พลังอิทธิฤทธิ์ "หัวใจเปรต" สามารถบังคับและควบคุมเปรตให้อยู่ในอำนาจได้

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Lukhgai, 22 กุมภาพันธ์ 2011.

1. Amnuy Huakad

Amnuy Huakad สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับที่เตือนสติ[​IMG]

2. myjobaplus

myjobaplus สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับสำหรับเรื่องราวดีๆ

3. Kanyanut

Kanyanut สมาชิกใหม่

สาธุๆๆๆ:cool: น่ากลัวเหมือนกันนะคะ ขอบคุณที่นำมาเล่าให้ฟังค่ะ

4. wisdom kimlee

wisdom kimlee สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2011
    มีของจริงมาให้ชม เท่าที่ถ่ายเป็น VDO CLIP ได้

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=cdyqSFedUfk]soul-disturb.avi - YouTube[/ame]
    ดูตาม youtube ที่ลง ของจริง

ใครเจอมารประเภทนี้ จะเอาแบบผมก็ได้ ถ้าคุณปฏิบัติธรรม แล้วมันมาระยำกับคุณ ลองดู ผมชอบลอง เลยหาวิธีไปเรื่อยๆ เพราะมารประเภทนี้มันมีตัวตน ไม่ใช่เจ้ากรรมนายเวรของเรา แล้วถ้าเจ้ากรรมนายเวรโง่ๆ ไม่รู้จักทางบุญลุ้นแต่มหาวิบาก<wbr>กรรม ผมก็ยำเหมือนกันแบบนี้แหละ เพราะเห็นแล้วพวกมารมันมีตัวตน เล่นของดีนัก เอาคนมาเล่น มาศึกษา ทดลอง นั่งสมาธิ นิมิตร โดเรม่อน โนบิตะ แม่เจ้าเอ๋ย มาได้อย่างไร แทบจะดูการ์ตูนนับครั้งได้ เผลอๆมันเล่นทำสไลด์มัลติวิชั่น<wbr> ในสมองตอนนั่งสมาธิ ไอ้รูปที่เห็นมันเป็นของปัจจุบั<wbr>นเทคโนโลยีใหม่ๆ มันไม่ใช่ของเก่าในอดีตชาติโผล่<wbr>มาได้อย่างไร

5. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณสำหรับเรื่องที่ดีนี้ครับ ได้ทำให้รู้ในสิ่งที่ควรรู้ครับ

6. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอ่านเรื่องจริงในหนังสืออะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้วเขาว่าพระอาจารย์บอกถ้าโดนผีหลอกจนสุดที่จะทนแล้วให้กลั้นหายใจท่องคาถาว่า ทุ สะ นะ โส เพราะเขาใช้มาแล้วได้ผลจริงๆ

7. wisdom kimlee

wisdom kimlee สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2011
    พล

สำหรับพวกใช้อำนาจพลังจิต ถอดจิต มาคุมจริต คุมกาย พวกนี้ไม่ใช่ผี ใช้เทคโนโลยีพลังจิต เราคงแก้ไขไม่ได้ ด้วยพุทธคุณ พุทธคาถาต่างๆ เพราะผมลองมาแล้ว แต่ต้องให้พวกนี้มันเจอกฏแห่งกรรม อย่างเดียวครับผม