มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอแจ้งว่าตั้งแต่อดีตนายกฯ ขายหุ้นชินฯ ไปน่ะคะ ระบบเอไอเอส ที่บ้านยายผีป่าเกลี้ยงเดี้ยงเลยเจ้าค่ะ ไม่แปลกนะคะที่ยายไม่ค่อยได้รับสายเลย

บางทียายก็กำลังทำโน่นนี่ รับไม่ทันบ้าง คุยสายอื่นอยู่บ้าง ต้องขอโทษจริงๆ เจ้าค่ะ

ขยันโทหาหน่อยก็แล้วกันจ้า

2. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจ๊ะ ยายจ๋ายาย อ้อยมีเรื่องดีๆมาเล่าให้ฟังค่ะ บอกเรื่องงานก่อน โดนย้ายงานแล้วจ๊ะ ทำงานแบบว่าใช้นิ้วชี้กับสมอง ไม่รู้ต่อไป แขนขาจะรีบหรือเปล่าหนอ ถ้ามีเวลาจะแวะมาเยี่ยมค่ะ
    เรื่องดีๆมีอยู่ว่า ยายจำได้ไหมที่อ้อยขอแร่ทรายทอง ธาตุกายสิทธิ์นำไปถวายพระอาจารย์เพื่อใช้เป็นมวลสารประกอบการสร้างองค์พ่อจตุคามรามเทพ ถ้าจำไม่ได้ไม่เป็นไร จะเล่าต่อ อิๆๆ

3. ไอ้ใบ้

ตอนที่ถวายพระอาจารย์ อ้อยก็บรรยายสรรพคุณตามที่ยายแจ้งมาทาง PM.นั้นแหละ พระอาจารย์ท่านก็รับไว้ค่ะ วันศุกร์ที่ผ่านมาพระอาจารย์ให้ลูกศิษย์ โทร.มาแจ้งอ้อยว่า วันเสาร์- อาทิตย์นี้จะมีพิธี ปลุกเสกมวลสารและกดพิมพ์นำฤกษ์ 199 องค์ โดยพระเกจิอาจารย์ชั้นผู้ใหญ่ที่ประชาชนให้การเคารพศรัทธามาปลุกเสกและกดพิมพ์นำฤกษ์ให้

4. ไอ้ใบ้

วันเสาร์อ้อยว่าง แต่วันอาทิตย์อ้อยไม่ว่าง ก็เลยตัดสินใจไปวันเสาร์ดีกว่าค่ะ ไปคนเดียวและพรางตัวไปด้วย ไม่ให้ใครจำได้ ตั้งใจว่าจะแอบไปย่องดูในพิธีว่าอลังการเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ ขนาดไหน

5. DevilBitch

ทดสอบโพสจ๊ะ เออ...คุณอ้อยอนุโมทนาด้วยจ๊ะ ทำไมเล่าค้างๆ คาๆ หรือว่าไม่สะดวกงานยุ่ง หรือเวบไม่อำนวยจ๊ะ

6. DevilBitch

<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"> <v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape id=_x0000_i1025 style="WIDTH: 382.5pt; HEIGHT: 4in" type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:title="100_0049" src="file:///C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.jpg"></v:imagedata></v:shape>

ทดลองส่งภาพค่ะ กดตอบเต็มรูปแบบอัพโหลดไม่ได้

7. ไอ้ใบ้

ต่อๆนะเจ้าค่ะ อุแหม่ในศาลาการเปรียญที่ทำพิธี เข้าไม่ยอมให้คนนอกที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆเข้า อ้อยนั่งข้างนอกที่เต็นท์ค่ะ ในใจบ่นอุบอิบทำไมใจร้ายจัง อภิสิทธิ์ชนกันแท้ๆ (ปากไม่ดีตามประสา) จวบจนพิธีเริ่มพระเกจิท่านก็เริ่มกดพิมพ์นำฤกษ์แต่ละองค์ไปเรื่อยๆ เราก็อยากจะเก็บภาพไว้เหลือเกิน แต่เข้าไปไม่ได้ค่ะ

ซักครึ่งชั่วโมงพระเกจิท่านออกมาจากศาลาการเปรียญ ชาวบ้านก็เข้าใจว่าพิธีเสร็จแล้ว ก็แย่งสายสิญจน์พร้อมกรูเข้าไปข้างในกันค่ะ เพื่อจะดูว่าข้างในมีอะไรบ้างตามประสาอยากรู้อยากเห็นซึ่งรวทั้งอ้อยด้วยจ๊ะ อิๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2007
  8. ไอ้ใบ้

ชาวบ้านนับร้อยกรูเข้าไปที่เครื่องปั๊มกดพิมพ์ โดยไม่สนในท่านประธาน คณะกรรมการทั้งหลายที่นั่งปั้นหน้าประเจิดประเจ้อ เพราะคิดว่าเสร็จพิธีแล้ว แหมอ้อยก็คนไม่เคยเห็นเขากดพิมพ์กันอย่างไร อ้อยก็เบียดเสียดลูกเด็กเล็กแดงกระเด็นไปเลย ตามไซด์อวบอึดนั้นแหละจ๊ะ จนเข้าไปใกล้

9. ไอ้ใบ้

เบียดมาจนถึงที่แล้ว อ้อยเห็นกรรมการวัดเอามือบี้ผงที่อยู่ในพานทองค่ะ พอละเอียดจึงนำไปใส่ในบล๊อกพิมพ์ แล้วกรรมการอีกท่านหนึ่งนำลูกกลมๆ (เข้าใจว่าเป็นมวลสาร) ใส่ในบล็อกทับอีกทีค่ะ หลวงพี่เจ้าอาวาสท่านก็กดตัวคันชักลงมา ตึงๆๆๆ หลาย ครั้ง กรรมการวัดจึงแกะพระออกจากบล๊อกค่ะ<O:p</O:p

พระดูสวยมาก งามแบบคลาสสิก อ้อยดูจนเพลิน เอะใจรู้สึกว่าคุ้นๆพานทองที่กรรมวัดคนนั้นถือน่ะ จึงย่องตัวดูด้านข้างว่าด้านหน้ามีเทพแกะตัวนูนหรือเปล่า ว้าวนี่พานของเรานี่ แสดงว่าผงที่อยู่ในพานทองนั้นก็คือผงของยายผีป่าแน่นอน<O:p</O:p

เกิดอาการปลื้มปิติอย่างบอกไม่ถูกค่ะ ไม่นึกไม่ฝันว่าสิ่งที่มีคุณค่าจะได้มาผสมกับสิ่งที่คนต้องการและมีคุณค่าเช่นเดียวกัน ตอนที่อ้อยถวายมวลสารไปนั้น อ้อยก็อธิบายไปอย่างนั้นๆแหละค่ะตามที่ยายผีป่าบอก ไม่เคยคิดว่าเขาจะให้ความสำคัญถึงขนาดนี้ นี่ถ้าวันนี้อ้อยไม่มาร่วมในพิธีอ้อยจะไม่รู้เลยว่า เขาเชื่อและให้ความสำคัญในเรื่องนี้ขนาดไหน ลำพังตัวอ้อยเองถวายไปแล้วก้แล้วกัน อยากบอกยายว่าปลื้มปิติมากๆ บอกไม่ถูกจริงๆ

ดูจนสมใจแล้วก็ตั้งใจ จะกลับบ้านแล้วค่ะ ไม่อยากให้คนที่วัดเห็น กำลังจะเดินออกปากประตูพอดีก็จ๊ะกับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2007
  10. ไอ้ใบ้

จ๊ะกับแม่ชีพอดีเลยค่ะ แม่ชีทักว่าคุณอ้อยไปทำอะไรมาผมยุ่งเชียว ทีจริงผมไม่ได้ยุ่งนะค่ะ แต่ตั้งใจทำทรงผมมาปิดหน้าให้ยุ่งๆค่ะ จะได้ไม่มีใครจำได้ <O:p</O:p
    แต่จนแล้วจนรอดแม่ชีก็จำได้ค่ะ อ้อยตอบผ่านมาก็แวะมาค่ะ ไม่ได้ตั้งใจค่ะ<O:p</O:p
    (มุสาขณะอยู่ในวัด) กำลังจะกลับแล้วค่ะ <O:p</O:p
    แม่ชีถาม คุณอ้อยไม่จองพระเนื้อนำฤกษ์หรือค่ะ สร้างแค่ 199 องค์เอง เดี๋ยวจะหมดนะ <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กรกฎาคม 2007
  11. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    งานซาลงบ้างรึยังคะคุณยาย

เมื่อวันอาทิตย์ก้อยไปทำบุญเลี้ยงพระมา เพราะว่าเป็นวันเกิดแม่ พอดีมีพระที่มางานปริวาสแล้วยังกลับไม่หมดก็เลยได้เลี้ยงพระจากที่อื่นด้วยน่ะค่ะ

ส่วนพรุ่งนี้ก้อยจะไปจองวัตถุมงคลค่ะ พอดีหลวงพ่อท่านจะนำปัจจัยไปสร้างศาลาการเปรียญ ก้อยกับแม่ก็เลยจองชุดใหญ่ 14,999 บาทค่ะ

อย่างไรอนุโมทนาบุญกับคุณยายและพี่อ้อยด้วยนะคะ ฮี่ๆๆ

ปล. พระเบิร์ดเป็นไงบ้างคะคุณยาย

12. DevilBitch

อนุโมทนาค่ะกับครอบครัวน้องก้อย

พระเบริทก็เรื่อยๆ ค่ะ ตั้งใจดี คงสึกยาก หวังว่าไม่สึกหรอนะคะ เพราะครองผ้าเหลืองไม่มีอะไรสึกหรออยู่แล้ว เวลากำลังใจตกก็โทมาหายายค่ะ แต่โทยากหน่อย ยายก็บอกว่าอย่าปล่อยใจออกไปรับเรื่องไม่เป็นเรื่อง เอาตัวเราให้ได้อย่างที่เราต้องการก่อน ใครจะอย่างไรช่างเขา ฝนจะตก ฟ้าจะร้อง ก็อย่าคิดตาม ให้มองเป็นธรรมชาติ

จะพยายามลงภาพค่ะ

13. DevilBitch

เคยเห็นคดนางพญาปลวก เครื่องรางอานุภาพสูงอีกชนิดไหมจ๊ะ

หลายท่านคุ้นเคยและเคยเห็นคดปลวกหรืออุลกมณี หรือ หอนสะเก็ดดาว เป็นกายสิทธิ์ตระกูลโครตเหล็กไหล ซึ่งบางองค์บางลักษณะเป็นพญาเหล็กไหลได้มีพลังอานุภาพสูงมาก

แต่ยายมั่นใจค่ะว่า ท่านที่สะสมเครื่องลางของขลังในเวบนี้ ไม่ค่อยได้รู้จักหรือเคยเห็น คดนางพญาปลวก

ยายเพิ่งได้มาค่ะ

ได้มาอย่างไร

ก็ได้มาเพราะมีผู้มาบอกให้ไปหามาและได้มาเพราะมีคนไปเอามาให้ตามที่บอก

คดนางพญาปลวกหายากมากค่ะ ไม่ใช่จะเกิดขึ้นกับทุกๆ จอมปลวก เช่นเดียวกับพญาเหล็กไหลอุลกมณีที่ยายเรียกว่า ไม้คัดเท้าฤษีและคำหมากฤษี

นางพญาปลวกจะม้วนดินมาห่อหุ้มตัวเรียกว่าจำศีล ขนาดดินจะใหญ่มากน้อยแล้วแต่ขนาดจอมปลวกหรือระยะเวลาการทำรัง บางจอมปลวกนางพญาปลวกไม่ก่อคดนะคะ

คดนางพญษปลวกจะแข็งมาก นางพญาปลวกจะมุดออกจากคดนี้เมื่อถึงเวลา (ตอนไหนไม่ทราบไม่มีกล่องส่องดู) พรานบอกว่าก่อนมันจะออก พวกปลวกจะแทะคดนี้ไม่ให้เหลือรูปรอยเก่า ไม่ทราบว่าทำไม แต่ถ้าใครไปได้มาก่อนการทำลาย เอามาใช้ทางด้านป้องกันคุณไสย์ ป้องกันภัยต่างๆ นั้นดี เขาบอกว่าช่วยให้มีอำนาจ วาสนา บารมี มีบริวารเยอะด้วย ยายถามว่าถ้าเราต้องการด้านทรัพย์ล่ะ พรานบอกว่า ผมเคยมีพกไปล่าสัตว์ ไม่เคยเจอภัยแถมยังเจอสัตว์ตัวใหญ่ๆ ให้ยิงเสมอ นี่ล่ะลาภของผม

14. ไอ้ใบ้

เล่าค้างค่ะ แล้วแต่โอกาสนะจ๊ะยาย

แม่ชีถามต่อ มวลสารคุณอ้อยได้มาอย่างไรค่ะ จะหาได้ที่ไหน เผื่อมีงานอีกจะได้ขอแบ่งมาทำบุญ
    อ้อยตอบ ผู้มีพระคุณท่านหนึ่งมอบให้ค่ะ เขาอยากจะทำบุญแต่มีปัจจัยไม่มากนัก จึงฝากอ้อยมาถวายมวลสารเพื่อเป็นการทำบุญแทนค่ะ
    แม่ชีถาม แล้วเขาอยู่ที่ไหนล่ะ เดี๋ยวแม่ชีจะบอกกับหลวงพี่ มอบพระให้เขาเพื่อเป็นการตอบแทน
    อ้อยตอบ ไม่เป็นไรค่ะ เขาต้องการทำบุญจริงๆ
    แม่ชีตอบ งั้นเดี๋ยวพระแห้งดีแล้วแม่ชีจะแจ้งให้มารับพระไปก็แล้วกัน ไม่ต้องปฏิเสธนะค่ะ

15. ไอ้ใบ้

ก็ขอตัวลากลับค่ะ อีก 2 วันแม่ชีโทร.มาหาและแจ้งให้ไปรับพระ หลวงพี่เจ้าอาวาสท่านฝากพระเนื้อนำฤกษ์มาให้ยายด้วย 1 องค์ ส่วนอ้อยก็รับพระเช่นเดียวกับยาย 1 องค์ค่ะ อ้อยนำภาพมาฝากนะค่ะ ส่วนพระอ้อยจะรอให้แห้งดีกว่านี้อีกซักระยะแล้วค่อยส่งไปให้ยายนะค่ะ ด้านหน้าองค์พระโรยด้วยผงที่ยายถวายให้ค่ะ โมทนาบุญด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. DevilBitch

อนุโมทนาค่ะคุณอ้อย กลอยใจ

อ้าว...ไปยืมฝ่ามือใครมาเป็นฉากหลังถ่ายภาพพระจตุคามฯ จ๊ะ อย่าบอกนะคะว่าเป็นฝ่ามือคุณอ้อยเอง ใหญ่ขนาดนี้ ตบควายกระโหลกร้าวได้นะคะเนี่ย

17. DevilBitch

ประกาศ!

ขอแจ้งให้ทราบว่าพระผงว่านดวงตราพลังจักรวาน วัดถ้ำโกษี(ในเตา) ห้วยยอด จังหวัดตรัง ที่ยายประกาศให้บูชาองค์ล่ะ ๑๐๐๐ บาท หมดแล้วนะคะ

มีให้เป็นที่ระลึกกับเพื่อนบางท่านด้วย ขอให้เก็บไว้บูชาดีๆ นะคะ

เพราะกับยายเองก็ไม่มี กับผู้ให้ก็ไม่มี

ที่วัดก็ไม่มี

ตอนนี้ที่หน้าวัด ถ้าใครมีนะคะ คนรอจ้องที่ราคาตั้งแต่ ๗ พัน ถึง หมื่นกว่าๆ ค่ะ

พลังแรงมาก โดยเฉพาะที่ได้รับจากยายผีป่าซึ่งผ่านการนำเข้าพิธีฯ เพิ่มหลายครั้ง โดยเฉพาะที่งานเป่ายันต์ฯ ที่วัดท่าขนุนค่ะ

ที่ส่งไปยังไม่ได้รับการแจ้งการโอนเงินและเงินไม่มียอด ก็ช่วยติดต่อกลับมาด้วยนะคะถ้าส่งผิดบัญชี แต่ถ้าไม่มีเงินส่งมาก็บอกด้วย หรือเอาเงินไปทำบุญอย่างอื่นก็บอกด้วย เพราะเดี๋ยววันดีคืนดีมีเงินเข้ามาโดยไม่รู้ว่าใครส่งมา เดี๋ยวยายใช้ตามใจเฉิบนะจ๊ะจะบอกให้ เพราะยายมีเงินกองทุนช่วยเหลือแม่ลูกดกอยู่ จะปนกับเงินทำบุญมันไม่ดีจ๊ะ

วันนี้มอญที่อยู่แถวปิลอคบอกว่า ผ็อมจาท๊ามในป่ามานมีไอ้ก้อนอย่างที่เมียผู๋โซ๊ยมีนะคร๊าบ ผ๋อมอาวตัวอย่างมาห้ายดูด้วย

ยายเลยบอกว่าเอามาให้ทำไม เขาบอกว่า ผีมานตามมาคร๊าบ มานบอกว่า มาอาวอีกได๊แต่อาวไปทามบุญ ทีนี๊คนเขาบอกผ๋อมว่าอาวมาห้ายเมียผู๋โซ๊ย ผีมานกัวเมียผู๋โซ๊ย

ขอบคุณแล้วบอกว่าเดี๋ญวจะส่งไปให้คนที่เขาจะสร้างพระนะคะ

นี่ยังไม่ได้ล้างคราบถ้ำออกค่ะ สวยมากเท่ากำมือ จะส่งไปเป็นมวลสาร(ทั้งๆ ที่เสียดายรูปทรง) เป็นโครตเหล็กไหลแบบเดียวกับเขาอึมครึมค่ะ แสดงว่าเทือกเขาเขตนี้มีอยู่เยอะอีกที่เขายังค้นหาไม่พบ

หรือใครอยากได้ก็บูชานะคะ โดยยายจะแจ้งวัดที่ยายจะส่งมวลสารไปให้ เราเอาก่อนนี้ไป แต่ถวายเงินแทน ได้บุญเหมือนกัน จะถวายเท่าไรแล้วแต่กำลังใจเราค่ะ ส่วนมวลสารอื่นๆ ยายจะส่งไปเพิ่มไม่ต้องห่วงนะคะผู้ขอมาว่าจะไม่มีมวลสารสร้างพระค่ะ

18. DevilBitch

รายการมงคลวัตถุและกายสิทธิ์บรมจักรพรรดิ์พลังจักรวาล เสาร์ ๕

รายการมงคลวัตถุต่างๆ ดังต่อไปนี้ได้ผ่านการพุทธาภิเษกและเทวดาภิเษกแม้กระทั่งอธิษฐานจิตเดี๋ยวจากครูบาอาจารย์หลายองค์ หลายครั้งมีความเข้มขลัง และรับประกันความแท้ เพียงท่านตั้งจิตน้อมนำด้วยจิตเลื่อมใสศรัทธา ปฎิบัติตนอยู่ในกรอบของศีล ท่านจะมีแต่ความเจริญทั้งอำนาจ วาสนา บารมีและเดชะตะบะฤทธิ์ หากท่านเพียงบูชาแล้วมีความลังเลสงสัย กรุณาบริจาคปัจจัยมาโดยไม่มุ่งหวังสิ่งตอบแทนนอกจากกุศลที่ได้ร่วมบุญดีกว่านะเจ้าคะ

###แก้วตาแมวพลังเสาร์ ๕ มีผู้จองหมดแล้ว (มีจำนวนไม่มาก) ไม่ระบุยอดบูชา

###[​IMG]กายสิทธิ์สมเด็จองค์ปฐมฯ บรมจักรพรรดิ์ บูชาองค์ล่ะ ๗๙๙ บาท (มีจำนวน ๑๙ องค์)

###[​IMG]ปฐวีธาตุกายสิทธิ์ฯ พลังเสาร์ ๕ บูชาองค์ล่ะ ๓,๙๙๙ บาท (โรส ควอตซ์วรรณะสีชมพู มีเพียง องค์)

###[​IMG]เหรียญหลวงปู่อุตตมะ รุ่นอิทธิฤทธิ์ พลังเสาร์ ๕ บูชาองค์ล่ะ ๒,๕๐๐ บาท (มีจำนวน เหรียญ )

###[​IMG]แก้วจักรพรรดิ์รัศมี ๗ แสง พลังเสาร์ ๕ บูชาองค์ล่ะ ๒,๙๙๙ บาท (มีจำนวน องค์)
    ###[​IMG]เพชรจักรพรรดิ์พลังจักรวาล เสาร์ ๕ บูชาองค์ล่ะ ๒,๕๕๙ บาท (มีจำนวน องค์ องค์ล่ะสี ม่วงอ่อน,เขียว,ขาว,น้ำเงินทะเล และ เหลือง)

###ล็อคเก็ตห้อยคอหรือแหวนกายสิทธิ์บรมจักรดิ์พลังจักรวาล เสาร์ ๕ พร้อมบริวาร คือ เงินบริสุทธิ์ชุบทองคำขาวล้อมด้วยพลอยอาฟริกาแท้ มีให้เลือกดังนี้

[​IMG]กายสิทธิ์ฯ แก้วขนเหล็ก (มีจำนวน องค์) บูชาาองค์ล่ะ ๓,๕๕๙ บkท (โปรดระบุว่าจะทำเป็นเรือนแหวนหรือล็อคเก็ตห้อยคอ)

กายสิทธิ์ฯ หินตาที่สาม (มีจำนวน องค์ ) บูชาองค์ล่ะ ๓,๕๕๙ บาท

[​IMG]กายสิทธิ์ฯ อุลกมณี (คดปลวก) มีทั้งแปรรูปเป็นเครื่องประดับกายสิทธิ์ และเป็นก้อนเพื่อนำมาเสริมพลังบำบัดและคุ้มครองและปรับฮวงจุ๊ยที่เคหะฯ

เรื่อนแหวน บูชาองค์ล่ะ 1,795 บาท
    ลอคเก็ต บูชาองค์ล่ะ 1,595 บาท
    แบบก้อนแล้วแต่ลักษณะค่ะ ถ้ากลม หรือเป็นแบบศิวลึงค์ จะมีพลังมาก แพงกว่า จะแจ้งรายละเอียดพร้อมลงถาพต่อไปค่ะว่ามีก้อนกายสิทธิ์ฯ จากอุลกมณีวรรณะใดที่จะให้บูชาเป็นก้อนค่ะ เริ่งต้นที่องค์ล่ะ 895 บาท ค่ะ

กายสิทธิ์ฯ เพชรหน้าทั่ง โปรดรอรายละเอียดเพิ่มเติม

[​IMG]กายสิทธิ์ฯ เหล็กไหลจากเขาศักดิ์สิทธิ์แห่งหนึ่ง ได้ทำการเจียรนัยเป็นลอคเก็ตและหัวแหวนจำนวนหนึ่ง มีแบบ ๗ สีด้วยนะคะ แต่หายากและแพงมากๆ ยายอาจไม่แบ่งให้บูชาตอนนี้ค่ะ แต่กายสิทธิ์ตามภาพข้างต้นจะให้บูชาดังนี้ค่ะ

เรือนแหวน บูชาองค์ล่ะ 3,959 บาท
    ลอคเก็ต บูชาองค์ล่ะ 2,959 บาท

ปล. องค์ที่เห็นในภาพคือองค์ที่ยายนำมาใช้ขอพลังตามที่เล่าที่ห้องเปิดรอคนคอเดียวกัน(นอกรอบ) หมวดจักรวาลคู่ขนานค่ะ

ยายอาจเพิ่มเติมกายสิทธิ์ฯ อื่นๆ ที่สะสมไว้หากท่านใดมีความประสงค์เป็นกรณีพิเศษนอกเหนือรายการจะมีมาแจ้งตามวาระค่ะ

สำหรับผู้บริจาคต่ำกว่า ๕๐๐ บาท นอกเหนือรายการที่แจ้งข้างต้น จะได้รับชุดมงคลวัตถุตามที่มีจัดแจกค่ะ
    [​IMG]จตุคามรามเทพทุกสาย หรือมงคลวัถตุสายเขาอ้อ รวมทั้งกายสิทธิ์ ต่างๆ อาจปลับเปลี่ยนค่าบูชาค่ะ โปรดติดต่อสอบถามนะคะ ๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐

<!-- / message --><!-- sig -->

19. DevilBitch

องค์นี้ล่ะค่ะ ที่ทำให้น้องเคนตกใจและงงงวยในพลังแฝง น้องเคนหวังไปบ้านยายผีป่าเพื่อขุดทองตามคำบอกเล่าของหลวงพ่อฯ ในเรื่อง ทรัพย์ใต้ดินเมืองกาญจนบุรี ยายเลยให้ขึ้นไปกราบพระแล้วให้ลองนั้งสงบจิต น้อมนำจิตพร้อมกำก้อนนี้เพื่อขอพลังบารมี

อยากทราบประสบการณ์ของน้องเขา ให้ถามที่น้อง นรินเวทย์ (เขาสะกดเป็นภาษษอังกฤษ NARINWEJ หรือยังไงนี่ล่ะค่ะ

ภาพอื่นๆ ลงไม่ผ่านค่ะ

20. DevilBitch

ยายจะพยายามลงภาพโครตเหล็กไหลให้ชมนะคะ ส่วนองค์ที่มอญเขานำมาให้นั้นนะคะ ยายจะส่งไปยังคุณ MOOWASIN สมาชิกที่ประสงค์สร้างพระถวายวัดสองแห่งบรรจุในเจดีย์ทั้งสองวัดนี้ค่ะ

หากท่านใดประสงค์เปลี่ยนเป็นกายสิทธิ์องค์นี้เพื่อเป็นทุนให้น้องเขาไปใช้ในการสร้างพระฯ ตามปารถนาก็ขอให้โทหายายนะคะ ใหญ่กว่าองค์ที่ยายขึ้นโพสก่อนกระทู้นี้มากทีเดียวค่ะ หากตกลงเปลี่ยนก็ขอให้โอนเงินเป็นธนานัติออนไลน์ตามที่อยู่นี้นะคะ
    นายวศิน เมฆานิมิตดี ม.แม่ฟ้าหลวง 333 ม.1 ต.ท่าสุด อ.เมือง จ.เชียงราย 57100
    <O:p

หรือติดต่อขอหมายเลขบัญชีของน้องเขาผ่านข้อความส่วนตัวค่ะ

ยายขอตั้งค่าเปลี่ยนองค์นี้ที่ ๗๒๙๓.๔๔ บาท ค่ะ

ยายจะเป็นผู้จัดส่งให้ค่ะ ไม่ต้องโอนเงินมาที่ยายนะคะ ท่านจะให้มากกว่าที่ยายตั้งไว้ก็ได้ค่ะ แต่น้อยกว่านี้ ไม่อนุญาตนะคะ ยายมีที่มาที่ไปของยอดเปลี่ยนแต่ล่ะองค์ค่ะ ไม่ใช่ยายตั้งราคาสูงนะคะ ของมงคล หายากและมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง ถ้าไม่แจกฟรี ก็ไม่มีล่ะค่ะที่ถูกๆ ไม่งั้นจะมีคนมาตื้อขอไม้คัดเท้าฤษี...ถึง ๑๕๐ ล้าน บาทหรือคะ และเขาเอาไปแล้วแต่หายไปต่อหน้าเขาเลย เขาจ่ายเช็ค ทั้งสองเจ้า ตายโหงทั้งสองเจ้า เพราะความโลภ และหวังโกงเราโดยไม่จ่ายเงินสด

ของดีคุ้มครองคนดีค่ะ