มอบพระบรมสารีริกธาตุในการร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมเนื้อเรซิ่นบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย :::เพชร:::, 22 สิงหาคม 2007.

1. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ของผมร่วมทำบุญ1,500บาทและร่วมบุญค่าส่ง100บาทครับ

[b-hi]
    ...ของผมร่วมทำบุญ1,500บาทและร่วมบุญค่าส่ง100บาทครับ...ในตารางเป็น1,200น่ะครับ...ขอขอบพระคุณและโมทนากับทุกๆท่านอีกครั้งครับ

2. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    เนื่องจากการจัดส่งผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ทาง EMS นั้น ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง ผมจึงขอร่วมทำบุญช่วยค่าดำเนินการสำหรับจัดส่งผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ทาง EMS จำนวน 100 บ.ครับ รบกวน รวมยอดนี้เข้าไปในตารางรายชื่อผู้ร่วมทำบุญกฐินได้เลยครับ

3. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

โมทนาบุญด้วยครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2007
  4. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    ของผมลำดับที่ 24 ทำบุญ 400- และก็เพิ่มค่าส่งให้ด้วยอีก 100-ครับ

5. :::เพชร:::

1
    ผมได้ส่ง PM แจ้งเลขที่บัญชีธนาคารให้กับทุกท่านไว้แล้ว รวมทั้งกำหนดการมอบพระบรมสารีริกธาตุเอาไว้ด้วยในช่วงหลังวันออกพรรษานะครับ อัญเชิญไปในช่วงเข้าพรรษาเป็นช่วงที่ไม่เหมาะสมครับ จึงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขณะนี้ผมได้ update รายชื่อผู้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมเรซิ่น บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ จำนวน ๕๓ องค์ ทั้งหมด ๓๘ ท่านเรียบร้อยแล้วครับ เป็นที่น่าแปลกที่จำนวนพระบรมสารีริกธาตุรวมได้เท่ากับ ๕๓ ชุดเท่ากับ จำนวนการจัดสร้างสมเด็จองค์ปฐมพอดีเลยครับ...

และสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพาน ที่มอบให้เพิ่มเติมสำหรับผู้ที่ร่วมบุญค่าจัดส่ง EMS นั้น รวมทั้งสิ้น ๔๐ องค์ก็หมดลงเท่ากับจำนวนที่ผมมีอยู่พอดี

ดังนั้นผมขอ"ปิด"การร่วมบุญทั้งหมดเอาไว้แต่เพียงเท่านี้ครับ ขอโมทนาบุญกับเพื่อนๆที่ได้มีส่วนร่วมใน"บุญใหญ่หลายอานิสงค์"นี้ด้วยครับ....

ผมจะส่ง PM ถึงเพื่อนๆที่ยังมีรายละเอียดชื่อนามสกุล ที่อยู่ยังไม่ครบถ้วนอีกครั้ง เพื่อเตรียมการให้เรียบร้อยก่อนวันส่งมอบพระบรมสารีริกธาตุ ตามตารางรายชือของผู้ร่วมจัดสร้างครับ

ขออนุโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2007
  6. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

7. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ :::เพชร::: [​IMG]
    ขออนุญาตนำมาบอกกันเนื่องใน"งานบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมเรซิ่นบรรจุพระบรมสารีริกธาตุขนาดหน้าตัก ๑๔ นิ้ว และ ๙.๙ นิ้ว"ครับ...

ผมได้ส่ง PM แจ้งเลขที่บัญชีธนาคารให้กับทุกท่านไว้แล้ว รวมทั้งกำหนดการมอบพระบรมสารีริกธาตุเอาไว้ด้วยในช่วงหลังวันออกพรรษานะครับ อัญเชิญไปในช่วงเข้าพรรษาเป็นช่วงที่ไม่เหมาะสมครับ จึงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขณะนี้ผมได้ update รายชื่อผู้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมเรซิ่น บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ จำนวน ๕๓ องค์ ทั้งหมด ๓๘ ท่านเรียบร้อยแล้วครับ เป็นที่น่าแปลกที่จำนวนพระบรมสารีริกธาตุรวมได้เท่ากับ ๕๓ ชุดเท่ากับ จำนวนการจัดสร้างสมเด็จองค์ปฐมพอดีเลยครับ...

และสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพาน ที่มอบให้เพิ่มเติมสำหรับผู้ที่ร่วมบุญค่าจัดส่ง EMS นั้น รวมทั้งสิ้น ๔๐ องค์ก็หมดลงเท่ากับจำนวนที่ผมมีอยู่พอดี

ดังนั้นผมขอ"ปิด"การร่วมบุญทั้งหมดเอาไว้แต่เพียงเท่านี้ครับ ขอโมทนาบุญกับเพื่อนๆที่ได้มีส่วนร่วมใน"บุญใหญ่หลายอานิสงค์"นี้ด้วยครับ....

ผมจะส่ง PM ถึงเพื่อนๆที่ยังมีรายละเอียดชื่อนามสกุล ที่อยู่ยังไม่ครบถ้วนอีกครั้ง เพื่อเตรียมการให้เรียบร้อยก่อนวันส่งมอบพระบรมสารีริกธาตุ ตามตารางรายชือของผู้ร่วมจัดสร้างครับ

ขออนุโมทนา
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

โมทนาทุกบุญกับทุกๆท่านครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมของร่วมบุญครับ และจัดส่งรายละเอียดไปทาง PM ขอโมทนาในมหากุศลในครั้งนี้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. :::เพชร:::

1
    เย็นวันนี้ผมเพิ่งปิดงานบุญนี้ไปเองครับ ขอโมทนาด้วยครับ

10. marcbangkok

marcbangkok เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    ในตารางการจองรู้สึกจะตกหล่นการร่วมบุญค่าจัดส่ง EMS ไปครับ
    อย่างไรขอยืนยันร่วมบุญค่าจัดส่ง EMS ตามที่ PM แจ้งไปก่อนหน้านี้ครับ
    ถึงแม้สมเด็จองค์ปฐมปางนิพพานที่ผู้ร่วมบุญค่าจัดส่ง EMS จะได้รับจะหมดแล้ว ก็ยังขอยืนยันการร่วมบุญค่าจัดส่ง EMS ครับ

ขออนุโมทนาบุญของทุกท่านครับ

11. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

[b-hi] ได้รับพระเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ยินดีที่ได้ร่วมทำบุญครับ

12. :::เพชร:::

1
    ขอโมทนาบุญทั้งหมดด้วยครับ จะรีบแก้ไข และ update อีกครั้งครับ

13. :::เพชร:::

1

เอ!! คุณchirakit ผมยังไม่ได้จัดส่งพระอะไรไปให้เลยนะครับ สงสัยมีผู้ใจบุญช่วยส่งให้ผมแน่ๆเลย ...(b-smile)

14. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    โอนเงินค่าทำบุญฯไปแล้วนะครับ(1,900บาท)

(b-smile) ...รายละเอียดแจ้งไปในPMแล้วนะครับ...(b-smile)

15. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ผมโอนเงินร่วมทำบุญกฐินให้แล้วครับวันนี้

รายละเอียดทาง PM ครับ

ไปการกดโอนเงินทาง ATM ที่สบายใจที่สุด เพราะอธิษฐานจิตระหว่างกดปุ่มตกลงโอนเงิน

16. :::เพชร:::

1
    หลวงพ่อท่านเคยเทศน์เรื่อง"บุญ"ให้ฟังว่า "บุญ"คือ"กำลังใจ" หากกำลังใจขณะก่อนทำเต็ม ขณะกำลังทำก็กำลังใจเต็ม และหลังจากทำกำลังใจยังเต็มอยู่ เช่นนี้ชื่อว่า กำลังใจเต็ม ก็คือบุญเต็มนั่นเอง ไม่ได้เกี่ยวกับการทำมาก หรือน้อย เอาใจมาวัดกัน "ปริมาณ"มากก็จริง แต่เทียบ"กำลังใจ"แล้ว"ต่ำกว่า" บุญที่ได้ย่อมต่ำกว่า เช่นเศรษฐีทำบุญ 1 แสนบาท แต่ความรู้สึกของกำลังใจไปเทียบเท่ากับยาจกทำบุญ 100 บาท ท่านว่าอานิสงค์ของบุญเท่ากัน หากตายจากความเป็นคน และยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงไร ย่อมเกิดในสวรรค์ในชั้นที่เสมอกัน ต่างกันที่เศรษฐีมีวิมานใหญ่โตกว่า เพราะเงินเขามากกว่า

ขอรีบโมทนาบุญที่เกิดจากจิตที่มุ่งในความดีตลอดเวลานี้ของ คุณ jairlinethai เลยนะครับ คล้ายการทำบุญกับพระทีเพิ่งออกจากนิโรธสมาบัติยังไงยังงั้นเลยนะครับ

17. :::เพชร:::

1
    ผมได้ทำการ update รายชื่อเพิ่มเติมอีก ๕ ท่าน สิ้นสุดวันที่ ๒๕ ส.ค และรายละเอียดอื่นๆ ขอให้เพื่อนๆได้ตรวจสอบรายละเอียด หากพบว่าไม่ถูกต้องขอได้โปรดแจ้งแก้ไขทาง PM ถึงผมให้ได้ทราบด้วยครับ

ขอโมทนา...
    <!-- / message --><!-- attachments -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      62.6 KB
      เปิดดู:
      96
  18. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    โอนเงินและนะครับทาง ATM จำนวน 500.09 บาท
    รายละเอียดแจ้งทาง PM ครับ

19. :::เพชร:::

1
    โมทนา สาธุครับ

20. :::เพชร:::

1
    update รายละเอียดของผู้ร่วมบุญสิ้นวันที่ ๒๖ ส.ค. ๒๕๕๐ ผิดพลาดประการใดได้โปรดทักท้วงด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      63.1 KB
      เปิดดู:
      75