มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

อยากได้องค์นี้ครับยาย ให้บูชาเท่าไรหรอครับ

2. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับคุณยายผมประภาส จากหาดใหญ่ ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ เรื่องเงินกำลังรอโบนัสมาเมื่อไรจะโอนให้ทันทีครับ ขอขอบพระคุณในความเมตตา กรุณา ของคุณยายในทุกๆเรื่อง ครับ ขอให้คุณยายและครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรงและมีคล่องตัวในการดำเนินชีวิตทุกด้าน ครับผม

3. mayongnes

mayongnes เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ สรงน้ำราชาโชคเช่นกันครับ บูชาเท่าไหร่ครบพี่ มีแบบปัดทองแบบเดียวหรอ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2007
  4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นทรงน้ำราชาโชค ยายมีพระทุกเนื้อเลยจ๊ะ เนื้อแดง เนื้อดำ เนื้อก้นครก ส่วน ปัดเงิน ปัดทอง ปัดนาก ก็มีครบ ให้เช่าบูชาต้องโทร.ถามยายจ๊ะ ตามเบอร์โทร.ที่แจ้งไว้แล้วหรือ pm.ถามจ๊ะ ส่วนรุ่นมือปราบสิบทิศ ของขุนพันธ์ราชเดช ยายก็มีให้บูชา ทั้งเหรียญและเนื้อผงจ๊ะ

ท่านใดที่ได้รับวัตถุมงคลที่ยายจัดส่งไปให้แล้ว แจ้งให้ทราบทางกระทู้ด้วยจ๊ะ ขาดตกบกพร่องประการใดก้แจ้งมาได้จ๊ะ จะจัดส่งส่วนที่ขาดไปให้

ส่วนแก้วพลังเสาร์ 5 ยายจะนำเข้าพิธีของหลวงพี่เล็กที่วัดท่าขนุนเร็วๆนี้ค่ะ แล้วจึงเปิดให้บูชา

อนุโมทนาบุญจ๊ะ

5. pong-sit

1
    ผมได้รับท่านปู่พญานาคแล้วครับ ของผมเป็นหินสีน้ำตางอ่อนๆครับ ของแถมก็ดีมากครับ ขอบพระคุณยายมากครับ

6. pong-sit

1
    อันนี้ของคุณ แก้วบูรพา ของผมคล้ายอย่างนี้ แต่สีออก เหลืองเข้ม ครับ ไม่ทราบว่าความหมายว่าอย่างไรครับยาย

7. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งมาอีกรอบค่ะ

8. nunote26

nunote26 Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2007
    แก้วมหาลาภยังมีให้บูชาอีกมั้ยคะ

(f) แก้วมหาลาภยังมีให้บูชาอีกมั้ยคะ โทรสอบถามแล้วแต่ไม่มีใครรับ(คิดว่าคุณยายคงไม่สะดวก)
    อยากจะขอเช่าแก้วมหาลาภคุ้มภัย 1 องค์ 519 +50= 569 บาทใช้ไหมคะ จะรีบโอนเงินให้เลยค่ะ

9. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายครับ ผมโอนเงินไปให้แล้วนะครับ 1459 บาท เมื่อวานตอนเย็นนะครับ [​IMG]

10. jamrus

jamrus เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับท่านปู่นาคราชและพญาเต่าแล้วค่ะของพี่สาวบอกว่าหินสีม่วงและของดิฉันได้สีหยก
    ขอขอบพระคุณคุณยายเป็นอย่างสูง และขออนุโมทนาบุญกับคุณยายทุกอย่างด้วยค่ะสุดท้ายมี พระนิพพานเป็นที่ไป สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2007
  11. DevilBitch

http://nuclearworldaction.com/video.html
    สวัสดีค่ะ

ลูกแก้ว(หิน) พลังเสาร์ ๕ เป็นการนำเอาหินมงคลมาเข้าพิธีพุทธาภิเษกต่างๆ หลายท่านเรียกได้ว่า เป็นแก้วจักรพรรดิ์ ตามตำราหลวงพ่อฯ แต่ยายมิบังอาจเรียกเช่นนั้นได้ เพราะเป็นการเอื้อมที่สูงอันมิบังควร ลูกแก้วฯ ยายได้นำเข้าพิธีที่วัดท่าขนุนโดยเจ้าพิธีคือพระอาจารย์เล็ก 3 ครั้งแล้ว (ถ้าจำไม่ผิด ๒ เสาร์ ๕ แล้ว และครั้งที่จะถึงนี้ ก็จะเป็น ๓ เสาร์ ๕) และพิธีใหญ่ๆ ที่อื่นๆ อีกมากมายเพราะนำเข้าพร้อมกับท้าวมหานาโค ฯลฯ

ยายไม่สามารถบอกค่าบูชาตอนนี้ได้ค่ะ แต่มีเลข ๔ ตัว คือ (หมายถึง ๓ เสาร์ ๕ ) (หมายถึง ขึ้น ๕ ค่ำ) (หมายถึง พลังแห่งวันเสาร์ และการเผยแผ่บารมีแห่งพุทธองค์ เทียบการดำเนินบนดอกบัว ๗ ดอกค่ะ) (หมายถึง เบื้องบนสูงสุดมาปรกครอบพลังและบารมีให้เต็มแก่สรรพสัตว์ ผู้น้อมนำ)

ดังนั้นขอให้ท่านที่ประสงค์บูชาลูกแก้วฯ เอาตัวเลขมงคล ๔ ตัวนี้มาผสมกัน จะเอาตัวใดไว้ตำแหน่งใดก็แล้วแต่กำลังใจท่านนะคะ จะเติมจุดทศนิยมอาทิ มีปัจจัยน้อย แต่อยากได้บูชา เอาเลข ๙๗.๓๕ บาท ยายก็ไม่ว่านะจ๊ะ แล้วแต่บุญและกำลังใจผู้อัญเชิญค่ะ ไม่มีภาพมาลงค่ะ

12. DevilBitch

ยายคงเพลียจนลลืมหน้าลืมหลัง ลืมบรรจุลูกแก้วมหาลาภฯ ล่ะมังคะ เดี๋ยวถ้ายายสะดวกเมื่อไรจะทำการจัดส่งให้นะคะ เพราะช่วงนี้ยายต้องคุมงานก่อสร้างขั้นบรรไดเสริมช่วงปลายหางบรรไดนาคที่ถ้ำทะลุฯ (กลางป่า)และต้องดูแลเรื่องหลายอย่าง บางครั้งอาจไม่สะดวกในการเข้ามาตรวจบอร์ด และไม่สะดวกในการรับสาย อย่างสมาชิกบางท่านตัดพ้อยายหาว่า ไม่รับสายเลย ยายขอโทษค่ะ มีหลายท่านค่ะที่โทมาแล้วยายติดส่ย ติดธุระบ้าง ไม่ได้พกโทรศัพท์ไปบ้าง บางทีก็เพลียและปวดร้าวทั้งตัวเพราะยายเคยเกิดอุบัติเหตุ ซี่โครงร้าว พอลูกดิ้นมันยิ่งทำให้ร้าวจนแทบทนไม่ไหว ยายก็จะอาศัยช่วงที่ไม่ได้ทำอะไรนี่นอนเอนภาวนาไป จะนอนราบไม่ได้ค่ะ พอจิตเราสงบความปวดก็หายไป

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2007
  13. DevilBitch

เน้นเรื่องความสำเร็จและกสิณค่ะ

อ้อม่านที่ได้หินที่มีใยไหม ยิ่งใยมากเท่าไรยิ่งดีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2007
  14. DevilBitch

ท่านใดอยากบูชาอะไร ขออะไรกับยาย ส่งเอสเอ็มเอสที่อยู่ไปที่หมายเลข ๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐ นะจ๊ะ เพราะบางทีไม่สะดวกตอบรับทางสายค่ะ มีเงินไม่มีเงิน ก็อย่าเกรงใจค่ะ

คุณขุนท้าวช่วยตอบอาการที่เจ้าเบริทรู้สึกลมหายใจเย็น และเย็นที่ทรวงอกแทนยายด้วยค่ะ ยายอธิบายหมดไม่ไหวเพราะจะต้องรีบกลับบ้าน ให้ไปตอบที่กระทู้นะยายหมวดจักรวานนะคะ นี่เป็ฯอาการหลังเจ้าเบริทได้รับปู่มหานาโคจ๊ะ เป็นพลังจากเบื้องบนผ่านพลังหินมงคลที่เจ้าเบริทได้รับค่ะ กายทิพย์ใกล้ออกได้แล้วแต่เค้ายังลังเลไปไม่ถูก ถ้าว่างถึงจะมาตอบ

15. nrcl

nrcl เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2006
    อาการอาจจะคล้ายๆกับผมรึเปล่า เพราะวันแรกที่ได้รับ ตอนผมเปิดกล่องมา สัมผัสได้ถึงรู้สึกเย็นวาบทั่วตัวเลย คงจะเป็นเพราะพลังเมตตาของท่านสูงมากๆ

16. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับ ท่านปู่นาคราชแล้วครับ ขออภัยมาโพสช้าไปครับ

17. majjhima

majjhima เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีครับคุณยาย ผมได้รับท่านปู่นาคราช ปู่พยัคโฆ พญาเต่า แก้วจักรพรรดิ์ และวัตถุมงคล ชิ้นอื่นๆ แล้ว ทุกอย่างอยู่ในสภาพสวยสมบูรณ์ครับ แล้วจะถ่ายภาพมาให้ทุกท่านชมครับ ขอบคุณมากครับคุณยาย ขออนุโมทนาบุญกุศลที่คุณยายได้ทำไปแล้วทุกๆอย่าง ขอให้คุณยายมีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม และมีความคล่องตัวทุกๆประการครับ

18. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ลูกแก้วพลังเสาร์ห้า 1 องค์ คุณเอื้อมจะให้บูชา 97.35 บาทหรือค่ะ ? หรือว่าร่วมบริจาคตามกำลังศรัทธา
    (verygood)

19. DevilBitch

สวัสดีค่ะกัลยาณมิตรทุกท่าน และผู้ติดตามอ่านทุกคน...
    เมื่อวาน (11 มี.คง 50) ยายผีป่าทราบข่าวงานบุญว่า ที่วัดโพธิสัตว์บรรพตนิมิตร ในเขตอำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี
    ที่ครูบาเจ้าบุญคุ้ม เป็นผู้สร้างและเป็นเจ้าอาวาส จะมีพิธีพุทธาภิเษกยิ่งใหญ่ ยายก็ได้รีบเตรียมการเพื่อนำปัจจัยและมงคลวัตถุไปร่วม
    พิธีอีกตามเคย เพราะทราบเสมอว่า งานเข้มขลังต่างๆ มักจะมีพระเกจิ ครูบาอาจารย์ นักพรตนักบุญมาชุมนุมมากมาย จะได้ถือ
    โอกาศร่วมอนุโมทนาบุญด้วย ทำบุญถวายด้วย ฯลฯ

ก็ตื่นเร่งเร้าลูกสาวสองตัวให้แต่งตัวเร็วๆ เพราะยายลืมถามกำหนดการณ์ที่แน่ชัดว่าพิธีเริ่มกี่โมงและทำพิธีเกี่ยวกับอะไร เท่าที่ทราบ
    คือหาปัจจัยสร้างเจดีย์ทรงล้านนาและโบสถ์ ด้วยการจัดพุทธาภิเษกและเทวาภิเษก

แกะลูกสองตัวได้ก็รีบยัดขึ้นรถ พอขับไปได้สัก 50 กิโลเมตร (ครึ่งทางแล้ว) ก็ปวดท้องมาก หน้าซีดเลย ลูกในท้องเค้าเกร็ง
    ดิ้นมากดทับท้องน้อย เลยจอดรถทานอะไรรองท้องหวังไปต่อ แต่ทีนี้คนแก่แถวร้านค้าบอก อย่าเสี่ยงไปเลยนะ ก็เลยวกกลับมารับพ่อของลูกเป็นสารถีให้

ยายได้นำหินตาเสือ(หินตาที่สาม) ก้อขนาดเท่ากำปั้นผู้ชายที่ยายได้ขอเช่าต่อมาจากชาวพม่าที่วัดลูกศิษย์หลวงปู่อุตตมะมาในราคา
    สองพันบาท ไปให้ช่างแกะทำเป็นผี๋เซี๊ย(เขาถนัดและผี๋เซี๋ยนี่เสมือนพระโพธิสัตว์นะจ๊ะ ตามความเชื่อของจีนเค้า) แล้วฝากให้เกจิ
    องค์หนึ่งท่านอธิษฐานจิตให้ ๕ เสาร์ ตามตำรา (ค่าแกะนี่ช่างไม่กล้าคิดแพงค่ะ องค์ล่ะ 150 บาทเองค่ะ) ได้มาเพียง 4 องค์
    ก็ให้ช่างทำพู่ห้อยเพื่อจะได้ดูดี ช่างก็ใจดี๊ใจดีทำได้ตามใจ แล้วทีนี้นะคะ ลืมติดต่อทางพระอาจารย์ท่านไปว่าจะมารับตอนไหน
    ท่านก็ติดกิจนิมนต์ ลูกศิษย์ท่านที่ดูแลแทนไว้ก็ไปไหนไม่รู้ โทตามหารอกันไปกันมา กว่าจะได้ของก็สาย ไปถึงวัดครูบาฯ แบบตั้งใจค่ะว่า
    จะไม่ขอไปร่วมพิธีเพราะเขาแจ้งว่าคนแน่นขนัดทุกงาน ยายจะขอให้คนซาก่อนแล้วค่อยไปกราบขอบารมีส่วนองค์ค่ะ

คือเจ้านางบอกว่า ไม่ต้องเร่ง ไปแดดใกล้แลเขาก็ยังทัน (โพล้เพล้) ก็เอ้า... เชื่อสัมผัสพิเศษอีกครั้ง
    พอไปถึงวัด มีรถหลายคันทะยอยออกจากลาน เลยคิดว่า เออ..ดีแล้ว เรามาตอนที่จอดรถว่าง(แต่เกือบไม่มีที่จอดอยู่ดี)
    พอไปถึงได้ยินเสียงประกาศจากฆารวาสท่านหนึ่งทางโทรโข่งว่า

ท่านใด ศิษยานุศิษย์ท่านใดที่ประสงค์เข้าร่วมพิธีฯ ให้ไปที่บริเวณสระน้ำ พิธีจะเริ่มแล้ว ยายก็เลยเดินเข้าไปถามว่า พิธียังไม่เริ่มหรือจ๊ะ
    ท่านตอบว่า ยังลูก ...รีบไปสิ ยายเลยถามทางไปสระ แล้วรีบเร่งไปจับจองพื้นที่ๆ ผู้คนตรึมแล้ว

(เดี๋ยวมาต่อ)

20. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ยาย....ผมขอคั่นรายการสักนิดนะครับ ขอฝากเพื่อนสมาชิกเว็บพลังจิต ได้ร่วมกันออกเสียงสนับสนุนให้มีการบัญญัติถ้อยคำว่า "พระพุทธศาสนาเป็นศาสนาประจำชาติไทย" และ "พระมหากษัติย์ทรงเป็นพุทธมามกะ" โดย print แบบฟอร์มไปกรอกแล้วส่งไปตามที่อยู่ที่แจ้งไว้ด้วยครับ รายละเอียดดูได้จากลิงค์ข้างล่างนี้

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=508062

.
    .