มงคลวัตถุ และ เครื่องราง - ของขลัง.. (๓)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 27 มีนาคม 2009.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

2. บอมม์

บอมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2008
    สุขสันต์วันสงกรานต์ ครับพี่ออย และพี่ๆ ทุกท่านครับ

3. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    อนุโมทนาครับ

ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

4. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ฝากข่าวบอก

คุณไทยพุทธช่วงนี้อยู่ต่างจังหวัดนะครับ
    ช่วงนี้ท่านใดสนใจกรุณาโทรติดต่อทางโทรศัพท์ได้เลย

5. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

fairy3(f) ขอโมทนาสาธุครับ สาธุ...(f)fairy3<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ขอจองปลัดนางครวญ หลวงปู่ชื่น วัดตาอี หลังจากเข้ามหาวิทยาลัยแล้วผมจะส่งเงินให้พร้อมกับตะกรุดหนังเสือ หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระนะครับ ขอบคุณพี่มากนะครับ

7. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

ตระกรุดหนังเสือ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ส่วนที่แบ่งให้บูชานั้นได้หมดลงแล้วครับ ถ้ามีแบ่งให้บูชาอีกจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

8. thaiput

หลวงปู่ไต้ฮงกงโจวซือ..

ศาลเจ้าไต้ฮงกง ใน ไทยสร้างขึ้นระหว่างปี พ.ศ.2452-2461 บริเวณถนนพลับพลาไชย มีพื้นที่ 3 งาน 66 ตารางวา เป็นที่ประดิษฐานรูปจำลองซึ่งอัญเชิญมาจากจีนของ หลวงปู่ไต้ฮงมหาเถระ พระผู้มีความเมตตากรุณา และเป็นผู้ริเริ่มบำเพ็ญกุศลในการจัดฌาปนกิจศพไร้ญาติสมัยราชวงศ์ซ้อง เมื่อเกือบพันปีล่วงมาแล้ว ในเวลาต่อมาได้จัดตั้ง “คณะเก็บศพไต้ฮงกง” เพื่อทำการเก็บและจัดการงานศพอนาถา ต่อมาเปลี่ยนชื่อคณะเป็น “มูลนิธิป่อเต็กตึ้ง” พระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 6 ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นพระราชทานเงินให้ “คณะเก็บศพ” ปีละ 2,000 บาท ต่อมาได้มีการบูรณปฏิสังขรณ์ศาลเจ้า แล้วเสร็จในปี 2497 ครั้งนั้น จัดให้มีงานฉลอง 7 วัน 7 คืน มีการทำบุญ ทิ้งกระจาด และต่อไฟศักดิ์สิทธิจากวัดพระศรีรัตนศาสดารามมายังศาลเจ้าด้วย
    “จริงๆท่านเป็นภิกษุชาวจีนที่ช่วย เหลือประชาชนที่เจ็บป่วย สร้างสะพาน สอนหนังสือ เป็นภิกษุที่สร้างคุณงามความดี คนจีนสมัยก่อนนับถือมาก เมื่อคนจีนมาตั้งรกรากที่เมืองไทย คนที่พอจะมีฐานะหน่อยมารวมตัวกันและต้องการจะเจริญรอยตามท่าน จึงได้สร้างท่านพร้อมกับบูชามาโดยตลอด มูลนิธิปอเต็กตึ๊งก็ถือกำเนิดมาจากปณิธานที่อยากจะดำเนินรอยตามท่าน คือการช่วยเหลือประชาชนและสังคม มูลนิธิปอเต็กตึ๊งมีอายุ 96 ขึ้น 97 ปีแล้ว สิ่งที่เราทำมากกว่าการเก็บศพ” หัวหน้าประชาสัมพันธ์มูลนิธิฯกล่าว
    ความพิเศษของศาลเจ้าไต้ฮงกงในช่วงตรุษจีนนั้น ก็คือประชาชนจำนวนมากที่หลั่งไหลกันมาทำบุญขอพร
    “ยิ่งทุกข์เท่าไหร่ไหว้พระองค์ใดก็ ตามเราจะรู้สึกสบายใจ แต่ท่านไต่ฮงกงเป็นเรื่องของการบำเพ็ญบุญบารมีมามากและให้ทาน คนจีนคนไทยจึงนับถือ ขอได้ทั่วไป ร่างกายแข็งแรง การงานประสบความสำเร็จ ฯลฯ”
    ความพิเศษของศาลเจ้าไต้ฮงกงที่นอก จากการมาไหว้พระขอพรแล้ว ที่นี่ยังมีการแจกขนมสาคูอีกด้วย เราจะเห็นคนมาเข้าคิวรอรับขนมสาคูเป็นจำนวนมากทุกปี
    “ตรุษจีนมูลนิธิมีต้มสาคูแจก เพื่อความกลมเกลียวและสิริมงคล คนจะมาทำบุญหรือไม่ทำบุญเราไม่ซีเรียสเลย สามารถมาเข้าคิวรับได้ทั้งวัน จะมีจุดบริการสาคู เป็นสิ่งที่ประชาชนถามถึงกันมากที่สุด แต่ที่สำคัญที่คนต้องการสาคูจากที่นี่ก็เพราะว่าเขามองว่าเป็นสิริมงคล หลังจากทำบุญแล้ว จะมอบตั๋วแลกขนมเพื่อนำเอาจันอับกลับไปบ้าน แล้วนำไปไหว้ หลังจากนั้นก็นำมากินเพื่อความเป็นสิริมงคลเช่นกัน”
    นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมเวียนธูปตอนเที่ยงคืนของวันสุดท้ายเทศกาลตรุษจีน และแจก “ฮู้” หรือ “ยันต์” ของหลวงปู่ไต้ฮงกงบริเวณฝั่งตึก 5 ชั้น โดยไม่ต้องเช่าหรือแล้วแต่ทำบุญอีกด้วย

รูปหล่อลอยองค์ "หลวงปู่ไต้ฮงกงโจวซือ" รุ่นแรก พ.ศ. 2540 เนื้อทองก้นเบ้าแก่ทองคำ ซึ่งจัดสร้างจากโลหะเนื้อทองส่วนที่เหลือจากการหล่อรูปองกงไต้ฮงกงโจวซือ ซึ่งประดิษฐาน ณ มูลนิธิประสาทบุญสถาน พิษณุโลก ผ่านพิธีกรรมทางจีนและปลุกเสกเดี่ยวโดยหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ หลายวาระ. แบ่งบูชา 650 บาท (พร้อมจัดส่งครับ)

คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

9. thaiput

ประคำจักรพรรดิ์..

สร้อยประคำมหาจักรพรรดิ์ พร้อมด้วยล็อกเก็ต ๖๐ ปี หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ด้านหลังประกบด้วย ล็อกเก็ต หลวงตาม้า วิริยธโร ครบ ๕ รอบ ด้านในบรรจุผงจักรพรรดิ์และธาตุของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เลี่ยมพลาสติคกันน้ำอย่างดีพร้อมใช้ แบ่งบูชา 650 บาท (พร้อมจัดส่งครับ)

คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

(ปิดรายการ คุณ
    APIRAT บูชาแล้วครับ ขอบคุณครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2009
  10. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองล็อกเก็ต ๖๐ ปี หลวงปู่ดู่#205#คับ

11. thaiput

รับทราบการจองครับ..

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณมากครับ

thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

12. thaiput

หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา

เหรียญ ศ.๑๑ หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา พระเกจิอาจารย์อาคมขลังแห่งเมืองนครปฐม. เหรียญ ศ.๑๑ เนื้อทองแดง สภาพสวยนิยม พุทธคุณด้านแคล้วคลาดเป็นเยี่ยม แบ่งบูชา 2,300 บาท (พร้อมจัดส่งครับ)

(ปิดรายการ คุณ
    บอมม์ บูชาแล้วครับ ขอบคุณครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2009
  13. บอมม์

บอมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2008

จองครับพี่ + ฝากเลี่ยมเงินด้วยครับผม

14. thaiput

รับทราบการจองครับ..

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

15. thaiput

ยันต์พระเจ้ายิ้ม เมตตาแล ค้าขายร่ำรวย ขึ้นเจ้า เข้านาย ดีนักแล

" ยันต์พระเจ้ายิ้ม เมตตาแล ยันต์นี้ใครมีไว้ย่อมเป็นที่รักของคนและเทวดา ค้าขายร่ำรวย ขึ้นเจ้า เข้านาย ดีนักแล " ตระกรุดยันต์พระเจ้ายิ้มนี้ใช้ติดตัว อาราธนาบูชา ว่านะโม 3 จบ " อุลุอุลุกะลุตุอะยังอะยัง อะมะมะปะหะปะหะอะยะมะ " อุปเท่ห์ของยันต์นี้มีมากมายกล่าวไม่จบสิ้น พุทธคุณเท่าฝอยท่วมหลังช้าง ให้อาราธนาบูชาด้วยความเชื่อมั่นจักเกิดผล กระผมจึงนำมาเผยแพร่และออกให้บูชา ดอกละ 250 บาท มีแค่ 3 ดอกครับ (รวมค่าจัดส่ง)

16. thaiput

มหาอุด มหาระงับ

หลวงพ่อประเทืองท่านเขียนยันต์ลง ในตะกรุดมหาอุดมหาระงับทุกดอกด้วยมือ ผ่านการปลุกเสกเดี่ยว และเข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษก ในโบสถ์วัดกระโจมทอง ซึ่งมีพระเกจิชื่อดัง 9 รูป ทั้งยังเข้าร่วมปลุกเสกในโบสถ์ วัดอินทาราม ซึ่งมีพระเกจิเข้าร่วมปลุกเสกอีก 9 รูป ซึ่งตะกรุดรุ่นนี้นับเป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงพ่อประเทือง

ยันต์ มหาระงับ ป้องกันฟืนไฟ โจรผู้ภัย ยันต์ มหาอุด ยิงไม่ออก แทงไม่เข้า หลวงพ่อเคยบอกว่า เวลาท่านอธิฐานจิตปลุกเสกแล้ว เมื่อเข้าสมาธิ ท่านได้ลงคาถาพุทธคุณลงไปด้วย

เมื่อ ครั้งไฟไหม้แถวบางซื่อ บ้านไม้ไหม้ไปหลายหลัง แต่มีอยู่หลังหนึ่งไฟวนไปวนมาไม่ไหม้บ้าน เมื่อเพลิงสงบ พนักงานดับเพลิงจึงนำบันไดขึ้นไปตรวจสอบ พบรูปถ่ายหลวงพ่อประเทืองวางอยู่บนหิ้งพระ พลิกดูด้านหลังมียันต์มหาระงับ จึงเป็นที่มาของตะกรุดมหาระงับ ดอกไม่ใหญ่มากประมาณ 4 นิ้ว ใส่กรอบพลาสติกกันน้ำแขวนคอได้ น้ำหนักเบา แบ่งดอกละ 600 บาท (พร้อมจัดส่งครับ)

17. thaiput

เหรียญรุ่นพิเศษ

เหรียญพุ่มข้าวบิณท์เนื้ออัลปาก้า (รุ่นพิเศษ) หลวงพ่อประเทือง วัดหนองยางทอย จ.เพชรบูรณ์ เจ้าตำรับเสกแล้วสับ โช๊ะ โช๊ะ โช๊ะ เหรียญนี้เป็นเหรียญรุ่นพิเศษ เป็นเหรียญที่จัดสร้างขึ้นในยุคแรกๆของท่าน ประสบการณ์สูงด้านแคล้วคลาด คงกระพัน เป็นที่นิยมของทหารและตำรวจยิ่งนัก เลี่ยมพลาสติกพร้อมใช้อย่างสวยงาม แบ่งบูชา 650 (พร้อมจัดส่งครับ)

18. thaiput

มีเหลือเพียง 1 ชุดครับ..

สร้อยประคำมหาจักรพรรดิ์ พร้อมล็อกเก็ตหลวงปู่ดู่และหลวงตาม้า ด้านในบรรจุผงจักรพรรดิ์และธาตุของหลวงปู่ดู่ ยังมีเหลือให้บูชาอีกเพียง 1 ชุดเท่านั้นครับ ขอบคุณครับ

19. thaiput

ปลัดหัวชะมด..

ปลัดขิกหัวชะมด สุดยอดมหาเสน่ห์และเมตตาเป็นที่รักของมนุษย์และเทวดา..ตำรับหลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย จ.เพชรบูรณ์ (เจ้าตำรับเสกแล้วสับ) ปลัดหัวชะมดเนื้อชินตะกั่ว รุ่นนี้เป็นรุ่นแรกและรุ่นสุดท้ายของหลวงพ่อประเทืองที่ท่านปลุกเสกไว้ก่อนละสังขาร หลวงพ่อบอกว่าปลัดหัวชะมดนี้ดีมาก พกไว้จะเป็นเมตตาของมนุษย์และเทวดา เข้าหาผู้หญิงให้ไว้ข้างซ้าย เข้าหาเจ้านายให้ไว้ข้างขวา ถ้าพ่อค้าแม่ขายให้เอาปลัดขิกทิ่จิ้มไปที่ของที่จะขาย จะขายดีเป็นเทน้ำเทท่า พุทธคุณนั้นจักพรรณาได้หมด แบ่งบูชา 650 บาท (พร้อมจัดส่งครับ)

20. thaiput

เบี้ยท่านสั่นได้จริง..

ขออนุญาติเล่าเหตุการณ์เบี้ยท่านสั่นได้จริงสักหน่อย จักเป็นบทความที่บันทึกไว้และเล่าสู่กันฟังในหมู่ลูกศิษย์หลวงพ่อ

เรื่องเบี้ยท่านสั่นได้จริงนี้ผมเองก็เคยได้ยินมาจากผู้ใหญ่ท่านนึง

เบี้ยแก้นี้ถือว่าเป็นปัจจัยที่ 5 ของผมเองที่ขาดไม่ได้ วันไหนลืมพกติดตัวทำให้ไม่สบายใจหรือนอนไม่หลับได้ทีเดียว เบี้ยแก้ที่พกติดตัวเสมอ คือ เบี้ยของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร และเบี้ยของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน สองสำนักนี้ถ้าพกไว้ ไปไหนไปกัน..

วันนั้นมีโอกาสได้สนทนากับพระรูปหนึ่งซึ่งเคยพบท่านมาครั้งนึงแล้ว.และไม่ขอ เอ่ยนามพระท่านนี้นะครับ แต่บอกได้ว่าอยู่ทางเหนือไม่ไกล้ไม่ไกลนี้เอง พระสงฆ์รูปนี้เป็นพระที่ฝึกพระกรรมฐานเป็นนิจ และเป็นพระที่เคยรักษาผู้ป่วยตามอัตภาพ วันนั้นผมได้สนทนากับพระคุณเจ้าหลายอย่างจนเลยเถิืดมาเรื่องเบี้ยแก้

เลยได้ถามท่านว่าเบี้ยแก้นั้นมีคุณวิเศษอย่างไร พระท่านอธิบายว่าเบี้ยแก้นั้นมีคุณวิเศษมากมายนัก โบราณว่าฝอยท่วมหลังช้าง ประมาณมิได้ ถ้าผู้ใดเสกได้ถึงหรือทำได้จริง จะมีคุณวิเศษสูงสุดทีเดียว เบี้ยแก้นี้กันไข้ป่าหรือบรรเทาพิษไข้ได้ ต้านวิญญาณร้ายได้

พอสนทนาเรื่ืองเบี้ยกันเนิ่นนานพอควร เกล้ากระผมเลยเอาเบี้ยแก้ที่เหน็บติดตัวประจำส่งพระท่านดู.. ท่านรับเบี้ยแก้ไปแล้วนำเบี้ยแก้ไปพนมมือไว้สักพัก ท่านลืมตาขึ้น ถามบอกว่าเบี้ยแก้นี้มาจากพระท่านใด ทำไมเบี้ยแก้นี้ประดุจมีชีวิตและสั่นได้..

เบี้ยแก้ตัวแรกสั่นได้ประดุจดังมีชีวิต ส่วนเบี้ยแก้ตัวที่สองคล้ายๆกันแต่มีอานุภาพกันพิษได้ดี

บทความที่ผมเขียนลงไปนี้ขอบันทึกไว้ในหมู่ลูกศิษย์ได้รับรู้กันว่าเบี้ยแก้นั้นมีดีอย่างไร

ท่านใดมีเบี้ยแก้ไว้อย่าเก็บไว้เฉยๆ อย่าทิ้งอย่าขว้างเหมือนของไร้ค่า เช่ามาเก็บไว้ไม่ได้ประโยชน์ ถ้ามีเบี้ยแก้แล้วให้อาราธนาติดตัวอยู่สม่ำเสมอ จะรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น

ถือว่าเบี้ยแก้นั้นเป็นของมหัศจรรย์ก็ว่าได้ทีเดียว ผมเจอเหตุการณ์จังๆหลายหนหลายครา ได้ไปทำงานหลายที เจอเหตุการณ์คนถูกวิญญาณร้ายเข้าสิงห์ร้ายครั้ง เหตุการณ์ต่างๆสงบลงด้วยเพราะเบี้ยแก้นี้นับครั้งไม่ถ้วน

จึงนำมาบอกเหล่าศิษย์ที่รักหลวงพ่อว่า ถ้าท่านใดมีเบี้ยไว้ครอบครอง ให้นำมาอาราธนาพกติดตัวให้สม่ำเสมอ เบี้ยแก้ถือเป็นสิ่งล้ำค่้าทางใจของผมไปแล้ว...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้