พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

กำแพงเม็ดขนุน (รุ่นศิษย์ขุดกรุ)แจกกฐินผ้าป่า ปี ๒๕๔๓ เป็นต้นมา

ทันหลวงพ่อเสกแน่นอน ใช้ได้ผลมาแล้ว

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    .555....................

รู้อีกว่าผมคิดอะไร อย่างน้อยก็ไม่ใช้แท้คนเดียวในโลกแล้วงานนี้

3. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณครับ
    ผมก็พอจะรู้มาบ้างเล็กน้อยเกี่ยวกับสายนี้ ก็ระมัดระวังอยู่เหมือนกันครับ แต่ก็ยังอดดิ้นรนไม่ได้ครับ
    555 อยากกินข้าวเหนี่ยวนึ่งด้วยคนครับ แต่เอาแบบร่วมบุญเหมือนเดิมดีกว่าครับ ผมมันคนชอบทำบุญและชอบแจกครับ[​IMG]

4. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยคุณเอที่มีพระของท่าน ผมมีแต่นอกวัด วี๊ดๆ อย่างนี้ไม่มีเลย

5. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

งั้นผมแจกให้ถ้าชอบข้าวเหนี่ยวนึ่ง...ตามที่อยู่เดิม แต่รอหน่อยครับ

6. Jumbo A

ผมก็เน้นนอกวัดครับท่าน เอาชัวร์เข้าว่าชุดที่ท่านมาเสกแถวบ้านผมนี้

แหละปลอดภัยสำหรับผม ในคอผมก็พระหลวงพ่อนอกวัดครับ

บูชามาตอนนั้น ก็ราคาเท่ากับเหรียญออกวัดเดิมบางเลย แต่ตอนนี้เหรียญวัด

เดิมบางไปหายห่วงทิ้งห่างไปเลย แต่เหรียญที่ผมบูชามานานก็ยังเท่าเดิมเมื่อ

สิบปีก่อนได้

ผมเชื่อเหมือนที่ท่าน เฒ่า สุพรรณบอกไว้แม้รูปท่านไม่ได้เสกก็ขลัง

ผมเชื่อของผมแบบนี้เพราะผมตัดรูปท่านที่ลงในหนังสือ เมื่อปี38

ตัดมาเสร็จก็แปะรูปกับกระดาษแข็งบูชาไว้บนหิ้งพระจนทุกวันนี้รูปใบนั้นก็ยังอยู่

มีให้เลือกเยอะทั้งรูปกับเจ้าหลง กระดานสามแผ่น วิธีผมนี้คงขลังเฉพาะคนแบบ

ผมนะครับ...555

7. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกอย่างอยู่ที่ศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ ที่ผมได้รับรู้ประมาณสองท่านแล้วที่ไม่รู้จะหาวิธีนำรูปมาบูชาอย่างไรก็ตัดจากหนังสือนะโมมาแล้วก็ใส่กรอบบูชา ปรากฏว่าเจริญก้าวหน้ามากจนทุกวันนี้ อีกหน่อยคุณเอรวยหรือเป็นใหญ่เป็นโตแล้วอย่าลืมผมเน้อ

8. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
  9. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงพ่อครับด้วยความเคารพเเละศรัทธา

10. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    เห็นแบบนี้แล้วใครจะอดใจไหว :cool:

11. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ไปวัดมาคร้าบ 26 ก.ย.53

ไปถวายขนมจีนน้ำยาหลวงพ่อมา แล้วก้อตามด้วยขอพรและลอดโลงหลวงพ่อ ครั้งที่5 ในครึ่งปีหลังมิ.ย.53
    เมื่อเช้าตื่นสาย ออกจากหนามเป้า กทม. ปาไป0900 กลัวไปถวายเพล ไม่ทัน ขับเร็วก้อไม่ได้ ผบ.ท้องอยู่ แต่ท้ายสุดก้อไปถึงวัด1100
    วัตถุมงคลปี39 ที่วัดก้อยังเหลือนะครับ บางอย่างก็ไม่มีกล่อง เท่าที่ดู มีแหวกม่าน ปรกโพธิ์เล็ก ฐานบัว พุทธกวัก องค์ละ100

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.9 KB
      เปิดดู:
      185
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2010
  12. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ผมยังไม่มีโอกาสได้ไปเลยครับ อยากไปกราบหลวงพ่อบ้างครับ

13. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

ทำไมเรียกว่า พระจินดามณีละครับ เป็นรุ่นหรือว่าอย่างไร อยากทราบข้อมูลครับ รบกวนด้วย

14. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

มีใครเคยมีประสบการณ์ เหรียญแจกแม่ครัวหลวงพ่อกวยบ้างครับ ผมเห็นมีแต่เหรียญหลังยันต์ กับ เหรียญหนุมานทีมาเล่าสู่กันฟังครับ

15. plykaew

plykaew เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่กวยครับผม....

16. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009

อย่าเพิ่งจับนะครับ :boo:

ผมเห็นเหรียญ จตุพิชัยของ พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Tawatchai1889<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3831369", true); </SCRIPT> มีเยอะนพะครับลอง pm ถามดูพิธีดีนะครับหลายๆเกจิมาเสกด้วย

17. jacky65

เหรียญแจกแม่ครัว หากเทียบกับ หลังยันต์ และหนุมาน คงต้องบอกว่า ประสบการณ์น้อยจริงๆ แต่ไม่ได้หมายความว่า ความศักสิทธิ์น้อยกว่าทั้ง 2 แบบนะครับ ผมเชื่ออย่างสนิทใจว่า ที่ประสบการณ์น้อยกว่าเพราะจำนวนของเหรียญมีน้อยกว่าทั้ง 2 แบบ

ผมเองมีเหรียญแจกแม่ครัว สภาพโชกโชน 1 เหรียญ ซึ่งได้มาจากศิษย์ยุคเก่าของหลวงพ่อแบบไม่มีค่าตอบแทน ซึ่งเป็นเหรียญประสบการณ์ที่เจ้าของเดิมเล่าให้ฟังว่า

หลายปีมาแล้ว คนแถวๆบ้านของศิษย์ท่านนั้น มีอาการแปลกๆ เป็นผู้หญิงอยู่ๆก็ด่าทอคนอื่่น แม้แต่คนในบ้านไม่เว้นกระทั่งพ่อแม่ กินอาหารมากผิดปรกติ ตาขวาง และซึมเซา ชอบอยู่คนเดียว

อยู่มาวันหนึ่ง หญิงคนนั้นเกิดอาละวาดหนัก ด่าทอ ทำร้ายตัวเอง จนต้องช่วยกันจับ ซึ่งแปลกมากหญิงคนนั้น มีแรงมากผิดปรกติต้องใช้ผู้ชายหลายคนช่วยกันจับล็อคถึงจะอยู่

พอศิษย์ผู้นี้ทราบข่าว ก็เลยเดินไปดูพร้อมพกมีดหมอของหลวงปู่กวย และเหรียญแจกแม่ครัว เหรียญนี้ไปด้วย

พอขึ้นไปบนบ้านหลังนั้น ผู้หญิงคนนั้นก็มองตาขวาง พร้อมชี้มือมาที่ศิษย์คนนั้น แล้วบอกว่าไล่มันลงไป อย่าให้มันมาใกล้ๆกู

ศิษย์คนนั้น เลยพูดไปว่า แกเป็นใคร ออกไป จากร่างนี้เดี๋ยวนี้นะ แล้วเดินไปใกล้ๆ หญิงคนนั้น

หญิงคนนั้นมีอาการทุรนทุราย แล้วยิ่งดิ้นรน ร้องด่าโวยวายมากขึ้น ศิษย์คนนั้นเลยเอาเหรียญแจกแม่ครัว คล้องไปบนศรีษะของหญิงคนนั้น และหญิงคนนั้นก็ร้องกรี๊ด และเป็นลมพับไป

ฟื้นขึ้นมาแกจำอะไรไม่ได้ แต่อาการต่างๆหายไป

นี่แหละครับ เหรียญแจกแม่ครัว ที่ผมเคยได้ยินประสบการณ์มา และมีอีกเรื่องที่เคยได้ยินมา ไว้ขอเล่าในโอกาสหน้า

18. jacky65

ได้ยินมาเหมือนกันว่า เหรียญจตุพิธพรชัย ของพี่ Tawatchai1889<!-- google_ad_section_end --><script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_3831369", true);</script>
    มีแยะ พิธีดีจริงๆ อยากจะขอแบ่งมาบ้าง

19. ศิษย์วัด

ศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผนเนื้อผงย้อนยุคปี 2539 เป็นพระเนื้อผงรุ่นย้อนยุคที่หายาก เพราะว่าสร้างจำนวนน้อยไม่น่าจะถึง 100 องค์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      52.3 KB
      เปิดดู:
      179
      ขนาดไฟล์:
      53.7 KB
      เปิดดู:
      86
  20. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    จะเอาที่ไหนมาแบ่งครับ ตอนนั้นไปวัดนานมากแล้ว อยู่ในถาด ไม่มีคนสนใจ ผมก็บุชามาองค์เดียวจริงๆ ตอนนี้กลายเป็นหายากไปซะอีก ทราบว่าคุณระหว่างทางมีกับเขาองค์หนึ่งเช่นกันครับ อิอิ

เหมือนขุนแผนของพี่ศิษย์วัดแหละครับ หายากมาก สวยด้วยนะครับพี่
    :cool: