พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    น้ำใจงามอีกแล้วพี่ขันติ คราวที่แล้วก็ส่งมาให้ผมเหมือนกัน สุดยอดครับ:cool::cool:
    งั้นรอออกพรรษาก่อนครับ ใกล้แล้วผมรอได้ 55:cool::cool:

2. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ดูพระ ต้องดู ด้วยตาเนื้อ ครับ
    อย่างมาก ก็ ส่องผ่านกล้องขยาย 10X
    ก็ พอแล้วครับ

แต่ แค่ดู
    ก็ แค่เห็น
    เห็นแล้ว แปล ออกมา ว่า ดี หรือไม่ดี มันอยู่ ที่ ข้อมูลความารู้ ที่ สะสม มา ว่า พระแท้เป็นอย่างไร

แล้ว พระที่ กำลัง ดูอยู่ เป็นอย่างไร
    มี อะไร บอกได้ว่า เหมือนกับพระแท้ บ้าง

สรุปว่า คนที่ดู เป็นเป็น ว่า ดี หรือ ไม่ดี
    เค้า ต้อง ได้เห็น ได้ดู พระแท้ บ่อยๆ
    จน จำได้ จนเข้าใจว่า พระแท้ แต่ละแบบ ต้องมีเอกลักษณ์ อย่างไร

..........
    ส่วนการดู ด้วย ตาใน
    .....55
    ผมเอง ก็ อยู่ในวงการ พลังจิต เหมือนกัน
    เพื่อนๆ ที่มีชื่อเสียง ในด้านนี้
    จับพลังได้ เก่งๆ วัดพลังได้ สุดๆ

เท่าที่สังเกต พบว่า คนที่ จับพลังพระ
    มัก ชอบห้อย พระเก๊ ครับ

พระดี ดี ที่มีพุทธคุณ ระดับ ป้องกันอันตรายได้ กันกระสุนได้ กันมีด กันดาบได้
    วัดพลัง ก็ มี แต่ มี ระดับ แค่ดี ธรรมดา เท่านั้น

พวกที่วัด พลังได้ มักหา พระที่มีพลัง ระดับ ดีมากๆ +++

พระเหล่านี้ พอผม เห็น ระยะ ห่างๆ ก็ แทบ สลบ เลย ละ

เพราะว่า ดูไกลๆ ยังรู้ เลยว่า เก๊ แน่นอน

ดังนั้น ผมจึง ไม่ตัดสินใจว่า พระแท้ๆม่แท้ ด้่วยการดู ทางใน ครับ

จะมีบ้าง ที่ เคยเจอ
    โดยเฉพาะพระที่ เด่น ด้านคงกระพัน มหาอุตม์
    เพียง หยิบขึ้นมาส่อง ก็ ได้รับพลังจากท่านแล้ว
    ออกไปในแนว ร้อนๆ หนักๆแน่นๆ อึดอัดสักหน่อย

หรือบางองค์ ทำเอา เหงื่อ แตก ยังกับว่าเราจะเป็นลม ไปเลย ก็มี

...............
    พระระดับนี้ ได้แก่ พระกรุเนื้อดินและชิน กรุเก่าๆ ของลพบุรี เช่น
    พระหูยาน พระร่วงนั่งหลวงพ่อแขก พระหมอ หลวงพ่อจุก ฯลฯ

สำหรับพระเกจิอาจารย์ ที่พบ ได้แก่
    หลวงพ่อกวย ครับ เหรียญ ของท่าน แทบทุกรุ่น 1 2 3
    เรื่องราง เช่น ตะกุด และก้อ แรงมาก
    ชนิด ออกรบได้เลย

3. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011

กด Like ให้เลยครับ:cool::cool::cool:

4. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณก้องที่แจ้งข่าวครับ:cool:

5. vit999

vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ:cool:

6. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    มิน่าเมื่อวันอาทิตย์ที่เเล้วลูกน้องที่ทำงานไปตรงกับวันพระ กลับมาเล่าให้ฟังว่าได้ลอดโลงหลวงพ่อด้วย:cool:

7. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เคยได้ลอดเลย คราวหน้าต้องไม่พลาด:cool:

8. undersea

undersea เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นข่าวดีครับ เพราะสะดวกสำหรับคนอย่างผม (ชีวิตลูกจ้าง) จะไปได้เฉพาะวันหยุดเสาร์ อาทิตย์ ขอบคุณครับ

9. chainerror

สบายล่ะที่นี้ เมื่อก่อนจะไปหาหลวงปู่ต้องดูปฏิทินให้ดีว่าตรงกับวันพระรึเปล่า
    กลัวจะไม่ได้ลอดโลงหลวงปู่ ขอบคุณท่านก้องที่แจ้งข่าวดีด้วยครับ

10. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับพี่ ดีจังๆ จะได้มีโอกาสเยอะขึ้น :cool::cool:

ว้าวขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีครับพี่ดาว :cool::cool:

ป๊าดโธ๊ะๆๆ สุดยอดแต๊ๆ ครับน้าอ้อน งามๆ จริงๆ ครับบ

ยินดีด้วยครับ อิอิ :cool::cool:

11. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นหนึ่งแพงเกิน รุ่นนี้แทนก็คงได้ หรือเปล่านะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      351.9 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      352.6 KB
      เปิดดู:
      33
  12. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สำหรับใจที่ศรัทธา... ของย้อนยุคก็สามารถสื่อถึงท่านได้ครับ

วัตถุชิ้นแรกของผมก็ย้อนยุคเช่นกันครับ ต่อมาก็ได้เดิมบาง... ต่อมาก็ได้หลังยันต์... ต่อมาก็ได้จตุรพิธ... ต่อมาก็ได้หลังหนุมาน... ทุกวันนี้เป็นแหวกม่านครับ

...........

วันนี้เพิ่งได้มีโอกาสส่องเหรียญฝาบาตรจากพี่ๆเขา ยังขอเขามาลองห้อยคอเอาฤกษ์เอาชัยเลยครับ อิอิ

13. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณก้อง หวังว่าคงมีวาสนา ไต่ระดับเหมือนคุณก้อง

14. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    มิควรพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ[​IMG]

ขอให้สมหวังดั่งตั้งใจไวๆครับ[​IMG]

15. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    องค์นี้แฟนผมห้อยบูชามานานแล้วครับ

ดังคุณก้องกล่าว รูปลักษณ์อาจไม่เหมือน แต่ศรัทธานั้นเหมือนกันครับ

16. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006

เยี่ยมยอดเลยครับน้าอ้อน ดีจังเลยครับ หลังยันต์นี้แน่นอนจริงๆ ครับ

ที่ผมอาราธนาขี้นขอทุกวันก็หลังยันต์ ย้อนยุค 39 ครับผม :cool:

ถ้าได้นะโมตาบอดมา จะขอแขวนเดี่ยวเลยครับ คริคริ :cool::cool:

17. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์เช้าวันครอบครัวครับ :cool:

18. BoseBoseBose

BoseBoseBose เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จรุ่นสุดท้าย หายากไหมครับพี่ มีพี่ๆท่านใดอาราธนาบ้างครับ

19. chainerror

น่าจะยังพอหาได้ครับ ราคาก็ยังพอจับต้องได้
    ลองปรึกษาคุณธวัชชัยใจดีได้ครับ:cool::cool:

20. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อ

มีครูบาอาจารย์อยู่อย่างน้อย ๒ รูปที่ท่านดูพระหลวงพ่อกวยได้ โดยไม่ใช้กล้องส่อง ศิษย์พี่ได้เขียนเล่าไว้ในหนังสือให้ศิษย์น้องและผู้ที่เคารพศรัทธาในหลวงพ่อได้อ่านกัน จำได้คร่าวๆ ดังนี้

๑).หลวงพ่อจรูญ ตาทิพย์ ไม่แน่ใจว่าท่านอยู่ราชบุรี ทราบว่าปัจจุบันท่านมรณภาพแล้ว ตามที่เคยอ่านท่านรู้ตั้งแต่เดินเข้าวัดแล้ว ว่าพกพระหลวงพ่อองค์ใดมาด้วย มีเล่าเรื่องเหรียญรุ่น ๒ ด้วย

๒).หลวงปู่ตี๋ วัดเขาเขียวพนาราม/วัดทุ่งมะกรูด องค์นี้เป็นศิษย์เรียนวิชากับหลวงพ่อ ซึ่งท่านก็มรณะภาพแล้วเช่นกัน มีพระท่านรุ่นแรกๆที่หลวงพ่อกวยร่วมเสก เช่น เหรียญรุ่นแรก พระผง พระเนื้อดิน และหนุมาณหักศรรุ่นแรกๆ หลังกระดาน ฯลฯ
    เรื่องเล่ามีว่า มีคนเอาเหรียญหนุมาณปี ๓๙ ให้ท่านจับ ท่านบอกว่าเหรียญนี้หลวงพ่อกวยเสก
    เขาเอาเหรียญหนุมาณปลอมให้ท่านจับ ท่านบอก เหรียญนี่ไม่ใช่ไม่ได้เสก
    .................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      139.9 KB
      เปิดดู:
      1,737