ภาพในงานกฐินวัดเขาวง รับพระนารายณ์ทรงฤทธิ์ ขนาดบูชา 5 นิ้ว(หน้า21)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pkomsan, 7 เมษายน 2009.

1. navasree

navasree เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องลายเซ็นตจะดูว่ามีพื้นที่ไหมนะครับ ถ้ามีก็จะลองดู แต่ถ้าไม่มี จะทำโค๊ตพินธุของหลวงตาตอกไว้แทน

มีรายการชนวนมวลสารเพิ่มจากพี่คมสันครับขอ Update ไว้เลย

ชนวนมวลสาร

โลหะ

พี่คมสัน
    1. ชนวนทองคำสมเด็จองค์ปฐมที่หลวงพ่อมอบให้หลวงตาชลอ วัดศาลพันท่ายนรสิงห์ไว้ด้วยครับ
    2. ตะกรุดกาสะท้อน หลวงพ่อบุญรัตน์
    3. แผ่นชนวนจาร หลวงตาชล วัดศาลพันท้าย
    4. แผ่นชนวนจาร หลวงพ่อสุรินทร์ วัดสุขุมาราม
    5. แผ่นชนวนจาร หลวงพ่อบุญรัตน์ 2 แผ่น
    6. แผ่นชนวนจาร หลวงพ่อพระมหาทอง วัดกลางชูศรี 3 แผ่น
    7. เหรียญพระนารายณ์ทรงครุฑ วัดเขาวงถ้ำนารายณ์ (คณะครุฑธานุภาพสร้าง) *เหรียญหลวงตามอบให้บรรจุใต้ฐานครับ
    8.แผ่น ทอง นาค เงิน จาร ของหลวงตาวัชรชัย
    9. แผ่นทองเหลือง ที่เข้าทุกพิธีในการสร้างเหรียญพระเอกาทศรถ และ หลวงปู่ทวดรุ่นกายสิทธิ์
    10. ตะกรุด อุดมจักรพรรดิ ของหลวงปู่เยี่ยม
    11. ชนวนแผ่นจาร หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม

อดิเทพ
    12. ตัวเรือนแหวนแหวนจักรเพชร จากคุณ อดิเทพ

คุณ supiti ^_^
    13. แผ่นดวงมหายันต์เกราะเพชรหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

navasree
    14. แผ่นชนวนจารเนื้อเงินบริสุทธิ์หนัก 1 บาท ยันต์ท้าวมหาชมภู พร้อมคาถา สัมปติจฉามิ กำกับ
    15. ชนวนหล่อพระเจ้าพรหมมหาราช 1 แท่ง
    16. ปลอกรัดมีดหมอปากกา (ทองผาภูมิ)ที่หัก ของหลวงพี่เล็ก
    17. ตะกรุดเดินป่า หลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    18. แผ่นชนวนจาร ยันต์ธงท้าวมหาชมภู ยันต์ชนะ ยันต์ธงพระอินทร์ เข้าพิธีเสาร์ห้า วัดท่าขนุนที่ผ่านมา
    19. ก้านชนวนพระกิ่งสมเด็จองค์ปฐม วัดถ้ำป่าไผ่ พี่วุฒิพงษ์สร้าง

ปฐวี
    พี่คมสัน
    1. จีวร หลวงปู่บุดดา
    2. จีวร และเส้นเกศาหลวงตา หลวงตามอบให้บรรจุไว้ใต้ฐานครับ

คุณ supiti ^_^
    2. ชานหมากหลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมนต์ จ.สุรินทร์

navasree
    3. ลูกอมผงบรรจุ สมเด็จองค์ปฐม วัดถ้ำป่าไผ่ จากพี่วุฒิพงษ์
    4. ลูกอมชานหมากหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่บรรจุพระเจ้าพรหมมหาราช
    5. ผงทรายเสกวัดท่าซุงและวัดท่าขนุน
    6. ผงชนวนใต้ฐานพระเจ้าพรหมมหาราช สมัยหลวงพ่อ (รุ่นเก่า)
    7. ผงตะไบจากการแต่งซ่อมพระศรีอริยเมตตรัย วัดท่าซุง

เชิญทุกท่านที่ต้องการสร้างพระนารายณ์ไว้ในพระพุทธศาสนา เขียนจารยันต์ คาถา บทสรรเสริญคุณงามความดี ส่งมาได้ที่พี่คมสันนะครับ ถือว่าร่วมกันสร้างพระนารายณ์อีกวิธีหนึ่ง จะได้เป็นการรวมกำลังแรงอธิษฐานให้พระนารายณ์เป็นสื่อเป็นที่พึ่งให้ผู้ที่บูชา ผู้ที่ ทำนุบำรุงค้ำจุนพระพุทธศาสนาอีกส่วนหนึ่งโดยเอากำลังบุญที่เราทำใส่เอาไว้และให้แผ่ไปตามพระบารมีแห่งองค์พระรัตนตรัย ห

2. pkomsan

pkomsan เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    จะมีแผ่นทอง นาค เงิน ที่หลวงพ่อสมเด็จ (เกี่ยว) ท่านอธิษฐานจิตให้ด้วยครับ

3. พึ่ง

พึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงิน 2,000
    เข้าบัญชี ธนาคาร กรุงเทพ
    ของ พี่คมสัน ผึ้งแดง
    เวลา ประมาณ 12.00 ค่ะ
    ( ที่มีเมสเสจจากธ.กรุงเทพ แจ้งไปค่ะ )

4. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    รายชื่อที่ 23 ผมได้โอนเงินและแจ้งที่อยู่ทาง PM แล้วตั้งแต่ต้นพค และได้รับconfirm กลับทาง PM แล้ว รบกวนคุณpkomson update ที่หน้ากระดานด้วยครับ ขอบคุณครับ

5. pkomsan

ขอบคุณครับ ที่ช่วยดูในกระทู้ครับ
    ท่านใดโฮนแล้วผมไม่ได้อัปเดทในกระทู้ ช่วยแจ้ง แบบ นี้ด้วยครับ
    โมทนาครับ
    ;aa40

6. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    บุญกฐิน วัดเขาวง สระบุรี

เมื่อสักครู่คนที่บ้านแจ้งว่าได้ทำการโอนเงินทำบุญให้แล้วครับ 2,000 + 150 บาท

รบกวนพี่จัดส่งที่เดิมนะครับ

ดิเรก ขจรศักดิ์สุเมธ
    180/393 ชั้น 18 อาคารสุขสวัสดิ์โมเดิร์นคอนโดวิวย์
    ถ. สุขสวัสดิ์ เขตราษฏร์บูรณะ กทม 10140

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยครับ สาธุ

7. navasree

ผมลองทำรายการลง Excel ให้พี่คมสันนะครับ มีรายการที่ 7 กับ รายการที่ 38 ใช่คนเดียวกันหรือเปล่า ส่วนคุณ direkk กับคุณ ROJKAJORN ให้พี่เช็คก่อนนะครับ ส่วนไฟล์ ผมจะส่งไปทาง gmail และชื่อที่อยู่ จะให้ทำให้ก็ได้ครับ ทำแล้วก็ ซ่อนคอลัมน์ที่อยู่์ แล้วค่อยโพสต์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2009
  8. kungit

kungit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 กองค่ะ จะไปรับที่วัดเองค่ะ

กุ้ง

9. navasree

ตอนนี้กำลังกราบเรียนขอหลวงพี่เล็กทำยันต์โสฬสเข้าพิธีเสาร์ห้าและพิธีโสฬสอยู่ครับ ถ้าทำได้จะทำแบบผ้ายันต์ เพราะเวลามีน้อยและมีงบประมาณจำกัด อยากให้เงินเข้ากองกฐินมากๆหน่อย ตอนนี้ยังกะไม่ถูกเลยครับว่าจะทำจำนวนเท่าไหร่ สัก 500 จะพอไหม เพื่อบรรจุเท่านั้นนะครับ ส่วนโลหะไม่แน่ใจว่าแผ่นล่ะเท่าไหร่ สมมุติแผ่นล่ะ 10 บาท ก็ 5000 บาท ทองแดงนะครับ ค่าบล็อกก็สัก 3000-5000 ก็ 10000 บาทแล้ว กะว่าใช้ผ้าแล้วพิมพ์ยันต์ออกมาแทนใส่หลอดแล้วบรรจุก็น่าจะใช้ได้ครับ ข้อจำกัดของงานนี้อยู่ที่ แผ่นยันต์ใหญ่ไม่ได้ถ้าใหญ่จะเกินขอบฐาน มีนายทุนไหมครับ จะได้ลองถามช่างปั๊มให้

10. สุทธิดา

สุทธิดา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ;aa13ช่วยกันทำบุญหน่อยคร๊า.......................thaxx

11. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    โอนเงินค่าสั่งจองพระนารายณ์ฯให้แล้วนะครับเมื่อวานนี้ (20/05/2009) จำนวน 2,150 บาท (รวมค่าจัดส่ง)
    ชื่อ-ที่อยู่ นะครับ
    นาย ปรมกรณ์ ความไพบูลย์
    152/3-4 ถ.ทิพย์วรรณ ต.สวนดอก อ.เมือง จ.ลำปาง 52000

ขอขอบคุณและโมทนาด้วยครับ

12. navasree

พี่คมสันครับ กำลังหาทางทำยันต์โสฬสออกมาให้ทันวันพิธีเสาร์ห้า และพิธีโสฬส อยู่ครับ มีหลายทางเช่นผู้ยันต์ขนาด 3*3 นิ้ว หรือปั๊มดินเผาขนาด 3*3 เซนติเมตร จะใช้งบสัก 3000-4500 บาท อนุมัตโครงการให้ด้วยนะครับ

ตะกรุดโสฬส ของหลวงพี่เล็กสำคัญมากครับ และท่านตอบรับมาว่า ไม่ขัดข้องในการนำเข้าพิธีทั้ง 2 ครับ

13. pkomsan

ok ครับ ไม่ติดอะไร ครับ ดำเนินการได้เลยครับ
    wel lcome_dog

14. ไชยชุมพล

ไชยชุมพล เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คมสันครับ ผมโอนเงินให้แล้วครับ จำนวน 2,150 บาท เวลา 20:20:34 วันที่ 21 พ.ค. ครับ สำหรับที่อยู่จัดส่งผมแจ้งทางข้อความส่วนตัวนะครับ

15. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน 1 กองครับ พี่คมสันต์ โอนเงินปลายเดือน พ.ค.52

16. navasree

ไหน ๆ ก็จะทำขึ้นมาแล้ว ผมว่าใช้เป็นของที่ระลึกทำกฐินสักกองล่ะ 200 บาทดีไหมครับ อาจเป็นเหรียญก็ได้ ผ้ายันต์ก็ได้ ตะกรุดก็ได้ หรือพระผงก็ได้ และยันต์โสฬสก็จะประทับไว้ด้านหลัง ส่วนชนวนก็ทำแผ่นชนวนยันต์โสฬสไปเข้าพิธี แล้วนำมาหล่อม จากนั้นก็อธิษฐานจิตก่อนแจกเป็นของที่ระลึก

กำหนดจำนวนได้เลยก็ได้ครับว่าทำกี่ชิ้น หมดแล้วก็หมดกันไปเลย จะได้กะงบกันได้ถูกด เช่น ทำเหรียญ 1000 เหรียญ ค่าบล็อกหน้าหลัง เดี๋ยวเช็คต้นทุนการผลิตก่อนนะครับ แล้วคุยกันนอกรอบอีกครั้งครับ

17. navasree

แบบยันต์โสฬสในส่วนผ้ายันต์ ตะกรุดครับ ลงไว้ก่อน (ในส่วนนี้กำลังดำเนินการอยู่นะครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      180.9 KB
      เปิดดู:
      217
  18. เล่งอ๋อง

เล่งอ๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    ยังร่วมบูชาได้อีกป่าววค้าบ

19. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    พี่คมสันครับ ผม Komodo โอนเงินให้แล้ววันนี้ เวลาประมาณ 11.30 - 12.00 น. ครับ ยอดเงิน 2,150 บาทครับ สำหรับที่อยู่ในการจัดส่ง จะส่งให้ทาง PM ครับ

โมทนาครับ

20. kungit

kungit เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินค่ะ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR class=IBTR><TD class=IBTD width="30%">หมายเลขอ้างอิงธนาคาร</TD><TD class=IBTD width="33%">9389453</TD><TD class=left vAlign=center rowSpan=18><TABLE class=note id=ctl00_ContentPlaceHolder1_tbConfNote cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR class=IBTR><TD class=IBTD></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR class=IBTR id=ctl00_ContentPlaceHolder1_trConfImmediateDate><TD class=IBTD>วันที่</TD><TD class=IBTD>22 พ.ค. 2552</TD></TR><TR class=IBTR id=ctl00_ContentPlaceHolder1_trConfImmediateTime><TD class=IBTD>เวลา</TD><TD class=IBTD colSpan=2>18:54:28 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)</TD></TR><TR><TD class=tdGroupSpacing colSpan=2> </TD></TR><TR class=IBTR><TD class=IBTD colSpan=2>โอนเงินจาก:</TD></TR><TR class=IBTR><TD class=IBTD>บัญชีผู้โอน</TD><TD class=IBTD>171-0-818566</TD></TR><TR><TD class=tdGroupSpacing colSpan=2> </TD></TR><TR class=IBTR><TD class=IBTD colSpan=2>โอนเงินไป:</TD></TR><TR class=IBTR><TD class=IBTD>บัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=IBTD>Komsan Phungdang </TD></TR><TR class=IBTR id=ctl00_ContentPlaceHolder1_trConfAccountName><TD class=IBTD>ชื่อบัญชี</TD><TD class=IBTD>นายคมสัน ผึ้งแดง</TD></TR><TR class=IBTR id=ctl00_ContentPlaceHolder1_trConfBank><TD class=IBTD>ธนาคาร</TD><TD class=IBTD>BBL</TD></TR><TR><TD class=tdGroupSpacing colSpan=2> </TD></TR><TR class=IBTR><TD class=IBTD>จำนวนเงิน</TD><TD class=IBTD>2,000.00</TD></TR></TBODY></TABLE>