พวกพุทธภูมิทีนี่คือพวกเอาดีไม่ได้ใช่อ๊ะปะ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Jmind, 11 สิงหาคม 2013.

1. Jmind

Jmind เป็นที่รู้จักกันดี

สร้างกรรมไรว้า มีแต่พวกมือถือสากปากถือศีลนะสิที่สร้างกรรม
    ขอทานจะเอาตังค์ที่ไหนมาให้คน.
    มันก็เหมือนพวกมือถือสากปากถือศีลที่ไม่ทีเมตตามาให้คนอื่นร๊อก
    ว๊าก ฮ่าฮ่า.

2. Jmind

ไปไหนกันหมดว้า พวกไม่กล้ามาท้าพิสูจน์ เก่งแต่ท้าตีท้าต่อย
    พอถึงเวลาท้าคุยธรรมะ อ้าง เมตตา เลยไม่อยากต่อประเด็น ฝรั่ง งง บอก ไอไม่เห็นเข้าจาย เวลาท้าตีท้าต่อยทำไมยูไม่อ้างเมตตา ทำมายเวลาคุยกันยูอ้างเมตตาว้า กร๊ากๆๆ

3. zhayun

zhayun เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    !!นี่คุณมองโลกในแง่ร้ายไปหรือเปล่าครับ!!

พวกที่ชอบธรรมะแต่ยังเอาดีไม่ได้เนี่ย มันก็ไม่ใช่ว่าอนาคตเขาจะไม่สามารถเอาดีได้เลยซะหน่อย

ของอย่างนี้มันต้องสะสมไปเรื่อยๆครับถึงจะดีได้

เหมือนอย่างคนตักน้ำใส่โอ่ง ก็ต้องอาศัยเวลากว่าจะตักน้ำจนเต็มโอ่ง

!!ดังนั้นหากคุณมองโลกในแง่ดีแล้ว!!

คุณจะเห็นว่าคุณจะได้รับข้อคิดหรือสิ่งดีๆมากมายในโลกนี้

เพียงคุณเปิดใจมองหาสิ่งดีๆที่เป็นประโยชน์เข้าสู่ตัวคุณเอง

อย่างเช่น เวลาคุณโดนด่า คุณจะได้รู้ว่าคุณมีข้อผิดพลาดตรงไหน
    หากคำนั้นไม่เป็นความจริง ก็เป็นการทดสอบตัวคุณว่ามี EQ แค่ไหน
    แล้วคุณควรจะแก้ไขและพัฒนาตัวเองอย่างไร

เนี่ยละครับการมองโลกในแง่ดี มีแต่ได้ไม่มีเสียเลยครับ
    สวัสดี

4. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นกระทู้นี้มาหลายวันแล้วว่าจะไม่ตอบ เพราะเราไม่ใช่พุทธภูมิ แต่มาอ่านดูแล้วก็ไร้สาระสิ้นดี ใครเขาจะอยากเป็นพระพุทธเจ้าเป็น ยักษ์ เป็น ยมบาล อะไรมันก็เป็นสิทธิ์ของเขา ตัวเองเอาให้รอดนรกก่อนเหอะ

5. Jmind

เฮ่ย คุณต้องไปบอกพวก มือถือสากปากถือศีลนะขอรับ ไม่ใช่กาพ้ม
    กาพ้มถามไปเฉยๆ มีพวกมือถือสากปากถือศีล มองโลกในแง่ร้ายเองนะขอรับ พี่ท่านไปโชว์ ตีหมา ท้ารบ สมคบกันมาว่าพ้มเอง ให้พวกมากลากไป
    คนไม่ทันเกมส์ เลยมองกาพ้มว่า เป็นตัวป่วน แต่จริงๆ พวก มือถือสากปากถือศีลเป็นตัวป่วนนะขอรับ

6. Jmind

เจ๊นั่นแหละขอรับ เอาตัวเองให้รอดนรกก่อนเหอะ เมื่อไม่กี่วันก่อนยังเห็นอยากจะฆ่าตัวตายอยู่เบย แบบนั้นนะมีสาระใช่ม๊าย ใช่ม๊าย ว๊ากๆ ฮ่าฮ่า

7. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ฉันจะฆ่าตัวตายมันเรื่องของฉัน ส่วนเธอนะยัยหนู วันๆเอาแต่ด่าพุทธภูมิคนนู้นคนนี้ ระวังจะตกนรกนานกว่าฆ่าตัวตายอีกนะ เพราะเดี๋ยวเกิดมีใครในนี้ได้บรรลุเป็นพระพุทธเจ้าขึ้นมา ได้ตกนรกนานแบบพระเทวทัตนะ บอกด้วยความหวังดีไปละ

8. aor 2521

aor 2521 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2010
    ถามจริง ๆ เถอะครับ คุณเจ้าของกระทู้
    คุณตั้งกระทู้เพื่อ ประโยชน์ในทางใดครับ
    นักปฏิบัติธรรมถ้าเขามองกันฉันกัลยาณมิตร
    ถ้าเขาเห็นคนรอบข้างบกพร่องเรื่องใด อ่อนแอเรื่องใด
    เขาก็จะใช้ความเมตตาหาวิธีช่วยแก้ไขให้บุคคลเหล่านั้น ด้วยอาการเมตตา
    ไม่ใช่หาช่องฟาดฟัน ยั่วโทสะกัน นะครับ

9. Jmind

ประโยชน์นะเหยอ ก็เพื่อเตือนสติพวกมือถือสากปากถือศีลนะสิขอรับ อ่านมานี่ไม่เห็นประโยชน์เลยรึ ต้องให้สาธยายเป็นข้อๆเลยไม๊ขอรับ

คุณต้องไปบอก พวกมือถือสากปากถือศีลคราบ ยังไงรบกวน กดรีเพลย์ถอยหลังไปดูตั้งแต่ต้นเริ่มตั้งแต่หน้าที่ 2 จะทำให้รู้เรื่องที่มาที่ไปมากกว่านี้นะขอรับ ว่าใครกันที่ฟาดฟันและยั่วโทสะ กร๊ากๆ

เออว่าแต่ว่า ไหนคุณลองแสดงอาการเมตตาให้กาพ้มดูหน่อยดิ ว่าเป็นไง วะฮ่าฮ่า

10. Jmind

พระเจ้า ถ้าพวกมือถือสากปากถือศีลได้เป็นพระพุทธเจ้า ถึงเวลานั้นผมไปนิพพานนานไปไม่รู้กี่อสงไขยแล้วขอรับ กร๊ากๆๆ

11. Thumma117

Thumma117 Active Member

ใครรู้สึกเหมือนผมบ้าง
    ผมชอบกระทู้นี้นะ. ออกแนวฮาๆๆ ๆๆๆ
    555555