พี่อู่เย่ของน้องๆต้องไปแล้ว.......ลาก่อน

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย อู่เย่, 17 พฤศจิกายน 2004.

1. ปาริสัชชา

ปาริสัชชา เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    คุณอู่เย่ครับ...ผมเองก็รู้สึกผูกพันกับคุณอยู่มาก และต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงนะครับ ที่ได้เข้ามาช่วยให้ความรู้กับหลายๆท่าน อีกทั้งยังต้องขอบคุณในมิตรภาพอันดีที่คุณมีต่อผมและคุณณฐมณฑ์ด้วยนะครับ...

เมื่อคุณตั้งใจจากไปเพื่อพัฒนาภูมิจิตภูมิธรรมให้สูงขึ้นนั้น ผมเองก็ต้องขออนุโมทนา และขออวยพรให้คุณประสบผลสำเร็จอย่างรวดเร็วตามที่ตั้งใจนะครับ...

ผมเองก็จะตามคุณไปในไม่ช้านี้เหมือนกันครับ .... ( แต่เราคงอาจได้พบกันในบางแห่งอยู่ได้เป็นแน่นะครับ ) ... :)

ขอบคุณในความมีน้ำใจของคุณอู่เย่อีกครั้งครับ... (y) (y)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2004
  2. casy99

casy99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    เริ่มต้น

ไม่ใช่การลาแต่เป็นการเริ่มต้นเท่านั้นเอง

3. Fat man

Fat man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    โมทนาครับ ขอให้พบกับความสำเร็จครับ

...til we meet again...til we meet again!

4. มารวิกะ

มารวิกะ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    อ้าว แล้วคุณกระเจียวจะไปไหนล่ะ ครับ

5. R2D2

R2D2 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วรีบกลับมานะครับ
    ขอให้เจริ_ในธรรม

6. eakachaiii

eakachaiii สมาชิก

24 กันยายน 2004
    ก่อนไปอย่าลืมหน้าผมละกัน
    มาบอกหวยในฝันให้บ้างนะครับ(ล้อเล่นนะครับ)

ขอให้สำเร็จตามใจปราถนานะครับ

7. เหลียง

เหลียง Active Member

5 พฤศจิกายน 2004
    สาธุ ขอโมทนากับคุณอู่เย่ด้วยครับ ยินดีด้วยจริงๆ ครับ ตอนนี้หลายท่านที่เข้าถึงจุดของความดีในพระพุทธศาสนา ได้รับการเร่งรัด ปลีกวิเวกกันเพื่อมรรคผลตามแต่บุคคลจะพึงเข้าถึงหลายท่านแล้ว หวังว่าหลายๆ ท่านจะรีบเร่งรัดตน โดยเอาแบบอย่างคุณอู่เย่ เพื่อเป็นหนึ่งในหลายร้อยพันคน ที่จะได้รับมรรคผล ดีใจด้วยจริงๆ เลยครับ

ขออนุโมทนาบุ_ด้วยครับ

8. NiNe

NiNe บุคคลทั่วไป

กลับไปทำงานของตัวเองซะ ...
    เด็กหนอเด็ก ...คิดให้กว้าง...คิดให้ไกลกว่านี้จะดีกว่านะ?

9. มหาธาตุ

มหาธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

Where R U?

อู่เย่ไปหนาย...๋อ๋า๋ย...อ๋าย...อ๋าย...อ๋าย...

แหมบอกแค่ไปฝึกฝนอย่างจริงจัง แล้วไปสำนักไหน ใครเป็นอาจารย์ล่ะ ขยายความหน่อยสิทั่น

.....อยากฮู้!

Anyway ขอให้เสร็จ...เอ๊ย...สำเร็จสมอารมณ์หมายนะเพ่