มหันตภัยชำระโลกล้างระบบสู่ความสมดุลครั้งที่ 4..แน่หรือ!

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย jityim, 13 มิถุนายน 2016.

1. KnightBr

KnightBr สมาชิก

ขอคุยด้วยคนนะครับ ผมตืดตามบอร์ดวิทยาศาสตร์นี้มานาน7-8แล้วหละ
    ฝากตัวด้วยนะครับ มีความสนใจเกี่ยวกับดวง วิทยาศาตร์ เคยพบเจอสิ่งที่ลึกลับ
    ที่มาในรูปกลิ่น และเสียง
    เราคนไทยยังโชคดีที่มีภัยพิบัต น้อยกว่าต่างประเทศ ไม่ชี้นำให้ทำชั่วนะครับ ทำความดี รักษาศีล สำรวมกาย วาจา ใจ ภัยพิบัตจะเกิดในพื้นที่ๆมีกรรมเก่า
    นะครับ คนที่เคยทำไว้ตรงนั้น ได้รับผลเอง คนที่ทำดี คิดดี ก็รอดตัวไปนะครับ

2. jityim

jityim เป็นที่รู้จักกันดี

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/yKOUUblMUbA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

สารคดีชุดนี้ค่ะ...เกี่ยวกับสนามแม่เหล็กโลก (อยากเก็บเอาไว้ดูนะคะ)

สารคดีชุดนี้..มีจุดสำคัญที่แสดงให้เห็นการหมุนเป็นเกลียว....

ที่จากภายในม้วนตัวคลี่ขยายออกมาสู่ภายนอกแล้วม้วนตัวกลับเข้าไปสู่ภายในอีกที

ทำให้เห็นว่าเป็นลักษณะอย่างนี้แทบทุกสรรพสิ่งในสากลจักรวาล

พลังงานสนามแม่เหล็กโลก...ได้มาจากไหน..ได้มาอย่างไร?

พลังงานสนามแม่เหล็กโลกมีความสำคัญกับโลกเราแค่ไหน...

หลายคนคงทราบกันดีอยู่แล้วใช่ไหมค่ะ...

บังเอิญไปค้นหาข้อมูลนะคะ...ว่าทำไมพระอาทิตย์จึงเปลี่ยนทิศย้ายองศาไปจากเดิม (น่าจะเป็นโลกมากกว่ามั้งค่ะ แต่บังเอิญเราอยู่กับโลก เมื่อเห็นดวงอาทิตย์องศาเปลี่ยนไปก็เลยเข้าใจว่าโลกคงเดิม..แต่แท้จริงแล้วไม่ใช่) และข้องใจค่ะว่า ทำไม ? เวลา 4 ถึง 5 โมง เย็นแล้ว ดวงอาทิตย์แทบไม่ตกดินเลย ยังอยู่ในรัศมีที่สูงมากเทียบกับเวลาในอดีต ถ้าพระอาทิตย์ส่องแสงสว่างมายังโลกในองศานี้ ก็จะเป็นเวลา บ่ายโมง ถึง บ่ายสองโมงเองค่ะ แต่นี่เวลาสี่จะห้าโมงเย็นแล้วพระอาทิตย์ยังอยู่กึ่งกลางฟ้าเลยศรีษะไปไม่มากเลย ก็เลยอยากรู้ว่าเพราะอะไร ? กำลังหาคำตอบจากนักวิทยาศาตร์อยู่ค่ะ หรือใครมีคำตอบบ้างไหมค่ะ

3. jityim

สงสัยว่าคงจะได้ทำต่อแหง๋งเลยค่ะ...

ว่าจะหยุดลงรายละเอียดแล้วนะคะ

จิตยิ้มมีเวลาเหลือน้อยแล้วล่ะ...

ไม่รู้ว่าจะได้ทำต่อให้เสร็จหรือเปล่า

ลองค้นหาคำตอบกันก็ได้นะคะ

ใครมีตาที่สามาสื่อภาษาสากลกับจักรวาลได้

ส่วนตนเองทำไม่ได้หรอกนะคะ...เพียงแต่ว่ามีข้อมูลเฉย ๆ

ถ้าลงสิ่งใดไปแล้วไม่ได้ความหรือคิดเอาเองที่ไม่ถูกไม่ควร

ข้อมูลนั้นจะลบโดยอัตโนมัติเองเลยค่ะ

หรือไม่ก็ต้องมาลบออกทีหลัง ...ไม่รู้เป็นเพราะอะไร?

แต่เมื่อกี้ไม่รู้ว่า...มีคำตอบของใครแทรกขึ้นมาในหัวมาว่า..คิดเอง...เอาเองมั้ง...(หัวเราะ)

4. พระtoshi

พระtoshi เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    ถ้าไม่ต้องเดาไม่ต้องวิเคราะห์อะไรเลย ไปเห็นจริงๆสักครั้งดีกว่าไม๊ล่ะ ?น่าสนใจนะ .....มันต้องพิสูจน์ด้วยตัวคุณเองหลวงพี่ว่าสุดยอดแล้วล่ะถ้าจะทำน่ะ...???

5. jityim

อนุโมทนาค่ะ..หลวงพี่

ที่หลวงพี่บอกว่าต้องไปเห็นสักครั้งดีกว่าไม๊ล่ะ ? น่าสนใจ นะ มันต้องพิสูจน์ด้วยตัวเอง หลวงพี่ว่าสุดยอดแล้วล่ะถ้าจะทำน่ะ

สิ่งนั้นคืออะไรเหรอ!ค่ะ...การท่องจักรวาลหรือเปล่าค่ะ

ถ้าเกี่ยวกับการท่องจักรวาล ตัวจิตยิ้มเอง ได้ท่องจักรวาลกับทาง Internet หรือ ทางยูทูป บ่อยค่ะ (ยิ้ม)

แต่ถ้าเข้าไปเห็นที่เหนือกว่าการท่องจักรวาล จิตยิ้มเห็นมาแล้วครั้งหนึ่งค่ะ ไม่ได้มาคุยโวนะคะ แต่ว่า หากจะทำอะไรสักอย่างมันก็ต้องมีศักยภาพให้คนเชื่อได้ใช่ไหมค่ะ จิตยิ้มจึงเชื่อการสื่อคลื่นความคิดของจิตจักรวาลไงค่ะ เพราะตนเองได้สัมผัสตนเอง รู้เห็นมาเกือบทุกอย่างแล้ว แม้จะไม่ได้สื่อได้ด้วยตนเองนะคะ..อย่างนี้เรียกว่า การไม่คาดเดาได้หรือเปล่าค่ะ

เพราะว่าภัยธรรมชาติที่เกิดขึ้น ไม่มีหมอดูหรือนักพยากรณ์คนไหนที่จะสามารถบอกได้ว่าจะเกิดในวันที่ทำไหร่ เกิดมากน้อยแค่ไหน ทุกอย่างต้องขึ้นอยู่กับเหตุปัจจัย เพราะว่าสิ่งที่เกิดนี้เป็นการปรับระบบให้สมดุล เนื่องจากมันเสียสมดุล และการเสียสมดุลมากหรือน้อย ที่จะมีผลแก่ภัยธรรมชาติที่จะเกิดขึ้นมีมากหรือน้อย มันก็มีเหตุปัจจัยอีกหลายอย่าง โดยเฉพาะจิตสำนึกของมนุษย์ที่มีอิสระเสรีในการเลือกคิด เลือกตัดสินใจ

แต่ที่มีการทำนายออกมาว่าจะเกิดนั้น ก็กำลังเป็นจริงอยู่ในขณะนี้บางส่วนอยู่นะคะ สำหรับที่เกิดเหตุการณ์ต่าง ๆ ในต่างประเทศทั่วโลก ส่วนใหญ่ล้วนก็มาจากการปรับความสมดุลของโลกจริงค่ะ และข้อมูลที่เรารับรู้กันก็คือการแจ้งเตือนล่วงหน้า เพื่อเปลี่ยนแปลงจิตสำนึกของมนุษย์เสียใหม่เพื่อการปรับความสมดุลจะได้ผ่อนจากหนักเป็นเบาค่ะ อยู่ที่มนุษย์จะตัดสินใจ ซึ่งข้อมูลได้รับรับรู้การสื่อสารทางจิตจักรวาลล่วงหน้า สำหรับผู้มีบุญบารมีที่รับคลื่นสู่จิตได้ค่ะ

แต่ที่นี้อภิญญาใจที่หลวงพี่บอก จิตยิ้มก็ไขว้คว้าหาต้องการเป็นคุณสมบัติของตนเองด้วยนะคะ แต่ว่าเหมือนการถ่วงดุลกันนะคะ เพราะเรารู้สิ่งต่าง ๆ ในความเป็นไปของจักรวาลหมดแล้ว ก็เลยต้องถ่วงดุลเพื่ออะไรบางอย่างมั้ง นั่งสมาธิแบบกำหนดเพ่งให้นิ่ง จิตจะเหนื่อยล้ามาก แต่ถ้านั่งแบบใหม่เรียกว่า เปลี่ยนจิตสำนึกตนเอง โดยการพิจารณาคุณและโทษของสิ่งที่ทำและเปลี่ยนแปลงแก้ไขนิสัยตนเองเสียใหม่ จิตกลับมีกำลัง นะคะ

ก็ตั้งจิตอธิษฐานได้เป็นอย่างที่หลวงพี่กล่าวไว้ด้วยนะคะ จะได้ครบองค์ประกอบ ...รับสอนไหมค่ะ

เคยไปอ่านกระทู้ เรื่อง..กึ่งพุทธกาล เปิดธรรมโลกุตระ ไขความลับจักรวาล ไขปริศนาแห่งธรรมจักร หรือยังค่ะ ลองอ่านดูก็ได้ค่ะ แล้วถ้าเราเปรียเทียบกับสิ่งที่เกิดในโลกนี้ ณ ปัจจุบัน จะเห็นว่ามันเกิดจากพลังงานที่เป็นแก่นแท้ เพราะทุกสรรพสิ่งแก่นแท้คือพลังงาน หากว่ามันขาดความสมดุลมันก็ต้องปรับหรือยกระดับตัวของมันเองให้เกิดความสมดุล ซึ่งเป็นกฏของจักรวาลสากลไม่ยกเว้นแม้แต่เพียงสิ่งใดค่ะ

เห็นรูปการเกิดพายุในทะเลที่เห็นว่าเป็นรูปเหตุอันให้เกิดพายุซุปเปอร์ไต้ฝุ้นในใต้หวันวันนี้...หรือยังค่ะ นำมาลงให้ดูด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2016
  6. jityim

ตอนนี้เราโลกเรากำลังปรับระบบเพื่อเข้าสู่พลังงานยุคใหม่....เพื่อการเปลี่ยนแปลงไปสู่ฟ้าใหม่...พิกัดใหม่..ในจักรวาลเดิม

ด้วยศาสตร์ของจักรวาล คือ ความเป็นหนึ่งเดียวกันของทุกสรรพสิ่ง ซึ้งต้องสมดุลกันเสมอ ความหมายที่แท้จริงของจักรวาลก็คือ กระบวนการสร้างใหม่ เพื่อการจัดระบบองค์การให้สมดุล

พอลลูชั่นใด ๆ จะถูกชำระล้างให้หมดไป สิ่งใดด้วยกว่าจะถูกพัฒนายกระดับให้สูงขึ้นสู่ความสมดุลกับสรรพสิ่งที่เหนือกว่า และแน่นอนว่าจิตสำนึกมนุษย์ที่นับวันจะดิ่งลงสู่ความเป็นเดรัจฉานเข้าไปทุกที จะต้องถูกยกระดับขึ้นจากกระบวนการปรับระบบโลกคืนสู่ความสมดุลในครั้งนี้ด้วย

ทุกท่านคิดว่าเหตุการณ์ภัยธรรมชาติต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นทั่วโลกเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นตามปกติไหมค่ะ

การทำลายกายภาพของโลก เป็นการทำลายสิ่งแวดล้อมทั้งระบบ ทุกสรรพสิ่งสามารถจะพัฒนายกระดับตนเองจากภาวะการเสียสมดุล สู่สิ่งที่เหนือกว่าเพื่อสร้างความสมดุลใหม่ของระบบเสมอ เช่น เชื้อโรคร้ายทุกชนิดที่ถูกมนุษย์ทำร้ายหรือทำลายจนเสียสมดุลของระบบไป มันจะสามารถยกระดับด้วยการพัฒนาตนเอง ให้มีอำนาจต้านทานยาหรือเคมีสงเคราะห์ขึ้นที่เคยทำลายหรือหยุดยังการเจริญเติบโตของมันได้ ด้วยการกลายพันธ์หรือสร้างพลังอำนาจใหม่ ๆ คุ้มกันตนเองจนเกิดเป็นอาการดื้อยาหรือเกิดเชื้อโรคพันธ์ใหม่ ๆ ได้เสมอ แม้กระทั่งบทเรียนของตั๊กแตนปาทังก้า ที่มนุษย์ปราบด้วยสารเคมีในนาข้าว มันสามารถพัฒนาตนเองให้สามารถต้านทานสารเคมีตัวเดิมได้อย่างน่าทึ่ง

ลกสั่นสะเทือน หรือ การสั่นสะเทือนของสรรพสิ่งใดๆจะเกิดพลังงานหรืออำนาจและการหมุนรอบตนเอง ก็คือ การรักษาความสมดุลของสิ่งนั้นไว้ กฎเกณฑ์และกระบวนการของจักรวาลทั้งระบบโดยไม่ต้องมีใครหรืออำนาจใดควบคุมมัน (ข้อมูลคลื่นความคิดจากจิตจักรวาล) ค่ะ

7. jityim

เราคิดว่าโลกนี้ อยู่อย่างโดดเดี่ยว! ล่องลอย ! โดยไร้พลังอำนาจภายในตนเองหรือเปล่าค่ะ ลองดูรูปที่นำมาลงก็ได้ค่ะ หากโลกไร้พลังอำนาจเนื่องจากเสียความสมดุลในการหมนุรอบตัวเองไป โลกจะเป็นอย่างไร (ต้องคลิ๊กดูที่รูปด้วยค่ะ จึงจะเห็นได้ว่าโลกต้องอยู่อย่างไร)

8. ppitchaya

ppitchaya สมาชิกใหม่

เรียนคุณจิตยิ้ม
    จำได้ว่าเคยหาข้อมูลนี้เหมือนกัน หลายปีมาแล้วค่ะ
    ทางวิทยาศาสตร์อธิบายว่า ในขณะที่โลกหมุน(1)นั้น มันมีการแกว่งตัว(2)ด้วยคล้ายกับลูกข่างที่ใกล้หมดแรงหมุน
    นอกจากนั้นยังเคลื่อนที่ขึ้น-ลง(3) จากแนวโคจรรอบดวงอาทิตย์อีก
    ส่วนตัวคิดว่ามันน่าจะส่งผลต่อทิศทางขึ้น-ลง ของดวงอาทิตย์อยู่บ้าง
    ผิดพลาดประการใด ขออภัยนะคะ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      40
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2016
  9. jityim

หลายสิบปีที่ผ่านมาที่เกือบภัยพิบัติต่าง ๆ ทั่วโลก ก็สืบเนื่องมาจากสาเหตุการปรับระบบของโลกใหม่ค่ะ

คือ การปรับเปลี่ยนโครงข่ายสนามแม่หล็กโลกเพื่อยกระดับโลกและมนุษย์เข้าสู่ยุคพลังงานใหม่

ถ้าระบบใดในจักรวาลอันไพศาลนี้เสียสมดุลไปมาก กระบวนการกระทำจะยิ่งรุนแรงมาก ผลลัพธ์ของกระบวนการในมิติทางกายภาพ(โลกวัตถุ) ที่มนุษย์สัมผัสรู้ได้จะเป็นความหายนะทีรุนแรงตามไปด้วย หายนะ จึงหมายถึงผลลัพธ์ของการเปลี่ยนแปลงเพื่อการสร้างใหม่ และการดำรงอยู่ของสรรพสิ่งในระบบโลก จากการจัดองค์กรให้สมดุลของจักรวาล ตามกฎเกณฑ์ทางกายภาพของจักรวาล

เพราะทุกสรรพสิ่งในสากลจักรวาล ไม่ว่าจะปรากฏตัวให้เห็นหรือไม่ก็ตาม แก่นแท้ของทุกสรรพสิ่งล้วนเป็นรูปธรรมทางพลังงานทั้งสิ้น

โลกจะเข้าสู่พลังงานยุคใหม่สู่การเป็นแผ่นดินธรรมที่แท้จริงมากขึ้น

มนุษย์ที่ไม่เข้าใจไม่รู้แจ้งความลับเบื้องหลังมิติโลกอันเป็นมิติคู่ขนานและเคยชินอยู่กับสภาวะธรรมชาติปกติมาตลอดเข้าใจว่า ธรรมชาติก็คือธรรมชาติ มักจะไม่เชื่อเรื่องนี้ [B]ส่วนมนุษย์ที่มีจิตใจสั่นไหวง่ายก็จะพากันอกสั่นขวัญแขวนไปกับข่าวร้ายเรื่อง[/B] "โลกแตก" เสียเกินจริง

ทุกคนต้องรู้ให้ได้ว่า การอุบัติขึ้นของสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า มนุษย์บนดาวเคราะห์โลกนี้ มันมีประวัติเป็นมาที่ซับซ้อนยิ่ง กลไกทางพลังงานที่ใช้เชื่อมโยงกันระหว่างสรรพสิ่ง ร้อยเรียงกันไว้อย่างเป็นหนึ่งเดียวโดยที่ตาเปล่ามองไม่เห็น มันเป็นสายแห่งพลังงานที่เชื่อมโยงตัวมนุษย์ไว้กับโลก ทุกสรรพสิ่งในระบบและไกลไปยังห้วงจักรวาลที่หยั่งระยะทางไม่ได้

การเชื่อมโยงตนเองไว้กับระบบนั้น หากอยู่ในระบบเดียวกันในมิติโลก เส้นสายพลังงานนั้นจะเกิดขึ้นได้ด้วยกลไกแห่งจิตที่แต่ละคนล้วนมีอยู่ แต่สรรพสิ่งที่อยู่ไกลไปนอกระบบโลกจะต้องอาศัยเส้นสายแหงพลังงานของระบบโครงข่ายสนามแม่เหล็กโลก (แม๊กนิสโตเฟียร์) เป็นเครื่องเชื่อมโยงของมนุษย์แต่ละคนไว้กับจักรวาลเสมอ เซลล์ทุกเซลล์ ต่อมไร้ท่อทุกต่อม ส่วนสมองทั้งระบบของมนุษย์แต่ละคน ล้วนจะต้องเชื่อมโยงกับจักรวาลด้วยเส้นสายพลังงาน คือ โครงข่ายสนามแม่เหล็กโลกกันทุกคน ทั้งยามตื่นยามหลับหรือไม่ว่าจะไปไหน ๆ บนโลกใบนี้

แม้ขณะนี้การตัดสินใจครั้งสุดท้าย เพื่อการชำระระบบโลกเกิดขึ้นแล้วและกำลังดำเนินการอยู่ในขั้นสุดท้ายก็ตาม มนุษย์ทั่วไปยังมีเวลาที่เหลืออยู่อีกเล็กน้อยที่จะช่วยบรรเทาความบอบช้ำของโลก จากภัยพิบัติรุนแรงซึ่งกำลังจะเกิดขึ้น และลดทอนเคราะห์ภัยที่ตนเองกับเพื่อนในสังคมเดียวกันจะต้องเผชิญลงได้บ้าง ด้วยการเปลี่ยนจิตสำนึกเสียใหม่ ในการเข้าถึงความดีงามที่จิตรู้แจ้งเบื้องต้นในการเข้าถึงความดีงามของมนุษย์คือโอกาสสุดท้ายที่จักรวาลยังเหลือทางออกไว้ให้

การตัดสินใจเปลี่ยนจิตสำนึกใหม่ที่ว่านี้ มนุษย์จะต้องกระทำร่วมกันเป็นกลุ่มเป็นสังคม คนจำนวนมากเท่าใดยิ่งได้่ผลด้านบวกมากเท่านั้น จะลดความรุนแรงลงจนเหลืออยู่ในระดับที่ปลอดภัย เพราะอำนาจแห่งความดีของกลุ่มสังคม จะเหมือนมีร่างแหโครงข่ายที่พอจะช่วยต้านอำนาจการทำลายที่รุนแรงจากนอกระบบโลกได้ เช่น คลื่นพายุสุริยะ และพลังงานแม่เหล็กครั้งที่สอง ที่จะถูกส่งมายังโลกจากดวงจันทร์กลุ่มไอโอ จากดาวพฤหัส

เมื่อวันสองนี้ใครได้ดู ยานอวกาศจูโน จากนาซา ที่ส่งขึ้นไปสำรวจดาวพฤหัสบ้างหรือเปล่าค่ะ ว่าพลังงานจากดาวพฤหัสเป็นเช่นไร แล้วทำไมข้อมูลเหล่านี้จึงต้องเกิดในช่วงนี้ แต่ว่ายานอวกาศนั้นได้ส่งขึ้นไปตั้งแต่ 5 ปีที่แล้วมั้งค่ะ แต่เพิ่งจะถึงดาวพฤหัส เมื่อ 1-2 วันที่ผ่านมาเองค่ะ

10. jityim

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/FWbegWZH_nk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

วันนี้ข่าวช่องวันรายงานว่า ที่ผ่านมาน้ำแข็งขั้วโลกละลาย 1ล้านล้านตัน ภายใน 4 ปี ที่ผานมาค่ะ

คลิปลับวีดีโอนาซ่ารีบดูก่อนโดนลบ....ตามนั้น...ลองดูนะคะ

แสงออร่าสีเขียวเหนือที่ลอยในอวกาศ....พลังงานนี้สำคัญต่อโลกมาก

แสงออร่าสีแดงที่แทนที่สีเขียวแสดงให้เห็นสภาวะโลกร้อน

พายุสุริยะจากดวงอาทิตย์...จากจุดดับของดวงอาทิตย์

มีอะไรใน...ดาวพฤหัส

น้ำแข็งขั้วโลกละลายลงสู่ทะเล

ผลกระทบที่เกิดกับโลก ณ ปัจจุบัน

ภาวะโลกร้อน หวั่นน้ำแข็งกรีนแลนด์ละลาย ทำชาวโลก 500 ล้านชีวิตไร้ที่อยู่

11. jityim

ข้อมูลนี้สำคัญมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ค่ะ...สำหรับ ณ ขณะนี้

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/hSu-79R7Ha0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

รายละเอียดในวีดีโอนี้...บ่งบอกได้ค่ะว่า..อะไรกำลังเกิดขึ้นกับโลกของเราขณะนี้ค่ะ
    เคยลงรายละเอียดนี้ ไว้ที่กระทู้ทางที่ต้องเลือกเดินในจักรวาลแห่งความรัก ครั้งหนึ่งแล้วค่ะ
    ตอนนั้นอาจจะยังไม่มีใครสนใจก็ได้ค่ะ ...ก็เลยนำมาลงอีกครั้ง

แต่ตอนนี้ปรากฏการณ์เกิดขึ้นแล้วในขณะนี้ค่ะ ตามวีดีโอค่ะ

Super sun น้ำท่วมขนาดใหญ่

The poles are shifthing and The magnetospere is weakening

ขั้วโลกเกิดการสลับขั้ว สนามแม่เหล็กโลกอ่อนตัวลง

cloud cloud cloud เมฆ เมฆ เมฆ น้ำ น้ำ น้ำ

more Cosmic ray......น้ำเพิ่มขึ้น ตัวเกิดให้เกิดน้ำมหาศาล....

เกิดความชื้นในอวกาศ เมฆหนาขึ้น ฝนตกมากขึ้น เกิดน้ำในอวกาศ

สนามแม่เหล็กโลกกำลังเคลื่อนที่เปลี่ยนแปลง จริง ๆ สนามแม่เหล็กโลกอ่อนตัวลง

โลกเราอาจไม่ได้อยู่ตำแหน่งเดิม 55.0 องศาเหนือค่ะ

ข้อมูลยืนยันจากนักวิทยาศาสตร์ค่ะ นาทีที่ 9 นาทีที่ 15 นาที่ที่ 17 น่าสนใจค่ะ

12. jityim

วันนี้ 13 ก.ค. 59 กระทู้ของคุณเกษมห้องภัยพิบัติน่าสนใจเป็นพิเศษค่ะ

ขออนุญาตนำมาลงเพื่อให้ผู้ที่สนใจยังไม่ทราบเข้าไปอ่านค่ะ

13 ก.ค. 59 สวัสดี

นิมิตเช้านี้ ตาเค เก็บโคลนที่มาจากน้ำท่วม ใส่บ่อปูนที่เขาก่อไว้ใช้ปลูกต้นไม้อยู่หน้าบ้าน เห็นอาหารที่เทไว้ให้สุนัขบนทางเดิน สูงประมาณ ๑ เมตร กองอยู่ที่พื้น ยังมีรอยน้ำท่วมที่ยังไม่แห้ง มองไปตรงข้ามเห็นสาวคนรู้จัก บ้านอยู่ซอยเดียวกัน ...ที่ฝั่งธนบุรี คิดว่าตักทางนี้เสร็จก็จะไปช่วยเขาตัก

ดูเหมือนจะคล้ายเห็นโคลนสองฝั่งบนถนนเยาวราช หมายถึงเหตุการณ์นะ
    ภาพจะสื่อถึง น้ำท่วมหนัก พื้นที่บอกไว้แล้ว

นาทะนาถ ๙๗

ที่มา แจ้งข่าวเตือนภัยโดยคุณ k_97

นอกจากภัยพิบัติที่เกิดขึ้นต่าง ๆ ทั่วโลกแล้ว ยังมี....

ดาวเนบิรุ

ภาพนิมิตเห็นก้อนเมฆสีแดง

รหัสไอ้หัวโต

ทำนายนิมิตจากผู้หยั่งรู้

13. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ภัยพิบัติมาต้องเตรียมร้องเพลงวันหายนะโลกซะแล้ว
    ไอเรามันซอมซ่อ บี้ยังหายไป เจมข้าวมันไก่ ปลามันสุดอุรา
    แซมๆเลยคยัก อินทรีย์ผู้สูงสัก อบรมบ่มนิสัยกันใหม่
    เผื่ออะไรไหว จะได้รอดทัน ลืมสุขอุรา สรรหาเพลงเต้น
    ขโมยขโจรพ้นภัย ใยดิ้นกันนักหนัก ลมบาวแดง
    ข้างแสงเดือนอ้าย ตัวพี่ไม่มีไรดีเลย เล้ย เล้ย โอ้เย

14. gratrypa

gratrypa เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    เขียน ๑๕๕๕

ตลกมาก เรานั่งหัวร่อ งอหายไปไหนเลยอ่ะ ๕๕๕
    แล้วมีเพลงภัยพิบัติไปแล้วป่ะ โลกไม่หาย นะ ยังอยู่
    ภัยรอบนี้มาไวไปไวอ่ะ ยังไม่ทันรู้ตัว ก็ผ่านไทยไปแล้ว
    ขอเพลงไล่ส่งด้วยดิมีป่ะ ไม่มีก็แต่งเลย ท่านเจ๋งอยู่แล้วนิ

ดร.ดิเรก ผัวประภาพี่ประไพ / กระต่ายป่า แห่งประเทศไทย
    .

15. jityim

เมืองไทยเจ๋งอยู่แล้วค่ะ. ต้องบอกว่าคนไทยเจ๋งด้วยนะคะคนมีบุญมาเกิดเยอะ ช่วงนี้เป็นการปรับย้ายแนวแกนแม่เหล็กโลก โลกจึงเบี่ยงเบนไปหรือค่อยๆเบี่ยงเบนไปค่ะ การที่แนวแกนเม่เหล็กจะเคลื่อนที่ได้ ก็ต้องมีพลังงานส่งมาทำให้ย้ายและพลังงานนั้นก็มาจากพายุสริยะและจากดาวพฤหัสใช่ไหมค่ะ ในแกนใจกลางโลก และโลกเองก็ต้องเคลื่อนย้ายตัวเองด้วย ผลจากการเคลื่อนย้ายนี้นอกจากจะมีการสะเทือนของเปลือกโลก เป็นธรรมดาใช่ไหมค่ะว่ามีการเคลื่อนก็ต้องมีการไหว โดยเฉพาะเปลือกโลกคือแผ่ดินและภูเขาไฟระเบิด ย่อมต้องมีเป็นธรรมดา ทีนี้เมื่อพลังงานส่งมาจากภายนอกระบบโลก การเกิดฟ้าผ่าพายุหมุนเกี่ยวกับภัยธรรมชาติต้องมี แล้วภัยเหล่านี้ส่วนใหญ่แล้วทำไมไปอยู่เฉพาะแระเทศมหาอำนาจอย่างจีนและอเมริกาเป็นต้นนะคะ ก็เพื่อให้ผู้นำของประเทศชลอการตัดสินใจที่มีผลกระทบต่อโลก หันมาดูแลขจัดภัยภายในประเทศของตนเองก่อน

ขณะที่การดำเนินการปรับย้ายอยู่นี้ ตราบใดที่แนวองศายังไม่ครบตามที่กำหนด การรับพลังงานจากนอกโลก และการกระทำต่อโลกเองถือว่ายังไม่สิ้นสุด ยังตัองมีภัยอยู่ต่อไปจนกว่าจะได้ที่ว่าเป็นยุคพลังงานใหม่จริงๆคือโลกย้ายแนวขึ้นไป3 องศาเหนือแล้วเท่านั้น เหตุการณ์ภัยต่างๆจึงยุติลง จึงเข้ายุคพลังงานใหม่ที่แท้จริงค่ะ. ถ้าตอนนี้ยังไม่ครบจึงประมาทมิได้ เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ คนไทยเราจึงต้องรักและสามัคคีกัน ไม่แตกแยกเหมือนต่างประเทศ เพื่อมอบพลังงานบวกให้กับโลกไม่เสียสมดุลมากเกินไป เมื่อเราทุกคนคิดดีทำดีช่วยเหล่อโลกในการปรับระบบในครั้งนี้ด้วย ประเทศของเราจึงได้รับผลกระทบน้อยไปด้วยไงค่ะ

แต่เหตุการณ์ปัจจุบันนี้การโจมตีฝรั่งเศสเป็นการยั่วยุให้เกิดการแตกแยกมากขึ้น๑ ประเทศจีนไม่ยอมรับการตัดสินของศาลโลก จะก่อสร้างอะไรนะคะที่เกี่ยวกับการทำลายความสมดุลของโลกเพราะนอกจากจะเกิดมลพิษแล้วยังเป็นการทำลายความสมดุลเรื่องการเคลื่อนย้ายสร้างใหม่ในทะเล กลับเป็นการทำลายเพิมหนักขึ้นไปอีก ๑ ไหนจะประเทศเกาหลีที่คนประท้วงผู้นำในการให้ความร่วมมือกับประเมศมหาอำนาจที่นำบางอย่างมาไว้ในประเทศที่ประชาชนไม่รู้และไม่ยอมรับ๑. สิ่งเหล่านี้ล้วนเป็นจริงไปตามคำพุทธทำนายที่จักรวาลได้แจ้งมาล่วงหน้าเพื่อให้เปลี่ยนจิตสำนึกเสียใหม่ และยังมีอีกนะคะผู้นำมหาอำนาจที่มีมนุษย์ต่างดาวเจ้ามาเกี่ยวข้องที่อาจทำให้ตัดสินใจที่ผิดพลาดในชะตากรรมของโลกจึงประมาทไม่ได้ค่ะ ถ้าตราบใดแล้วเรายังไม่ได้เข้ายุคพลังงานใหม่อย่างแท้จริง คือโลกปรับย้ายแนวแกนแม่เหล็กโลกครบ 3 องศาเหนือแล้วนะคะ