอาจารย์ที่สอนเรื่องนี้ โดยทดลองกับตัวเองก่อน

18. DevilBitch

ขอแนะนำหัวแหวน ล็อคเก็ตสื่อกายสิทธิ์ฯ สำหรับราศีเกิดค่ะ

แก้วโป่งข่าม ทนสิทธิ์ หรือกายสิทธิ์ที่ยายผีป่าพอมีให้เปลี่ยนไปเป็นเครื่องเสริมบารมี นอกเหนือจากโครตเหล็กไหลต่างๆ นะคะ

วันอาทิตย์ แนะนำให้ใช้ แก้วปวกดำ แก้วปวกแดง แก้วสุริยะประภา
    วันจันทร์ แนะนำให้ใช้ แก้วปวกเหลือง แก้วปวกดำ แก้วมุกดาจิระประภา
    วันอังคาร แนะนำให้ใช้ แก้วประกายชมชื่น แก้วปวกชมพู
    วันพุธ แนะนำให้ใช้ แก้วปวกเขียว แก้วปวกครั่ง แก้ววิทูลนิลเขียว แก้ววิทูลน้ำถ่าน
    วันพฤหัสบดี แนะนำให้ใช้ แก้วปวกเหลืองแดง แก้วปวกครั่ง แก้วกาบแดง
    วันศุกร์ แนะนำให้ใช้ แก้วปวกฟ้า (อมเทาก็มีค่ะ) แก้วรายแพรวต่างๆ แก้วกลมหน้ามหานิล รวมัท้งโครตเหล็กไหล คตปลวก อุลกมณี แก้วม่วงต่างๆ
    วันเสาร์ แนะนำให้ใช้ แก้วขนเหล็ก โครตเหล็กไหลน้ำดิบ (มีพญานาครักษา) สีน้ำเงิน แก้ว ๓ สี

ราคาของแก้วโป่งข่ามที่ยังไม่ผ่านการเข้าพิธีให้ดูที่
    ด้านหน้าแก้ว(บน) ในแก้ว (กลาง) พื้นของแก้ว
    ดูองค์ประกอบภายใน เป็นปวก (มีชั้นๆ ของสายแร่ขึ้นภายใน) กาบ หรือใยแก้ว หรือเส้นต่างๆ มีลายช่อไหม ยายผีป่าชอบแก้ว สามกษัตริย์ เสริมครอบหมดเลยค่ะ ราคาแพงเพราะหายาก บางคนเรียกแก้วนี้ว่า พรหม ๗ สี เพราะมีสีสายแร่ปนข้างในมาก สวยค่ะ ยายมีอยู่เม็ดเล็กๆ ว่าจะทำหัวแวนใส่นิ้ว

อ้อ...ตั้งแต่สวมแหวนคตปรอท และมีตะกรุดหลวงปู่ลมัยที่ท่านเมตตาทำให้อีกแบบ คือเน้นเมตตา โชคลาภ ทำให้รู้สึกว่า ขออะไร คล่องตัว แต่ที่ร้านสมุนไพร วันนั้นลองไปขอท่าน คือต้องขอทุกครั้ง ไม่ใช่ขอครั้งเดียวจบ บอกพ่อจ๋า ปู่จ๋า ขอให้ทัวร์ลง มากๆ นะคะ (อิอิ...ลงวันนั้น ๖ ทัวร์ แต่ลืมขอยอดขาย แหะๆ)

ทีนี้มาดูว่าแก้วกายสิทธิ์กลุ่มนี้เหมาะจะช่วยด้านไหน

อยูยงคงกระพัน เชิญแก้วขนเหล็กใส แก้วขนเหล็กตัน แก้วเข้าแก้ว แก้วเนื้อลำใย แก้วสีฟ้า ช่วยด้านจิตสัมผัส ลางสังหรณ์และสมาธิด้วยค่ะ เปิดจักระได้ดีมากๆ

ด้านเมตตา มหานิยม ใช้แก้วสีน้ำผึ้ง แก้วปวกเขียว แก้วปวกทอง

เสริมโชคลาภ หน้าที่การงาน แก้วแร่ แก้วเนื้อลำใย แก้วลายน้ำผึ้ง แก้วขนเหล็กใส (แบบน้องกีรติเอาไปนั่นแหละ แหะๆ

นี่เลยค่ะคนอยากรวยวันรวยคืน เสริมความมั่นคง อำนาจ

แก้วสามกษัตริย์ แก้วเข้าแก้ว
    แก้วกาบเงิน
    แก้วมหานิล
    แก้วทรายทอง

เรื่องอำนาจ วาสนา บารมี เหมาะกับคนเป็นนาย เป็นนักการเมือง เชิญแก้วสีม่วง แก้วสีฟ้า (มีเทาอมด้วย เรียกสีฟ้าเหมือนกัน) แก้วสามกษัตริย์ แก้วประกายรุ้ง แก้วสองห้อง

พวกมียศ อย่างทหาร ตำรวจ นี่เหมาะที่จะใช้ แก้วกาบ แก้วพรหมสามหน้า แก้วพรหมสี่หน้า แก้วขนเหล็กตัน

คนมีครอบครัว ต้องการความร่มเย็น ผาสุก ใช้แก้วปวกสีต่างๆ นะคะ แก้วกาบเงิน กาบทอง แก้ววิทูลสีน้ำผึ้งและสีต่างๆ แก้วใส แก้วเข้าเป๊ก

ช่วงนี้คนกลัวภัยภิบัติ กลัวไฟ กลัวอันตรายจากธรรมชาติ ใช้แก้วน้ำหายนะคะ แก้ววิทูลสีต่างๆ แก้วสีฟ้า แก้วประภาชมชื่น แก้วเข้าแก้ว

ยายมีโป่งข่ามที่ได้มาจากแม่น้ำรันตี เอามาล้างและเข้าพิธีเป่ายันต์หลายครั้งแล้ว เหมาะที่จะทำเป็นลอคเก็ตหรือวางไว้เวลาทำกสิณค่ะ เคยแจกไปเยอะ ตอนนี้ไม่แจกแล้วเน้อ

สนใจสอบถามได้ค่ะ ลาปิส หรือน้ำเงินนิรันดร มีใครจองแบบไม่ต้องทำแหวนพญานาคไหมคะ ถ้าอยากได้แบบไม่เข้าเรือน หรือเข้าเรือนธรรมดา หรือทำกำไล ทำลอคเก็ตแบบทั่วไป ทำได้ทันทีค่ะ ไม่ต้องรอนานเหมือนพิมพ์พญานาค เพราะช่างบ่นทำยากเจงๆ เลยไม่ทำ แหะๆ

เอ้าต่อสายสอบถามเลยนะคะ

๐๘๙ ๒๕๕๔๘๓๗

ราคาแก้วขึ้นกับน้ำของแก้วว่าอยู่เกรดไหน แต่พลังไม่ต้องกังวล เพราะแอบเอาเข้าพิธีเรื่อยๆ

19. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี
    ณ สำนักปฏิบัติธรรม “ปรียนันท์ธรรมสถาน” อำเภอพยุหะคีรี จังหวัดนครสวรรค์
    วันเสาร์ที่ 8 มีนาคม พ.ศ. 2551 เวลา 13.00 น.

ด้วยสมาชิกกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ จากเว็บพลังจิต.คอม ได้ร่วมกันสร้าง "ปรียนันท์ธรรมสถาน" ขึ้น ณ อำเภอพยุหะคีรี จังหวัดนครสวรรค์ เพื่อเป็นสถานปฏิบัติธรรมและเพื่อใช้เป็นสถานที่พักพิงและหลบภัยแก่ประชาชนทั่วไปเมื่อเกิดภัยพิบัติขึ้น เนื่องจากการสร้างสถานปฏิบัติธรรมแห่งนี้ต้องใช้งบประมาณในการก่อสร้างทั้งตัวอาคารและระบบต่างๆ อาทิ ระบบระบายอากาศ ระบบน้ำใช้และระบบพลังงานภายในตัวอาคาร จำนวนประมาณ 5 - 7 ล้านบาท แต่ยังขาดปัจจัยอยู่เป็นจำนวนมาก จึงบอกบุญมายังผู้มีจิตศรัทธาทั้งหลายร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคีในครั้งนี้โดยพร้อมเพรียงกัน

ด้วยอำนาจกุศลผลบุญที่กระทำในครั้งนี้ จงส่งผลให้ท่านและครอบครัวประสพความสุข ความเจริญ ในหน้าที่การงาน มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติทุกประการ ถ้ามาดแม้นท่านผู้ร่วมกระทำมหากุศลในครั้งนี้ปรารถนาซึ่งพระโพธิญาณก็ดี หรือปรารถนาขอถึงซึ่งพระนิพพานในปัจจุบันชาติก็ดี ขอกุศลผลบุญที่กระทำร่วมกันนี้จงให้ความมั่นคงเป็นพลวะปัจจัยหนุนนำให้ทุกๆท่านจงสมปรารถนาทุกประการอย่างสะดวกสบาย ไร้อุปสรรคทั้งปวง ในฉับพลันนี้ด้วยเทอญ

กำหนดการ

วันเสาร์ที่ 8 มีนาคม พ.ศ. 2551

เวลา 07.00 น. ออกเดินทางจากซอยด้านข้างโรงเรียนหอวัง กรุงเทพมหานคร
    เวลา 10.30 น. เดินทางถึงปรียนันท์ธรรมสถาน
    เวลา 11.00 น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา 12.00 น. รับประทานอาหารเที่ยง
    เวลา 13.00 น. ถวายผ้าป่า

ประธานฝ่ายสงฆ์

พระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    เจ้าคณะตำบลชะแล เขต 2
    อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี

ประธานฝ่ายฆราวาส

คุณนิติธรรม์ พิชิตเธียรธรรม และครอบครัว ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร คุณสุเชษฐ์ (ksuchet)
    ศ.พญ. เยาวลักษณ์ ภมรประวัติ รศ.ดร.สุธาทิพ ภมรประวัติ ดร.ซิลวิโอ เอเมอรี่
    พลโท คมน์ จันทร์เด่นแสง ผศ.ดร.กัลยา ปรีชานุกูล คุณคณานันท์ ทวีโภค
    คุณลุงชัยมงคลสถาน คุณทศพล โอภานุรักษ์ และครอบครัว คุณเกษม
    คุณสนั่น – คุณจินดา จตุวงษ์ และครอบครัว คุณวุฒิพงษ์ และครอบครัว
    ผศ.นท.นพ.คมสันต์ สุวรรณฤกษ์ นาวาเอกอรรถพล – คุณทิพาพร เพชรฉาย
    ผศ.ดร.จรรยา ภัทรอาชาชัย คุณมนตรี คงอุทัยกุล และครอบครัว
    คุณหลาน (dearestguardian) คุณชานนท์คนไทย คุณ ahhaboy
    คุณ june_cl คุณ Catt Bewer คุณนิพพานะ
    คุณพรหมประกาศิต คุณนาคา คุณ ksriuta
    คุณพจชนะ ทองทวีวิวัฒน์ คุณอดิเรก ใจผ่อง คุณวิจิตร จันทร์ประสิทธิ์
    คุณพุทธารา เหลือดี และคุณทิพย์ญาร์ภาร์ รังสีบวรกุล บริษัท สบู่ดำไทย จำกัด
    คุณเจษฎา กระจง และคุณโศรดา สุขวัฒนานุกิจ คุณไพเดช อภิสิทธานุรักษ์
    ครอบครัวเห็นสุข และครอบครัวไชยพรรค
    ครอบครัวกิ่งทอง และครอบครัวศรีเงิน
    คุณประไพ เหตระกูล และครอบครัวสัมมาทิฏฐิ
    คุณอมรรัตน์ อุ่นเรือน และครอบครัว
    ครอบครัวโพธิสิงห์ ครอบครัวร่านสำราญ ครอบครัวเหล่าอัน ครอบครัวแสงตารัตน์ และครอบครัววงศ์ประณุท
    คุณแม่อุไร คุณ Mallika logue และครอบครัว

รองประธานกรรมการ

คุณรัตนาพร (คุณนาย) คุณ 4 ร้านข้าวแกงเทพารักษ์ กม.8
    คุณนวพร บุญปก คุณนวลฉวี โคสาสุ คุณจินตนา สีดาพันธ์
    คุณปาริชาติ ศิลปอาชา คุณประทุม – คุณสาลี่ ช่วงทอง คุณกุสุมา ศรียากูล
    คุณจุฑาทิพย์ สุดดี คุณทิพวรรณ สงสนธิชัย และครอบครัว คุณ pat3112
    คุณสวัด- คุณคิด ดวงศิลป์ คุณพศิน รัศมีพลายโยธิน

คณะกรรมการ

แม่ชีศิริลักษณ์ จันทรสูตร คุณจิรัชชญา เบญจนันทกุล และครอบครัว
    คุณชาญสิทธิ์ ขจายศรสิทธิ์ และครอบครัว คุณประชา แต้มงาม คุณพิภพ ขจรกล่ำ
    คุณปุณณเกติ์ ขำขนิษฐ์ และครอบครัว คุณวรินทร ยั่งยืน คุณสู้จึง แซ่ก๊วย
    คุณอารัณย์ - คุณชัชนันท์ - คุณวรพล เอเมอรี่ คุณอนันต์ - คุณบุญยอด ศรีเชียงหวาง
    คุณอริสรา ดวงศิลป์ พ.ต.สนธยา - คุณสุภาภรณ์ ศตวรรษ และครอบครัว
    ผศ. ดร . โสภาพรรณ เอี่ยมรัตนาวงศ์ คุณประจักร ตันติบุญยานนท์ และครอบครัว
    คุณดุษณี คุณโสภา และครอบครัว คุณวิมล - คุณวีณา พรพ่วง และครอบครัว
    คุณจิระพร – คุณตรีเทพ วงศ์สว่าง และครอบครัว คุณลำพัง ศรีสอน และครอบครัว
    คุณประสิทธิ์ วิศิษฎ์จินดา และครอบครัว คุณอารมณ์ ระย้า และครอบครัว
    นักศึกษาแพทย์ ม.ธรรมศาสตร์ ปี 3 กลุ่ม 11 คุณสมคิด เอี่ยมประเสริฐ และคณะ
    คุณอภิฌาน กาญจนวาปสถิตย์ และครอบครัว ครอบครัวสงวนวงษ์ทอง
    คุณ merin คุณ Viroj คุณ famnakub
    คุณ bnbk คุณ note_bank คุณ nice00000 กับแฟน
    คุณ ren

.

20. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณเอื้อม

ผมโอนเงินทาง ATM เข้าบัญชี 3420740114
    วันที่ 2 กพ. 2551 เวลา 13:29 น. จำนวน 2,500 บาท ครับ

ส่งที่
    ชาญสิทธิ์ ขจายศรสิทธิ์
    ที่อยู่ 33 ถนนบูรพา แขวงวังบูรพาฯ
    เขตพระนคร กรุงเทพฯ 10200

โมทนาบุญครับ