พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมตอบคุณวังชะโอน2551 กระทู้บนหนะครับ....................

ปัจจุบันพระปรกโพธิ์ราคาถูกไม่น่าจะมีแล้วครับ โอกาสฟลุ๊คน้อยจริง

หากเชื่อมั่นและศรัทธา แนะนำปรกโพธิ์เล็ก ๒๕๓๙ หรือปรกโพธิ์ ปี๒๕๕๒ หลังรูปหลวงพ่อใช้แทน

2. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    [​IMG][​IMG]

เนื้อหยาบแก่มวลสารอมเหลือง ผมเช่ามาหลักพันต้นๆจากเพื่อนที่เชียงใหม่ แต่สายตรงบนห้างขายอยู่ประมาณ หมื่นกว่า

เนื้อละเอียดแบบหลังรูปรุ่นแรก ราคากลางไม่รู้เพราะไม่มีของหมุนเวียน ซื้อมาแสนกว่าแก่ๆ

เนื้ออื่น โซนอื่น สีอื่นผมไม่มี และไม่คิดจะซื้อด้วย
    ความเห็นผมจะถือเป็นข้อมูล เป็นข้อยุติไม่ได้นะครับ บอกไว้ก่อน ผมมันแค่เสี้ยนเป็นผู้ศรัทธาจึงเช่าหามาบูชาแค่นั้นนะครับ

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    แนะนำชุดนอกวัดหลวงพ่อเสกแน่นอน............

วัดดาวเรือง

วัดเทพากร

วัดชิโนรส

วัดพระธาตุดอยสุเทพ

วัดท่าทอง

วัดท่าสมอ

วัดท่ากระแส

วัดหอระฆัง

วัดหนองปลิง

วัดพระปรางค์

พิธีวัดจีน รัตนชัย

พิธีจักพรรดิ์ ๒๕๑๕

พิธีวัดพระพุทธบาท

พิธีค่ายอดิศร

น่าจะมีอีกหลายวัด ........

....ราคาอัตราบูชาหลักร้อย...............หาก็ไม่ยาก ..........จบง่าย...............

4. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ปรกโพธิ์วัดหนองอีดุกกับพระพุทธเจ้าในวิหารพิมพ์มีปรกโพธิ์ พุทธคุณสูงแต่ราคาไม่สูงจนเกินไป หลักหมื่นกลางๆ เล่นแล้วจบ
    ลองพิจารณาดูสำหรับผู้ที่อยากคล้องปรกโพธิ์ของหลวงพ่อ

ลองฟังความเห็นหลายๆท่านดูก่อนนะครับ
    -ดูที่กำลังทรัพย์ของเราเองด้วย
    -นับถือขนาดไหน

5. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    พระเครื่อง เช่ามาเก็บไว้ ไม่นานก็ปล่อยออกไป
    เช่ามา ห้อยบูชา ไม่นานก็ปล่อยออกไป บอกเงียบบ้าง อ้างสารพัด
    แต่ผมพิจารณาแล้ว ไม่มีศรัทธามากกว่า ใจไม่ตั้งมั่น
    กำลังทรัพย์อาจเยอะ ศรัทธาแรกๆอาจมาก แต่ ตามกระแสรึป่าว

เดี๋ยวมาว่าต่อ ไปใส่บาตร วันพระ ก่อนครับ

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์นี้ เน้นคมๆชัดๆไว้ก่อน จุดสังเกตุ ใบโพธิ์จะมีสันคมตรงกลางใบถึงปลาย
    รอยตรงขอบก็สำคัญ เข้าไปดูในเว็บวัดได้ครับ แล้วจึงมาดูเนื้อหา

2500 ไม่แพงแล้ว ราคาปกติเมื่อหลายปีก่อนเลย ตอนนี้ราคาเหมือนที่พี่โต้งว่าเลยครับ

7. Tawatchai1889

อย่าเห็นว่าถูกแล้วเช่ามานะครับ ระวังจะถูกยัดวัดมากกว่าครับ

ถ้าเอาไว้บูชาจริงๆ งบน้อยๆ แนะนำหลวงพ่อกวย ร่วมปลุกเสก พระนอกวัดดีกว่าครับ ตามที่พี่ Jumbo A แนะนำครับ

8. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ขอถามครับสมเด็จหลังข้าวสารดำวัดน้ำผึ้งนี่หลวงพ่อกวยเสกแน่นอนใช่ไหมครับ หลานเขยอยู่แม่ลาให้มาสององค์บอกหลวงพ่อกวยร่วมปลุกเสก ผมชอบที่มีข้าวสารดำเลยเอาไปเลี่ยมพลาสติกไว้ขอถามเพื่อความมั่นใจครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      90.8 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      74 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      85.9 KB
      เปิดดู:
      87
  9. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

เสกแน่นอนครับ ฮ่าๆๆ จำผิืดวัดเป็นวัดไพรสณฑ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2012
  10. Tawatchai1889

ปลุกเสกแน่นอนครับ

ประวัติวัดน้ำผึ้ง และสมเด็จหลังรวงผึ้ง

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=715.0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2012
  11. Tawatchai1889

คนละวัดครับพี่โจ วัดน้ำผึ้งกับวัดไพรสณฑ์

12. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
  13. Tawatchai1889

นิทรรศการการประกวดการอนุรักษ์พระเครื่อง 13-14 ต.ค.2555

ณ.อาคารศาลปกครอง แจ้งวัฒนะ

ที่มา นิทรรศการการประกวดการอนุรักษ์พระเครื่อง13-14 ต.ค.2555 ณ.อาคารศาลปกครอง แจ้งวัฒนะ ขอบคุณ คุณต้อม ที่แจ้งข่าว

หลังจากที่ โต๊ะการประกวดพระเครื่องหลวงพ่อกวยได้ห่างหาย เว้นว่างไป 4 งานที่ผ่านมา มีหลายท่านสอบถามกันมาอย่างต่อเนื่อง สาเหตุหนึ่งมาจากจำนวนพระที่ส่งเข้าการประกวดมีจำนวนน้อย ไม่เหมาะสมกับการที่เจ้าภาพงานจะนำเข้าร่วมในบางงานได้ แต่ก็ขอเรียนให้ทราบว่าโต๊ะการประกวดในสายหลวงพ่อกวยยังอยู่และจะพยายามให้ มีต่อไปเพราะการที่มีการประกวดพระเครื่องในสายใดสายหนึ่งนั้นเป็นการแสดงจุด ยืนในความเป็นมาตรฐานสากลนิยม การแสดงความยั่งยืนต่อไปของสาย ในเมื่อเราร่วมกันสร้างสิ่งที่ยิ่งใหญ่ขึ้นมาด้วยกันแล้วหากปล่อยให้พังทลาย ลงมานั้นเป็นสิ่งที่น่าเสียดายยิ่ง
    ซึ่งจำนวนพระที่ส่งมีผลต่อการพิจารณาว่าการประกวดโต๊ะนั้นๆจะดำรงค์อยู่ต่อ หรือจะต้องถูกถอดถอนออกให้สายอื่นๆที่มีความพร้อมเข้ามาจะพูดถึงความเป็น กลางที่ผ่านมาเป็นการแสดงให้เห็นมาอย่างชัดเจนว่าทีมกรรมการที่ได้รับการ แต่งตั้งตัดสินนั้นมิได้เอนเอียงหรือเข้าข้างใครใดๆทั้งสิ้น พระที่เข้ามารวมกันในตู้กระจกตัดสิน ไม่มีการที่จะเห็นแก่พระพวก พระเพื่อน หรือพระลูกค้า เข้ามาในนั้นตัดสินกันที่ความจริงทางกายภาพ สภาพเดิม และความงามเป็นสำคัญ
    จึงอยากจะขอเรียนเชิญท่านที่มีพระเครื่องของหลวงพ่อกวย ร่วมกันส่งเข้าประกวดชิงรางวัลกันท่านที่เคยมาแล้วก็ขอเชิญกันมาอีก ท่านที่ยังไม่เคยเลยก็ขอให้ลองมาดูบรรยากาศงานประกวดกันสักครั้งเป็นประ สปการณ์ชีวิต และใบประกาศนียบัตรที่ท่านได้รับมีคุณค่าต่อไปในอนาคตเพราะการประกวดในทุกๆ ครั้งที่ผมนำมาประชาสัมพันธ์นั้นเป็นงานใหญ่ที่สมาคมต่างๆรองรับและทุกวงการ ให้การยืนยันในการเป็นมาตรฐานในทุกๆกรณี

ตรวจสอบรายการดังต่อไปนี้ครับ ทั้ง 35 รายการ พยายามครอบคลุมพระเครื่องให้ได้มากที่สุด ร่วมการกุศลได้ทำบุญ ซื้อบัตรส่งประกวด 300 บาท ติดรางวัลที่ 1 ได้รับรางวัลคุ้มค่ามากๆครับ ขอให้ทุกท่านที่ให้การสนับสนุนโชคดีครับ

14. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ลายแทงขุมทรัพย์ ขอบคุณมากครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วก็ดีนะครับ:cool:

15. ผู้ใหญ่มา

ผู้ใหญ่มา Active Member

เห็นด้วยกับข้อความข้างบนอย่างยิ่งครับ

ขอนอกเรื่องถามพี่ tong5959 เรื่องพระหลวงพ่อหน่อยครับ จากประสบการณ์ของพี่เองที่มีพระหลักๆ เด่นๆ ของหลวงพ่อมาก จริงไหมครับที่พระแพง พระหลักแต่ไม่ถูกโฉลกกับตัวเอง คล้องไปก็จะไม่เด่น แต่กับพระบางรุ่นที่ถึงแม้ไม่ใช่พระหลัก พระเด่นแต่ถูกโฉลก เหมาะกับตัวเองแล้ว คล้องไปกับมีประสบการณ์เด่น ๆ แบบสัมผัสได้ รู้สึกได้ตลอดเลยทีเดียว ขอบพระคุณมากครับ ...

16. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อ

พระพี่โต้งสวยทั้งนั้น พระสวยเลขสวย ถือโอกาสฉลอง หน้าที่ ๖๙๙

ขอขอบคุณพี่ภูเขา ที่มาเปิดกระทู้ให้ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนกัน ขอให้พี่ภูเขาและครอบครัวมีควาสุขตลอดไป

..................................................................

ปรกโพธิ์เล็กเคยเห็นในเวปอยู่ครั้งหนึ่ง เนื้อไม่นิยม ส่วนใหญ่เขาดูว่าไม่ดี

แต่เนื้อหาพิมพ์ทรงเหมือนกับที่เคยมี ลองถามพี่เขาดู เขาเช่ามาพันเดียว

เลยถามเขาเล่น ว่าปล่อยต่อไหมให้กำไรนิดหน่อย ....เขาขอเก็บไว้

17. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงปู่กวย

สวัสดีทุกท่านครับ

เข้ามาหาความรู้ครับ :cool:

ศรัทธาหลวงปู่กวย แต่ไม่มีพระท่าน

ผมใช้วิธีรำลึกถึงท่านแล้วท่องคาถา เมื่อเจออุปสรรคก็ผ่านได้ดีมาโดยตลอดครับ

18. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นที่น่าสังเกต ว่า
    งานประกวดพระเครื่อง ที่จัดให้มี ขึ้นแทบทุกเดือน
    มัก จะไม่ค่อยมี รายการประกวดพระเครื่องหลวงพ่อกวย
    หรือมี บ้าง ก็ สองสามเดือน มี สักงานหนึ่ง

เคยตามไปดู ว่า เป็นอย่างไร

พอเค้าจัดให้มีรายการประกวดพระหลวงพ่อกวย
    ก็ ไม่ค่อยมี คนส่งพระ เข้าประกวด
    มี ส่ง เข้าประกวดน้อยมาก
    จน พวกกรรมการ เอง ต้อง นำพระของตนเอง ยื่นเข้าไปประกวด

ผม เคย ถาม เค้า
    เค้าตอบมาว่า คนส่งประกวด น้อย หรือ บางรายการไม่มีส่ง เลย
    จำเป็น ต้อง ให้มีพระเข้าประกวด หากปล่อยให้เป็นเช่นนี้
    ต่อไป จะถูกตัดออกจาก รายการประกวด

ก็ น่าจะเป็นไปได้

ดังนั้น หาก ยังอยากให้มี การประกวด พระเครื่องหลวงพ่อกวย
    ในงานประกวดพระเครื่อง
    พวกเรา จำเป็น ต้อง ช่วยกัน ส่งพระเข้าประกวด

ไม่งั้น รายการที่ไม่มีคนส่งเข้าประกวด จะถูกตัดออกไป ในที่สุด

19. นักแสวงหา

นักแสวงหา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012

กราบนมัสการหลวงปู่กวยด้วยครับ ขออนุญาติบันทึกและตัดต่อเพื่อจะพิมพ์ภาพหลวงปู่กวย แจกจ่ายเพื่อนพ้องครับ

ปล.เคยมีเหรียญหลังหนุมานตอนแรกได้มาสวยมาก แต่ให้รุ่นพี่ท่านนึงที่เขาต้องการใช้มากกว่าผม เขาเดินทางบ่อยมากๆเลยต้องตัดใจให้เขาไป เร็วๆนี้ไปดูเหรียญที่ให้เข้าไป เขาเลี่ยมเปิดหน้า สึกหมดแล้ว :'(
    มีวาสนาต้องหามาอีกสักเหรียญ

20. ผู้ใหญ่มา

ผู้ใหญ่มา Active Member

ผมหนึ่งคน และคนรู้จักหลายๆ คน ไม่ส่งพระเข้าประกวดเลย เพราะเเบบนี้แหละครับ รางวัลมีเจ้าของอยู่แล้ว ค้านสายตา ส่งไปพระช้ำ เสียตังค์ฟรี เจอมาเยอะครับ หลังๆ รู้จักคนหาของรุ่นราวคราวเดียวกัน มาหาของแถวบ้านถึงรู้ว่า วันประกวด เซียนใหญ่จะแบ่งพระให้ลูกน้องไป คนละห้าองคื แปดองค์ไปส่ง พระติดรางวัลขายหน้าร้าน การันตีรางวัลที่หนึ่ง อัพราคาไปอีก นานแล้วเคยส่งเหรียญฝาบาตรลง ไม่สึก ไม่ช้ำ ผิวเดิม ได้ที่สอง ที่หนึ่งสึก ล้างผิว อีกสองวันอยู่หน้าร้านเซียนใหญ่ในเว็บ อ้างโฆษณาเลยว่า รางวัลที่ 1 งานใหญ่ของสมาคม

จริงเท็จหาข้อมูลดูเอาครับ ถ้าถามผม คนที่ผมรู้จักผมจะบอกว่า อย่าส่งให้พระช้ำเลย เสียงเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก