พุทธคุณพระผงบรมมหาจักรพรรดิของ พระเดชพระคุณหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญและหลวงตาม้า

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 6 มกราคม 2007.

1. nopparat_t

nopparat_t Active Member

ขอจอง 3 องค์ วันจันทร์ส่งซองให้ครับผม

นพรัตน์ ถาวรศิริภัทร
    111/97 KT Cort ห้อง306
    ซ.อิสระภาพ39 ถ.จรัลสนิทวงศ์
    บ้านช่างหล่อ บางกอนกน้อย
    กรุงเทพ 10700

ขอบพระคุณมา ณ. ที่นี้ครับ

2. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    [​IMG][​IMG]

บรรดาลูกหลานวงษ์วานว่านเครือต่างทราบกันดีใครมีไว้ใช่ป้องกันอันตรายอย่างเดียวที่ไหนหลวงพ่อเกษม เขมโก ท่านรับรองกับลูกศิษย์ท่านพระหลวงปู่ดู่ ป้องกันนิวเคลียร์ได้

หลวงตาม้า ท่านเมตตาบอกว่า พระหลวงปู่ ป้องกันโรคระบาด และป้องกันไข้หวัดนกได้ให้ใส่ไว้

ปล. โปรดอย่าลืม คาถาบูชาพระ(คาถาจักรพรรดิ)

จากหนังสือ กายสิทธิ์ ของวัดพุทธพรหมปัญโญ

(f) (f) (f)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2007
  3. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    อยากมีโอกาสกราบหลวงตาม้าบ้างจัง ไม่ทราบว่าท่านลงมากรุงเทพบ้างไหมครับ

4. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

11
    ประชาสัมพันธ์เวลาท่านหลวงตาลงมากรุงเทพ

ต้องการทราบกำหนดการของท่านหลวงตาม้าลงมา กทม. ของแต่ละเดือน
    ติดต่อได้ที่คุณศิวกรเบอร์ 081-817.8827 (บอกว่าผม คุณนิกฝากมาถามก้อได้ครับ)

โมทนาสาธุบุญครับ

ธรรมะสวัสดี<!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2007
  5. Wisdom

11
    ภาพหน้าปกจากหนังสือกายสิทธิ์ วัดพุทธพรหมปัญโญ
    รูปสวยมาก โดยฉากหลังเป็นภาพพุทธนิมิตที่ลูกศิษย์ขอถ่ายรูปหลวงปู่แต่มือพลาดไปโดนชัตเตอร์อยู่จังหวะหนึงจึงได้รูปพุทธนิมิตมาแทนซึ่งถ่ายติดซ้อนกับหลวงปู่ดู่(สังเกตุนิมิตพระพุทธเจ้าสรีระสีขาวๆอยู่หลังสุดบริเวณตรงกลางบนๆ) และก็เป็นรูปหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ที่นำมาทับกับภาพพุทธนิมิตอีกที(f)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2007
  6. ten@hotmail.com

ten@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสวดเป็นประจำเลยครับ ตอนนี้พระที่ได้รับแจกครั้งที่ 2 และ 3 มีพระธรรมธาตุสีขาวและสีน้ำเงินขึ้นด้วยครับ..

7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    สีน้ำเงินนั่นใช่ธรรมธาตุเรอะ !

ไม่ใช่มั้ง - * -

หรือใช่หว่า ? รอคุณนิคมาตอบดีกว่า
    ถ้าใช่จริงแสดงว่า ของผมนี่ขึ้นตรึมเหมือนกัน -__-

8. Wisdom

11
    เรื่องของพระธรรมธาตุของพระผงจักรพรรดิ

ที่ขึ้นสีน้ำเงินนั้นเป็นธรรมธาตุครับ บางคนใจหมั่นภาวนาหมั่นสวดมนต์ขึ้นเป็นสีอื่นก็มีเช่นเหลือง แดง ส้ม เขียว น้ำเงิน ชมพู เป็นไปตามสีของพุทธคุณที่เสด็จมาขึ้น แต่ส่วนมากโดยทั่วไปของพระผงจักรพรรดินั้นพระธาตุจะขึ้นเป็นสีขาวใสเป็นสีหลัก ส่วนสีรองก็เป็นสีน้ำเงิน โดยสีอื่นๆนอกเหนือจากนี้เห็นมีขึ้นเฉพาะบางคนเท่านั้นเท่าที่เคยประสบมาพบเจอมา เช่นมีท่านแม่ชีองค์หนึงที่เป็นลูกศิษย์หลวงตาม้าอยู่ที่ศูนย์ปฎิบัติธรรมย่อยของวัดหลวงตาม้าที่ลำพูน แม่ชีองค์นี้หมั่นภาวนาและชอบสวดมนต์มาก ท่านจะสวดบทจักรพรรดิแทบทุกขณะจิตมือก็กำพระไปด้วย เป็นอย่างนี้อยู่ตลอดทั้งวันใครมากราบท่านๆก็สนทนาด้วยใจก็กำพระไปด้วยและน้อมแผ่บุญครอบให้คนที่มากราบท่านไปด้วยโดยดึงกำลังบุญพระผงและกำหนดองค์พระกับหลวงปู่ดู่แล้วแผ่ให้ตามแบบที่หลวงตาม้าสอนแม่ชี และท่านยังแผ่ให้ภพภูมิต่างๆตลอดไม่ว่าไปที่ไหนโดยสงเคราะห์ไปเรื่อยๆตามวิธีการเดียวกัน เวลาผ่านไป2 ปีหลังจากที่ท่านได้รับพระผงจักรพรรดิจากท่านหลวงตาม้าและเป็นพระที่เลี่ยมปิดแล้วจนถึงบัดนี้ปรากฎว่ามีพระธาตุหลากสีสันขึ้นเต็มองค์ไปหมดจนล้นกรอบที่เลี่ยมไว้จนได้ไปเลี่ยมเงินเสริมพลาสติกที่เลี่ยมไว้กันกรอบเลี่ยมแตก จะเห็นได้ว่าที่พระธรรมธาตุขึ้นนี้ เป็นเรื่องการปฎิบัติของแต่ละคนจริงๆ

หลายๆคนสงสัยว่าทำไมพระที่ทั้งท่านหลวงปู่ดู่ และหลวงตาม้าทำจึงบังเกิดความอัศจรรย์เช่นนี้ หลวงตาท่านบอกว่า อยู่ที่วิธีการปลุกเสกและกำลังที่อัญเชิญมา พุทธคุณขององค์พระท่านบอกว่าเป็นกำลังของพระรัตนตรัยรวมกับพระจักพรรดิและพระโพธิสัตว์ที่บารมีเต็มแล้วตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน โดยมีกำลังบารมีรวมของหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด และหลวงปู่ดู่เป็นที่สุด และที่สำคัญหลวงปู่ดู่ท่านใช้วิชาเปิดโลกและวิชาจักรพรรดิในการทำพระนั้นเองและปัจจุบันก็ตกทอดมาถึงท่านหลวงตาม้า

โดยเคยถามหลวงตาม้าครั้งหนึงด้วยว่า เหตุใดจึงมีพระธรรมธาตุขึ้นเป็นสีน้ำเงินท่านบอกว่าสีน้ำเงินเป็นพระธาตุกำลังพระโพธิสัตว์เสด็จมาสำหรับผู้ที่เน้นในการสร้างบารมีและแผ่ภพภูมิเป็นประจำ ส่วนสีขาวนี้ซึ่งเป็นธรรมธาตุสีหลักอยู่แล้วเป็นกำลังแห่งพุทธคุณพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจจักและพระอริยะเจ้าทั้งหลายๆตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันรวมกำลังขึ้นเป็นธรรมธาตุสีนั้นๆ การสัมพัสเองก็ไม่ยากเพราะว่า บางคนกำพระเวลาสวดมนต์ทำใจสบายๆทรงในความดีระลึกถึงพระก็สัมพัสได้แล้วโดยวิธีลักษณะต่างๆที่องค์พระท่านแสดงพุทธคุณออกมา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2007
  9. Wisdom

11
    ขอโมทนาบุญด้วยครับ

10. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

11. เมืองพุทธ

เมืองพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2006
    อนุโมทนาบุญ กับทุกๆๆท่านด้วยความจริงใจครับ
    ผมก็หมั่นสวดมตน์ทำสมาธิทุกวัน รู้สึกจิตใจมีความหนักแน่นและมั่นคง
    มากขึ้นกว่าก่อนมาก
    อนุโมทนา ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

12. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    โอ๊ะ โอ แสดงว่าของผมมีธรรมธาตุสีน้ำเงินนี่เอง ว้าว สาธุๆ

องค์ที่ให้แม่ไปตอนแรกมองเห็นเป็นเกร็ดเงิน ระยิบระยับ เลยมอบให้แม่ไปเพราะนึกว่าพิเศษกว่าองค์อื่น ส่วนองค์สีฟ้าเอามาใช้เอง ไม่นึกเลยว่าคือธรรมธาตุ โมทนาคุณนิคสักร้อยครั้งก็ไม่พอ -/\-

13. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาครับ อยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่แท้ๆ ราคาไม่สูงนักมาไว้บูชาสักองค์ ขอความกรุณาท่านผุ้รู้แนะนำด้วยครับ

14. สักกะ

ผมเห็นที่วัดสะแกมีให้บูชาครับ ที่ทันหลวงปู่ดู่ก็มี ถ้าจำไม่ผิดเหรียญหลวงปู่อยู่ที่ 1500-3000 บาทนะครับ

15. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณมาก ๆ สำหรับคำแนะนำของคุณสักกะ
    ที่พบทั่วไปไม่ทราบว่าแท้หรือปลอม บารมีท่านมากจริงๆครับของปลอมเลยเกลื่อนเมือง คนที่ต้องการพุทธคุณจากองค์พระเลยไม่กล้านำมาติดตัวเป็นที่พึ่ง
    ขอบคุณอีกครั้งครับผม
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

16. สักกะ

ที่ผมห้อยคออยู่เป็นเหรียญหลวงปู่ดู่รุ่นที่ระลึกในการปฏิบัติธรรมปี 2524 ผมไม่ได้เช่ามา แต่ศิษย์ฆราวาสสายตรงของหลวงปู่ดู่ท่านให้มาครับ ได้ยินว่ารุ่นนี้ทันพิธีเปิดโลกด้วย ตอนได้รับมา ดีใจมากๆ

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ผมว่าใช้พระผงของหลวงตาม้าก็น่าจะเหมือนกันนะครับ มีแจกในเวบนี้อยู่ หรือไม่ก็ลองขอคุณนิคก็ได้ อิอิ

17. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    อิอิ
    สวัสดีครับ
    พระหลวงตาม้าท่านมีองค์ไหนพิมพ์ไหนสวยๆมั่งครับ

แนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมกำลังสะสมพระหลวงต้าม้าหน่ะครับ

อยากเปนรุ่นสวยๆก่อนหน่ะ มีรูป ประกอยด้วยยิ่งดี

ความจิงอยากได้ทุกรุ่นแต่ปัจจัยจำกัด เข้าใจอีกว่า ทุกรุ่นดีเหมือนกัน เพราะผงมหาจักพรรดิ์

18. Wisdom

11
    โมทนาด้วยครับ คนที่ต้องการพุทธคุณจากองค์พระอย่างคุณนี้ จริงๆพระสายหลวงปู่ดู่องค์ไหนก็เหมือนกันครับถ้าวิชาที่ใช้สร้างพระของผู้ที่ทำและมวลสารของพระนั้นเป็นวิชาที่สืบทอดมาจากหลวงปู่ดู่โดยตรงซึ่งในปัจจุบันศิษย์สายตรงที่หลงเหลืออยู่ที่เป็นพระด้วยซึ่งสืบทอดวิชามาจากหลวงปู่ดู่โดยทั้งหมดก็เห็นมีแต่หลวงตาม้าองค์เดียวเท่านั้นครับที่ยังทรงธาตุขันธ์อยู่เพื่อสืบทอดต่อไปซึ่งท่านก็เมตตานำมาสอนต่อทั้งด้านวิชาการทำพระและวิชาทางการเจริญกรรมฐาน ตามแนวหลวงปู่ดู่ทุกประการ ซึ่งหลวงปู่เองก็เป็นคนสั่งให้หลวงตาม้ามาทำภารกิจตรงนี้ด้วยก่อนที่หลวงปู่ท่านจะละสังขารไป และยังเกี่ยวเนื่องกับที่หลวงปู่ท่านสั่งให้หลวงตาม้าไปอยู่ที่เชียงใหม่ และเกี่ยวกับคำพยากรณ์ที่หลวงปู่ดู่ท่านเคยกล่าวไว้ด้วย โดยตอนนี้หลวงปู่จึงให้หลวงตาม้าเป็นเหมือนตัวแทนท่านบนโลกที่ทรงธาตุขันธ์อยู่นั้นเองเพื่อโปรดลูกหลานบารมีธรรมและเมตตาท่านมากล้นจริงๆอย่างพระทุกองค์ทุกแบบทุกรุ่นที่หลวงตาม้าทำท่านรับรองว่าพุทธคุณเหมือนของที่หลวงปู่ดู่ทำทุกประการและที่สำคัญท่านทำออกมาเพื่อช่วยคนจริงๆส่วนเรื่องพุทธคุณขององค์พระก็ลองไปอ่านดูที่หัวกระทู้ได้ครับจะมีส่วนที่อธิบายอย่างละเอียดไว้อยู่
    จะมีมาUpdateเรื่อยๆนะครับ และที่ผมคาดไว้ว่าจะนำมาแจกเร็วๆนี้จะเป็นรุ่นพิเศษพิมพ์เปิดโลกหลวงปู่ทวดผงจักรพรรดิ รุ่นมีลูกแก้ว ด้วยครับ เป็นรุ่นกันนิวเคลียส์ และโรคระบาด แถมยังเหมาะแก่การเจริญภาวนาด้วย และยังมีอีกหลายๆรุ่นของหลวงตาม้าครับ ยังไงก็ติดตามกันได้ธรรมะสวัสดีครับปล.วันอาทิตย์ที่21 มกราคม ที่จะถึง นี้ผมจะไปร่วมงานหล่อพระหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ขนาดเท่าองค์จริงที่ลำพูนด้วยนะครับ ยังไงร่วมโมทนากันและคนที่ไปร่วมงานก็คงได้มีโอกาสเจอกันนะครับขอให้บุญนี้ถึงกันหมดและผู้ที่เดินทางไปให้เดินทางโดยปลอดภัยและสวัสดิภาพครับขอบารมีพระรัตนตรัยตลอดจนบารมีรวมหลวงปู่ทวดและหลวงปู่ดู่เป็นที่สุดให้พรนี้จงสำเร็จผลด้วยเทิอญ...สาธุhttp://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=455549 รายละเอียดงานที่กระทู้นี้ครับ

19. buddha bless

buddha bless เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 23-01-2007 ได้รับพระแล้วนะครับ จะได้นำไปแจกและเผยแพร่พระเกียรติคุณของหลวงปู่ดู่และหลวงตาม้าต่อไปครับ..
    สาธุ.....สาธุ...สาธุ อนุโมทามิ ครับ(good)(good)(good)

20. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่ได้รับแจกจากน้องนิก พระธาตูขึ้นเต็มทั้ง 3 องค์เลยเป็นลักษณะเกร็ดเล็กๆ สะท้อนแสง แล้วก็มีสีเขียว หรือน้ำเงินเนี่ย ขึ้นอยู่ด้วย
    ตอนนั่งทำสมาธิแล้วเอาพระวางไว้บนมือ บริกรรมภาวนา พระคาถาจักพรรดิ์ เห็นหลวงปู่ดู่นั่งยิ้ม(นึกภาพพระที่ส่งมาด้วย หลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่) ได้ปิติดี